Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường MN tư thục 1-6 (SG)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.1K Lượt đọc
  • 290 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Ngày mai là Biteo lên đường nhập ngũ, không biết có mẹ nào đã gởi con ở trường mầm non 1/6 chỉ cho mình kinh nghiệm với !
    Mình rất cần gấp !
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

biteo1-1biteo2-1biteo3-1biteo4-1biteo5-1

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Be' nha` mi`nh hom nay cung moi nhap ngu~. Be' học trường tư thục Bé yêu ở Tân Bình (học phí mắc gần bằng trường Lan Anh).

Sáng nay cho be' di học ma` mi`nh lo qua' chừng. BÀ ngọai dặn phải thắp hương, hoa quả, cúng "khai tâm" cho be', AX thì xem ngày có tốt không (chỉ là không trùng vào ngày lẻ... (âm lịch)) Mình thì thêu áo cho bé, chuẩn bị áo quần và có 1 quyết định mà bây giời mình rất hài lòng. Đó là cho be' mang theo chu' lừa bằng bông mà bé vẫn chơi hàng ngày vào lớp. Trưa nay, mình ghé trường thấy bé ôm chú llừa ngủ mà thấy thương. Cô giáo nói bé ít khóc, ngoan. Mình mừng ghê vì trước nay, 2 vợ chồng mình cứ bàn đưa con đi nhà trẻ nhưng cứ sợ đủ thứ nên lại thôi, bây giờ thì mọi việc có vẻ đỡ lo hơn. À mình cũng khôngnấn ná ở lại với bé lâu 9âu, đưa bé cho cô là cô giáo bế lên lớp liền, mình chỉ ở lại để em bé có khóc không và lén nhìn bé từ xa thôi.

Hơi lạc đề bạn nhỉ, nhưng vì mừng quá nên muốn chia xẻ với mọi người thôi.
    Tất cả vì đàn con thân yêu!
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình cũng đã cho Biteo đi hôm thứ 7 vừa rồi để lấy ngày, cho gặp may mắn. Chuẩn bị đầy đủ mọi thứ rồi, nhưng trưa nay về chơi "chi chi chành chành" với con vẫn thấy thương thương thế nào ấy
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng vậy, lo va thương cho con qua'. Be' nhà mình được 17 tháng rồi, nhưng khó ăn quá. Sáng nay đưa con đi học mà lo quá, rơm rớm nước mắt mấy lần. Mình và AX cùng đưa bé đi học; hai vợ chồng đưa con vào lớp rồi cùng đi ăn sáng, và đi làm. CẢ quãng đường chẳng ai nói nhau câu nào, đến tiêm ăn mình hỏi AX "anh có lo không?", AX no'1 "nhiều lắm", thế là mình không hiểu nước mắt mình từ đâu ra mà cứ thế chực trào ra... Bây giờ đi làm mà cứ nghĩ tới con trong lớp thôi, mong tới giờ đón bé về và lo ngày mai bé phản ứng không chịu đến lớp.... Lo đủ thứ bạn ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 328 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em cũng định cho cuDo đi học nên đọc chủ đề này em cũng thấy rớm nước mắt. Nghĩ con đến lớp trong những ngày đầu tiên cái gì cũng lạ mà thấy thương.
    Hôm trước cho nó đi đến nhà trẻ để chơi nhưng nó không thích vào lớp mà chỉ thích chơi ngoài sân thôi. Không biết tuần sau đi học sẽ như thế nào, lo và thương quá các mẹ ơi.
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Sáng nay, chuẩn bị tâm lý quá trời luôn. Vậy mà xuống xe một cái là Biteo nhào theo bạn. Chẳng thèm để ý đến mẹ gì cả, làm mình cảm thấy tủi thân gì đâu Tưởng đâu phải mất nữa tiếng dặn dò con, ai dè chưa đến 10 phút. Buồn quá trời luôn.
    Nhưng đến 9h, thì cu cậu bắt đầu khóc và bắt cô giáo bế suốt. Hy vọng tình hình sẽ được cải thiện hơn vào buổi chiều

• Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

trường 1/6 NKKN thì mẹ cu Sam nghe khen chê đủ kiểu hết, nhưng tóm tắt lại là nếu những ai chỉ quan tâm xem con có được ăn no, ngủ yên hay không thì ok, nhưng nếu những người khó tính muốn là phải có phương pháp giáo dục trực quan gì đấy, hoặc nề nếp 1 chút thì hình như không hài lòng lắm...

cho con đi học là vậy đó, cái gì cũng tương đối thôi chứ đòi hỏi perfect thì không có đâu, hoạ chăng là mecuabiteo & mẹ cu Sam bàn bạc lại vấn đề mở nhà trẻ chất lượng cao có webcam cho các mẹ xem con mình mọi lúc mọi nơi thì hoạ may là đạt được chữ "perfect", ha ha ha !!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 235 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Me cubiteo oi,

Cubiteo hôm nay đi học sao rồi, còn khóc nhiều không? con mà không khóc thì phải mừng chứ, sao lại tủi thân !

Vì các bé còn nhỏ quá, nên mình cũng chỉ mong con được ăn uống đầy đủ, ngoan ngoãn là mừng rồi.
    Còn về học hành thì không biết các lớp cháo, cơm nát thì sao chứ từ lớp mầm trở đi, kể cả trường tư thục cũng có chương trình dạy theo sở giáo dục đó chứ.
    Mình thấy chương trình rất hay, nào là bé với môi trường xung quanh, cây lá hoa cỏ, các con thú - nào là TP. HCM ở đâu, như thế nào , và Hà nội là thủ đô... - còn toán thì nhận biết cao hơn , thấp hơn, bé hơn, đằng trước, đằng sau, hình tròn, vuông... văn học thì đọc các bài thơ Yêu mẹ, gấu qua cầu.... rồi nào là vẽ theo ý thích, dán hình, tô màu, nặn đất , xếp hình......

Hình như bây giờ học nhiều hơn cái thời của mình hay sao ấy , lúc nhỏ mình cũng có đi học mẫu giáo đó chứ, vậy mà lớp 3 hay 4 gì đó , hỏi hình vuông, hình tam giác mà mình lại không biết , ấn tượng đến tận bây giờ....

Nghe mẹ Cu Sam có ý tưởng mở trường mầm non, sao lâu quá chưa thấy động đậy gì hết vậy ? có gì thì mỗi mẹ sẽ giúp một tay chứ gì đâu mà lo !

BICH THUY
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ cu Sam ơi, chắc chị em mình sẽ bàn vấn đề này, để dành cho tập 2 quá

• 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hôm qua, chắc là do chưa biết nên ngoan lắm. Hôm nay thì quậy quá trời luôn, khóc um xùm, còn không chịu ăn nữa. Chắc chết quá !

• 63 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Be' Su nhà em thì đi học được 3 hôm rồi. Hôm nay đi học, khi mẹ đưa cho cô giáo bồng thì bé khóc to, nhiều hơn hôm qua và tối qua thì đeo mẹ hơn tối đầu tiên đi học.... Chắc là giống em biteo đây mà... Nhưng may là bé ăn uống tốt hơn cả sự mong đợi của mẹ Đấy là theo cô giáo báo cáo: 3 bình sữa 300ml/bình (cô đút muỗng) và 3 tô cháo, yaour, hoa quả.... Nếu đúng như thế thì mình mừng ghê lắm... vì trước nay béăn ít hơn vậy nhiều lắm. Nhưng chắc phải đợi 1 tháng rồi mới biết đượckết quả.

Mình đã phần nào bớt lo nhưng vẫn còn lo nhiều lắm. Mình dự tính thứ 7 này nghỉ làm sẽ lén đến thăm bé vào giờ ăn xem sao, mấy hôm nay mình ghé vào xem bé buổii trưa nhưng tòan nhằm vào giờ ngủ trưa thôi.

Mong sao biteo và bé Su của mình mau thích nghi với môi trường mới.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 955 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Đừng vội nản Ninh à, mới 1 vài ngày thôi mà!! Có đứa phải cả tuần mới quen, có đứa khó hơn thì cả tháng mới ổn !!! Thời gian đầu phải chấp nhận con ăn ít, ngủ ít, khóc lóc, quấy phá, dằn vặt, cấu xé... đủ kiểu hết em à!!! Đã quyết tâm cho con đi trẻ thì phải cố gắng cứng rắn lên. Đến khi bé quen Cô, quen với việc phải đi học mỗi ngày rồi thì sẽ khoẻ thôi !!!

Can đảm lên Mecubiteo ơi !!!
    MBKB (T/P HCM)
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Em sẽ cố gắng, nhưng mà xót con quá chẳng làm được việc gì cả

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 278 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

chịu khó đi mẹ teo. tháng đầu con mình phải như thế thôi. nhưng khi đón về phải quan sát kĩ coi người của bé nghen, lớp nhiều khi có bé đang mọc răng hứng chí lên cắn , hay là các bé chơi sơ ý này kia để lại thương tích trên người con mình cô đâu có quản lý hết. thành ra phải kiểm tra kịp thời báo cho cô biết.
    me yeu con !
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 414 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Hai vợ chồng KY đã đến ngắm nghía thử trường này rồi: cơ sở vật chất được, nhưng hơi cũ. Không thích nhất là cái cảnh buổi trưa (lúc đó khoảng 10h30) các cô ở tầng trệt cho bé ngồi trên ghế la liệt ngoài hiên ăn cơm, vừa nóng vừa nắng! Mà bàn ghế ăn thì cũ và không được sạch lắm !
    Còn trên lầu thì nghe có 1 bé kêu khóc cực kì thảm thiết, cô giáo hơi lớn tiếng, không biết là với bé đó hay là với bé khác. Cô hiệu trưởng giải thích là do bé này mới nhập học chưa quen!
    Chế độ ăn uống, ngủ nghỉ... tương tự các trường tư thục khác.
    Giá cả 1.2 triệu/tháng thì phải?
    ưu điểm của trường là nằm trong hẻm cụt, ít bụi đưòng và an toàn khi đưa đón bé hơn trường mặt tiền.
    Cách nhanh nhất để đánh mất tình yêu là hãy bóp chặt lấy nó
    Còn muốn giữ mãi tình yêu thì hãy chắp cho nó đôi cánh tự do
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Đúng là CSVC ở đây cũ, đồ chơi cũng cũ lắm. Giá là 1tr4/1tháng. Nhưng cô giáorất nhiệt tình. Biteo khóc thảm lắm (mình biết tính hắn quá mà), đã vậy ngủ thì phải nằm trên ngực cô mới chịu ngủ. Cô mà bỏ xuống đất là khóc liền, đeo cô như đỉa vậy :evil: Mà cô giáo cũng kiên nhẫn lắm.
    Mong sao Biteo chịu làm wen với các bạn

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trường tư thục Bé Yêu nằm trên đường nào vậy Mẹ bé Quỳnh Chi ơi , mình cũng băn khoăn vụ này cả nửa năm nay chưa dám gửi con đi học đây
    Chip - Tom --> Sức sống mới
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,165 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

me chip ơi, cái link nay post hết các trường nè. Mẹ chip tìm đi nhé

http://www.hcm.edu.vn/truong/truong-index1.htm
    • 1,566 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Từ hôm thứ 4 đến giờ, đến trưa hắn quậy quá, cô giáo chịu không nổi, phải nhờ mình lên cho bú tí. Bú xong thì chịu đi ngủ và chơi bình thường. Nhưng vẫn khóc mỗi khi đến lớp, làm em chịu không nổi

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 556 Bài viết

• 135 Được cảm ơn

Ninh ơi mấy hôm nay nghe kể mà thấy thương biteo quá, vậy còn ăn uống thì sao? Thôi ráng đi Ninh ơi, từ từ thì biteo sẽ quen thôi mà, chứ bây giờ mà cho biteo ở nhà thì mai mốt đi học lại mọi việc lại phải bắt đầu lại từ đầu, mình cũng đã đăng ký cho Khuê đi học rồi, phải đăng ký trước 1 năm, tháng 9 năm sau Khuê sẽ đi học. Ninh đừng buồn nữa nhe !