TIN TÀI TRỢ.

Ăn trứng nhiều trong thời gian thai ngén có ảnh hưởng gì đến thia nhi không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

Ăn nhiều 1 thứ thì sẽ không cung cấp đủ chất cho thai nhi, theo mình khi mang thai thì nên ăn đa dạng để bổ sung các chat cho con. Nếu không ăn được các món khác thì nên uống thêm sữa bầu để lấp chỗ thiếu hụt kia. Mẹ có ăn đầy đủ chất thì con mới phát triển khỏe mạnh được
    fJueDJKfJuep7
    eNortjKzUjI0NTMzM1eyBlwwFa0C3A,,42
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em nghỉ ăn nhiều cũng không tốt đâu. Nhưng chị cùng công ty em, ngày nào cũng đều như vắt chanh 2 quả trứng gà, hichci... Em thì cố gắng được 3 quả/tuần, nhưng em lại chỉ thích ăn rán thui, không biết thế nào thì tốt các chị nhỉ?
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome.ngankhanh Xem bài viết
    em nghỉ ăn nhiều cũng không tốt đâu. Nhưng chị cùng công ty em, ngày nào cũng đều như vắt chanh 2 quả trứng gà, hichci... Em thì cố gắng được 3 quả/tuần, nhưng em lại chỉ thích ăn rán thui, không biết thế nào thì tốt các chị nhỉ?
    Mình giống mẹ này này, thích ăn trứng rán thui, mình thì rán kiểu ốp lếch xong chán chuyển sang quậy đều tay như kho, thành phẩm là mớ hỗn độn nhưng ăn thú vị
    Nhưng mình được biết khi bầu, ăn thức ăn chiên không tốt bằng hấp/luộc. Mà trứng luộc thì ngán chít.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaucantho Xem bài viết
    Mình giống mẹ này này, thích ăn trứng rán thui, mình thì rán kiểu ốp lếch xong chán chuyển sang quậy đều tay như kho, thành phẩm là mớ hỗn độn nhưng ăn thú vị
    Nhưng mình được biết khi bầu, ăn thức ăn chiên không tốt bằng hấp/luộc. Mà trứng luộc thì ngán chít.
    Mình ngày nào cũng ăn 2 quả trứng gà ta luộc, bà ngoại mua của người quen cho mà. Thực ra dạo đó không muốn ăn nhưng cố ăn cho con hihihihi, mình chỉ ăn luộc chứ không rán. Cũng may trứng gà bé nên ăn nhanh hết
    fJueDJKfJuep7
    • 2,525 Bài viết

• 7,249 Được cảm ơn

Ăn trứng cũng tốt vì lòng đỏ cũng là nguồn cung cấp tuyệt vời các khoáng chất, phốt pho, kẽm, vitamin A, D, E, K, B6, B12 và folate. Nhưng mà các mẹ nên hạn chế ăn nhiều vì lòng trắng có nhiều cholesterol, lòng đỏ là phần bổ nhất của quả trứng nên mẹ nào ăn trứng lúc mang thai ngày nào cũng ăn thì nên bỏ lòng trắng đi nhé.
    Quan niệm người Việt Nam mình cũng hay nhỉ bảo mang bầu ăn cá chép thì môi đỏ , ăn trứng thì da mịn và trắng, chị bạn mình bảo cố gắng ăn thật nhiều trứng cho da con con trắng cuối cùng da của bé vẫn đen thậm chí là đen hơn bố mẹ, hihi. Vậy nên chúng ta ăn cho đủ chất thôi đừng ăn nhiều trứng quá, cơ thể không hấp thụ được cũng ko tốt các mẹ nhỉ?
    TK của nhóm từ thiện Trái Tim Nhân Ái:
    Số tài khoản: 0011000556688
    Tên tài khoản: Nguyễn Thị Hương Loan
    Ngân Hàng: TM CP Ngoại Thương Việt Nam - Sở Giao dịch - Hà Nội
    ( hoặc Vietcombank - Sở Giao dịch - Hà Nội)

Xin vui lòng ghi rõ ID WTT, tên người chuyển và topic bạn muốn ủng hộ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,817 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phụ nữ mang thai có sức khỏe bình thường có thể ăn 1- 3 quả trứng mỗi tuần (tất nhiên bạn có thể ăn nhiều hơn một chút mà không cần lo ngại về điều gì cho sức khỏe của mẹ và bé).
    Trên thế giới to to, có 2người nho nhỏ.
    Trong 2người nho nhỏ, có 1 tình yêu thật to.
    Tình yêu thật to sẽ làm nên 1 gia đình nho nhỏ.
    Và trong gia đình nho nhỏ, sẽ có những tiếng cười thật to.
    • 254 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Em là điển hình của việc ăn trứng gà ầm ầm trong thời kỳ mang bầu. Trứng ngỗng thì ko nuốt được 1 quả chứ trứng gà em phải ăn được gần chục quả 1 tuần đấy. Bây giờ Sóc nhà em cũng nghiện ăn trứng như mẹ luôn. hi hi
    • 2,048 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bé con của nấm Xem bài viết
    Em là điển hình của việc ăn trứng gà ầm ầm trong thời kỳ mang bầu. Trứng ngỗng thì ko nuốt được 1 quả chứ trứng gà em phải ăn được gần chục quả 1 tuần đấy. Bây giờ Sóc nhà em cũng nghiện ăn trứng như mẹ luôn. hi hi
    hihi hâm mộ mẹ nó quá! Em ăn trứng luộc đến ngày hôm sau vẫn còn hãi, còn trứng ngỗng cũng khó ăn nữa, không hết được 1 quả, nói chung là em không thấy thích ăn trứng. Mà chỉ có thể chiên rán lên ăn thui, hay bổ sung canxi qua các cách khác
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,429 Bài viết

• 3,491 Được cảm ơn

hihi hâm mộ mẹ nó quá! Em ăn trứng luộc đến ngày hôm sau vẫn còn hãi, còn trứng ngỗng cũng khó ăn nữa, không hết được 1 quả, nói chung là em không thấy thích ăn trứng. Mà chỉ có thể chiên rán lên ăn thui, hay bổ sung canxi qua các cách khác
    Lúc bầu bí 1 cô nấu ăn trong cty cũng bảo cho mình trứng ngỗng nhà cô ấy đẻ nhưng mình từ chối. Mình không tin là ăn trứng ngỗng con sẽ thông minh. Nhìn quả trứng to vật vã nuốt sao nổi. Mẹ nó bổ xung qua ăn tôm cua và uống sữa ấy.
    fJueDJKfJuep7
    • thq
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,630 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé con của nấm Xem bài viết
    Bạn giống mình thật đó, mình mỗi ngày đều ăn một quả trứng. Mình có xem báo thấy bảo mỗi ngày ăn trứng vào buổi sáng sẽ tốt cho trí não trẻ, nên mình thường đập trứng vào bát, cho nước xương ninh hoặc nước trắng và chút gia vị vào đánh tan, sau đó cho hấp cách thủy ăn, trứng mềm như caramen, dễ ăn lắm. Các mẹ thử đổi bữa bằng món này xem nhé!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    theo kinh nghiệm của mình ngoài các thực phẩm như thịt, tôm, cua, cá các mẹ duy trì trứng gà ngày 1-2 quả mình được biết trứng gà rất tốt cho bà bầu đấy vì trong trứng gà có đầy đủ các dưỡng chất là một loại thực phẩm rất bổ dưỡng cho cơ thể, có giá trị dinh dưỡng cao bởi vì 100g trứng gà cung cấp: 14,8g protein, 11,6g lipid, 55mg canxi, 210mg phốtpho, 0,7mg Vitamin A. Trứng gà là một trong những thực phẩm dinh dưỡng rất tốt phụ nữ trong thời kỳ mang thai, tốt cho hệ thần kinh và sự phát triển của cơ thể, cải thiện trí nhớ, giúp đầu óc tỉnh táo thế nên ngày mình mang thai cứ buổi buổi lại ăn 1 quả trứng gà luộc vừa chống đói giữa buổi vừa tốt cho cơ thể còn gì.hiii
    • 9,707 Bài viết

• 9,670 Được cảm ơn

hồi đó mình cũng thích ăn trứng, quy định mỗi tuần là 6 trứng, mình mua trứng gà ta về luộc, nếu có trứng gà ác thì càng tốt. Chỉ luộc hấm muối tiêu ăn thôi nhưng thấy rất ngon. Trứng gà rất bổ nhưng mình nghĩ cũng đừng ăn nhiều vì lòng trắng trứng nhiều cholesterol
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu có điều kiện ăn lòng đỏ trứng gà là tốt nhất. Kết luận cho thấy trong trứng gà giàu dinh dưỡng hơn các loại trứng khác mẹ khanh_khue ah
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    hồi đó mình cũng thích ăn trứng, quy định mỗi tuần là 6 trứng, mình mua trứng gà ta về luộc, nếu có trứng gà ác thì càng tốt. Chỉ luộc hấm muối tiêu ăn thôi nhưng thấy rất ngon. Trứng gà rất bổ nhưng mình nghĩ cũng đừng ăn nhiều vì lòng trắng trứng nhiều cholesterol
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,903 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết chủ top nói đến trứng hay trứng ngỗng, đứa bạn mình 3 đứa, hai đứa đầu nó ăn trứng ngỗng nhiều lắm, nó bảo giờ hai đứa nó lỳ dễ sợ, không biết có phải do ăn trứng ngỗng nhiều mà con lỳ không nữa, 3 đứa đều là trai, trai quậy và lỳ cũng bình thường nhỉ??
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    theo mình được biết giữa trứng ngỗng và trứng gà thì thành phần dinh dưỡng trong trứng gà vẫn tốt, bổ dưỡng hơn trứng ngỗng. Lần đầu mang thai chưa biết thông tin này nếu mang thai tập 2 mình sẽ chỉ bổ sung trứng gà thôi. còn các bé dù trai hay gái tính tình thế nào thì cũng không đổ tại ăn cái này cái kia được phải không mẹ nó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Không biết chủ top nói đến trứng hay trứng ngỗng, đứa bạn mình 3 đứa, hai đứa đầu nó ăn trứng ngỗng nhiều lắm, nó bảo giờ hai đứa nó lỳ dễ sợ, không biết có phải do ăn trứng ngỗng nhiều mà con lỳ không nữa, 3 đứa đều là trai, trai quậy và lỳ cũng bình thường nhỉ??
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình thì bạn nên ăn đa dạng cá loại thực phẩm để bổ sung chất dinh dưỡng đầy đủ cho bé, ngoài ra một ngày mẹ nó có thể ăn 3 trứng gà. Cơ thể chúng ta rất cần protein, cacbon, vitamin, cenlulo, các nguyên tố vi lượng, mỡ và rât nhiều các nguyên tố khác. Nhưng đa số các hợp chất cần thiết cho cơ thể trên đều có trong trứng gà. Tất cả các chất dinh dưỡng cần cho cơ thể đều có trong trứng gà và đối với những phụ nữ đang mang thai thì trứng gà là loại thực phẩm lý tưởng.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu ăn trứng gà thì nên ăn lòng đỏ. 1 ngày ăn 3 lòng đỏ thì tốt chứ ăn 3 quả trứng gà mình sợ trong lòng trắng có chất cholet...gì gì đấy không tốt. khi mang bầu mình được khuyên chỉ ăn 1-2 quả trứng gà hàng ngày là đủ rồi, sợ ăn nhiều đầy bụng không nạp được các chất khác
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Theo mình thì bạn nên ăn đa dạng cá loại thực phẩm để bổ sung chất dinh dưỡng đầy đủ cho bé, ngoài ra một ngày mẹ nó có thể ăn 3 trứng gà. Cơ thể chúng ta rất cần protein, cacbon, vitamin, cenlulo, các nguyên tố vi lượng, mỡ và rât nhiều các nguyên tố khác. Nhưng đa số các hợp chất cần thiết cho cơ thể trên đều có trong trứng gà. Tất cả các chất dinh dưỡng cần cho cơ thể đều có trong trứng gà và đối với những phụ nữ đang mang thai thì trứng gà là loại thực phẩm lý tưởng.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    nếu ăn trứng gà thì nên ăn lòng đỏ. 1 ngày ăn 3 lòng đỏ thì tốt chứ ăn 3 quả trứng gà mình sợ trong lòng trắng có chất cholet...gì gì đấy không tốt. khi mang bầu mình được khuyên chỉ ăn 1-2 quả trứng gà hàng ngày là đủ rồi, sợ ăn nhiều đầy bụng không nạp được các chất khác
    Tốt nhất vẫn là ăn đa dạng các loại thực phẩm hén mẹ nó, cái gì nhiều quá cũng không tốt. Năm điều mẹ bầu cần ghi nhớ khi ăn uống là: 1. Không ăn kiêng, 2. Ăn đa dạng thực phẩm, 3. Ăn nhiều bữa, 4. Ăn "chất" hơn "lượng", 5. Uống nhiều nước.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    UHm nghe các mẹ nói tự nhiên mình thèm trứng gà luộc ghê, chắc mai cũng phải luộc mấy quả mang đi làm ăn. Nhưng bầu bì kỳ cục lắm, nghĩ đến thèm mà đến lúc ăn lại ngại. Các mẹ bầu uống nhiều sữa vào cho con có đầy đủ dưỡng chất để phát triển nhé, đặc biệt là DHA đấy. Lang thang mấy topic bầu thấy các mẹ ai cũng ca ngợi tác dụng của DHA với sự phát triển của thai nhi và trẻ em hi hi...
    Yêu Nhím nhất!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Lòng trắng dễ làm bà bầu đầy bụng lắm, tốt hơn hết là tuần 2-3 quả trứng thì ổn vì các mẹ cũng phân tích hết ở đây rồi. Cơ mà nửa đêm nói trứng luộc thấy thèm rồi, cứ ăn đêm thế nào cũng thành bầu "bụng"
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5