Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giải bóng rổ Festival trường học TP.HCM – Cúp Milo 2014 trở lại với 120 đội tranh tài

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.48K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Các thành viên thân mến,

Ngày 17 tháng 5 đến 08 tháng 06 năm 2014 – Giải bóng rổ Festival trường học TP.HCM – Cúp MILO chính thức đánh dấu năm thứ 9 đồng hành cùng các tài năng bóng rổ bằng lễ khai mạc vào ngày 17/05/2014 tại Sân vận động Phú Thọ (Tp.HCM). Diễn ra trong 3 tuần liên tiếp từ 17/05 đến 08/06/2014, Giải bóng rổ Festival trường học TP.HCM – Cúp NESTLÉ MILO chào đón 120 đội tranh tài vô cùng sôi nổi trong một sân chơi thể thao lành mạnh giúp các em học sinh cân bằng với nhịp độ học tập đang ngày một cao hiện nay.

Năm thứ 9 đồng hành cùng các tài năng bóng rổ từ lứa tuổi tiểu học cơ sở đến trung học phổ thông, Giải bóng rổ Festival trường học TP.HCM đã chứng kiến sự đi lên cả về số lượng và chất lượng của các đội tham gia giải. Giải đấu năm nay đã thu hút được đến 120 đội cùng tranh tài ở đủ mọi lứa tuổi, bao gồm 79 đội Nam và 41 đội Nữ. Đây là một tín hiệu đáng mừng của bộ môn thể thao này khi đã thu hút được ngày càng nhiều các em học sinh nữ trong phong trào rèn luyện sức khỏe.

Với nhiều sự đổi mới trong chương trình dạy và học cho khối tiểu học, các em học sinh trong giai đoạn 6 – 12 tuổi đối mặt với khá nhiều áp lực trong thành tích học tập hiện nay. Những hoạt động ngoại khóa, hoạt động thể chất, thể thao lại càng trở nên quan trọng giúp các em lấy lại cân bằng. Việc rèn luyện thể thao không chỉ là một hoạt động thư giãn sau giờ học mà còn là nhân tố quan trọng ảnh hưởng không nhỏ đến sự phát triển về thể chất của các em. Một cơ thể khỏe mạnh, một tinh thần sảng khoái sẽ giúp các em tiếp thu kiến thức một cách tốt nhất. Bên cạnh đó, những môn thể thao đồng đội như bóng rổ cũng sẽ là nơi rèn luyện cho các em những bài học về sự đoàn kết, ý chí vươn lên dành chiến thắng.

“Chơi thể thao có rất nhiều lợi ích cho trẻ. Trẻ cần được vận động với cường độ từ trung bình đến cao khoảng 60 – 120 phút mỗi ngày để tăng trưởng tốt và khỏe mạnh. Chơi các môn đội nhóm còn giúp trẻ tự tin, tăng khả năng kết bạn, trẻ sẽ vui vẻ, thư giãn nhiều hơn sau những giờ học căng thẳng.” – TS BS Trần Thị Minh Hạnh – Phó Giám đốc Trung tâm Dinh dưỡng TP.HCM. chia sẻ.

Cầu thủ Triệu Hán Minh – một tài năng trẻ về bóng rổ của đội tuyển Saigon Heat (TP.HCM) cũng nhiệt tình ủng hộ những hoạt động thể thao học đường do NESTLÉ MILO khởi xướng. “Là một vận động viên bóng rổ chuyên nghiệp, Minh đã gắn bó với môn thể thao này từ bé và học được rất nhiều bài học giá trị về tinh thần đồng đội, ý chí quyết thắng cũng như thái độ rèn luyện bản thân không chỉ về sức khỏe và trong mọi mặt của cuộc sống.”

Sau 9 năm liên tiếp diễn ra, Giải bóng rổ Festival trường học TP.HCM – Cúp MILO đã đi xa hơn một hoạt động nòng cốt giúp phát hiện ra những tiềm năng thể thao cho đội tuyển thành phố. Đây đã trở thành một trong những sân chơi khởi động mùa hè đầy sôi nổi được các em học sinh và phụ huynh chờ đón vào mỗi tháng 5. NESTLÉ MILO đã hỗ trợ đồng phục, nón và giải thưởng cho toàn bộ giải đấu. Các trận đấu sẽ được diễn ra tại Sân vận động Phú Thọ - Số 1 Lữ Gia (Tp.HCM).

“Song hành cùng nhiều hoạt động thể thao sôi nổi được tổ chức hàng năm, Giải bóng rổ Festival trường học – Cúp NESTLÉ MILO được phát động và duy trì trong suốt 9 năm qua là nỗ lực bền bỉ động viên tinh thần yêu thể thao của các em, đặc biệt là niềm đam mê bóng rổ. NESTLÉ MILO luôn tin rằng sự phát triển toàn diện của trẻ bao gồm một trí tuệ minh mẫn và một cơ thể khỏe mạnh. Do đó chúng tôi hy vọng đây đã, đang và sẽ luôn là một nơi các em thiếu nhi được thư giãn sau giờ học căng thẳng tại trường và lấy lại năng lượng để tiếp thu kiến thức một cách tốt nhất.” – Ông Rashid Qureshi, Tổng Giám Đốc công ty Nestlé Việt Nam chia sẻ

Nhiều hoạt động bên lề khác đồng hành cùng các giải đấu thể thao do NESTLÉ MILO mang lại, truy cập website www.nestlemilo.com.vn hoặc www.facebook.com/milovietnam để cùng theo dõi.
    -----------------
    Vài nét về Nestlé

Hiện nay, không chỉ đứng đầu thế giới về thực phẩm và thức uống, Nestlé đang trở thành một Tập đoàn hàng đầu trong lĩnh vực Dinh Dưỡng, Sức Khỏe và Sống Khỏe. Với trụ sở đặt ở Thụy Sỹ, hiện Nestlé có hơn 500 nhà máy với khoảng 10,000 sản phẩm khác nhau cũng như khoảng 280,000 nhân viên trên khắp thế giới.

Vài nét về nhãn hiệu MILO

MILO là thức uống dinh dưỡng giàu năng lượng được nghiên cứu và phát triển đặc biệt tại Nestlé. MILO được chiết xuất từ các nguyên liệu tự nhiên như mầm lúa mạch nguyên cám, sữa, bột ca cao…được bổ sung nhiều vitamin và khoáng chất, cung cấp dưỡng chất cân bằng và đầy đủ, giúp trẻ từ 6-12 tuổi luôn tràn đầy năng lượng và mạnh khỏe.
    Hiện MILO đang là sản phẩm dẫn đầu thị trường tiêu thụ thức uống bổ dưỡng tại Việt Nam. Kể từ năm 2005, Nestlé đã thực hiện rất nhiều nghiên cứu nhằm làm tăng thành phần dinh dưỡng của MILO. Năm 2007, MILO đã không ngừng đổi mới sản phẩm và ra mắt người tiêu dùng Việt Nam hai dòng sản phẩm mới MILO Hi-Calcium và MILO Protomalt có hương vị thơm ngon đặc trưng, có tác dụng làm tăng chiều cao, giúp trẻ có đầy đủ năng lượng để theo duy trì tốt các giờ học dài ở trường.

Các thành viên hãy cùng bé tham gia sự kiện quan trọng này nhé.

Thân mến,

BTC_Milo
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,558 Bài viết

• 2,232 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bóng rổ sẽ giúp bé cao thêm đúng khong ạ? Hy vọng lớn lên con mình sẽ thích môn này.
    • 440 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Có mẹ nào đang ở "hiện trường" ko ạ?- share nhau hình ảnh khai mạc bóng rổ với ạ
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nghe mà mê quá, con trai mình biết tin này là thích lắm đâu, nghỉ hè rồi thưởng cho con đi xem chương trình con yêu thích thôi các mẹ ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 259 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

chương trình thường niên đây mà, năm nào mình cũng có mặt cổ vũ cho các cháu đây. có mặt tại sân xem mới biết tinh thần thi đấu mới fair play làm sao
    • 1,163 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng đấy mẹ nó ơi, con mình hồi nhỏ sợ lùn thế nên mình vừa cho con uống sữa vừa cho con ôtham gia thể thao đặc biệt là môn bóng rổ, con đam mê luôn. chơi bóng rổ giúp con cao lớn đấy nhưng khi chơi xong mẹ nên bổ sung năng lượng cho con vì lượng Kcal sẽ bị tiêu hao trong quá trình chơi. mình chọn milo cho con đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mehayquen Xem bài viết
    Bóng rổ sẽ giúp bé cao thêm đúng khong ạ? Hy vọng lớn lên con mình sẽ thích môn này.
    • 1,163 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ủng hộ giải bóng rổ cho các con đi các mẹ nó ơi. mình cũng thích xem thi bóng rổ nè
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 74 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

bóng rổ là môn thể thao giúp bé phát triển toàn diện cơ thể luôn đấy các mẹ ^^
    Sẽ có người cần em <3
    • 285 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái này hay nè, có thể cho các bé đi xem và học hỏi thêm nhiều điều hay, vui và hồi họp nữa
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    được nghỉ hè rồi các con thoải mái xem để thư giãn. con mình còn tham gia đội bóng rổ của ở nhà văn hoá đấy, thế nên háo hức lắm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruacon219 Xem bài viết
    Cái này hay nè, có thể cho các bé đi xem và học hỏi thêm nhiều điều hay, vui và hồi họp nữa
    • 1,163 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    giúp con năng động, cơ thể khoẻ mạnh, con tránh được bệnh béo phì. nếu có con được tham gia giải bóng rổ chắc mình hãnh diện lắm đấy. hiii
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nttngoc Xem bài viết
    bóng rổ là môn thể thao giúp bé phát triển toàn diện cơ thể luôn đấy các mẹ ^^
    • 6,251 Bài viết

• 4,461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghuongtk Xem bài viết
    đúng đấy mẹ nó ơi, con mình hồi nhỏ sợ lùn thế nên mình vừa cho con uống sữa vừa cho con ôtham gia thể thao đặc biệt là môn bóng rổ, con đam mê luôn. chơi bóng rổ giúp con cao lớn đấy nhưng khi chơi xong mẹ nên bổ sung năng lượng cho con vì lượng Kcal sẽ bị tiêu hao trong quá trình chơi. mình chọn milo cho con đấy
    Nhìn hình trên bao bì sản phẩm con cũng luôn ước ao con được cao lớn, khỏe mạnh như anh ở trong hình
    • 6,251 Bài viết

• 4,461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy là cúp milo đã tổ chức giải được 9 năm rồi. Thời gian trôi nhanh thật đấy. Bây giờ môn bóng rổ đã đi vào hầu hết các trường học của thành phố và trở thành môn thể thao rất được các con yêu thích.
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thích môn này là môn hoạt động chính của các con ấy, vẫn còn ít trường phổ biến môn này lắm. Mình cũng mong Milo sẽ tài trợ lâu dài và nhân rộng cả nước đến các trường học nữa
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Vậy là cúp milo đã tổ chức giải được 9 năm rồi. Thời gian trôi nhanh thật đấy. Bây giờ môn bóng rổ đã đi vào hầu hết các trường học của thành phố và trở thành môn thể thao rất được các con yêu thích.
    • 837 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình vừa mê bóng rổ, vừa thích uống milo. Chương trình này thật ý nghĩa, mong một ngày nào đó con trai mình sẽ nằm trong danh sách tham gia!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,301 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chương trình này hoành tráng quá, về nhà dẫn 2 anh em đi cổ vũ mới được!
    • 6,251 Bài viết

• 4,461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    mình thích môn này là môn hoạt động chính của các con ấy, vẫn còn ít trường phổ biến môn này lắm. Mình cũng mong Milo sẽ tài trợ lâu dài và nhân rộng cả nước đến các trường học nữa
    Theo mình biết thì ở thành phố mình môn bóng rổ này là được phổ biết nhất so với các tỉnh thành trong cả nước đấy. Chứ ở các thành phố khác, ngay cả Hà Nội, thủ đô của đất nước, môn bóng rổ còn xa lạ lắm ý. Mà đây là môn thể thao hiện đại nhưng rất thân thiện và rất phổ biến ở các nước, được các bạn trẻ yêu thích. Ở các nước khác còn có 1 môn rất thể thao gọi là "Bóng rổ đường phố" đó các mẹ ạ.
    • 6,251 Bài viết

• 4,461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hiện tại mình cũng mới chỉ cho con gái tập luyện theo môn Bóng rổ đường phố thôi. Dễ chơi và cũng dễ hiểu hơn nên con cũng thích lắm. Hi vọng sau này môn bóng này sẽ phổ biến hơn và được hầu hết các bạn trẻ ưa chuộng và tập luyện. Rất tốt cho sức khỏe và tinh thần của các con.
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uh thành phố mình là phổ biến môn bóng rổ đó. Mình cũng cho con tham gia từ nhỏ luôn đó. Các bé từ 6-7 tuổi đã có thể chơi bóng rổ, bóng đá được rồi nhé
    Theo mình biết thì ở thành phố mình môn bóng rổ này là được phổ biết nhất so với các tỉnh thành trong cả nước đấy. Chứ ở các thành phố khác, ngay cả Hà Nội, thủ đô của đất nước, môn bóng rổ còn xa lạ lắm ý. Mà đây là môn thể thao hiện đại nhưng rất thân thiện và rất phổ biến ở các nước, được các bạn trẻ yêu thích. Ở các nước khác còn có 1 môn rất thể thao gọi là "Bóng rổ đường phố" đó các mẹ ạ.
    • 1,163 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Phải xem mấy cái clip trên Milo với thích hơn cơ, con mình mê mẩn mỗi khi xem đấy. Chương trình giúp con học hỏi nhiều điều, con còn học cả cách chơi của các bạn trên video ấy
    Nhìn hình trên bao bì sản phẩm con cũng luôn ước ao con được cao lớn, khỏe mạnh như anh ở trong hình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4