Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thói quen vui vẻ và đáng yêu của tôi - TRANG ĐIỂM

• 1 Lượt chia sẻ
  • 768 Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 45 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ĐÂY LÀ HÌNH ẢNH TRƯỚC KHI TÔI TRANG ĐIỂM

DSCN0661

Tôi thường tự trang điểm mỗi khi ra đường và cả khi tham gia tiệc tùng, hội họp. Đó là cách giúp tôi tự tin hơn khi giao tiếp với mọi người.

Bí quyết trang điểm của tôi là xoa một chút dầu dừa trước khi trang điểm để se khít lỗ chân lông đồng thời giúp da sạch và căng bóng.
    Với kem nền, tôi sử dụng loại kem dưỡng da, vừa nuôi dưỡng cho da khỏe, vừa là chất xúc tác giúp da mặt bạn ăn phấn nền hơn. Sau đó, phủ một lớp phấn mỏng nhẹ lên da, da mịn màng lắm.
    Hạn chế lớn nhất trên gương mặt tôi là chiếc mũi tẹt, cánh mũi khá to và còn có vết thêm của mụn nên tôi dùng tăm bông để bôi kem che khuyết điểm lên vùng này, không quên dùng kem nền sáng hơn ở sống mũi, dùng chì nhạt vẽ hai bên mũi rồi phù phấn lên trên, tạo cho mũi không quá thấp.
    Gương mặt của tôi như trong tấm ảnh chưa tô điểm có thể xem là hơi tròn và méo nên tôi dùng phấn highligh tối màu và dùng tay tán đều từ phía mang tai về cằm tạo cảm giác thon gọn cho gương mặt.
    Một đôi môi đỏ ấn tượng hoặc hồng cánh sen có thể giúp tôi ghi điểm vì bờ môi với tôi là nơi thu hút nhất.
    Tôi nghĩ không cần dùng má hồng, thực hiện như trên là đã đủ tự nhiên và khiến tôi trở nên trẻ trung hơn nhiều rồi.

VÀ ĐÂY LÀ KẾT QUẢ

ice

Với tôi trang điểm đã thực sự trở nên một thói quen vui vẻ và đáng yêu. Tôi tự tin vì biết ự làm đẹp cho bản thân dù không chuyên nghiệp chút nào cả nhưng những người xung quanh nhìn vào tôi thấy được nơi tôi vẻ thân thiện và sáng ngời trên gương mặt với tôi đã là một thành công lớn lao.
    Các chị em phụ nữ cũng hãy học cách trang điểm để tạo ấn tượng với những người mà mình gặp nhé!

THÔNG TIN CÁ NHÂN
    Họ tên: ĐỖ THANH THỦY
    SN: 7/12/1993
    Địa chỉ: 69/D14 Phạm Văn Chiêu, Q. Gò Vấp, TP. HCM
    CMND: 250950854
    ĐT: 0906512360
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 63 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ủng hộ người đẹp nhé
    Các mum ủng hộ cho em với nào,cảm ơn nhé
    https://www.webtretho.com/forum/f3942...p-hon-1908713/
    • 582 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Chúc bạn rinh giải nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 45 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yen.tran30 Xem bài viết
    ủng hộ người đẹp nhé
    Cảm ơn bạn nè
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 45 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghieu-ng Xem bài viết
    Chúc bạn rinh giải nhé
    Thank trunghieu, hy vọng có giải, haha
    • 233 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

mình like cả cuốn Conan nữa :3 :3 :3 rinh giải nhớ cho t đọc ké với nhoa :">>
    • 217 Bài viết

• 178 Được cảm ơn

chúc e dành giải cao
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)