TIN TÀI TRỢ.

Ăn nhiều cá chép, bé sẽ thông minh hơn không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.5K Lượt đọc
  • 156 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ mình thường nấu canh cá rô và rau ngót cho mình ăn, nấu canh cua với rau đay nữa, vừa mát vừa bổ sung nhiều đạm và canxi là những chất rất cần thiết cho mẹ khi mang thai.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thịt bò, gà, heo, cá, cua, tôm đều là các thức ăn giàu đạm và có chứa nhiều chất dinh dưỡng tốt cho thai nhi, nên tích cực mà ăn nha các mẹ bầu. Em thì ăn được ít thịt và cá lắm, nếu nấu canh kiểu canh cá rô rau cải, canh thịt bằm thì ok , nên toàn cố uống sữa để con khỏe mạnh và phát triển tốt.
    Yêu Nhím nhất!
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimphon Xem bài viết
    Thịt bò, gà, heo, cá, cua, tôm đều là các thức ăn giàu đạm và có chứa nhiều chất dinh dưỡng tốt cho thai nhi, nên tích cực mà ăn nha các mẹ bầu. Em thì ăn được ít thịt và cá lắm, nếu nấu canh kiểu canh cá rô rau cải, canh thịt bằm thì ok , nên toàn cố uống sữa để con khỏe mạnh và phát triển tốt.
    Đây gọi là Sự lựa chọn thông minh của mẹ để sản sinh ra những em bé thông minh, hihi!
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimsonbui Xem bài viết
    Thực ra ăn cá thôi cũng chưa đủ đâu í, các bà bầu nhà mình thời con gái toàn kiêng kem không à, nên cơ thể đảm bảo là thiếu chất. Bởi thế mình vẫn khuyến khích là nên bổ sung sữa bầu để cơ thể, mẹ - con cùng đủ chất.
    ngoài ăn uống đầy đủ và uống sữa bầu thường xuyên thì cũng nên uống thêm canxi và sắt để đảm bảo cơ thể người mẹ thật đầy đủ dinh dưỡng
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu mình nhớ không nhầm thì từ tháng 6 trở đi mẹ bầu cần bổ sung canxi và sắt. nhưng nếu ăn uống đủ chất thì chỉ cần bổ sung sắt thôi. lần mang bầu đầu tiên vì ngày nào mình cũng ăn trứng gà nên khi đi khám bác sĩ còn bảo dừng uống canxi trong khi mình chẳng uống viên canxi nào đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    ngoài ăn uống đầy đủ và uống sữa bầu thường xuyên thì cũng nên uống thêm canxi và sắt để đảm bảo cơ thể người mẹ thật đầy đủ dinh dưỡng
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng khoái ăn trứng lắm nên tập 2 phải tích cực ăn trứng như mẹ quy quá, nhưng nghe nói mỗi ngày chỉ nên ăn 1 quả trứng thôi phải không các mẹ vì ăn nhiếu quá có thể làm tăng hàm lượng cholesterol sẽ không tốt cho mẹ và bé.
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ah, với trứng cá đồng thì các mẹ có thể ăn nhưng trứng cá biển thì không nên ăn nhé các mẹ, thường thì cá biển không còn sống và nhiều loại cá có trứng chứa độc tính nên mình mang thai tập 1 ăn nhiều cá biển nhưng trứng thì không dám.
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    ngày mang bầu ngoài cá chép là món chủ đạo cho bữa sáng thì món trừng gà luộc và trứng lộn cũng là món sở trường của mình. hiiii con trai sinh ra khỏe mạnh trộm vía nuôi ít bị ốm lắm
    Mình thích trứng lộn lắm, nhưng trứng gà luộc ăn không dễ ngán lắm, mẹ nó có ăn cùng thứ gì không?
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    ah, với trứng cá đồng thì các mẹ có thể ăn nhưng trứng cá biển thì không nên ăn nhé các mẹ, thường thì cá biển không còn sống và nhiều loại cá có trứng chứa độc tính nên mình mang thai tập 1 ăn nhiều cá biển nhưng trứng thì không dám.
    Mẹ Huyền ơi, mình nghe cá biển có chứa thủy ngân, hem tốt cho bầu phải không mẹ nó?
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaucantho Xem bài viết
    Mẹ Huyền ơi, mình nghe cá biển có chứa thủy ngân, hem tốt cho bầu phải không mẹ nó?
    Tùy loại cá mẹ nó à, với cá loại lớn hay sống vùng xa bờ thì khả năng nhiễm kim loại nặng như thủy ngân, cadimi, chì rất cao.Còn với cá loại nhỏ, cá gần bờ thì ít khi bị nhiễm kim loại nặng lắm, cứ yên tâm mà ăn để bé phát triển khỏe mạnh mẹ nó àh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,708 Bài viết

• 799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen0062 Xem bài viết
    Tùy loại cá mẹ nó à, với cá loại lớn hay sống vùng xa bờ thì khả năng nhiễm kim loại nặng như thủy ngân, cadimi, chì rất cao.Còn với cá loại nhỏ, cá gần bờ thì ít khi bị nhiễm kim loại nặng lắm, cứ yên tâm mà ăn để bé phát triển khỏe mạnh mẹ nó àh.
    Hihi, thế làm sao mình biết loại cá nào gần hay xa bờ nhỉ? Có điều mình nghĩ chắc cá biển dễ gây ngứa với mẹ nào cơ địa dễ phong nhỉ (như nhà mình đây, ăn cá biển nhiều nhiều là gãi sồn sột cả đêm)
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    không phải cứ cá biển là chứa thủy ngân đâu mẹ nó ơi. một số loại cá biển rất tốt cho bà bầu đấy thôi (cá biển có chứa Omega-3, hợp chất có tác dụng tăng cường sự phát triển não bộ của thai nhi. Những đứa trẻ được sinh ra từ những người mẹ có lượng axit Omega 3 nhiều hơn do hấp thụ thức ăn từ cá trong quá trình mang thai phát triển tốt hơn những đứa trẻ khác) thế nên mọi người vẫn khuyên bà bầu nên ăn cá hồi nhưng lại không nên ăn cá ngừ đấy (2 loại cá này vẫn sống ở biển nhưng lại khác nhau hoàn toàn)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,483 Bài viết

• 1,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ 888 rôm rả quá, em thì ăn được ít cá lắm, được cái mỗi thứ ăn 1 ít nên cũng đỡ lo. Uống sữa bầu được nên cũng ok.
    Yêu Nhím nhất!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,056 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Ôi, cứ cá sông và cá biển sao e thích thế, ăn hoài k ngán, chứ ăn thịt là ngán lắm
    • 1,498 Bài viết

• 488 Được cảm ơn

Mình thích trứng lộn lắm, nhưng trứng gà luộc ăn không dễ ngán lắm, mẹ nó có ăn cùng thứ gì không?
    Mình nghĩ là mỗi bữa nên chế biến 1 kiểu khác nhau cho đỡ chán, chứ ngày nào cũng xài trứng luộc thì ngán là phải rồi. Các món trứng có thể làm là trứng ốp la, trứng đúc thịt, trứng ngải cứu, trứng xào mướp đắng...
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    không phải cứ cá biển là chứa thủy ngân đâu mẹ nó ơi. một số loại cá biển rất tốt cho bà bầu đấy thôi (cá biển có chứa Omega-3, hợp chất có tác dụng tăng cường sự phát triển não bộ của thai nhi. Những đứa trẻ được sinh ra từ những người mẹ có lượng axit Omega 3 nhiều hơn do hấp thụ thức ăn từ cá trong quá trình mang thai phát triển tốt hơn những đứa trẻ khác) thế nên mọi người vẫn khuyên bà bầu nên ăn cá hồi nhưng lại không nên ăn cá ngừ đấy (2 loại cá này vẫn sống ở biển nhưng lại khác nhau hoàn toàn)
    Có 5 loại cá: cá thu to, cá mập, cá kiếm, cá pecca vàng và cá ngừ - được liệt vào danh sách những loại cá có lượng thủy ngân cao nhất. Cá hấp thụ thủy ngân từ nước dưới dạng methyl thủy ngân - một hợp chất thậm chí còn độc hơn cả chất gốc. Methyl thủy ngân nguy hiểm đối với sức khỏe con người vì nó tích tụ trong cơ thể, gây ra nguy hiểm cho não và hệ thần kinh, đặc biệt là hệ thần kinh của trẻ nhỏ và bào thai. Thủy ngân còn có thể ảnh hưởng đến thận và gan.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,954 Bài viết

• 4,139 Được cảm ơn

Mình thấy bảo ăn cá chép nhiều con sinh ra môi sẽ đỏ lắm ý
    Mong con yêu luôn mạnh khỏe và vui vẻ,

eNortjKzUjI0szQwtVSyBlwwFaoC2w,,92
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7