TIN TÀI TRỢ.

Ăn trứng nhiều trong thời gian thai ngén có ảnh hưởng gì đến thia nhi không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    Mình search gg thì thấy thành phần dinh dưỡng trong trứng ngỗng chả khác trứng gà là bao,dù to hơn nhưng hàm lượng cũng chỉ tương đương thế,mà trừng gà lại dễ ăn hơn nên các mẹ cứ trứng gà mà ăn cho đỡ đầy bụng .
    Mình hồi bầu bì hình như ăn đúng 1 quả trứng ngỗng thì phải, bu mình cũng nghe người ta mách nên cố kiếm về cho con gái ăn, nhưng quả thật mình thấy nó chỉ được cái to thôi chứ hương vị thì làm sao qua mặt trứng gà được. Nên mình vẫn vote cho trứng gà thôi. Các mẹ bầu ko cần phải cố chèn trứng ngỗng cho bằng được nếu ko hợp nhé! Cứ trứng gà mà xơi ngon nhất!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,880 Bài viết

• 903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Ui, 2,5t có em nên mẹ mệt mỏi nhiều lém lun ớ. Nhưng tại vì nghĩ thui lỡ chăm nên chăm 1 lần, cực 1 lần. . Chứ tầm 5y thì mình thấy ổn hơn, bé lớn cũng có thể tự lập hơn để mẹ có nhiều thời gian nghỉ ngơi, dưỡng thai.
    Trứng ngỗng thì trong suốt thai kỳ dùng tầm 2 - 3 trứng thui, mình thấy dùng trứng ngỗng béo hơn, to hơn nên nhanh ngán hơn là vậy. Và dĩ nhiên to hơn thì DHA phải nhiều hơn ùi (chắc là vậy, hihi). Mình thì thường dùng lòng đỏ trứng gà pha sữa ông thọ, hay sữa đậu nành để uống rất ngon và bổ ấy các mẹ.
    Úi lòng đỏ trứng gà sống pha sữa hả mẹ nó? Giờ mình mới nghe đấy. Mình thì ko bao giờ dám ăn trứng lòng đào chứ nói chi là pha trộn với các loại khác như mẹ nó kể. Vì mình rất "xấu bụng", lúc nào cũng phải mang Bécberin trong người hic hic. Hồi bầu bí cũng hay bị rối loạn tiêu hóa đấy, sau đi khám Bác sỹ kê cho uống Mabne B6 thì phải! Nghĩ lại mà hãi!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tốt nhất là không nên ăn ăn kiểu này người thường còn bị tào tháo đuổi huống chi mang bầu, mẹ nào chia sẻ kinh nghiệm này đấy nghe mà sợ quá. thường uống sữa mà ăn trứng ngay đã sợ đầy bụng nữa là ăn trứng sống, trứng gà bây giờ mọi người khuyến cáo không nên ăn lòng đào ăn trứng sống đấy vì dễ bị nhiễm vi khuẩn lắm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caohoang2010 Xem bài viết
    Úi lòng đỏ trứng gà sống pha sữa hả mẹ nó? Giờ mình mới nghe đấy. Mình thì ko bao giờ dám ăn trứng lòng đào chứ nói chi là pha trộn với các loại khác như mẹ nó kể. Vì mình rất "xấu bụng", lúc nào cũng phải mang Bécberin trong người hic hic. Hồi bầu bí cũng hay bị rối loạn tiêu hóa đấy, sau đi khám Bác sỹ kê cho uống Mabne B6 thì phải! Nghĩ lại mà hãi!
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    oài tks mẹ nó nhá,mình nghiện món trứng muối,có là ăn 3,5 quả liền á,thế này chắc lúc bầu khỏi ăn rồi à
    trứng đó em ăn ứ được, chồng em thì ghiền. Ăn gì mà gần 4 quả luôn vậy chị?
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình thì không nên ăn quá nhiều trứng muối sẽ không tốt cho cơ thể, cứ ăn trứng gà luộc là tốt nhất mẹ Nhím và mẹ Sausau ah
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Theo mình thì không nên ăn quá nhiều trứng muối sẽ không tốt cho cơ thể, cứ ăn trứng gà luộc là tốt nhất mẹ Nhím và mẹ Sausau ah
    Hihi, nhà mình dùng trứng muối thì dùng toàn lòng đỏ, lòng trứng hông ai thèm dùng hết á, bởi zị mỗi lần dùng cũng hao lắm. Dùng trứng muối mặn quá thì sợ tăng huyết áp, còn mẹ bầu thì cũng giảm đi lượng canxi do dùng mặn hoặc sẽ bị phù á. Nhưng mình thì dùng lòng đỏ không cũng không thấy có vấn đề gì.
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Má ơi chồng mẹ nó giỏi ghê,mình bầu cố xơi 2 quả,còn lại 1 quả anh xã xơi mà mặt anh chàng méo hơn cả mặt mình hihi
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vẫn ăn 1-2 quả trứng gà mỗi ngày con sinh ra trắng thích ơi là thích, tốt cực. Trứng gà nhiều Dha tốt cho não bé
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình bầu chỉ ăn trứng gà thôi, không ăn trứng ngỗng các mẹ ạ. Nói thật thì mình thấy trứng gà vừa bổ vừa tốt, cố nhồi trứng ngỗng chẳng hiểu tốt chỗ nào chứ nuốt trôi được nó cũng là cả 1 vấn đề, hic
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Hihi, nhà mình dùng trứng muối thì dùng toàn lòng đỏ, lòng trứng hông ai thèm dùng hết á, bởi zị mỗi lần dùng cũng hao lắm. Dùng trứng muối mặn quá thì sợ tăng huyết áp, còn mẹ bầu thì cũng giảm đi lượng canxi do dùng mặn hoặc sẽ bị phù á. Nhưng mình thì dùng lòng đỏ không cũng không thấy có vấn đề gì.
    Vậy à bạn. Ình thích ăn trứng muối mà ko dám ăn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Mình còn nghe nói bầu bí ăn trứng ngỗng tốt lắm, chả biết thế nào nhưng hồi bầu mình cũng thử mua 1 quả về dùng thử, mình không ăn nổi vì nó ngán và khó nuốt vô cùng lại không thơm như trứng gà.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Mình còn nghe nói bầu bí ăn trứng ngỗng tốt lắm, chả biết thế nào nhưng hồi bầu mình cũng thử mua 1 quả về dùng thử, mình không ăn nổi vì nó ngán và khó nuốt vô cùng lại không thơm như trứng gà.
    Mình cũng nghe người đi trước mách nên cũng ăn được 02 quả trứng ngỗng. Vị hơi mằn mặn. Nói chung là không thơm ngon bằng trứng gà. Mà bổ béo thì mình không chắc nhưng không hại gì nên kệ. Ăn trứng ngỗng cho các phụ huynh yên tâm, khỏi cằn nhằn...
    • 3,611 Bài viết

• 1,869 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình tìm hiểu thì thấy "Nhiều mẹ bầu cho rằng ăn nhiều trứng ngỗng sẽ giúp con thông minh, tuy nhiên chị em cần biết trong trứng ngỗng có chứa lượng cholesterol cao. Cholesterol tham gia vào cấu tạo tạo tế bào thần kinh, nếu thiếu cholesterol, bé sẽ kém thông minh, nhưng nếu cơ thể dư thừa cholesterol thì cũng không làm trí não phát triển hơn mà chỉ làm tăng nguy cơ mắc bệnh."

Mình cũng không ăn quả trứng ngỗng nào hết, cũng may nhà mình các cụ chẳng khi nào bắt ép cái gì nên không phải ngại mà cố ăn, hihihi. Mà cố chắc mình cũng trả lại thôi chứ món này mình nếm thử thấy mặn mặn là sợ luôn.
    • 1,240 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanang1. Xem bài viết
    Mình tìm hiểu thì thấy "Nhiều mẹ bầu cho rằng ăn nhiều trứng ngỗng sẽ giúp con thông minh, tuy nhiên chị em cần biết trong trứng ngỗng có chứa lượng cholesterol cao. Cholesterol tham gia vào cấu tạo tạo tế bào thần kinh, nếu thiếu cholesterol, bé sẽ kém thông minh, nhưng nếu cơ thể dư thừa cholesterol thì cũng không làm trí não phát triển hơn mà chỉ làm tăng nguy cơ mắc bệnh."

Mình cũng không ăn quả trứng ngỗng nào hết, cũng may nhà mình các cụ chẳng khi nào bắt ép cái gì nên không phải ngại mà cố ăn, hihihi. Mà cố chắc mình cũng trả lại thôi chứ món này mình nếm thử thấy mặn mặn là sợ luôn.
    Không phải c ơi? Em đọc 1 số tài liệu khác thì do trứng ngỗng to nên lượng dinh dươngz cũng nhiều còn nếu ăn
    5 quả trứng gà thì dinh dưỡng cungz tương tự như vậy vì vậy trưng gà cũng bổ chưa không phải riêng trứng ngỗng!
    • 3,045 Bài viết

• 5,042 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ăn nhiều trứng như vậy không tốt cho bà bầu đâu mẹ nó nhé, 1 tuần chỉ nên ăn 2-3 quả thôi. ăn nhiều trứng dễ gây đầy bụng đấy. Ngoài trứng ra bà bầu nên ăn đủ các thực phẩm và các nhóm dinh dưỡng cần thiết, nên uống thêm sữa bầu để bổ sung thêm các chất thiết yếu cho thai nhi nữa
    • 3,045 Bài viết

• 5,042 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Mình cũng nghe người đi trước mách nên cũng ăn được 02 quả trứng ngỗng. Vị hơi mằn mặn. Nói chung là không thơm ngon bằng trứng gà. Mà bổ béo thì mình không chắc nhưng không hại gì nên kệ. Ăn trứng ngỗng cho các phụ huynh yên tâm, khỏi cằn nhằn...
    Mình bị ép 2 lần ăn trứng ngỗng, tởn đến già luôn vì sợ. Ăn xong quả trứng là hết muốn ăn gì khác, chẳng biết nó bổ béo gì mà chồng cứ ép ăn, mua về luộc lên bắt mình ăn nữa chứ. Sau này mình có con dâu mình ko ép kiểu đấy ko nó ghét mình lắm. Thà uống cốc sữa bầu vừa ấm bụng lại ko khổ sở, nhiều dưỡng chất hơn tỉ lần cái trứng ngỗng này
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 183 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa-hồng-xanh Xem bài viết
    Mình bị ép 2 lần ăn trứng ngỗng, tởn đến già luôn vì sợ. Ăn xong quả trứng là hết muốn ăn gì khác, chẳng biết nó bổ béo gì mà chồng cứ ép ăn, mua về luộc lên bắt mình ăn nữa chứ. Sau này mình có con dâu mình ko ép kiểu đấy ko nó ghét mình lắm. Thà uống cốc sữa bầu vừa ấm bụng lại ko khổ sở, nhiều dưỡng chất hơn tỉ lần cái trứng ngỗng này
    Mình còn bị ép ăn tận 9 quả cơ đấy, vì bầu con gái mà Công nhận là lòng trắng của trứng ngỗng nồng mùi vôi, còn lòng đỏ thì ăn ngấy , cứ nghẹn nơi cổ họng.Lần nào ăn được 1 quả trứng mình cũng uống hết 2 chai nước ngọt để không bị " phun" trở ra
    Chẳng biết con có thông minh hơn các bạn có mẹ không ăn trứng ngỗng hay không nhưng chỉ thấy con quậy hơn các bạn cùng lứa thôi à
    • 3,045 Bài viết

• 5,042 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 060979 Xem bài viết
    Mình còn bị ép ăn tận 9 quả cơ đấy, vì bầu con gái mà Công nhận là lòng trắng của trứng ngỗng nồng mùi vôi, còn lòng đỏ thì ăn ngấy , cứ nghẹn nơi cổ họng.Lần nào ăn được 1 quả trứng mình cũng uống hết 2 chai nước ngọt để không bị " phun" trở ra
    Chẳng biết con có thông minh hơn các bạn có mẹ không ăn trứng ngỗng hay không nhưng chỉ thấy con quậy hơn các bạn cùng lứa thôi à
    Ngày trước cố giáo cu Tít nhà mình mang bầu, em í kể ngày nào cũng xơi 2 quả trứng gà vì nghe nói ăn trứng gà con sẽ trắng. Giờ con cô giáo đó 2 tuổi ròi, đen như mẹ nên em ko tin ăn trứng gà trắng nữa, đúng là toàn nghe truyền miệng nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa-hồng-xanh Xem bài viết
    Ngày trước cố giáo cu Tít nhà mình mang bầu, em í kể ngày nào cũng xơi 2 quả trứng gà vì nghe nói ăn trứng gà con sẽ trắng. Giờ con cô giáo đó 2 tuổi ròi, đen như mẹ nên em ko tin ăn trứng gà trắng nữa, đúng là toàn nghe truyền miệng nhỉ.
    Chị thì bị ép ăn trứng gà vì nghe nói ăn trứng nhiều vitamin A con sẽ có mắt sáng, to tròn.Mẹ sẽ sanh dễ.Với lại không ăn được trứng ngỗng nên 1 tuần cũng nốc được 3-5 quả trứng gà ở đủ các món: chiên opla, trứng cuộn, sữa trứng, bánh flan.... Còn vụ ăn trứng con trắng thì bây giờ chị mới nghe đó
    • 3,321 Bài viết

• 4,410 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 060979 Xem bài viết
    Ối, mẹ nó ăn trứng quả là siêu. Trứng ngỗng to như thế mà ăn được một lúc 9 quả, èo. May em không bị ép ăn như mẹ nó, thích gì là ăn thôi. Ăn trứng nhiều quá cũng sợ bị cholesterol nhiều trong máu gây bệnh tim mạch ý. Các mẹ bầu chỉ cần ăn uống bình thường và uống sữa bầu đầy đủ là tốt lắm rồi. Trứng ăn vừa phải thôi nhé.
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5