TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non ngôi nhà mơ ước khu Nam Long, Trần Trọng Cung, Q.7

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.5K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,171 Bài viết

• 969 Được cảm ơn

Mình định gửi bé vào trường này, có mẹ nào gửi con ở trường này không cho mình tham khảo ý kiến với.
    Hôm trước mình có đi tham quan trường, trường có camera, học phí học đến thứ 7(bao gồm tất cả các khoản): 2.500.000; phí gửi thêm ngoài giờ (gồm ăn): 400K; ko thu tiền cơ sở vật chất. Mình thấy cô hiệu trưởng nhẹ nhàng, vui vẻ, sẵn sàng dẫn đi tham quan mọi phòng. Lớp khoảng 12 bé/2 cô (1 cô + 1 bảo mẫu).

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 149 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bé nhà mình đang học lớp mầm trường dreamhouse, tuy không gian trường hơi nhỏ nhưng mình thấy các cô chăm sóc con ổn. Mình ở trong khu Nam long, có ít nhất 3 trường nhưng chọn trường này vì trường có camera, con đi học về thấy vui vẻ nên cũng yên tâm.Bạn cần hỏi gì mình có thể chia sẻ cho bạn vì con mình hoc ở đây được 1 năm rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,171 Bài viết

• 969 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songbien80 Xem bài viết
    Bé nhà mình đang học lớp mầm trường dreamhouse, tuy không gian trường hơi nhỏ nhưng mình thấy các cô chăm sóc con ổn. Mình ở trong khu Nam long, có ít nhất 3 trường nhưng chọn trường này vì trường có camera, con đi học về thấy vui vẻ nên cũng yên tâm.Bạn cần hỏi gì mình có thể chia sẻ cho bạn vì con mình hoc ở đây được 1 năm rồi.
    Ôi, cám ơn bạn nhé. Mình thấy trong khu Nam Long có trường chim cánh cụt (2 cơ sở) và trường MN Nam Long (3 cơ sở). Năm ngoái, khi mình đi khảo sát trường ở NL thì thấy Dreamhouse là mắc nhất, mà hồi đó cô không giữ bé đến 6h chiều nên mình không gửi vì mình làm đến 6h mới về tới nhà lận.
    Vừa rồi đi tham quan lại thì thấy Dreamhouse hnhu mới thay cô hiệu trưởng phải không bạn? Vì năm ngoái mình nhớ là cô khác. Mà thấy học phí lại có vẻ ổn, không tăng giá, đặc biệt là không có thu tiền cơ sở vật chất nên mình nghĩ là cô hiệu trưởng mới về nên chính sách thay đổi chăng? Mà cũng thấy hnhu trường hơi ít bé, không hiểu tại sao lại ít thế nhỉ? vì mình thấy trường chim cánh cụt mới mở thêm 1 cơ sở to lắm, trường Nam Long cũng mới mở 1 cơ sở nữa.
    Bé nhà mình thì đã từng đi học rồi, bé cũng dạn dĩ, nhưng đi học bệnh suốt (vì thế đi học 4 tháng không lên cân nào, còn bị sụt kg, 26 tháng có 10,5kg thôi) với cả ở trường cũng thấy cô không được nhẹ nhàng cho lắm nên mình cho bé tạm nghỉ; đang tìm trường khác để cho bé đi học lại.
    Bé nhà bạn bao nhiêu tháng rồi? Học lớp nào? Lớp bao nhiêu bé/cô?Bé đi học bao lâu thì quen? Ăn uống có tốt không? Có lên cân không? Cô có nói chuyện nhẹ nhàng với bé không? Mình thấy trên web ghi chương trình dạy bé rất rõ ràng. Ở trên trường cô có dạy hết các nội dung đó ko ?
    Ah, Camera quay hết lớp học luôn phải ko bạn? Mình ở cơ quan nhìn thấy hết mọi sinh hoạt của con phải ko nhỉ?
    Cám ơn bạn nhé. Nếu có câu hỏi nào phát sinh thì mình hỏi tiếp nhé.
    • 149 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeyu Xem bài viết
    Ôi, cám ơn bạn nhé. Mình thấy trong khu Nam Long có trường chim cánh cụt (2 cơ sở) và trường MN Nam Long (3 cơ sở). Năm ngoái, khi mình đi khảo sát trường ở NL thì thấy Dreamhouse là mắc nhất, mà hồi đó cô không giữ bé đến 6h chiều nên mình không gửi vì mình làm đến 6h mới về tới nhà lận.
    Vừa rồi đi tham quan lại thì thấy Dreamhouse hnhu mới thay cô hiệu trưởng phải không bạn? Vì năm ngoái mình nhớ là cô khác. Mà thấy học phí lại có vẻ ổn, không tăng giá, đặc biệt là không có thu tiền cơ sở vật chất nên mình nghĩ là cô hiệu trưởng mới về nên chính sách thay đổi chăng? Mà cũng thấy hnhu trường hơi ít bé, không hiểu tại sao lại ít thế nhỉ? vì mình thấy trường chim cánh cụt mới mở thêm 1 cơ sở to lắm, trường Nam Long cũng mới mở 1 cơ sở nữa.
    Bé nhà mình thì đã từng đi học rồi, bé cũng dạn dĩ, nhưng đi học bệnh suốt (vì thế đi học 4 tháng không lên cân nào, còn bị sụt kg, 26 tháng có 10,5kg thôi) với cả ở trường cũng thấy cô không được nhẹ nhàng cho lắm nên mình cho bé tạm nghỉ; đang tìm trường khác để cho bé đi học lại.
    Bé nhà bạn bao nhiêu tháng rồi? Học lớp nào? Lớp bao nhiêu bé/cô?Bé đi học bao lâu thì quen? Ăn uống có tốt không? Có lên cân không? Cô có nói chuyện nhẹ nhàng với bé không? Mình thấy trên web ghi chương trình dạy bé rất rõ ràng. Ở trên trường cô có dạy hết các nội dung đó ko ?
    Ah, Camera quay hết lớp học luôn phải ko bạn? Mình ở cơ quan nhìn thấy hết mọi sinh hoạt của con phải ko nhỉ?
    Cám ơn bạn nhé. Nếu có câu hỏi nào phát sinh thì mình hỏi tiếp nhé.
    Trả lời bạn từng ý nhé:
    - Cô hiệu trưởng theo mình biết là thay lâu rồi bạn ạ, trước là cô khác cơ. Không phải do HT mới mà chính sách thay đổi, mà là cô chủ trường có vẻ rất có tâm, đấy là theo nhận xét của mình vì mình gặp cô chủ trường mấy lần rồi. Theo mình trường ít bé là do không PR, quảng cáo ầm ĩ như trường chim cánh cụt và Nam long thôi. Mình ở chung cư nên ít nhất là con mình và 2 bé cạnh nhà luôn đều học chung lớp, chung trường dreamhouse. Nói chung cả 3 phụ huynh đều rất yên tâm khi gửi con ở đây (mình k quảng cáo nhé), chỉ vì con mình rất khó, trước khi gửi bé mình từng đi tìm hiểu rất nhiều trường.
    - con mình gần 3,5t, học lớp mầm từ khi 2,5t. Bé nhà mình thì siêu khó của các loại khó, nổi tiếng cả trường luôn đó, hihi. Giờ thì bé quen rồi, nói chuyển trường khác k chịu. Bé mình rất lười ăn nên ăn uống k tốt lắm. Trường rất thoải mái, mình đã lên cả bếp ăn và trực tiếp vào lớp đút cho con mình ăn, nói chung là nhà trường rất minh bạch (mình k có cảm giác này ở 2 trường kia). Lớp dao động 11-14 bé/2 cô. Vào năm học chính, hàng ngày cô đều ghi sổ liên lạc bé học gì, ăn uống, ngủ nghỉ ra sao (hè mình k thấy có sổ). Camera vẫn có những góc khuất k thấy hết được bạn ạ, tuy nhiên để quan sát sinh hoạt 1 ngày của con thì 99% là bạn thấy hết.
    Vài điều chia sẻ với bạn. Hy vọng bạn chon được trường tốt cho con.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 186 Bài viết

• 1,268 Được cảm ơn

Mình cũng đang định tìm hiểu trường này cho con học đây. Chim Cánh Cụt vừa thông báo tăng học phí 1 cách bất thường, không hề họp phu huynh, ngày 24/7 gửi thông báo tăng học phí từ 1/8. Chất lượng thì không tương xứng với mức học phí 4,2tr/tháng (bao gồm 2,4tr học phí + 990k tiền ăn + 800k ăn bữa chiều và ở lớp đến 6h). Rất nhiều phụ huynh nói sẽ chuyển trường cho con.
    Mẹ songbien80 cho mình hỏi: việc học của các bé trường Dreamhouse thế nào? Bé nhà mình >3t, rất dễ ăn + thích nghi nên mình bắt đầu quan trọng việc học của con hơn là việc chăm sóc như lúc <3t. Cảm ơn bạn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 266 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trường nhận bé từ mấy tháng hả bạn? con mình mới 8 tháng thôi nhưng ko có người trông nên đang kiếm chỗ gửi bé đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,171 Bài viết

• 969 Được cảm ơn

Mình đã gửi bé ở trường Nam Long rồi vì mình thấy bên Nam Long thoáng hơn Dreamhouse.
    Nếu trường Chim Cánh cụt học phí là 4,2 triệu thì quá đắt vì trường đấy ko có camera . Bên NL lớp bé nhà mình (18 - 36 tháng: Lớp Gấu Bông) học phí (bao gồm cả bơi): 1.920K, ko học bơi: 1.620K, tiền ăn: 35.000đ/ngày, ăn tối: 500K, tổng cộng: 3,2 - 3,5tr/tháng. Tiền cơ sở vật chất: 1 triệu cho suốt quá trình học của bé (vd: bé học 3 năm ở NL thì cũng chỉ đóng 1 triệu, bên Chim cánh cụt thì hnhu năm nào cũng phải đóng, còn bên Dreamhouse thì ko phải đóng khoản này)
    Mình ưng NL ở chỗ lớp học phân ra làm 2 khu riêng biệt, khu ăn riêng, khu ngủ+ chơi+ học riêng, nhà vệ sinh cũng ở ngoài, ko nằm trong phòng nên nhìn phòng học cũng sạch sẽ.
    P/S: mình đang nói NL cơ sở 3 nhé (cơ sở này mới thành lập đc gần 3 tháng, nhận bé từ 18 tháng trở lên) ; còn 2 cơ sở kia mình không biết thế nào( có nhận bé từ 6 tháng). Hồi mình gửi bé thì lớp Gấu Bông mới có 5 bé, tuần vừa rồi có thêm 2 bé nữa, nghe nói tuần này cũng nhận thêm mấy bé. Sĩ số lớp tối đa: 15 bé/ 2 cô
    Khi tập cho bé đi trẻ, mẹ có thể ở với bé cả ngày từ 3 ngày - 1 tuần (tùy độ thích nghi của bé). Hồi đó, mình xin nghỉ 3 ngày để ở trong lớp cùng bé nên có thể quan sát được mọi sinh hoạt của các bé, cách cô nói chuyện, dạy bé, cho bé ăn,... ( Có điều ở đây không có chế độ học thử, đóng tiền rồi vô lớp học luôn). Mình thấy các cô ở đây rất vui vẻ, yêu trẻ, không như trường cũ hồi xưa mình gửi bé. Hic, cô quát mắng các bé ầm ầm trước mặt mình (hồi đó mình tổ chức Sn cho bé nên có ở trong lớp mấy tiếng)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 149 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hapup2001 Xem bài viết
    Trường nhận bé từ mấy tháng hả bạn? con mình mới 8 tháng thôi nhưng ko có người trông nên đang kiếm chỗ gửi bé đây.
    Mình thấy lớp nhỏ nhất nhận từ 12 tháng thì phải, bạn đến gặp cô hiệu trưởng thử coi. Vì mình thấy có nhiều bé nhỏ tầm 9-10 tháng.
    • 149 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meoandchuot Xem bài viết
    Mình cũng đang định tìm hiểu trường này cho con học đây. Chim Cánh Cụt vừa thông báo tăng học phí 1 cách bất thường, không hề họp phu huynh, ngày 24/7 gửi thông báo tăng học phí từ 1/8. Chất lượng thì không tương xứng với mức học phí 4,2tr/tháng (bao gồm 2,4tr học phí + 990k tiền ăn + 800k ăn bữa chiều và ở lớp đến 6h). Rất nhiều phụ huynh nói sẽ chuyển trường cho con.
    Mẹ songbien80 cho mình hỏi: việc học của các bé trường Dreamhouse thế nào? Bé nhà mình >3t, rất dễ ăn + thích nghi nên mình bắt đầu quan trọng việc học của con hơn là việc chăm sóc như lúc <3t. Cảm ơn bạn nhiều.
    Mình nghĩ nếu con bạn ăn dễ thì nên gửi trường công, có vẻ bài bản hơn trường tư. Con mình thì hàng ngày học gì cô đều ghi sổ liên lạc, nói chung đi học về bé cũng hát, múa, đọc thơ..
    • 149 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honeyu Xem bài viết
    Mình đã gửi bé ở trường Nam Long rồi vì mình thấy bên Nam Long thoáng hơn Dreamhouse.
    Nếu trường Chim Cánh cụt học phí là 4,2 triệu thì quá đắt vì trường đấy ko có camera . Bên NL lớp bé nhà mình (18 - 36 tháng: Lớp Gấu Bông) học phí (bao gồm cả bơi): 1.920K, ko học bơi: 1.620K, tiền ăn: 35.000đ/ngày, ăn tối: 500K, tổng cộng: 3,2 - 3,5tr/tháng. Tiền cơ sở vật chất: 1 triệu cho suốt quá trình học của bé (vd: bé học 3 năm ở NL thì cũng chỉ đóng 1 triệu, bên Chim cánh cụt thì hnhu năm nào cũng phải đóng, còn bên Dreamhouse thì ko phải đóng khoản này)
    Mình ưng NL ở chỗ lớp học phân ra làm 2 khu riêng biệt, khu ăn riêng, khu ngủ+ chơi+ học riêng, nhà vệ sinh cũng ở ngoài, ko nằm trong phòng nên nhìn phòng học cũng sạch sẽ.
    P/S: mình đang nói NL cơ sở 3 nhé (cơ sở này mới thành lập đc gần 3 tháng, nhận bé từ 18 tháng trở lên) ; còn 2 cơ sở kia mình không biết thế nào( có nhận bé từ 6 tháng). Hồi mình gửi bé thì lớp Gấu Bông mới có 5 bé, tuần vừa rồi có thêm 2 bé nữa, nghe nói tuần này cũng nhận thêm mấy bé. Sĩ số lớp tối đa: 15 bé/ 2 cô
    Khi tập cho bé đi trẻ, mẹ có thể ở với bé cả ngày từ 3 ngày - 1 tuần (tùy độ thích nghi của bé). Hồi đó, mình xin nghỉ 3 ngày để ở trong lớp cùng bé nên có thể quan sát được mọi sinh hoạt của các bé, cách cô nói chuyện, dạy bé, cho bé ăn,... ( Có điều ở đây không có chế độ học thử, đóng tiền rồi vô lớp học luôn). Mình thấy các cô ở đây rất vui vẻ, yêu trẻ, không như trường cũ hồi xưa mình gửi bé. Hic, cô quát mắng các bé ầm ầm trước mặt mình (hồi đó mình tổ chức Sn cho bé nên có ở trong lớp mấy tiếng)
    Theo chứng kiến nhiều lần của mình thì các cô ở trường Nam long rất vui vẻ và yêu trẻ thì k đúng hoàn toàn đâu bạn ạ, tất nhiên cô giáo có người này ng kia. Dù sao cũng chúc mừng bạn tìm dc trường vừa ý cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,171 Bài viết

• 969 Được cảm ơn

Theo chứng kiến nhiều lần của mình thì các cô ở trường Nam long rất vui vẻ và yêu trẻ thì k đúng hoàn toàn đâu bạn ạ, tất nhiên cô giáo có người này ng kia. Dù sao cũng chúc mừng bạn tìm dc trường vừa ý cho con.
    Ừ, đúng là có người này người kia. Mình thấy tìm được cô tốt quan trọng hơn trường tốt. Hiện tại, mình hài lòng khi cho con học ở đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 563 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái cho mình hỏi chút,mình chưa gửi bé bao giờ,các mẹ gửi bé thì có "phong bì" cho cô giáo kg?Mình cũng đang định cho bé vào Dreamhouse đây.
    Thuốc Pháp,Mỹ : https://www.facebook.com/DuocphamPhapMy

tập 1 đây ạ.
    wvaFp7
    đây tập 2
    H0F6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 491 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi, trường Dreamhouse này có cùng hệ thông với Dreamhouse ngoài Hà Nội không? vì hiện mình đang cho con học ngoài HN, sang tháng sau cả nhà chuyển vào HCM mà chưa biết tìm trg nào cho con. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    GAihp7

xO8VEXexO8Vp7

bMyMIr8fp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 563 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hunchi Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi, trường Dreamhouse này có cùng hệ thông với Dreamhouse ngoài Hà Nội không? vì hiện mình đang cho con học ngoài HN, sang tháng sau cả nhà chuyển vào HCM mà chưa biết tìm trg nào cho con. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Mình đi tham qua trường rồi,ngày đầu cho bé làm quen 1 tiếng,mình ở lại quan sát thấy ưng ý.Ngày thứ 2 mang bé đến,thấy bé quen quen lại có vẻ thích lắm nên định để lại,về đi chợ nấu cháo,rồi 1 tiếng sau quay lại đón,thì cô bảo mẫu nói nguyên văn thế này:"thôi,phụ huynh ở lại giữ bé,chứ để bé lại,bé khóc Cô kg dỗ được đâu".Mình ngẩn ngơ,vì thấy bạn mình cho con đi học,thậm chí còn kg ở lại ngày nào để giữ bé,để bé tập làm quen,đằng này bé mình cũng đã dần quen,kg hề khóc,tỏ ra rất thích.Mình nghĩ chắc Cô cẩn thận nên cũng ok,vui vẻ ở lại.
    Đến lúc sau mình hỏi Cô là mẹ theo bé đến lớp như vậy lâu kg,thì Cô bảo từ 1-2 tuần.Mình choáng quá,về kể cho mấy đứa bạn,ai cũng nói Cô này có 1 kg 2 rồi.Nghĩ giao con cho Cô như vậy nên mình lẳng lặng rút lui.
    Mình nghĩ Dreamhouse kg phải kg PR nên ít học sinh,mà cách Cô như vây nên mới ít.
    Chính sách của trường thì rất ok,sạch sẽ,ăn uống thấy khoa học,Hiệu trưởng rất tốt,nhưng Cô kg có tâm vậy cũng như kg.Mình chứng kiến tận mắt có 1 bé rất khó,rất hay khóc,Cô dỗ kg dc,thế là Cô đem bỏ vào nhà tắm cho ngồi bô rồi thoải mái khóc,lúc sau có Cô khác chắc sốt ruột mới chạy vào dỗ dành bé.Còn Cô bảo mẫu đem vào thì cứ kệ(cũng là Cô nói với mình tự giữ bé 1-2 tuần ở lớp cho bé quen,chứ bé khóc Cô kg dỗ được đâu.)
    Thuốc Pháp,Mỹ : https://www.facebook.com/DuocphamPhapMy

tập 1 đây ạ.
    wvaFp7
    đây tập 2
    H0F6p7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 266 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PVanThao Xem bài viết
    Mình đi tham qua trường rồi,ngày đầu cho bé làm quen 1 tiếng,mình ở lại quan sát thấy ưng ý.Ngày thứ 2 mang bé đến,thấy bé quen quen lại có vẻ thích lắm nên định để lại,về đi chợ nấu cháo,rồi 1 tiếng sau quay lại đón,thì cô bảo mẫu nói nguyên văn thế này:"thôi,phụ huynh ở lại giữ bé,chứ để bé lại,bé khóc Cô kg dỗ được đâu".Mình ngẩn ngơ,vì thấy bạn mình cho con đi học,thậm chí còn kg ở lại ngày nào để giữ bé,để bé tập làm quen,đằng này bé mình cũng đã dần quen,kg hề khóc,tỏ ra rất thích.Mình nghĩ chắc Cô cẩn thận nên cũng ok,vui vẻ ở lại.
    Đến lúc sau mình hỏi Cô là mẹ theo bé đến lớp như vậy lâu kg,thì Cô bảo từ 1-2 tuần.Mình choáng quá,về kể cho mấy đứa bạn,ai cũng nói Cô này có 1 kg 2 rồi.Nghĩ giao con cho Cô như vậy nên mình lẳng lặng rút lui.
    Mình nghĩ Dreamhouse kg phải kg PR nên ít học sinh,mà cách Cô như vây nên mới ít.
    Chính sách của trường thì rất ok,sạch sẽ,ăn uống thấy khoa học,Hiệu trưởng rất tốt,nhưng Cô kg có tâm vậy cũng như kg.Mình chứng kiến tận mắt có 1 bé rất khó,rất hay khóc,Cô dỗ kg dc,thế là Cô đem bỏ vào nhà tắm cho ngồi bô rồi thoải mái khóc,lúc sau có Cô khác chắc sốt ruột mới chạy vào dỗ dành bé.Còn Cô bảo mẫu đem vào thì cứ kệ(cũng là Cô nói với mình tự giữ bé 1-2 tuần ở lớp cho bé quen,chứ bé khóc Cô kg dỗ được đâu.)
    Ek, nghe cũng nản nhỉ, Cô đó tên gì hả bạn? lớp nào thế? mình đang tính cho con đi học ở đó nên hỏi xem thế nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình nghĩ là do cô muốn tạo điều kiện cho bé quen dần với trường lớp, không bị sốc tâm lý khi đi học. Bản thân mình ủng hộ cách làm này. Sự có mặt của phụ huynh trong tuần đầu tiên cùng với bé tại lớp rất quan trọng. Cô thì có cơ hội biết thói quen chăm sóc bé của phụ huynh, bé thì có cảm giác giác như đi chơi, từ từ quen dần với trường lớp. Đến lúc đó, khi không có mặt phụ huynh, bé sẽ không hoặc ít khóc nhè. Cô nói là 1-2 tuần, nhưng thực tế thì bạn không cần phải mất thời gian đến thế đâu. Còn những chuyện làm bạn không hài lòng khác, mình không có ý kiến.
    • 479 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Hehe, nhờ post này nên sáng nay gọi cho cô HT và xin học cho con rồi. con đc 9 tháng, đã đi trẻ từ 6 tháng cơ. tháng 7 này xin cho con bắt dầu học. Cơ sở mới ở Hoàng Anh An Tiến.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị Honeyu ơi e cg đang định gửi con voà trường Nam Long, bé nhà chị học lâu chưa ?chị thấy trường thế nào ạ?NL 2 có nhận bé dưới 12 tháng ko ạ?vì bé nhà e mới 9 tháng có gì nhận xét giúp em nha!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ô, mấy mẹ gửi con trường Nam Long là đúng rồi đó. Tuy chỉ là Gv nhịp điệu nhưng e cũng có cái nhìn tốt về trường này so với những trường khác.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con tôi 33 tháng tuổi, tôi cho đi học Trường Mầm Non nam Long từ lúc 30 tháng(KDC Nam Long, Trần Trọng Cung, Quận 7). Khi đi học về thì bé kể bị cô giáo lấy muỗng đánh. Sau đó có lần cô cầm balo để dây balo vướng chân bé té vào cửa cầu thang chảy máu rất nhiều, khi hỏi thì cô giáo nói không biết bé té khi nào và té ở đâu. Đến khi bé đi học về kể bé uống nước làm đổ nước, cô lấy móng chân bấu chân bé, xong rồi cô lấy chân chà và dẫm lên chân bé thì mình quyết định cho bé nghỉ luôn. Thật khủng khiếp! Mẹ nào định cho con học ở trường này thì cẩn thận nhé.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2