TIN TÀI TRỢ.

Theo bạn, lợi ích của việc luyện bóng rổ là gì?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.53K Lượt đọc
  • 174 Trả lời

Xem Kết quả bình chọn: Theo bạn, lợi ích của việc luyện bóng rổ là gì?

• Nâng cao sức mạnh và sự dẻo dai của cơ thể

46.67%
  • Tránh nguy cơ béo phì

30.00%
  • Thư giãn sau những giờ học căng thẳng

8.33%
  • Rèn luyện tính đoàn kết và kỹ năng xã hội của bé

15.00%
  • Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình toàn cháu trai chuẩn bị thành lập được đội bóng rổ rồi nhé. heee gần nhà mình nhiều gia đình tập trung đầu tư cho con một sân chơi bóng rổ. hiii thế nên các con thích lắm. Các mẹ chiều ngồi xem các con chơi thật vui
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vit_Xiem_ Xem bài viết
    Bạn nhỏ nhà mình 3 tuổi nhưng khá hiếu động, mỗi lần xem đoạn clip này là đứng biểu diễn lại các hành động như trong clip , nhìn đáng yêu lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn nhỏ nhà mình 3 tuổi nhưng khá hiếu động, mỗi lần xem đoạn clip này là đứng biểu diễn lại các hành động như trong clip , nhìn đáng yêu lắm
    Vậy thì mua cho con 1 quả bóng đi mẹ nó ơi cho con tập làm quen với bóng, vài năm nữa bắt đầu chơi là vừa. hi...
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Nhà mình toàn cháu trai chuẩn bị thành lập được đội bóng rổ rồi nhé. heee gần nhà mình nhiều gia đình tập trung đầu tư cho con một sân chơi bóng rổ. hiii thế nên các con thích lắm. Các mẹ chiều ngồi xem các con chơi thật vui
    Ở khu dân cư đông đúc thì có thể làm cho các con 1 sân tập thể thao, trong đó chắc chắn là có 1 rổ bóng nhằm phục vụ cho các con chơi bóng rổ theo kiểu Bóng rổ đường phố là quá tuyệt rồi.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có chứ mẹ Chip, các gia đình quyên góp tiền để làm đấy. Được cái các bé thích bổ mẹ ủng hộ liền
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Ở khu dân cư đông đúc thì có thể làm cho các con 1 sân tập thể thao, trong đó chắc chắn là có 1 rổ bóng nhằm phục vụ cho các con chơi bóng rổ theo kiểu Bóng rổ đường phố là quá tuyệt rồi.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có chứ mẹ Chip, các gia đình quyên góp tiền để làm đấy. Được cái các bé thích bổ mẹ ủng hộ liền
    Cũng may là gần nhà em có một khu đất trống, chiều chiều các con tụ tập ở đây để chơi thể thao đông lắm, bóng rổ, đá banh, thả diều...Giờ chổ chơi càng ngày càng bị thu hẹp lại, có được một khoảng sân cho con chơi là mừng lắm.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là không gian chơi đang bị thu hẹp đặc biệt là ở thành thị nhưng cũng còn may một điều là nhà văn hóa, các câu lạc bộ mở ra rất nhiều, ta lên cho con tham gia vào cac câu lạc bộ cũng tốt nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Cũng may là gần nhà em có một khu đất trống, chiều chiều các con tụ tập ở đây để chơi thể thao đông lắm, bóng rổ, đá banh, thả diều...Giờ chổ chơi càng ngày càng bị thu hẹp lại, có được một khoảng sân cho con chơi là mừng lắm.
    • 821 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là không gian chơi đang bị thu hẹp đặc biệt là ở thành thị nhưng cũng còn may một điều là nhà văn hóa, các câu lạc bộ mở ra rất nhiều, ta lên cho con tham gia vào cac câu lạc bộ cũng tốt nhé.
    Tham gia vào các câu lạc bộ, nhóm, hội hay lắm mẹ nó, con bạn sẽ được kết nối với những bạn khác, học hỏi được nhiều điều hay. Chơi thể thao phát huy tinh thần đồng đội, cùng nhau đoàn kết, chia sẻ lẫn nhau.
    • 609 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chơi bóng rổ giúp trẻ linh hoạt hơn, trẻ phải học cách chuyền bóng, quan sát và tương trợ cho đồng đội, giúp trẻ biết cách san sẻ, quan tâm hơn đến người khác.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    uh thế nên khi con bảo con tham gia vào đội bóng rổ mình khuyến khích và đồng ý liền.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dragonkid Xem bài viết
    Tham gia vào các câu lạc bộ, nhóm, hội hay lắm mẹ nó, con bạn sẽ được kết nối với những bạn khác, học hỏi được nhiều điều hay. Chơi thể thao phát huy tinh thần đồng đội, cùng nhau đoàn kết, chia sẻ lẫn nhau.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tiếc là môn bóng rổ ở Việt Nam phát triển hơi muộn và cũng chậm nữa. Theo mình biết, ngoài thành phố Hồ Chí Minh thì ở các tỉnh thành khác bóng rổ phát triển chậm, thậm chí có nơi không có ý. Khi nào bộ môn này mới được đưa vào chương trình giáo dục thể chất ở toàn các cấp thì hay biết mấy. Một môn thể thao giúp người chơi phát triển toàn bộ trí lực, thể lực và tinh thần.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe mẹ nó ca mà buồn nhưng mẹ nó yên tâm môn bóng rổ bắt đầu thinh hành rồi đấy, nhiều phụ huynh cũng bắt đầu quan tâm tới môn thể thao này mà. Mình mong sao Milo sẽ tài trợ lâu dài và nhân rộng ra khắp cả nước
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Tiếc là môn bóng rổ ở Việt Nam phát triển hơi muộn và cũng chậm nữa. Theo mình biết, ngoài thành phố Hồ Chí Minh thì ở các tỉnh thành khác bóng rổ phát triển chậm, thậm chí có nơi không có ý. Khi nào bộ môn này mới được đưa vào chương trình giáo dục thể chất ở toàn các cấp thì hay biết mấy. Một môn thể thao giúp người chơi phát triển toàn bộ trí lực, thể lực và tinh thần.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dragonkid Xem bài viết
    Theo nghiên cứu khoa học, trẻ nhỏ được tham gia các lớp thể thao sẽ học tập tốt hơn trẻ nhỏ thường ở nhà, do hoạt động ý thức của chúng linh hoạt hơn. Ngoài ra, khi chơi bóng rổ, trẻ phải học cách chuyền bóng, quan sát và tương trợ cho đồng đội, giúp trẻ biết cách san sẻ, quan tâm và đoàn kết với nhau hơn.
    • 2,723 Bài viết

• 2,622 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BongBong0813 Xem bài viết
    Chơi bóng rổ giúp trẻ linh hoạt hơn, trẻ phải học cách chuyền bóng, quan sát và tương trợ cho đồng đội, giúp trẻ biết cách san sẻ, quan tâm hơn đến người khác.
    thêm nữa nè: Bóng rổ mang lại cho bạn sự dẻo dai, phấn chấn, hoạt bát, nhanh nhẹn, kĩ thuật, khéo léo, sức mạnh, sức bật, sức bền... như bóng rổ. Khả năng chịu đựng va chạm của bạn sẽ tốt hẳn, thân hình trở nên cứng cáp, con người bạn sẽ luôn khoẻ mạnh, cân bằng, phản ứng tốt
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thêm nữa nè: Bóng rổ mang lại cho bạn sự dẻo dai, phấn chấn, hoạt bát, nhanh nhẹn, kĩ thuật, khéo léo, sức mạnh, sức bật, sức bền... như bóng rổ. Khả năng chịu đựng va chạm của bạn sẽ tốt hẳn, thân hình trở nên cứng cáp, con người bạn sẽ luôn khoẻ mạnh, cân bằng, phản ứng tốt
    Lợi ích của bóng rổ đã được chứng minh rồi, nhưng việc cung cấp chất dinh dưỡng đầy đủ cho con trước và sau khi chơi thể thao cũng rất quan trọng vì chơi thể thao tốn rất nhiều năng lượng calo. Vì vậy, các bà mẹ bạn đừng quên cung cấp cho trẻ một chế độ dinh dưỡng đầy đủ và cân đối khi trẻ chơi thể thao nhé vì đó chính là một trong những cách " đầu tư" để con mình phát triển khỏe mạnh và hạnh phúc.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Vịt Xiem kể hết lợi ích của việc chơi bóng rổ rồi kìa cả nhà ơi, vậy thì còn trần trừ gì nữa mà không cho con tham gia chơi cơ chứ
    • 609 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Vịt Xiem kể hết lợi ích của việc chơi bóng rổ rồi kìa cả nhà ơi, vậy thì còn trần trừ gì nữa mà không cho con tham gia chơi cơ chứ
    Khi bắt đầu với 1 môn thể thao mới có thể các con chưa thực sự thích thú nhưng bố mẹ nên hướng con dần dần , làm quen từng bước một thì mình nghĩ bé sẽ hiểu được các lợi ích của môn thể thao đó và sẽ yêu thích thôi
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo cá nhân mình lợi ích của việc tập luyện bóng rổ là:Nâng cao sức mạnh và sự dẻo dai của cơ thể; Tránh nguy cơ béo phì; Thư giãn sau những giờ học căng thẳng; Rèn luyện tính đoàn kết và kỹ năng xã hội của bé. Nên ngoài các buổi học mình luôn khuyến khích con tham gia các hoạt động ngoại khóa để năng cao kỹ năng cũng như phát triển thể chất một cách đồng đều nhât!
    • MYZ
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,160 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Mình chọn đáp án 1
    Bóng rổ mà môn thể thao đòi hỏi thể lực tốt, nếu chơi được sẽ giúp bé năng động hơn, nhanh nhạy hơn, tăng chiều cao và đặc biệt tăng được sức dẻo dai của cơ thể. Điều này rất quan trọng để bé có thể hòa nhập vào bất cứ môi trường nào
    .......oooo0......................................
    .... ...(.....)....0oooo.........................
    .........\...(......(.....)....oo0......0oo....
    ... ......\._)......).../.....(...).....(...)........
    ....................(_./.......)_/......)_/........
    Bước cùng con trên mọi nẻo đường
    • MYZ
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,160 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Mà BTC và các mẹ cho mình hỏi là bé bao nhiêu tuổi thì mới nên tập bóng rổ nhỉ. Con trai mình 6t và cũng rất thích vận động
    .......oooo0......................................
    .... ...(.....)....0oooo.........................
    .........\...(......(.....)....oo0......0oo....
    ... ......\._)......).../.....(...).....(...)........
    ....................(_./.......)_/......)_/........
    Bước cùng con trên mọi nẻo đường
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy chơi bóng rổ các con sẽ có thể lực tốt, được vận động toàn thân, và cải thiện chiều cao rất tốt có đúng ko các mẹ?
  • Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9