Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Theo bạn, lợi ích của việc luyện bóng rổ là gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.58K Lượt đọc
  • 174 Trả lời

Xem Kết quả bình chọn: Theo bạn, lợi ích của việc luyện bóng rổ là gì?

• Nâng cao sức mạnh và sự dẻo dai của cơ thể

46.67%
  • Tránh nguy cơ béo phì

30.00%
  • Thư giãn sau những giờ học căng thẳng

8.33%
  • Rèn luyện tính đoàn kết và kỹ năng xã hội của bé

15.00%
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 454 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chọn cả 4 đáp án trên
    Nâng cao sức mạnh và sự dẻo dai của cơ thể
    Tránh nguy cơ béo phì
    Thư giãn sau những giờ học căng thẳng
    Rèn luyện tính đoàn kết và kỹ năng xã hội của bé
    Đồi với mình, việc rèn luyện tính đoàn kết và tránh nguy cơ béo phí là quan trọng nhất.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,790 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong những lựa chọn trên nếu phải chọn 1 thì mình chọn Nâng cao sức mạnh và sự dẻo dai của cơ thể,còn nếu không mình chọn tất cả bởi vì con hoạt động thể thao là một hình thức rất tốt cho việc rèn luyện sức khỏe,mỗi ngày đều khuyến khích con vận động và chắc chắn rằng milo luôn đồng hành cùng con
    • 5,790 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khi con chơi lượng năng lượng tiêu hao đi rất nhiều vì thế mà mẹ nhớ chú ý bổ sung đủ năng lượng cho con nha
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết
    Lợi ích của việc cho con chơi bóng rổ trước mắt là mình thấy con khỏe hơn nè, có hoạt động để cơ thể ra mồ hôi và đào thải chất độc, ăn uống nhiều hơn để phát triển hơn là điều mình quan tâm nhất đó.
    • 868 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình ưu tiên các hoạt động Rèn luyện tính đoàn kết và kỹ năng xã hội của bé
    Kỹ năng xã hội theo mình là những kỹ năng cần thiết để các con trưởng thành trong XH hiện đại ngày nay. Kiến thức khoa học có thể không cần giỏi, nhưng những kién thức xã hộ bắt buộc phải giỏi để thích nghi với những biến động khôn lơngf của cuộc sống.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 720 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Theo mình, luyện bóng rổ có rất nhiều ích lợi cho sức khỏe cũng như tinh thần của bé
    Nâng cao sức mạnh và sự dẻo dai của cơ thể
    Tránh nguy cơ béo phì
    Thư giãn sau những giờ học căng thẳng
    Rèn luyện tính đoàn kết và kỹ năng xã hội của bé
    Thật tuyệt vời cho 1 môn thể thao phải không các mẹ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,037 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bóng rổ là một môn thể thao mang tính đồng đội cao, đồng thời giúp con có một cơ thể dẻo dai, cao lớn hơn, mình nhận ra rằng những bé chăm chơi thể thao bao giờ cũng nhanh nhẹn linh hoạt hơn đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,037 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con học ở trong trường không đủ phải cho con ra ngoài giao lưu với các bạn để con có thêm nhiều kiến thức hơn, giao lưu với các bạn giúp con trưởng thành hơn nữa, mình rất thích điều này
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoaitroinanglen Xem bài viết
    mình ưu tiên các hoạt động Rèn luyện tính đoàn kết và kỹ năng xã hội của béKỹ năng xã hội theo mình là những kỹ năng cần thiết để các con trưởng thành trong XH hiện đại ngày nay. Kiến thức khoa học có thể không cần giỏi, nhưng những kién thức xã hộ bắt buộc phải giỏi để thích nghi với những biến động khôn lơngf của cuộc sống.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 720 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianhct Xem bài viết
    Bóng rổ là một môn thể thao mang tính đồng đội cao, đồng thời giúp con có một cơ thể dẻo dai, cao lớn hơn, mình nhận ra rằng những bé chăm chơi thể thao bao giờ cũng nhanh nhẹn linh hoạt hơn đó
    Hầu như những môn thể thao cần chơi đồng đội như bóng đá nữa nè, bón chuyền, đá cầu.... Khi tham gia những môn thể thao này, các bé biết cách hòa đồng với tập thể, biết phối hợp đồng đội, từ đó tạo tiền đề cho những đức tính tốt, sự tự tin của bé khi trưởng thành.
    • 684 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy vận động viên bóng rổ nào cũng có chiều cao đáng ngưỡng mộ cả đó các mẹ. Hi...hi... Nhìn vừa cao, cơ thể lại khỏe mạnh, cường tráng nữa. Mình mong con trai mình lớn lên cũng thích môn bóng rổ.
    • 816 Bài viết

• 2,754 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cả bốn đáp án trên nếu được chọn thì mình chọn cả vì lợi ích của bóng rổ đối với sự phát triển của bé rất tốt, mình thấy nhà trường bây giờ cũng nên cho bé chơi bóng rổ trong giờ học thể dục như thế bé sẽ có thêm kỹ năng và tính đồng đội với các bạn nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,189 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi congchua4mat Xem bài viết
    Mình thấy vận động viên bóng rổ nào cũng có chiều cao đáng ngưỡng mộ cả đó các mẹ. Hi...hi... Nhìn vừa cao, cơ thể lại khỏe mạnh, cường tráng nữa. Mình mong con trai mình lớn lên cũng thích môn bóng rổ.
    Cách chơi của bóng rổ là vươn người lên cao, người chơi luôn có xu hướng vươn lên, vì vậy mà kích thích phát triển chiều cao cho bé. Các bé chơi bóng rổ sớm, kèm theo chế độ ăn uống tốt sẽ khiến bé có sự phát triển tối ưu về chiều cao và sức khỏe.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,195 Bài viết

• 3,996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo. Xem bài viết
    Cách chơi của bóng rổ là vươn người lên cao, người chơi luôn có xu hướng vươn lên, vì vậy mà kích thích phát triển chiều cao cho bé. Các bé chơi bóng rổ sớm, kèm theo chế độ ăn uống tốt sẽ khiến bé có sự phát triển tối ưu về chiều cao và sức khỏe.
    Cũng là cách chơi khiến cho người chơi đã cao lại càng cao thêm mẹ nó nhỉ. Chị cũng cho Dung với Dũng làm quen với bóng rổ dần đi, cải thiện chiều cao của bố và mẹ Hi..hi....
    • 5,790 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bóng rổ giúp con phát triển chiều cao tốt hơn đồng thời lại giúp con có cơ thể dẻo dai, mình cũng thích cho con chơi bóng rổ để tương lại con sẽ khỏe mạng và cao lớn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi congchua4mat Xem bài viết
    • 988 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Mình chọn cả 4 đáp án. Mình thấy thể thao nói chung và bóng rổ nói riêng không chỉ là môn thể thao rèn luyện thể lực, mà còn là môn thể thao giúp trẻ thư giãn, rèn luyện tính đoàn kết và kỹ năng xã hội nữa.
    Ngày nay, không còn ăn đói mặc rách mà đã là ăn chất mặc mốt. Vì vậy, khi trẻ hấp thụ quá nhiều chất khiến thể trạng dễ bị béo phì, khoa học công nghệ ngày càng cao nên áp lực trong học tập với các bé cũng nhiều hơn. Điều kiện sống cũng thay đổi nên quan hệ xã hội cũng thay đổi theo. Con người sống tự lập và đề cao tính cá nhân nhiều hơn. Nên bóng rổ rất có ích cho trẻ, giúp trẻ có nhiều kỹ năng xã hội hơn và cũng rèn luyện sức khỏe, thư giãn khi căng thẳng.
    • 708 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy cứ vận động là tốt cho con. Tùy vào tuổi của con để con tham gia môn thể thao nào cho phù hợp. Các bé dưới 3 tuổi chắc chỉ có bơi lội là hợp nhất thôi mẹ nó nhỉ. Rồi 5 - 6 tuổi trở lên thì có nhiều sự lựa chọn hơn nữa.
  • Trang 9/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 8
  • 9