TIN TÀI TRỢ.

Để chơi một môn thể thao năng động như bóng rổ trong vòng 1 tiếng, bạn có biết bé sẽ cần bao nhiêu năng lượng?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 7.52K Lượt đọc
  • 198 Trả lời

Xem Kết quả bình chọn: Để chơi một môn thể thao năng động như bóng rổ trong vòng 1 tiếng, bạn có biết

• 50kCal

0%
  • 88kCal

82.43%
  • 102Kcal

8.11%
  • Khác

9.46%

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mình còn thấy có mẹ trộn cả milo vào sữa bầu cho dễ uống nữa đấy. Mình thì thích uống milo để trong tủ lạnh ấy. chẹp chẹp ngon tuyệt cú mèo luôn
    Con em mua một lốc 4 hộp về, em mà không đem cất bớt là hai anh em uống liền tù tì hết veo luôn. Thích lắm!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhất là mùa hè pha sữa milo để vào tủ lạnh giải khát cực đã nhỉ. Mình cũng toàn pha sắn trước để khi con chơi thể thao về có cái uống đấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Con em mua một lốc 4 hộp về, em mà không đem cất bớt là hai anh em uống liền tù tì hết veo luôn. Thích lắm!
    • 821 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con em cũng vậy nè mẹ nó. Mua về lấy ra mỗi đứa một hộp thôi, còn lại cất không để con thấy nếu không uống xong lại đòi uống tiếp, uống hết mới chịu ngưng. Mà công nhận thiệt nha, Milo uống lạnh ngon gì đâu á, em đây có lúc còn ghiền nữa huống chi là con trẻ.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ nào có con giống nhà mình không?Mẹ mua milo về thế mà hôm trước hô sau đã hết vơi nửa. Hỏi ra con bảo các bạn trong đội bóng rổ cũng thích uống milo mẹ ah. Mẹ chỉ có biết khóc dở mếu dở thôi chứ biết làm sao bây giờ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dragonkid Xem bài viết
    Con em cũng vậy nè mẹ nó. Mua về lấy ra mỗi đứa một hộp thôi, còn lại cất không để con thấy nếu không uống xong lại đòi uống tiếp, uống hết mới chịu ngưng. Mà công nhận thiệt nha, Milo uống lạnh ngon gì đâu á, em đây có lúc còn ghiền nữa huống chi là con trẻ.
    • 102 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

con mình cũng thế, toàn bảo mẹ phải mua milo thôi. Mà mình cũng thích nhỉ? Mình nhớ hồi nhỏ mê lắm nhưng không có điều kiện uống như trẻ bây giờ. Duy nhất lần mẹ ốm, có người tới thăm cho một lọ milo, thế là mình ké...Đến giờ vẫn còn giữ cái hủ thủy tinh milo đó chứ.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chọn đáp án 2, 88KCal nhé.
    • 2,723 Bài viết

• 2,622 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    khi đi chơi thì mình mua lốc pha sẵn mang đi cho tiện, còn mùa đông thì mình hay mua lọ thủy tinh để thích uống ấm thì pha ấm uống rất ngon trong mùa đông và vừa tận dụng dùng được cái lọ thủy tinh đựng đồ rất yêu
    • 609 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mình còn thấy có mẹ trộn cả milo vào sữa bầu cho dễ uống nữa đấy. Mình thì thích uống milo để trong tủ lạnh ấy. chẹp chẹp ngon tuyệt cú mèo luôn
    nhờ Milo mà mình uống được mấy hộp sữa bầu đấy, pha lẫn cùng sữa bầu dễ uống mà lại rất ngon
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình lần mò kiểu gì mà mò lên Web của Neslt Milo đấy. Ham môn bóng rổ này lắm nên mới nghiền milo luôn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamconghoa Xem bài viết
    con mình cũng thế, toàn bảo mẹ phải mua milo thôi. Mà mình cũng thích nhỉ? Mình nhớ hồi nhỏ mê lắm nhưng không có điều kiện uống như trẻ bây giờ. Duy nhất lần mẹ ốm, có người tới thăm cho một lọ milo, thế là mình ké...Đến giờ vẫn còn giữ cái hủ thủy tinh milo đó chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Bây giờ mình mới biết sau khi vận động con tiêu hao nhiều kcal đến thế. Vậy mà buổi chiều cho con đi chơi thể thao về mình chỉ cho con tắm rồi chờ tới giờ cơm. Bây giờ mình phải thay đổi mới được. Cảm ơn các mẹ thông thái nha!
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vẫn còn kịp mà mẹ nó, nhưng chẳng biết bé nhà mẹ nó thế nào chứ bé nhà mình sau khi chơi thể thao về có thể uống tới 2 ly sữa đấy. Vận động nhiều tốn Kcal mà, nhiều khi thấy mồ hôi nhễ nhai, áo ướt đầm mồ hôi đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi heo nhua Xem bài viết
    Bây giờ mình mới biết sau khi vận động con tiêu hao nhiều kcal đến thế. Vậy mà buổi chiều cho con đi chơi thể thao về mình chỉ cho con tắm rồi chờ tới giờ cơm. Bây giờ mình phải thay đổi mới được. Cảm ơn các mẹ thông thái nha!
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đi chơi về mẹ cho con nghỉ ngơi, tắm rửa sạch sẽ và cho con uống 1 li Milo để bù đắp năng lượng tiêu hao, con uống xong sẽ khỏe ra ngay.
    • 2,723 Bài viết

• 2,622 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mỗi khi có vận động thì đều có lượng kcalo bị tiêu hao mà,tùy theo sự vận động ở hình thức nào mà lượng Kcalo mất đi nhiều hay ít.Sau quá trình vận động thì kết hợp chế độ ăn uống hợp lí để bù lại lượng năng lượng đã tiêu hao
    • 13 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

đáp án B
    • 1,421 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chơi thể thao là mang lại những lợi ích rõ rệt đối với thể chất của trẻ, không những thế còn giúp trẻ phát triển những kĩ năng, rèn luyện cho chúng những kĩ năng sống cần thiết để thành công trong tương lai. Nhưng các mẹ đừng quên cung cấp cho trẻ một chế độ dinh dưỡng đầy đủ và cân đối khi trẻ chơi thể thao nhé vì đó chính là một trong những cách " đầu tư" để con mình phát triển khỏe mạnh và hạnh phúc.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thực tế vận động tay chân như chơi thể thao thì tốn nhiều Kcal nhất phải không mẹ Vịt_xiem. Mình nghĩ nếu bản thân các thành viên trong gia đình chăm chỉ rèn luyện thể thao thì ta nên cân bằng bổ sung Kcal luôn để mọi người luôn khỏe mạnh
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Vit_Xiem_ Xem bài viết
    mỗi khi có vận động thì đều có lượng kcalo bị tiêu hao mà,tùy theo sự vận động ở hình thức nào mà lượng Kcalo mất đi nhiều hay ít.Sau quá trình vận động thì kết hợp chế độ ăn uống hợp lí để bù lại lượng năng lượng đã tiêu hao
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,650 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình xin chọn đap án B, 88 calo , trời ơi chương trình hay và nhiều thông tin bổ ích quá, cảm ơn milo đã cho mình thêm nhiều thông tin nuôi con trẻ
    • 284 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tham gia có trúng thưởng không các chị
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BongBong0813 Xem bài viết
    giai đoạn nào các con cũng cần bổ sung năng lượng các mẹ ah vì trẻ rất hiếu động nên trong quá trình hoạt động hàng ngày sẽ "tốn" nhiều năng lượng, cần bổ sung lại năng lượng bị tiêu hao cho con trong ngày bằng các chất dinh dưỡng nhiều calo kết hợp với chế độ ăn uống hợp lý để con phát triển tốt hơn
    Mỗi khi con vui chơi, chạy nhảy, chơi thể thao xong là lên nhà mà không có ai canh chừng là tu nước ừng ực ý. Con gái mà không có duyên chút nào hihi...
    Vậy nên khi con chơi ở nhà thì mình pha sẵn milo để ngăn mát. Còn nếu con đi chơi ở cung thẻ thao thì hoặc mình cho con uống hộp giấy, hoặc pha sẵn vào bình cho con xách theo. Không thôi nàng ý tu đẫy nước, ra mồ hôi lại thêm mệt ý.
    • MYZ
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,160 Bài viết

• 1,019 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_MILO Xem bài viết
    Chào các thành viên thân mến,

BTC_Milo mời các thành viên tham gia thảo luận và chia sẻ chủ đề: Năng lượng- Bé cần bao nhiêu là đủ?
    Với câu hỏi thứ 1: Để chơi một môn thể thao năng động như bóng rổ trong vòng 1 tiếng, bạn có biết bé sẽ cần bao nhiêu năng lượng?

1. 50kCal
    2. 88kCal
    3. 102Kcal
    4. Khác

Với hình thức lựa chon một/ nhiều đáp án của câu hỏi, thành viên Webtretho thảo luận chia sẻ với cộng đồng nhận định của bản thân về chủ đề và các câu hỏi để cùng nhau hiểu hơn về nhu cầu năng lượng mỗi ngày của bé.
    BTC hy vọng tao được sân chơi bổ ích cho thành viên
    Thân mến,
    BTC_Milo
    Mình chọn đáp án 2. 88Kcal
    .......oooo0......................................
    .... ...(.....)....0oooo.........................
    .........\...(......(.....)....oo0......0oo....
    ... ......\._)......).../.....(...).....(...)........
    ....................(_./.......)_/......)_/........
    Bước cùng con trên mọi nẻo đường