TIN TÀI TRỢ.

Ăn trứng nhiều trong thời gian thai ngén có ảnh hưởng gì đến thia nhi không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ăn lòng đỏ còn lòng trắng nhữongox, ngày trước mình toàn làm vậy thôi. hiii
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Lòng trắng dễ làm bà bầu đầy bụng lắm, tốt hơn hết là tuần 2-3 quả trứng thì ổn vì các mẹ cũng phân tích hết ở đây rồi. Cơ mà nửa đêm nói trứng luộc thấy thèm rồi, cứ ăn đêm thế nào cũng thành bầu "bụng"

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì ăn luôn cả lòng trắng và lòng đỏ luôn, thích món trứng opla lắm lắm, trứng luộc chấm muối tiêu nữa nè! Lại lên cơn thèm nữa rùi, huhu
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    theo các chuyên gia thì để phát huy tối ưu các dinh dưỡng có trong trứng thì ăn trứng luộc là tốt nhất đấy các mẹ ah, đặc biệt các mẹ lưu ý trứng luộc không được để qua đêm nhé, nếu ăn sẽ không tốt cho sức khỏe đâu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Em thì ăn luôn cả lòng trắng và lòng đỏ luôn, thích món trứng opla lắm lắm, trứng luộc chấm muối tiêu nữa nè! Lại lên cơn thèm nữa rùi, huhu
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    theo các chuyên gia thì để phát huy tối ưu các dinh dưỡng có trong trứng thì ăn trứng luộc là tốt nhất đấy các mẹ ah, đặc biệt các mẹ lưu ý trứng luộc không được để qua đêm nhé, nếu ăn sẽ không tốt cho sức khỏe đâu
    mình có đọc ở đâu đó là trứng mà để qua đêm thì sẽ nhiễm khuẩn Salmonella gây đau bụng tiêu chảy đó ạ, tốt nhất là luộc xong ăn liền. Ngoài ra còn phải luộc thật chín, tránh tình trạng ăn tái tái lòng đào sẽ không tốt ạ
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    mình có đọc ở đâu đó là trứng mà để qua đêm thì sẽ nhiễm khuẩn Salmonella gây đau bụng tiêu chảy đó ạ, tốt nhất là luộc xong ăn liền. Ngoài ra còn phải luộc thật chín, tránh tình trạng ăn tái tái lòng đào sẽ không tốt ạ
    Mẹ nó làm em thèm quá cơ. Trứng còn nóng hổi vừa thổi vừa chấm muối tiêu thì con gì bằng nữa!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi em sinh xong tập 1 í, em ăn trứng liên tục trong 3 tháng luôn, ko phải vì cố mà là thèm í, ngày nào cũng 5,6 trái trứng luộc ăn ngon lành hi hi , nhưng nghe nói nên ăn nhiều thực phẩm và cân đối dinh dưỡng mới tốt nhe các mẹ
    Yêu Nhím nhất!
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Hồi em sinh xong tập 1 í, em ăn trứng liên tục trong 3 tháng luôn, ko phải vì cố mà là thèm í, ngày nào cũng 5,6 trái trứng luộc ăn ngon lành hi hi , nhưng nghe nói nên ăn nhiều thực phẩm và cân đối dinh dưỡng mới tốt nhe các mẹ
    Vậy mẹ nó bị "nghén" trứng giống em rùi. Đúng là ăn đa dạng các loại thực phẩm để bổ sung chất dinh dưỡng thì mới tốt mẹ nó. Trứng cũng giàu chất dinh dưỡng và rất tốt cho bà bầu đấy!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Con thì mình nghĩ không sao nhưng sợ mẹ lại bị tăng mỡ máu ấy, sao không ăn món khác hả mẹ nó?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Mình thấy bầu bì ăn trứng thì tốt ấy chứ, vậy nên có các mom bầu thường mua trứng ngỗng vế dừng nữa mà, vì trong trứng ngỗng có nhiều DHA hơn trứng vịt, hay trứng gà á. Mà các mẹ bầu thiếu canxi thì dùng trứng càng tốt ấy.
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

1 ngày 1,2 quả trứng là quá đủ vì trứng cũng nóng và cơ thể c có thể hấp thụ đc số lượng đó trong 1 ngày thui.Tuy nhiên vì nghén nên ko thể như bt nên bạn nên khuyên cháu nếu khó ăn thì nên thêm sữa bớt ăn mà vẫn đảm bảo dinh dưỡng nuôi mẹ và bé phát triển.Mình an ít mà uống nhiều sữa bầu ,lúc sinh con vẫn khoẻ mạnh ,đủ kg và thông minh nữa.
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index97.html
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái gì cũng vậy nhiều quá thì có tốt đâu mẹ ơi. Ăn uống điều độ chừng mực thôi, hồi trước 1 tuần chỉ ăn 3-4 quả là cùng. Qua tháng thứ 6,7 ăn thêm 2-3 quả trứng ngỗng nữa, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹNhímyêu Xem bài viết
    1 ngày 1,2 quả trứng là quá đủ vì trứng cũng nóng và cơ thể c có thể hấp thụ đc số lượng đó trong 1 ngày thui.Tuy nhiên vì nghén nên ko thể như bt nên bạn nên khuyên cháu nếu khó ăn thì nên thêm sữa bớt ăn mà vẫn đảm bảo dinh dưỡng nuôi mẹ và bé phát triển.Mình an ít mà uống nhiều sữa bầu ,lúc sinh con vẫn khoẻ mạnh ,đủ kg và thông minh nữa.
    1 ngày 1 -2 quả trứng là nhiều rùi đấy mẹ nhím iu ơi, nếu lạm dụng quá sẽ phản tác dụng í. Mà mỗi ngày dùng như thế cũng gây ngán nữa á. Theo thông tin mình tìm hiểu thì tối đa 1 ngày dùng 1 quả trứng là đã nhiều rùi đó, chỉ nên dùng trung bình 3- 4 quả/1 tuần cho phụ nữ mang thai, còn người bình thường thì 1 - 2 quả/1 tuần cho người bình thường thui hà.
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    1 ngày 1 -2 quả trứng là nhiều rùi đấy mẹ nhím iu ơi, nếu lạm dụng quá sẽ phản tác dụng í. Mà mỗi ngày dùng như thế cũng gây ngán nữa á. Theo thông tin mình tìm hiểu thì tối đa 1 ngày dùng 1 quả trứng là đã nhiều rùi đó, chỉ nên dùng trung bình 3- 4 quả/1 tuần cho phụ nữ mang thai, còn người bình thường thì 1 - 2 quả/1 tuần cho người bình thường thui hà.
    hic,khổ thân mình,ko rõ điều này nên con gái nghiện ăn trứng nên ngày nào cũng ăn 1 quả ,bạn í ko ăn gì ngoài trứng khi ở nhà,còn đi học thì ăn theo thực đơn .Thui giờ biết rồi phải điều chỉnh cả ba mẹ cả con hihi
    Xin hãy giúp đỡ các bệnh nhân viện bỏng quốc gia .mẹ Nhím yêu :0976 năm chín 8866
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,962 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

hic,khổ thân mình,ko rõ điều này nên con gái nghiện ăn trứng nên ngày nào cũng ăn 1 quả ,bạn í ko ăn gì ngoài trứng khi ở nhà,còn đi học thì ăn theo thực đơn .Thui giờ biết rồi phải điều chỉnh cả ba mẹ cả con hihi
    Ah, trẻ em thì lại khác nhé! Mỗi ngày nên dùng 1 trứng là bình thường ấy vì trong trứng có nhiều thành phần canxi tốt cho trẻ(mình không nhớ rõ như hình như là cho trẻ từ 1y đến 3y ấy, còn lớn hơn thì giảm ít lại 1 chút). Mà thường cho trẻ dùng trứng thì nên dùng lòng đỏ thui, hạn chế lòng trắng. Vì trứng khó tiêu nên sợ các bé đầy hơi. Còn người lớn dùng trứng nhiều dễ bị bệnh gan lắm á. Và không nên dùng trứng vào chiều tối. Còn mẹ bầu có thể dùng lòng đỏ trứng pha với sữa đậu nành, sữa ông thọ để dùng cũng rất tốt ấy. (không biết có mom nào pha với sữa bầu chưa, nhưng mình thì chưa thử ).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ăn trứng quá nhiều cũng ko tốt đâu. Con em cũng nghiện trứng nà, nhưng tuần mẹ chỉ cho ăn 2-3 lần thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi em có bầu em nghiện trứng luôn, đêm nào cũng lọ mọ luộc 2 quả trứng ăn ngon lành, thế mà con em lại lười ăn trứng kinh khủng. Ăn cơm với trứng nhất định không há miệng.
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • 3,819 Bài viết

• 3,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoiunghe Xem bài viết
    Ah, trẻ em thì lại khác nhé! Mỗi ngày nên dùng 1 trứng là bình thường ấy vì trong trứng có nhiều thành phần canxi tốt cho trẻ(mình không nhớ rõ như hình như là cho trẻ từ 1y đến 3y ấy, còn lớn hơn thì giảm ít lại 1 chút). Mà thường cho trẻ dùng trứng thì nên dùng lòng đỏ thui, hạn chế lòng trắng. Vì trứng khó tiêu nên sợ các bé đầy hơi. Còn người lớn dùng trứng nhiều dễ bị bệnh gan lắm á. Và không nên dùng trứng vào chiều tối. Còn mẹ bầu có thể dùng lòng đỏ trứng pha với sữa đậu nành, sữa ông thọ để dùng cũng rất tốt ấy. (không biết có mom nào pha với sữa bầu chưa, nhưng mình thì chưa thử ).
    Bạn Nhím nhà mình nghiện trứng,đặc biệt là lóng trắng,ko cho lòng trắng nàng lăn đùng ăn vạ í,mà toàn ăn buổi tối,ko cho nàng ăn thì nàng ăn cơm với nước mắm ko á huhu,như thế mẹ lại sợ con thiếu chất .Mà bạn í ăn trứng ròng rã bao năm mà chưa bao giờ chán mí khổ .Bạn í lớn lên bằng cơm trứng và sữa công thức hichic
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi pipul Xem bài viết
    Hồi em có bầu em nghiện trứng luôn, đêm nào cũng lọ mọ luộc 2 quả trứng ăn ngon lành, thế mà con em lại lười ăn trứng kinh khủng. Ăn cơm với trứng nhất định không há miệng.
    Haha, cái này gọi là mẹ cho con ăn trứng nhiều quá khi con còn trong bụng nên khi sinh con ra con ngán đến nổi không ăn được quả nào nữa. Nhà em thì cả 2 mẹ con đều nghiện trứng, em hay mua trứng gà ta về cho bé ăn lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Haha, cái này gọi là mẹ cho con ăn trứng nhiều quá khi con còn trong bụng nên khi sinh con ra con ngán đến nổi không ăn được quả nào nữa. Nhà em thì cả 2 mẹ con đều nghiện trứng, em hay mua trứng gà ta về cho bé ăn lắm.
    Hihi, nhà em thỉnh thoảng được người nhà dưới quê cho trứng gà ta xịn, muốn cho bé ăn mà dụ dỗ khó quá, ngày còn ăn bột, ăn cháo thì còn dễ chứ giờ ăn với cơm nhất định là không ăn, thỉnh thoảng em nấu canh trứng đậu cho cậu ăn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đêm hôm em mò vào đây đúng là tra tấn dạ dày, hồi chửa thì nhắc đến ăn đã thấy sợ, giờ nhắc đến món gì em cũng thèm.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5