TIN TÀI TRỢ.

Ăn chay có tốt cho bà bầu không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.33K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị họ của em đạo Phật nên tháng 7 ăn chay nguyên 1 tháng. Mặc dù chị ấy ăn đủ loại các thực phẩm chay: đậu hủ, rau củ, trái cây, uống sữa,.. nhưng không có thịt cá thì có sao không ạ? Em sợ là khi ăn chay không đầy đủ chất dinh dưỡng nhưng chị ấy nói chỉ 1 tháng thì không sao cả. Các chuyên gia có thể cho em lời khuyên về vấn đề này được không? Em cảm ơn rất nhiều.
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,770 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng thắc mắc chung điều này, vì hàng năm mình cũng ăn chay nguyên tháng 7 âm lịch, từ đầu tháng 7 đến giờ mình cũng ăn chay, cũng uống sữa bầu rồi nhưng giờ lo lắng ăn nhiều vậy thì có tốt không?
    • 2,127 Bài viết

• 2,078 Được cảm ơn

Mình có người bạn cả 2 vc cùng ăn chay trường, thấy bình thường mà bạn ơi. E bé sinh ra hình như 3,4kg lúc 38w, e bé cũng được ăn chay ngay từ khi lọt lòng. Thấy vẫn lớn và tròn xoe như thường, nhưng ko hiểu là sau này có thiếu chất gì hay ko thì ko biết. Đợi chuyên gia vào trả lời vậy.
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến chuyên gia rồi nhé

Chúc bạn vui khỏe

BTC_Enfamama
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Bạn ko ăn thịt cá nhưng ăn đạm từ đậu nành, uống sữa bầu bổ sung vi chất rồi còn gì nữa ăn chay thì lại càng nhiều rau ^^ thanh tịnh thế, tốt chứ sao
    Ấy là mình nghĩ thế :P còn thì phải chờ chuyên gia tư vấn hihi