TIN TÀI TRỢ.

Thay đổi trọng lượng khi thay đổi sữa.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.18K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có người bạn hỏi mình rằng: mấy tháng đầu có thai tớ uống sữa ngày 2 ly và ăn uống tốt, không nghén mà sao tớ không tăng được lạng nào, nghe mấy mẹ mách liền chuyển sang Anmum Materna được 1 tháng thì đến hẹn đi khám, BS bảo có khá hơn về cân nặng, cố gắng phát huy cho con khỏe nhé. Không biết có phải do tớ đổi sữa không, thành phần sữa có gì khác không, hay là tớ dùng loại sữa mới này hấp thu tốt nhỉ? Mừng ghê vậy đó.
    Có mom nào giống trường hợp bạn mình không nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cũng có thể là như vậy,bạn ý hợp với Anmum hoặc do tháng đầu chưa hấp thụ được. vấn đề này có nhiều nguyên nhân lắm thấy Anmum hợp rồi thì bạn ấy nên duy trì uống cho tốt là được
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

có vẻ bạn hợp với sữa Anmum nhỉ, nếu tăng cân tốt như vậy thì mẹ nó nên duy trì dùng sữa Anmum thường xuyên nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,130 Bài viết

• 2,086 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sự hấp thụ của sữa vào cơ thể bé càng lớn sẽ càng nhiều theo chu kỳ của thai nhi đấy, Khi uống sữa Anmum cơ thể mẹ hấp thụ khi con mới hình thành để nuôi thai nhi, khi lớn lên chút thì thai nhi sẽ hấp thụ dinh dưỡng từ cơ thể mẹ nhiều hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    cũng có thể là như vậy,bạn ý hợp với Anmum hoặc do tháng đầu chưa hấp thụ được. vấn đề này có nhiều nguyên nhân lắm thấy Anmum hợp rồi thì bạn ấy nên duy trì uống cho tốt là được
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    có vẻ bạn hợp với sữa Anmum nhỉ, nếu tăng cân tốt như vậy thì mẹ nó nên duy trì dùng sữa Anmum thường xuyên nhé
    Thanks 2 mom nhiều, bạn ấy uống ngon và rất ok nên vẫn dùng loại đó luôn. Thấy có vẻ hợp với Anmum, uống mát, không bón, ít béo và mùi vị dễ chịu, thơm thơm.
    • 9,749 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anmum thật tuyệt vời phải không mẹ Bon. Mình cũng rất hài lòng với Anmum đây. Những tháng ngày hạnh phúc khi con lớn khôn thật tuyệt vời phải không? Yêu con và yêu Anmum. cảm ơn Anmum đã đồng hành cùng 2 mẹ con mình
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MEBONSURI Xem bài viết
    Thanks 2 mom nhiều, bạn ấy uống ngon và rất ok nên vẫn dùng loại đó luôn. Thấy có vẻ hợp với Anmum, uống mát, không bón, ít béo và mùi vị dễ chịu, thơm thơm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu cơ thể mình hợp với sữa nào, thì nó sẽ làm cho mình hấp thu tốt hơn, ăn uống được nhiều hơn, các cơn nghén sẽ lui dần và làm cho mẹ đỡ mệt hơn, thai nhi sẽ được khỏe hơn
    • 3,471 Bài viết

• 1,402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng có khi uống sữa Annum làm giảm triệu chứng nghén nên bạn ăn tốt hơn, nên lên cân tốt. Tuy nhiên từ kinh nghiệm của mình thì việc lên cân trong quá trình mang thai cũng cần kiểm soát nhé. Uống Annum ngày 2 ly là ổn đó bạn, rất nhiều mom chia sẻ điều này.
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có khi vị sữa Anmum dễ uống nên mẹ nó có thể ăn ngon miệng hơn cũng nên, cứ phát huy tiếp tục nhen mẹ nó. Ngoài ra nên ăn nhiều rau xanh và trái cây nữa mẹ nó nhé. Mình đang theo chế độ ăn uống này và vẫn rất ok mấy tháng đầu nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có người bạn hỏi mình rằng: mấy tháng đầu có thai tớ uống sữa ngày 2 ly và ăn uống tốt, không nghén mà sao tớ không tăng được lạng nào, nghe mấy mẹ mách liền chuyển sang Anmum Materna được 1 tháng thì đến hẹn đi khám, BS bảo có khá hơn về cân nặng, cố gắng phát huy cho con khỏe nhé. Không biết có phải do tớ đổi sữa không, thành phần sữa có gì khác không, hay là tớ dùng loại sữa mới này hấp thu tốt nhỉ? Mừng ghê vậy đó.
    Vậy là cơ thể của mẹ nó hợp với sữa Anmum này đó, tốt quá, cố gắng duy trì nhé. Em mình cũng đang chuyển sang sữa này, chưa đi khám lại nên chưa biết sao, nhưng cái được thấy rõ nhất al2 mẹ uống sữa này vào mà không bị nôn ọe như trước nữa, mừng quá trời luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,291 Bài viết

• 1,753 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Có khi vị sữa Anmum dễ uống nên mẹ nó có thể ăn ngon miệng hơn cũng nên, cứ phát huy tiếp tục nhen mẹ nó. Ngoài ra nên ăn nhiều rau xanh và trái cây nữa mẹ nó nhé. Mình đang theo chế độ ăn uống này và vẫn rất ok mấy tháng đầu nè.
    Hồi mình mới có bầu cũng thấy ngại phải uống sữa ghê, vì có những loại sữa bầu uống một thời gian hay bị táo bón, Nhưng với Anmum thì mình không bị điều đó, mình cứ uống ngày 2 cốc đều đều và cảm nhận được vị sữa thơm, mát và không có hiện tượng táo bón như hồi mang bầu bé đầu tiên!
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quan0503 Xem bài viết
    Vậy là cơ thể của mẹ nó hợp với sữa Anmum này đó, tốt quá, cố gắng duy trì nhé. Em mình cũng đang chuyển sang sữa này, chưa đi khám lại nên chưa biết sao, nhưng cái được thấy rõ nhất al2 mẹ uống sữa này vào mà không bị nôn ọe như trước nữa, mừng quá trời luôn.
    Mình cũng vậy nè, lần này có bầu là không do dự nữa, chọn ngay Anmum mà uống, trộm vía hơn 4 tháng rồi khỏa re luôn nè
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,078 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Mình cũng vậy nè, lần này có bầu là không do dự nữa, chọn ngay Anmum mà uống, trộm vía hơn 4 tháng rồi khỏa re luôn nè
    Thế là bạn hợp sữa Anmum rồi đấy, cứ uống đều đặn đến khi sinh bé yêu, sau này trong quá trình nuôi con bú mình vẫn bổ sung sữa bầu mỗi ngày để người mẹ phục hồi sức khỏe sau sinh nhé. Rất nhiều mẹ bầu uống sữa bầu sau khi sinh đều rất khỏe mạnh, con bú mẹ cũng có sức đề kháng tốt nữa đó!
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng mẹ nó nhé. Nói vậy thì chắc là mẹ nó hợp với sữa Anmum Materna này rùi đó. Sữa này cũng dễ uống mà. Ngày trước bầu mình cũng dùng sữa này đấy.
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Hồi mình mới có bầu cũng thấy ngại phải uống sữa ghê, vì có những loại sữa bầu uống một thời gian hay bị táo bón, Nhưng với Anmum thì mình không bị điều đó, mình cứ uống ngày 2 cốc đều đều và cảm nhận được vị sữa thơm, mát và không có hiện tượng táo bón như hồi mang bầu bé đầu tiên!
    Mẹ này nói chuẩn nè. Ngày trước mình bầu thực sự là rất khó uống sữa. Cũng thử các loại rùi may sao có chị cùng cơ quan cũng mách cho sữa Anmum này nên mình cũng thử và rất ok. Mình thấy uống sữa này có vẻ mát hơn các sữa kia sao ý vì con mình sinh ra da dẻ cũng trắng trẻo và mát da mát thịt lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,414 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Đúng là sữa Anmum rất được mọi người tin tưởng để uống mỗi ngày. Mình thấy sữa này được các mẹ tin dùng bởi vì nó giúp giảm nguy cơ khiếm khuyết ống thần kinh ở thai nhi và ngăn ngừa thiếu máu ở mẹ.Đây là yếu tố quan trọng khiến các mẹ thích uống sữa này để em bé phát triển toàn diện nhất!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 660 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dbk1 Xem bài viết
    Đúng là sữa Anmum rất được mọi người tin tưởng để uống mỗi ngày. Mình thấy sữa này được các mẹ tin dùng bởi vì nó giúp giảm nguy cơ khiếm khuyết ống thần kinh ở thai nhi và ngăn ngừa thiếu máu ở mẹ.Đây là yếu tố quan trọng khiến các mẹ thích uống sữa này để em bé phát triển toàn diện nhất!
    Anmum Materna™ hiện có 2 hương vị Vanilla và Chocolate thơm ngon, dễ uống lắm. Từ tháng thứ 6 càng cần phải bổ sung dinh dưỡng cho bé để tránh các bệnh về xương, nhất là chứng gù bẩm sinh. Mình chỉ uống được Vani chứ còn Chocola thì ít uống hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xingrong01 Xem bài viết
    Anmum Materna™ hiện có 2 hương vị Vanilla và Chocolate thơm ngon, dễ uống lắm. Từ tháng thứ 6 càng cần phải bổ sung dinh dưỡng cho bé để tránh các bệnh về xương, nhất là chứng gù bẩm sinh. Mình chỉ uống được Vani chứ còn Chocola thì ít uống hơn.
    Thật ra nếu uống được thời gian từ tháng thứ 3 trở đi thì càng tốt, bởi vì bắt đầu thời gian này là thai nhi bắt đầu bám chắc vào tử cung, cần nhiều chất dinh dưỡng từ cơ thể người mẹ để lớn nhanh, hình thành các bộ phận quan trọng nên mẹ bổ sung Anmum sớm thì càng làm cho cơ thể mình khỏe mạnh và đầy đủ chất nuôi thai nhi.
    • 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể do Anmum Materna ko có cảm giác đầy bụng nên bạn ấy ăn được nhiều hơn hoặc do cơ địa bạn ấy hợp với thành phần của sữa hoặc do thai nhi mấy tháng đầu chưa phát triển nhanh....Nói chung là nhiều lí do nhưng như vậy là tốt thì cứ phát huy thôi.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 579 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi, Anmum tình yêu của em đây rùi. hihi. Em kể cho các chị nghe chuyện hồi em mang bầu nhé. Bắt đầu có bầu, chồng em đi mua cho em 3 hộp sữa, mà mỗi hộp là một loại khác nhau nhé. hic. Bảo là để em thử xem uống được loại nào thì uống, loại nào ko uống được có thể đem thanh lý hoặc mang cho. Kết quả là cả 3 loại đó em đều ko uống được. Hôm sau vào viện khám thai, có mấy mẹ uống được loại đó nên em thanh lý rẻ lại cho họ. Tối về chồng em mang ngay hộp Anmum về. Nhìn thấy lạ quá mà em cũng ko thich sữa bầu nên bảo em ko uống nữa đâu anh đừng mua. Nhưng chồng em kiên trì pha sữa cho em uống thử. Cũng rất bất ngờ là em thử lại uống được luôn. hihi. Sau đó chồng em mới bảo được các chị ở cơ quan mách cho mới biết loại sữa bầu này bầu dễ uống. hehe. Iu thế cơ chứ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2