TIN TÀI TRỢ.

Để chơi một môn thể thao năng động như bóng rổ trong vòng 1 tiếng, bạn có biết bé sẽ cần bao nhiêu năng lượng?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 7.52K Lượt đọc
  • 198 Trả lời

Xem Kết quả bình chọn: Để chơi một môn thể thao năng động như bóng rổ trong vòng 1 tiếng, bạn có biết

• 50kCal

0%
  • 88kCal

82.43%
  • 102Kcal

8.11%
  • Khác

9.46%

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Chào các thành viên thân mến,

BTC_Milo mời các thành viên tham gia thảo luận và chia sẻ chủ đề: Năng lượng- Bé cần bao nhiêu là đủ?
    Với câu hỏi thứ 1: Để chơi một môn thể thao năng động như bóng rổ trong vòng 1 tiếng, bạn có biết bé sẽ cần bao nhiêu năng lượng?

1. 50kCal
    2. 88kCal
    3. 102Kcal
    4. Khác

Với hình thức lựa chon một/ nhiều đáp án của câu hỏi, thành viên Webtretho thảo luận chia sẻ với cộng đồng nhận định của bản thân về chủ đề và các câu hỏi để cùng nhau hiểu hơn về nhu cầu năng lượng mỗi ngày của bé.
    BTC hy vọng tao được sân chơi bổ ích cho thành viên
    Thân mến,
    BTC_Milo

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 440 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Mình chọn phương án khác, bởi thực sự mình chưa biết khi bé chơi 1 môn thể thao trong 1 tiếng thì bé sẽ cần bao nhiu năng lượng
    Có mẹ nào rành, chia sẻ với mình với. Nhiều lúc nghe mọi ng nói là ăn low kcal hả, hay bánh nước này kia nhiều kcal lắm, mà mình cứ đơ ra, chưa biết rõ kcal là thế nào?
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình xin chọn đáp án số 2 là 88KCal nhé. như vậy là năng lượng cần đủ thiết yếu cho hoạt động của bé rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 259 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

để chơi thể thao như bóng rổ trong vòng 1 tiếng con sẽ mất khoảng 88KCal.điêu này mình biết chính xác vì sau mỗi lần chơi mình thường cho con uống milo để bổ sung lượng Kcal bị mất nè
    • 1,136 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình chọn đáp án số 2, mình cũng giống mẹ thuygiang mình biết Milo rất quan tâm tới sức khoẻ và sự phát triển của trẻ vì 1 ly Milo có mức kCal là 88 đấy các mẹ ạ, có thể cung cấp đầy đủ cho bé yêu một năng lượng tốt nhất cho các trò chơi thể thao. ngoài ra các con có thể bổ sung năng lượng từ các thực phẩm khác
    • 284 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì đáp án B
    Vì thật sự là mình không biết con nó tiêu hao bao nhiêu, nhưng khi mình tìm hiểu thì thấy tiêu hao là 88KCal, nhiều thật các mẹ nhỉ. Nếu mà vận động vậy thì chắc là các bé sẽ không sợ bị béo phì nhỉ
    • 974 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Mình chọn 88Kcal, mình cũng biết qua tìm hiểu thôi, con trai rất năng động nên các món này mình đã cố gắn tìm hiểu thật kỷ để bổ sung cho con. Con trai mê Milo lắm lúc nào trong tủ lạnh cũng có, vì bế thích uống mát mát hơn là uống không.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chọn đáp án 2, 88KCal nhé. Con trai mình vận động nhiều và rất yêu thể thao. Theo mình biết thì có rất nhiều cách để bé thu nạp kCal, Milo là sự lượng chọn tối ưu và cũng là sở thích của con trẻ.
    • 827 Bài viết

• 547 Được cảm ơn

Mình chọn đáp án 2 vì theo mình biết bóng rổ giúp con phát triển chiều cao tối ưu và con phải vận động nhiều như chạy, nhảy vì vậy Milo sẽ giúp con bổ sung năng lượng này.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình mới đầu cũng không biết đâu nhưng rồi thấy nhiều lần con vui chơi xong đặc biệt là những trò vận động như bóng rổ, bóng đá thì thấy mồ hôi ướt đầm, mệt nên mình đã cho con uống milo để bổ sung Kcal bị hao hụt và mới được biết đấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruacon219 Xem bài viết
    Mình thì đáp án B
    Vì thật sự là mình không biết con nó tiêu hao bao nhiêu, nhưng khi mình tìm hiểu thì thấy tiêu hao là 88KCal, nhiều thật các mẹ nhỉ. Nếu mà vận động vậy thì chắc là các bé sẽ không sợ bị béo phì nhỉ
    • 102 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình chọn đáp án 2 là 88kCal
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có vẻ như các bé trai rất thích milo nhỉ, con trai mình cũng vậy mỗi lần chơi thể thao xong là tu liền một ly sữa milo mát mà mẹ pha sẵn từ trước. thấy con năng động chơi thể thao mẹ thấy rất vui vì con có sức khoẻ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthingochang2982 Xem bài viết
    Mình chọn 88Kcal, mình cũng biết qua tìm hiểu thôi, con trai rất năng động nên các món này mình đã cố gắn tìm hiểu thật kỷ để bổ sung cho con. Con trai mê Milo lắm lúc nào trong tủ lạnh cũng có, vì bế thích uống mát mát hơn là uống không.
    • 1,136 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy các mẹ nắm bắt lượng tiêu hao kcal của con giỏi thế, thế mới biết các mẹ tâm lý nha, quan tâm tới các con từng tý một. Thế mới thấy khi con vận động nhiều ta nên bổ sung Kcal đã tiêu hao các mẹ nhỉ
    • 1,478 Bài viết

• 1,312 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chọn phương án 2 vì khi con hoạt động thể thao như bóng rỗ trong vòng 1 tiếng thì năng lượng tiêu hao cũng chỉ tầm 88kcal thôi, vì thế bổ sung số kcal như thế là vừa đủ.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mamamimi2012 Xem bài viết
    Mình chọn phương án khác, bởi thực sự mình chưa biết khi bé chơi 1 môn thể thao trong 1 tiếng thì bé sẽ cần bao nhiu năng lượng
    Có mẹ nào rành, chia sẻ với mình với. Nhiều lúc nghe mọi ng nói là ăn low kcal hả, hay bánh nước này kia nhiều kcal lắm, mà mình cứ đơ ra, chưa biết rõ kcal là thế nào?
    Để chơi 1 môn thể thao trong vòng 1 tiếng thì bé sẽ cần khoảng 88kCal đó mẹ nó. Cao quá phải không? hihi... Thực sự là nhu cầu về lương kCal của các con cũng cao tương đương như của người lớn đó mẹ nó à.
    Vậy nên đáp án của mình cũng là đáp án B.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghuongtk Xem bài viết
    mình thấy các mẹ nắm bắt lượng tiêu hao kcal của con giỏi thế, thế mới biết các mẹ tâm lý nha, quan tâm tới các con từng tý một. Thế mới thấy khi con vận động nhiều ta nên bổ sung Kcal đã tiêu hao các mẹ nhỉ
    Đối với mình, việc phát triển thể chất của con rất chi là quan trọng, nhất là trong giai đoạn các con bước vào tuổi dậy thì (từ 9-13 tuổi). Vì vậy mình luôn cố gắng dành thời gian tìm hiểu các thông tin liên quan để chăm sóc con được tốt nhất.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giai đoạn này con có vẻ tiêu hao nhiều năng lượng khi hoạt động thế nên rất tốt nếu mẹ chăm sóc tỉ mỉ cho con, lo lắng cho con từ bữa ăn giấc ngủ. Sức khỏe là vàng mà. Con tham gia nhiều hoạt động không những giúp con khỏe mà con còn năng động, hoạt bát. Đúng như mẹ Chip nói lượng tiêu hao năng lượng của con giống như người lớn nên việc nạp thêm năng lượng bị thiếu hụt cho con là rất cần thiết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip_270308 Xem bài viết
    Đối với mình, việc phát triển thể chất của con rất chi là quan trọng, nhất là trong giai đoạn các con bước vào tuổi dậy thì (từ 9-13 tuổi). Vì vậy mình luôn cố gắng dành thời gian tìm hiểu các thông tin liên quan để chăm sóc con được tốt nhất.
    • 1,272 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Ôi, mình cứ như là sáng mắt ra ấy. Ngày nào cũng pha Milo cho con uống mà lại chả khi nào để ý xem thành phần năng lượng đối với 1 túi gói là thế nào nữa. Mẹ như mình vô tâm quá ha. Chỉ biết là con thích là chiều thôi hà. Mình cũng không ngờ là 1 tiếng vui chơi của con cũng hao năng lượng dữ ha. Cứ nghĩ con uống Milo đơn giản là do con thích thôi. Nhiều khi còn nói con hay là bớt uống đi để đến giờ cơm ăn được nhiều cơm. hic... mình phải chịu khó tìm hiểu hơn thôi.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Junny ơi, thành phần milo có nhiều năng lượng, thế nên nếu mẹ quan tâm sau giờ chơi của con mẹ nạp lượng năng lượng thiếu hụt Kcal ấy. Con mình vẫn uống milo nên mình biết lượng hao hụt Kcal của con sau giờ hoạt động giống như người lớn nè.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Junny Xem bài viết
    Ôi, mình cứ như là sáng mắt ra ấy. Ngày nào cũng pha Milo cho con uống mà lại chả khi nào để ý xem thành phần năng lượng đối với 1 túi gói là thế nào nữa. Mẹ như mình vô tâm quá ha. Chỉ biết là con thích là chiều thôi hà. Mình cũng không ngờ là 1 tiếng vui chơi của con cũng hao năng lượng dữ ha. Cứ nghĩ con uống Milo đơn giản là do con thích thôi. Nhiều khi còn nói con hay là bớt uống đi để đến giờ cơm ăn được nhiều cơm. hic... mình phải chịu khó tìm hiểu hơn thôi.
    • 829 Bài viết

• 296 Được cảm ơn

Mình xin chọn đáp án thứ hai. Con bé nhà mình rất thích trò chơi này. Chơi xong bé lại được uống MILO nữa. Như vậy bé rất thích lắm ạ.