Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chim sẻ lựa đậu, bé ngoan giúp cô Tấm đi hội

• 11 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trò này hồi bé mình chơi hoài à. Rất đơn giản mà chơi đồng đội nữa hấp dẫn lắm. Muốn trò chơi thêm độ khó cho các bé thì mẹ quy định thêm là không ngồi lựa như vậy mà phải dùng hai bàn tay chắp lại, mỗi bàn tay chìa ra một ngón trỏ để cắp ra đúng màu hạt quy định cho từng đội.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,474 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    Trò này hồi bé mình chơi hoài à. Rất đơn giản mà chơi đồng đội nữa hấp dẫn lắm. Muốn trò chơi thêm độ khó cho các bé thì mẹ quy định thêm là không ngồi lựa như vậy mà phải dùng hai bàn tay chắp lại, mỗi bàn tay chìa ra một ngón trỏ để cắp ra đúng màu hạt quy định cho từng đội.
    Sáng kiến của chị hay quá à! Em chưa được chơi trò này bao giờ nhưng đúng là trò này luyện tính kiên nhẫn rất tốt nè,những ai nóng tính hay vội vàng thì sẽ ko làm được đâu.
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ này nói mình mới nhớ mình cũng chơi rồi, không phải nhặt riêng từng loại và 2 bạn chơi cùng, tung hạt ra sau đó dùng 2 ngón tay nhặt vào cho vào lòng bàn tay, ai nhặt được nhiều thì thắng. Đây là 1 trò mới khác trò cô tấm nhặt đậu mẹ Tom nhỉ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 259 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Không biết cái trò nhặt đậu đó mình thay bằng hạt khác được không nhỉ. Mà cuối tuần mới tụ tập được bọn nhóc cơ. hic hic muốn gửi bài sớm tham gia quá
    • 1,535 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi catan2013 Xem bài viết
    Sáng kiến của chị hay quá à! Em chưa được chơi trò này bao giờ nhưng đúng là trò này luyện tính kiên nhẫn rất tốt nè,những ai nóng tính hay vội vàng thì sẽ ko làm được đâu.
    Đúng là cái trò nhặt đậu này giúp cho con có thêm tính kiên trì nè, các bé hiếu động quá thì hơi khó, nhưng theo sự chỉ dẫn của mẹ cộng thêm lời giải thích làm sao cho con hiểu được giá trị của tính kiên nhẫn thì chắc chắn con sẽ hợp tác.
    • 1,163 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình sẽ cho 2 bố con chơi xem thế nào, nhà mình có ít hạt đỗ đen và đỗ xanh, tối nay cho 2 bố con chơi luôn để chụp ảnh gửi đi dự thi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Đúng là cái trò nhặt đậu này giúp cho con có thêm tính kiên trì nè, các bé hiếu động quá thì hơi khó, nhưng theo sự chỉ dẫn của mẹ cộng thêm lời giải thích làm sao cho con hiểu được giá trị của tính kiên nhẫn thì chắc chắn con sẽ hợp tác.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,538 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuygiang Xem bài viết
    Không biết cái trò nhặt đậu đó mình thay bằng hạt khác được không nhỉ. Mà cuối tuần mới tụ tập được bọn nhóc cơ. hic hic muốn gửi bài sớm tham gia quá
    Mình nghĩ hạt khác được mà bạn. Miễn là các màu hạt nhìn rõ để các con nhặt. Trò chơi này chơi trong nhà được. Nhặt xong bảo các bé đếm xem ai được nhiểu hơn.
    • 1,163 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình có hạt gì thì trộn hạt vào là được chủ yếu là thông qua cuộc chơi con học tính kiên nhẫn và tính nhanh tay nhanh mắt là được
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Mình nghĩ hạt khác được mà bạn. Miễn là các màu hạt nhìn rõ để các con nhặt. Trò chơi này chơi trong nhà được. Nhặt xong bảo các bé đếm xem ai được nhiểu hơn.
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Đây không chỉ là trò chơi giúp bé nhanh tay nhanh mắt mà còn là 1 cách rất tốt luyện cho bé có đôi tay khéo, mình ở nhà cũng cho con chơi trò này rồi, hạt đậu bé mà tay con trộm vía rất khéo nhặt từng hạt từng hạt bỏ vào bát đấy, các anh chị lớn hơn thì có thể tăng mức độ khó như trộn các loại mì nui hình dáng khác nhau và yêu cầu nhặt riêng từng loại, cả mẹ và con cùng chơi luôn rất vui.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,761 Bài viết

• 726 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chơi trò này vật liệu rất đơn giản và rất nhanh. Mẹ nó lấy ít đậu đen, 1 ít đậu đỏ trộn chung, nếu có thêm đội nữa thì lấy thêm đậu nành. Bé ngồi đâu cũng chơi được. Vừa luyện tính kiên nhẫn, vừa luyện sự khéo léo cho tay bé nữa. Chơi vui và hào hứng lắm các mẹ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mẹ này nói mình mới nhớ mình cũng chơi rồi, không phải nhặt riêng từng loại và 2 bạn chơi cùng, tung hạt ra sau đó dùng 2 ngón tay nhặt vào cho vào lòng bàn tay, ai nhặt được nhiều thì thắng. Đây là 1 trò mới khác trò cô tấm nhặt đậu mẹ Tom nhỉ
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trò này bé lớn bé nhỏ đều tham gia được này. Các bé thi nhau chơi chắc sẽ vui lắm đấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    • 3,854 Bài viết

• 1,126 Được cảm ơn

Trò này bé lớn bé nhỏ đều tham gia được này. Các bé thi nhau chơi chắc sẽ vui lắm đấy.
    Mấy trò này thì bé chơi trong nhà cũng được, tuy không "đạt" tiêu chí lấm bẩn của cuộc thi nhưng mình lại thích trò này vì 2 bé nhà mình đều có thể chơi cùng nhau được, cái hay là sẽ giúp bé luyện tính kiên trì và tỉ mẩn, cẩn thận và khéo léo nữa, con gái rất cần những tính này mình nghĩ thế.
    • 8,175 Bài viết

• 8,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Đúng rồi đó mẹ nó ơi, hạt nào cung được mà. Nãy mình lục lọi coi nhà còn hạt gì để cho bé chơi, cuối cùng nhà chỉ còn mỗi hạt đậu phộng thôi hà. Mai mình mua mấy loại đậu về cho 2 cha con lựa, hehe (lúc đó chắc bố lại bảo mẹ là dì ghẻ rồi)
    • 2,116 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng rùi chi ah mà các con nhà em chưoi với nhau trò này ngoan quá cơ, cứ ngồi chơi mấy giừo mà không chán, chơi ngoài vườn chúng lại càng thích hơn chi ah
    • 2,116 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Đúng rồi đó mẹ nó ơi, hạt nào cung được mà. Nãy mình lục lọi coi nhà còn hạt gì để cho bé chơi, cuối cùng nhà chỉ còn mỗi hạt đậu phộng thôi hà. Mai mình mua mấy loại đậu về cho 2 cha con lựa, hehe (lúc đó chắc bố lại bảo mẹ là dì ghẻ rồi)
    chết cừoi , chị ơi con em nó còn chơi lựa sỏi với lựa cát kìa, bẩn mà vui ghê cơ, nhưng có Omo hỗ trợ nên mẹ chẳng ngại cho con chơi , cứ tha hồ đi
    • 11,160 Bài viết

• 5,378 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuygiang Xem bài viết
    Dĩ nhiên là thay bằng bất cứ hạt nào khác cũng được, tùy theo óc sáng tạo của mẹ mà các con sẽ có trò chơi hấp dẫn thối!
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 1,163 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trò này bé 4 tuổi chơi được đấy nhỉ, chỉ cần 2 mẹ con chơi là được. Mẹ bảo con nhặt đậu giúp mẹ kiểu gì bé chẳng thích
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Dĩ nhiên là thay bằng bất cứ hạt nào khác cũng được, tùy theo óc sáng tạo của mẹ mà các con sẽ có trò chơi hấp dẫn thối!
    • 4,049 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trò chơi này rất tốt cho bé nè, mình cũng cho con tham gia mới được
    Yahoo Nguyenlethuy85
    Facebook Thúy Nguyễn (Mẹ Nhím Gia Huy)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 259 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

sao mình xem trên thư viện ảnh thấy nhiều ảnh các mẹ gửi không có trò chơi theo OMO hướng dẫn. Thế là sao nhỉ?Mình tưởng theo đúng chủ đề chứ
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đã gửi ảnh con tham gia rồi nhé. vào thư viện ảnh nhiều ảnh đẹp lắm. Ủng hộ cho các con thôi các mom ơi. Ảnh con trai chơi trò nhặt đậu đây ạ
    SAM_0976_zpsdc80ed62
Web Statistics