Vào mùa hè, bạn thường cho con bạn tham gia những hoạt động nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.61K Lượt đọc
  • 177 Trả lời

Xem Kết quả bình chọn: Vào mùa hè, bạn thường cho con bạn tham gia những hoạt động nào?

• Về quê để thăm ông bà, người thân..đồng thời tìm hiểu về những trò chơi dân dã ở quê nhà

41.67%
  • Tham gia các chương trình hoạt động trại hè ở nhà văn hóa

16.67%
  • Đăng ký cho con theo học một môn thể thao như bóng rổ

31.67%
  • Hoạt động khác

10.00%
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Chào các thành viên thân mến,

BTC_Milo mời các thành viên tham gia thảo luận và chia sẻ chủ đề: Năng lượng- Bé cần bao nhiêu là đủ?
    Với câu hỏi thứ 2: Vào mùa hè, bạn thường cho con bạn tham gia những hoạt động nào?

1. Về quê để thăm ông bà, người thân..đồng thời tìm hiểu về những trò chơi dân dã ở quê nhà
    2. Tham gia các chương trình hoạt động trại hè ở nhà văn hóa.
    3. Đăng ký cho con theo học một môn thể thao như bóng rổ
    4. Hoạt động khác

Với hình thức lựa chon một/ nhiều đáp án của câu hỏi, thành viên Webtretho thảo luận chia sẻ với cộng đồng nhận định của bản thân về chủ đề và các câu hỏi để cùng nhau hiểu hơn về nhu cầu năng lượng mỗi ngày của bé.
    BTC hy vọng tao được sân chơi bổ ích cho thành viên
    Thân mến,
    BTC_Milo
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,718 Bài viết

• 2,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực ra mình chọn khoảng 2-3 đáp án ấy. nhưng mình vẫn ưu tiên chọn môn thể thao bóng rổ cho con tham gia. Ở chỗ mình sinh sống có nhà văn hoá và các bậc phụ huynh hay quan tâm cho con đến, và chọn 1 trong những môn thể thao cho con tham gia ấy chứ. con mình thích bóng rổ nè. thế nên hề này đăng ký cho con tham gia luôn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 259 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

mình chọn đáp án a vì năm nao đến hè cũng cho con về thăm quê và chơi với ông bà ít hôm còn thời gian còn lại con cũng tham gia hội hè ở nơi cư trú và nhà văn hóa nữa. ở đó con học được bao điều, tính năng động, tính mạnh dạn khi ở chỗ đông người
    • 1,114 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình chọn đáp án số 3 vì đó là sở thích của con trai mình. chiều thứ 7 và chủ nhật con vẫn tham gia chơi bóng rổ cùng đội của mình
    • 269 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chọn a. Vì thời biểu bây giờ công nghệ rẩ phát triển, cái gì cũng tiện nghi có sẵn nên làm cho thế hệ sau có thể bị lãng quên nhiều văn hóa quý giá. Bản thân mình là người ở tỉnh nên nếu có hè đến thì mình sẽ cố gắng cho các bé về quê chơi, được tiếp xúc môi trường trong lành, tìm hiểu thiên nhiên 1 các thực tế nhất, chỉ cho các bé thấy những thứ ở thành phố không có, cho các cháu biết những trò chơi dân gian rất bổ ích và hấp dẫn
    • 4,049 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chọn đáp án 1 và 3. Mỗi dịp hè em đều cho bé về thăm ông bà ngoại, bé rất thích chơi những trò dân gian cùng với mấy bé trong xóm. Được về với thiên nhiên con thích lắm
    • 9,718 Bài viết

• 2,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho các con về quê chơi cho các con biết được tuổi thơ xưa của các mẹ, tìm về những trò chơi dân gian rất ý nghĩa và bổ ích. Hè nhà mình có ít thời gian nên chia đều cho con về ngoại một ít về nội 1 ít còn lại con tham gia sinh hoạt ở câu lạc bộ
    • 1,114 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy trong 4 lựa chọn nếu có điều kiện, thời gian chọn cả 4 cũng được, mình hơi tham nhỉ nhưng nghĩ đi nghĩ lại thế còn hơn những bé lười vận động, bây giờ có nhiều bé ít tham gia hoạt động ngoại khoá hoặc ngại ra chỗ đông người, nếu mẹ không khuyến khích các bé dễ bị tự kỷ lắm
    • 6,210 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vợ chồng mình cùng đi lập nghiệp xa quê nên về quê lại thường là vào các dịp tết cổ truyền. Vậy nên mùa hè với con mình là những buổi chiều tập luyện thể thao vui vẻ, và con cũng rất thích nữa. Ban ngày thì con cùng mấy bạn trong khu cũng chơi nhảy dây, chơi chuyền, chơi trốn tìm... Chiều đến thì các con cùng nhau đi chơi thể thao. Năm nào cũng cả mấy gia đình cùng thống nhất mua vé cho các con đi bơi và tập thể thao ở nhà thi đấu.
    Năm nay mình đăng ký cho con tập bóng rổ. Thật sự từ khi mới vào thành phố đi học, mỗi khi có giải đấu bóng rổ mình đều tranh thủ đi xem. Ôi chao nhìn thấy chiều cao của các VĐV mình mê gì đâu luôn ý. Các chị thì phải trên 1.7m, còn các anh phải trên 1.8m ý.
    • 9,718 Bài viết

• 2,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ chip còn ham hơn mình đấy, luật chơi nắm rất rõ lại còn hay đi xem nữa. mình cũng thường cùng con trai đến xem trận bóng rổ đó. Đợt này đang có giải thi đấu mẹ nó có theo dõi không?Lập đội xem và cổ vũ cho các con đi mẹ nó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Vợ chồng mình cùng đi lập nghiệp xa quê nên về quê lại thường là vào các dịp tết cổ truyền. Vậy nên mùa hè với con mình là những buổi chiều tập luyện thể thao vui vẻ, và con cũng rất thích nữa. Ban ngày thì con cùng mấy bạn trong khu cũng chơi nhảy dây, chơi chuyền, chơi trốn tìm... Chiều đến thì các con cùng nhau đi chơi thể thao. Năm nào cũng cả mấy gia đình cùng thống nhất mua vé cho các con đi bơi và tập thể thao ở nhà thi đấu.
    Năm nay mình đăng ký cho con tập bóng rổ. Thật sự từ khi mới vào thành phố đi học, mỗi khi có giải đấu bóng rổ mình đều tranh thủ đi xem. Ôi chao nhìn thấy chiều cao của các VĐV mình mê gì đâu luôn ý. Các chị thì phải trên 1.7m, còn các anh phải trên 1.8m ý.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thời tiết mùa này dẫn con về quê là thích hợp
    • 1,272 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Hey, sáng cả mắt ra. Vậy mà trước giờ mình vô tâm với con quá. Cu cậu thích chơi gì thì xuống sân chung cư chơi với các bạn, hết giờ thì lên. Thi thoảng cuối tuần rảnh thì đưa cu cậu đi chơi rồi đi bơi. Giờ mình phải đầu tư thêm thời gian để đưa con đi chơi thể thao mới được. trước giờ lại cứ chăm chăm lo chuyện học hành với ăn uống của con không hà. Có lẽ vì vậy mà con hay than mệt ha.
    • 2,698 Bài viết

• 2,620 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chọn đáp án 2: Tham gia các chương trình hoạt động trại hè ở nhà văn hóa để con hòa đồng cùng các bạn và để con mạnh dạn hơn
    • 9,718 Bài viết

• 2,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có rất nhiều môn thể thao, hoạt động nhiều giúp cơ thể luôn khỏe mạnh nhưng con kêu mệt thì mẹ tăng cường bồi bổ cho con nhé. Mình thì vẫn bảo con uống milo sau mỗi lần tham gia thể thao đấy. Uống ly milo mát lành xong là đỡ mệt liền
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Junny Xem bài viết
    Hey, sáng cả mắt ra. Vậy mà trước giờ mình vô tâm với con quá. Cu cậu thích chơi gì thì xuống sân chung cư chơi với các bạn, hết giờ thì lên. Thi thoảng cuối tuần rảnh thì đưa cu cậu đi chơi rồi đi bơi. Giờ mình phải đầu tư thêm thời gian để đưa con đi chơi thể thao mới được. trước giờ lại cứ chăm chăm lo chuyện học hành với ăn uống của con không hà. Có lẽ vì vậy mà con hay than mệt ha.
    • 829 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Gia đình mình sống trong SG nên không có điều kiện mỗi dịp hè cho con về quê thăm ông bà. Chính vì vậy mình chỉ có thể cho con đi chơi những nơi con thích như: Công viên Gia định, KizCity, Đầm Sen hay suối Tiên. Khi đi chơi như vậy con gái mẹ rất vui và hào hứng mỗi khi hè đến.
    • 4,049 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhuongctbk Xem bài viết
    Gia đình mình sống trong SG nên không có điều kiện mỗi dịp hè cho con về quê thăm ông bà. Chính vì vậy mình chỉ có thể cho con đi chơi những nơi con thích như: Công viên Gia định, KizCity, Đầm Sen hay suối Tiên. Khi đi chơi như vậy con gái mẹ rất vui và hào hứng mỗi khi hè đến.
    Trẻ em ở thành phố nhiều khi cũng bị thiệt thòi mẹ nhỉ, không có nhiều không gian rộng lớn cho con chơi, hầu hết những khu đất trống đều bị thương mại hóa. Cuối tuần em cũng hay dẫn con ra công viên chơi, thư giãn, được hít không khí trong lành.
    • 1,403 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chọn đáp án 1, 2 và 3. Vì thời gian nghỉ hè khá dài nên mình dành thời gian cho con về quê thăm ông bà, đăng ký cho con học bóng rổ một cách bài bản, nếu có chương vui chơi hè mình cũng sẽ tranh thủ cho con tham gia. Chơi thể thao là cách thư giãn và bảo vệ sức khỏe lành mạnh nhất!
    • 9,718 Bài viết

• 2,866 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó nói thế nào ấy chứ, đúng là không có không gian nhưng các hoạt động vui chơi bây giờ thường tập trung về câu lạc bộ, nhà văn hóa rồi. mẹ nó đến đó đăng ký cho con tham gia vào dịp hè đi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Trẻ em ở thành phố nhiều khi cũng bị thiệt thòi mẹ nhỉ, không có nhiều không gian rộng lớn cho con chơi, hầu hết những khu đất trống đều bị thương mại hóa. Cuối tuần em cũng hay dẫn con ra công viên chơi, thư giãn, được hít không khí trong lành.
    • 806 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chọn đáp án 3 vì bóng rổ rất tốt cho trẻ và con mình cũng rất thích chơi môn này.
    • 1,265 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chọn đáp án 3 vì con mình rất thích chơi bóng rổ. Khi chơi thể thao thường xuyên bản thân bé dần hình thành nhiều thói quen tốt trong ăn uống, nghỉ ngơi, tích cực hóa hoạt động thường ngày
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9