TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ uống sữa bầu Anmum vào lúc nào trong ngày?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.9K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,291 Bài viết

• 1,753 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình đi làm ban ngày, nên mình hay uống sữa bầu Anmum vào buổi sáng và buổi tối. Nhưng nhiều người bảo mình rằng nên uống sữa bầu vào buổi sáng và buổi chiều mới hấp thụ được nhiều dưỡng chất. Còn uống tối gần giờ đi ngủ quá sẽ gây đầy bụng, nhưng mình thấy không bị đầy bụng chút nào khi uống Anmum. Các mẹ có ý kiến thế nào về vấn đề này!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,435 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy hợp[ lý nhất là uống mỗi ngày 2 ly sữa bầu vào buổi sáng và buổi tối trước khi ngủ. Sáng thì ình có thể uống sữa lành lạnh nhưng tối là ly sữa ấm. Mình thích pha sữa xong, để tủ lạnh cho lạnh lạnh rồi uống không bị ngán. Nói chugn cứ uống lúc nào mà mình thấy phù hợp với cơ thể là được rồi. Bà chị đông nghiệp toàn uống lúc 3h chiều không àh.
    • 1,808 Bài viết

• 1,010 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uống sáng và tối là tốt nhất, vì tối trước khi đi ngủ mình uống ly sữa ấm sẽ làm cho mình dễ ngủ hơn. Còn siêng nữa thì chị uống thêm cữ trưa cũng được.
    • 1,435 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    Uống sáng và tối là tốt nhất, vì tối trước khi đi ngủ mình uống ly sữa ấm sẽ làm cho mình dễ ngủ hơn. Còn siêng nữa thì chị uống thêm cữ trưa cũng được.
    sữa mà, có thể uống thêm cữ cũng được, đâu có ảnh hưởng gì đâu. Nếu uống sữa nhiều, mình có thể giảm lượng thức ăn khác trong ngày cũng được mà. 1 ly Anmum cũng bổ sung được nhiều dưỡng chất cho thai nhi lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,995 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thích uống sữa vào buổi sáng và buổi tối trước khi ngủ, chiều thì có khi uống có khi không uống, nhưng duy trì 2 ly 1 ngày là tốt nhất.
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sáng mẹ nó đây vệ sinh xong pha ly sữa uống trước đi, sau đó đến chổ làm rồi mình ăn sáng sau, mình thường làm như vậy đó. Chiều tối trước khi đi ngủ nên uống 1 ly nữa, sẽ rất tốt cho 2 mẹ con và làm cho mình dễ ngủ khi uống ly sữa ấm nữa đấy.
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tối trước khi mình đi ngủ khoảng nữa tiếng uống cũng không sao mà mẹ nó. Mình thì cứ sáng 1 ly, tối một ly điều đặn mỗi ngày. Anmum dễ uống nên thấy rất dễ chịu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,078 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Tối trước khi mình đi ngủ khoảng nữa tiếng uống cũng không sao mà mẹ nó. Mình thì cứ sáng 1 ly, tối một ly điều đặn mỗi ngày. Anmum dễ uống nên thấy rất dễ chịu.
    Buổi sáng uống sữa bầu thì tuyệt vời rồi, nhưng nếu chiều không có thời gian uống thì có thể uống vào buổi tối trước lúc đi ngủ 2 tiếng đồng hồ là được. Sữa Anmum uống dễ tiêu hóa nên không có hiện tượng đầy bụng khi uống buổi tối đâu, các mẹ cứ thử uống xem nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,291 Bài viết

• 1,753 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Mình thì thường uống sữa bữa tối vào lúc 8h, sau đó đến 10 giờ đi ngủ là vừa, nhưng có hôm bận hoặc quên nên uống muộn hơn, nhưng mình thấy uống sữa Anmum dù có uống muộn hơn một chút cũng không thấy đầy bụng lúc đi ngủ vì sữa rất dễ tiêu, dễ uống!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,414 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi boxiong Xem bài viết
    Buổi sáng uống sữa bầu thì tuyệt vời rồi, nhưng nếu chiều không có thời gian uống thì có thể uống vào buổi tối trước lúc đi ngủ 2 tiếng đồng hồ là được. Sữa Anmum uống dễ tiêu hóa nên không có hiện tượng đầy bụng khi uống buổi tối đâu, các mẹ cứ thử uống xem nhé!
    Uống sữa bầu vào buổi sáng mình thấy dễ uống nhất, có điều các mẹ đi làm phải mang hộp sữa đến văn phòng rồi pha vào bữa phụ buổi sáng rồi uống. Mấy chị ở cơ quan mình cũng đều mang sữa đến uống cả sáng lẫn chiều, mình nghĩ nếu tranh thủ uống sữa ở cơ quan thì về nhà mình không cần phải uống buổi tối nữa!
    • 1,539 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi dbk1 Xem bài viết
    Uống sữa bầu vào buổi sáng mình thấy dễ uống nhất, có điều các mẹ đi làm phải mang hộp sữa đến văn phòng rồi pha vào bữa phụ buổi sáng rồi uống. Mấy chị ở cơ quan mình cũng đều mang sữa đến uống cả sáng lẫn chiều, mình nghĩ nếu tranh thủ uống sữa ở cơ quan thì về nhà mình không cần phải uống buổi tối nữa!
    Hồi mình mang bầu bé Tôm cũng uống sữa bầu vào thời gian ở cơ quan ngày 2 lần, tối về sẽ tẩm bổ những món khác. Con bây giờ uống Anmum dù có uống muộn một chút cũng không sao vì Anmum rất dễ uống và uống cũng dễ tiêu, mong rằng uống sữa Anmum mỗi ngày sẽ cho hai mẹ con mình cùng khỏe mạnh!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Mình thì lại chỉ uống được vào buổi sáng sau khi ăn sáng và buổi chiều sau 2h lúc chuẩn bị ăn xế và tối trước khi đi ngủ. Và phải uống nóng mới được. Mình mà để bụng bói là nghe mùi ói liền.
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    9h sáng và 9h tối theo mình là thời gian lý tưởng nhất đc uống sữa bầu. Khi đó là lúc ko no quá cũng ko đói quá. Rất dễ uống.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Em gái mình thì uống lúc nào cũng được, ngộ hen. Mình nghĩ uống vào lúc nào thì tùy mỗi người, nhưng đừng lười uống là được rồi. Nhiều khi bận đi công tác, mình quên uống 1 buổi mà thấy nôn nao cồn cào và thèm thèm thế nào í.