TIN TÀI TRỢ.

Bà bầu ăn ổi có tốt không?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 24K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,798 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con bé phòng em có bầu 4 tháng mà ngày nào em cũng thấy nó ăn ổi. Thấy nó nói ăn ổi nhiều sau này đầu con to và chắc lắm.Nhưng em muốn hỏi bác sỹ là liệu em ý ăn nhiều như vậy có tốt không? Và như em ấy nói ăn nhiều ổi đầu con sẽ to và chắc là có đúng không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy ổi có rất nhiều vitamin C, A - đây là những vitamin giúp tăng sức đề kháng, sáng mắt - rất tốt đấy chứ, vậy khi mang bầu mà ăn ổi là tốt các mẹ nhỉ. Tuy nhiên bây giờ người trồng ổi phun xịt thuốc sâu "dữ" lắm, mẹ nó ăn ổi nó chọn mua ổi rõ nguồn gốc để an toàn nhé.
    • 8,067 Bài viết

• 7,922 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieuthu_84 Xem bài viết
    Con bé phòng em có bầu 4 tháng mà ngày nào em cũng thấy nó ăn ổi. Thấy nó nói ăn ổi nhiều sau này đầu con to và chắc lắm.Nhưng em muốn hỏi bác sỹ là liệu em ý ăn nhiều như vậy có tốt không? Và như em ấy nói ăn nhiều ổi đầu con sẽ to và chắc là có đúng không ạ?
    Mình nghĩ là không nên ăn nhiều ổi đâu, vì ổi nóng, giai đoạn bầu lại hay bị táo bón, thành ra ăn nhiều ổi càng gây táo bón trong giai đoạn thai kỳ đấy.
    Cuộc sống của đời tôi
    eNortjKzUjI0MTQxM1CyBlwwFWkCzQ,,45

Cách làm bánh Gato/cuộn và cupcake
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Uầy, bầu ai lại đi ăn ổi! Muốn gì k muốn lại muốn con cứng đầu! Haizz. Bầu đã hay bị bón, cần bổ sung xơ, uống nhiều nứuoc để cải thiện mà lại đi ăn ổi!Mẹ nó khuyên bạn bầu ấy đi!
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Em thì thik ổi lắm.ngày nào em cũng ăn hết 1kg đến 2kg, kết quả là giờ em bị táo bón nên mấy hnay e đau quặn vùng rốn luôn.tốt nhất các mẹ ăn vừa phải thôi.
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ổi là trái cây có nhiều vitamin nhất. Ăn cũng không sao, nhưng bỏ hột ra và cố gắng ăn kèm các loại trái cây khác nữa. Thường ổi sẽ làm bón, nên phải cân bằng với các loại trái cây khác nữa.
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Oài mẹ nó ơi, ăn hoa quả thì cái gì cũng tốt cả, ổi cũng vậy vì trong ổi có nhiều vitamin A, C, canxi... nhưng nếu mà ăn nhiều quá thì cũng không tốt đâu nha, vì ổi nóng, hạt ổi hay cùi ổi cũng khó tiêu hơn nên dễ gây táo bón, vì thế mẹ nó nên ăn với lượng vừa phải thôi nhé.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi aikido_nguyen Xem bài viết
    Chào các mẹ! Em thì thik ổi lắm.ngày nào em cũng ăn hết 1kg đến 2kg, kết quả là giờ em bị táo bón nên mấy hnay e đau quặn vùng rốn luôn.tốt nhất các mẹ ăn vừa phải thôi.
    hihi... em ăn nhiều quá đấy. Hậu quả thấy trước mắt rồi ha ? Ăn thêm các loại trái cây khác cho cân bằng lại nhé. Giờ ra quất 2 trái bưởi vào cho nó ra hết ổi đi nha !
    Nói đùa thôi, ăn cái gì cũng tốt cả, nhưng phải có mức độ vừa phải thôi, thái quá sẽ không tốt cho mình.
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình bầu và cũng thèm ổi lắm. ngày nào cũng chừng 1kg, chắc tại mình ăn bỏ hạt nên ko thấy táo bón mặc dù đang uống cả sắt và canxi nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hi hi, đọc mà nhớ lại thấy mình " gà" ghê gớm! Lúc có bầu mình cũng thấy thèm thèm , muốn ăn ổi mặc dù bình thường từ nhỏ đến lớn chả bao giờ ăn hay muốn ăn ổi ??? Lần đó, đang ăn dở nửa quả ổi, có 1 bà đi ngang qua la rằng " có bầu ăn ổi đẻ con ra bị ghẻ, chóc đầy mình" Thế là sợ quá vứt ngay và luôn, chả bao giờ dám ăn ổi nữa!!!
    Mình nghĩ vì cô bạn đồng nghiệp của chủ top nên ăn vừa phải: ngày 1 quả, ngâm rửa kỹ trước khi ăn và gọt vỏ để loại bỏ chất chát trong vỏ ( gây táo bón) thì cũng không sao đâu.
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muonvao Xem bài viết
    hi hi, đọc mà nhớ lại thấy mình " gà" ghê gớm! Lúc có bầu mình cũng thấy thèm thèm , muốn ăn ổi mặc dù bình thường từ nhỏ đến lớn chả bao giờ ăn hay muốn ăn ổi ??? Lần đó, đang ăn dở nửa quả ổi, có 1 bà đi ngang qua la rằng " có bầu ăn ổi đẻ con ra bị ghẻ, chóc đầy mình" Thế là sợ quá vứt ngay và luôn, chả bao giờ dám ăn ổi nữa!!!
    Mình nghĩ vì cô bạn đồng nghiệp của chủ top nên ăn vừa phải: ngày 1 quả, ngâm rửa kỹ trước khi ăn và gọt vỏ để loại bỏ chất chát trong vỏ ( gây táo bón) thì cũng không sao đâu.
    Trời ơi, ai mà nói ghê quá trời. Mình ăn ổi hoài, nghén ổi nữa mà trộm vía con nhà mình sinh ra đứa nào cũng trắng trẻo, xinh xắn, hihi
    • 46 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

ăn ổi thơm ngon mà các mẹ, mình ăn ổi nhưng bỏ vỏ bỏ hạt nên chẳng bị táo bón j cả. Dĩ nhiên là mẹ nào ăn cái j đó nhiều quá cũng đều ko tốt ^)^
    Yêu mỹ phẩm - Spa Beauty Shop - Mỹ phẩm xách tay Hàn Quốc - 0983020386