TIN TÀI TRỢ.

Ăn trứng nhiều trong thời gian thai ngén có ảnh hưởng gì đến thia nhi không ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.7K Lượt đọc
  • 99 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhỏ cháu họ mình mang thai lần đầu, nay được 4 tháng. Nó ốm nghén mọi thức ăn trừ trứng. Trứng gà, trứng vịt, trứng cút... nó thay đổi món qua lại và ăn liên tục chỉ có món trứng.
    Có mẹ nào giống cháu mình không ? Mình sợ ăn nhiều trứng sẽ nóng trong người, rồi em bé lại bị vàng da hay bị ảnh hưởng gì đó do trứng mang lại cho thai nhi. Các mẹ chia sẻ với mình nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metum Xem bài viết
    Con nhỏ cháu họ mình mang thai lần đầu, nay được 4 tháng. Nó ốm nghén mọi thức ăn trừ trứng. Trứng gà, trứng vịt, trứng cút... nó thay đổi món qua lại và ăn liên tục chỉ có món trứng.
    Có mẹ nào giống cháu mình không ? Mình sợ ăn nhiều trứng sẽ nóng trong người, rồi em bé lại bị vàng da hay bị ảnh hưởng gì đó do trứng mang lại cho thai nhi. Các mẹ chia sẻ với mình nhé.
    Theo mình biết ăn trứng nhiều không tốt đâu, cho chính bà bầu luôn đấy, mỗi tuần chỉ ăn tối đa 3 quả trứng thôi.
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Nói chung thì không chỉ bà bầu mà là người khoẻ mạnh bình thường cũng vậy, ăn nhiều mãi một thứ cũng không tốt cho sức khoẻ đâu, vì thế nếu mà mẹ ấy nghén quá không ăn được cái gì khác thì đành chấp nhận trong một thời gian ngắn, khi nào hết nghén thì khuyên mẹ ấy nên bổ sung đa dạng thức ăn vào nhé, ăn càng đầy đủ các nhóm thực phẩm khác nhau thì càng tốt cho sức khoẻ của mẹ và bé, đặc biệt sẽ cung cấp đủ vi chất cho thai nhi phát triển.
    Nếu mẹ nó không bị sợ sữa thì khuyên mẹ nó tích cực uống sữa trong giai đoạn này nhé, ko ăn được thì uống vậy, sữa cũng bổ xung tương đối đủ vi chất dinh dưỡng cần thiết cho mẹ bầu và em bé.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Ăn trứng nhiều không những bị đầy bụng mà bị cholesterol nữa á, không tốt cho mẹ lẫn con. Cố gắng tuần ăn 2-3 trái thôi còn lại bổ sung sữa bầu và thịt, cá, rau cho đủ chất bà bầu lẫn thai nhi.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Mình tưởng một ngày không quá 2-3 trái trứng chứ 1 tuần không quá 2-3 trái trứng có ít quá không các mẹ. Hồi xưa mình cũng nghén trứng mà mình vẫn ăn đều đặn ngày 2-3 quả (cả trứng luộc, cả trứng lộn) thấy vẫn rất ổn
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Tội bạn ấy, ốm nghén thiệt mệt, mình đợt này cũng nghén mà ráng nhâm nhi, hehe...
    Trứng thực sự là tốt cho thể mẹ và bé nữa nhưng cái gì ăn nhiều ũng không tốt, mình lo dư vitamin A nó bàng da con á
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,245 Bài viết

• 3,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là mỗii mẹ nghén mỗi kiểu nhỉ? Mình thì không ăn được gì cả nhưng chỉ uống được sữa: sữa tươi, sữa bầu, sữa đặc có đường , sữa thanh trùng
    Còn cháu bạn chỉ ăn được trứng thì hơi gay go Người bình thường thì 1 tuần ăn khoảng 2-3 trái trứng, nhưng các bà mẹ mang thai thì mình nghĩ có thể ăn 5-6 trái /tuần thì cũng không sao.Nhưng chỉ tạm thời trong 1-2 tháng thì được, mong là hết giai đoạn nghén thì cơ thể sẽ cân bằng lại.Lúc đó cháu bạn sẽ hết thèm món trứng vì đã nạp vào quá nhiều . Trong trứng có nhiều chất đạm nhưng nếu ăn liên tục và nhiều như thế thì cháu của bạn chỉ nên ăn lòng đỏ thôi, để hạn chế lượng cholesterol .
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Mình cũng có quan điểm là nếu trong giai đoạn nghén khó ăn thì ăn đươc cái gì mà ko ói ra là tốt rồi. Bổ dưỡng như trứng mà ăn được thì cứ cho phép 1-2 quả một ngày đi, mình là nhân chứng sống nè, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,029 Bài viết

• 510 Được cảm ơn

ăn trứng nhiều quá khi mang thai thì ko tốt rồi . cháu của bạn phải biết tiết chế 1 chút cho bé khỏe nữa
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Ăn nhiều quá tức là ăn ngày 3-4 quả ấy và chỉ ăn có mỗi trứng không thôi thì mới không tốt, chứ một ngày chỉ ăn 1-2 quả và ăn thêm các thức ăn + đồ uống khác nữa thì cũng không sao đâu bạn ah. Quan trọng nữa là mẹ bầu phải chú ý lắng nghe cơ thể của mình, nếu thấy ăn uống như vậy làm mình không khoẻ thì phải tìm cách thay đổi ngay nhé. Mong là qua 3 tháng đầu mẹ bầu hết nghén là mọi chuyện sẽ ok thôi.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vấn đề ở chỗ là nó không ăn cái gì khác ngoài trứng. Ăn cơm chỉ có ăn với trứng thôi, không ăn thịt, cá hoặc các loại thức ăn khác, nên mới gọi là nhiều, có khi cả ngày nó ăn luôn 1 hộp trứng gà 10 quà hoặc 1 hộp trứng cút 20 quả. Luộc ăn muối tiêu, chiên ăn với mắm, khuấy lòng đỏ trứng với nước sôi.. nghĩa là chỉ thích có mỗi trứng thôi. Kỳ lạ thiệt, hy vọng hết thời gian nghén nó thay đổi khẩu vị cho em bé nhờ.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 4,239 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

Bạn tư vấn cho bạn kia uống thêm sữa bầu cho đủ chất đi vì nhiều khi cơ thể bạn í thiếu chất nên hay thèm ăn trứng đó. Trong khi đó sữa bầu thì đủ chất từ DHA tới kẽm tới chất sắt sẽ khiến bầu không thèm trứng nữa đâu.
    Mẹ yêu Cún và Nhím nhất nhất nhất
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

vấn đề ở chỗ là nó không ăn cái gì khác ngoài trứng. Ăn cơm chỉ có ăn với trứng thôi, không ăn thịt, cá hoặc các loại thức ăn khác, nên mới gọi là nhiều, có khi cả ngày nó ăn luôn 1 hộp trứng gà 10 quà hoặc 1 hộp trứng cút 20 quả. Luộc ăn muối tiêu, chiên ăn với mắm, khuấy lòng đỏ trứng với nước sôi.. nghĩa là chỉ thích có mỗi trứng thôi. Kỳ lạ thiệt, hy vọng hết thời gian nghén nó thay đổi khẩu vị cho em bé nhờ.
    Ăn thế thì tiêu hóa của bạn ấy thế nào? Không có rau củ chắc bị táo nhỉ? Mình nghĩ không ăn được gì nên cái gì ăn được ráng ăn, nhưng lặp lại nhiều ngày thì cực kỳ không tốt là chắc rồi. Nếu người đang mang thai ăn nhiều trứng gà quá cũng không tốt, bởi nó sẽ gây ra những rắc rối về đường ruột. Cho nên người mang thai chỉ nên ăn nhiều nhất là 3 quả trứng/ 1 ngày.
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 180 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Ăn trứng ngỗng có tốt cho thai nhi thật như đồn đại không mấy mom?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoiminh13 Xem bài viết
    Theo mình đọc tài liệu thì cũng có tốt, nhưng không quá tốt như đồn đại đâu mẹ nó à. Nếu không có điều kiện ăn trứng ngỗng thì hoàn toàn có thể thay bằng trứng gà, trứng vịt đó
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 183 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Vậy là cháu bạn bị nghén ăn rồi! có người còn thèm ăn nhiều món lạ lùng: khô cá chỉ vàng, ăn khế chua, thèm ăn chanh, thèm me ngào đường, thèm chè.... nhưng người này thèm đến độ ăn liên tục, ăn cả ngày nay qua ngày nọ
    Hy vọng 1 vài tuần nữa thì cháu bạn sẽ qua giai đoạn thích ăn trứng để ăn nhiều món khác, đa dạng hơn
    Mà phải công nhận, 1 ngày ăn hết cả hộp trứng gà là nhiều thật chứ nhỉ?
    • 9 năm
    • 1,935 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tốt đâu không biết chỉ biết ai có phong ngứa sẽ ngứa dữ lắm bạn àh... Ăn gì cũng vậy, cũng có giới hạn thôi, chứ nhiều quá thì cũng ko tốt đâu. Cháu mình đang gặp phải vấn đề này đấy, ăn trứng quá trời nhiều luôn.
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Ôi trời, ăn như mẹ này thì sợ quá rồi . Chắc là do bị nghén nên mẹ í mới như thế đấy, mong là sau thời kỳ nghén này mẹ nó sẽ trở lại ăn uống bình thường, như vậy mới đảm bảo đủ chất dinh dưỡng cho em bé, chứ chỉ ăn mỗi trứng thế này thì thành ra lại thừa chất này mà lại thiếu chất khác, hic
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • 799 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Mình thấy so với trứng gà thì các thành phần trong trứng ngỗng còn không bằng, ngày xưa các cụ bảo là tốt chẳng qua chắc thấy nó to, một lần ăn được nhiều nên các cụ nói vậy thôi, chứ cá nhân mình thì thấy trứng ngỗng thật chán khủng khiếp í.
    "Con là mầm của Ba.
    Sinh ra từ lòng Mẹ
    Dòng đời trôi lặng lẽ
    Con yêu dần lớn khôn..."
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,969 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Theo mình thì ăn trứng nhiều chỉ bị đầy bụng thôi, chứ chả ảnh hg gì đến thai nhi cả. Có mhieeuf mẹ nghén, chỉ ăn 1 loại thức ăn nhưg con vẫn phát triển bình thg đấy thôi. Chỉ có điều nếu gây đau hụng đầy hơi thì nên dừng. Nếu bior sung đc thêm sữa bà bầu thì càng tốt. Chứ nghén k ăn đc cái gì còn hại hơn ấy
    Bố mẹ yêu cả 2 công chúa

Em Ốc nhà tớ nè
    421190_194408640693551_8754483_n

Em Nghé nè
    398184_200436700090745_1373295684_n
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5