Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường Mầm non Nam Mỹ đường Nguyễn Văn Cừ nối dài khu Trung Sơn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con học trường này k? Cho mình xin ít nhận xét với, nghe nói học phí 1, 8 tr mà có giáo viên nước ngoài tuần 3 buổi? Tks các mẹ nhiều :Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 47 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng câu hỏi như mẹ Giấcmơ, ai biết trả lời giùm. Tuy nhiên mình lại thấy trường đó như nhà bthự biết có đảm bảo các chức năng học và chơi đầy đủ ko? Hay chỉ nuôi ăn là chính?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 73 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ gửi con ở trường này tư vấn cho em gấp ah. Thanks các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 73 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ có con học ở trường này tư vấn giúp em với ah, gấp lắm rồi. Em khong biet truong nay co tot khong ah
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,765 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cu2bom Xem bài viết
    các mẹ có con học ở trường này tư vấn giúp em với ah, gấp lắm rồi. Em khong biet truong nay co tot khong ah
    Bạn ơi, có lẽ trường này ít người biết nên k có ý kiến nhận xét. Cách đây mấy tháng mình có đến tham quan trường n cảm thấy k phù hợp với bé nhà mình nên mình k gửi con ở đó. Mình có tham quan sơ thì thấy phòng ngủ của con rất nhỏ và bí, nghe cô phụ trách nói là trưa ngủ thì mở máy lạnh nhưng mà nhìn mấy tấm trải mỏng dính trên nền ximăng thì mình thấy sao sao đó. Mình có người hàng xóm đã gửi con ở đó được một tháng thì nghe nói lại là bé sụt ký, ốm thấy rõ và mẹ ấy hình như quyết định cho con nghỉ luôn, mình chỉ nghe gv kể lại thôi nên cũng k chắc chắn là tại vì lý do nào. À nếu bạn ở gần đó thì ghé thăm trường mầm non Khánh Hội trong chung cư Khánh Hội đó, mình thấy cơ sở vật chất tốt lắm, chỉ k biết là các cô chăm thế nào thôi. Chúc bạn mau tìm được trường phù hợp cho bé nhé.
    Lên chức chị Hai rồi, bớt quấy mẹ nhe bé cưng :Kiss:
    llmfp7
    Một hành trình mới bắt đầu ...
    cLMOp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng tính hỏi thông tin và gởi con mình ở trường này , nhưng nghe Akbb noi fải suy nghĩ lại:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 73 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế thì phải suy nghĩ lại rồi, các mẹ nào biết trường gần khu Trung sơn không thì tư vấn cho em với ah?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con mình từ ngày học ở MN Nam Mỹ. con mình ngoan, lễ phép và phát triển rất tốt. Các cô đón trả bé rất thân thiện và nhiệt tình , bé được học Tiếng Anh với GV bản ngữ và hàng tuần trường có báo chương trình học về cho PH. Mình thấy học phí 1.800.000 đồng /tháng cũng hợp lý. Tuy nhiên phòng hơi nhỏ nhưng chính vì vậy số lượng học sinh trong phòng sẽ bị hạn chế , các con mình sẽ được chăm sóc tốt hơn. Các phòng học đều có máy lạnh và mỗi bé có một chiếc nệm và một gối đầu riêng trên nền đá hoa cương chứ đâu phải nền xi măng như mẹ giấc mơ nói. Phòng tuy nhỏ nhưng đều có cửa sổ lấy gió tự nhiên từ bên ngoài vào. Thỉnh thoảng con mình cũng được tham gia vào những hoạt động ngoại khóa ở các khu du lịch. Nhìn chung bé rất thích đi học, mình cũng cảm thấy yên tâm. Có 1 cô bạn mình ở Tân Bình nghe nói con cũng vừa đăng ký học cơ sở mới của trường này, phòng ốc rộng rãi và thoáng mát. Có mẹ nào ở Tân Bình thì ghé qua thăm quan xem thế nào!

các mẹ qua coi thử đi nha, mình thấy rất ok đó.
    • 239 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời,nhà mình gần trường này nên mình tham quan tính gửi con tại đây cho gần nhưng tham quan xong rồi thì ko còn muốn cho con học nữa.Lúc mình lên xem phòng thì là giờ các con đang chơi,3 lớp gần nhau phòng nhỏ xíu,lớn nhỏ gì chạy lung tung chơi.Lúc mình lên thì có phòng bé đóng cửa,cô d6a4n mình lên xem ghé mắt vào kêu cô trong đó,mình cũng nghía vào thì thấy cô đang ngồi nhìn mấy bé chơi,có nhóc kia đang đè môt nhóc nhỏ con hơn xuống đất lấy tay túm tóc nhấn đầu xuống nền nhà,nhóc kia la khóc um trời mà cô chẳng thèm đoái hoài vẫn ngồi một chỗ mà phòng nhỏ xíu nhá các mẹ,khoảng 12m vuông thôi.Thấy mình mở cửa vào mới làm bô đứng dậy chạy lại đẩy nhóc kia ra rồi giả lả hỏi cái tay là cái nào,cái miệng là cái nào...mình ghét dễ sợ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Khu Trung Sơn nguyên thủy là nền gạch men mà.. ai lại bóc ra tráng xi măng làm gì?
    • 3,184 Bài viết

• 1,437 Được cảm ơn

mình ở gần đây này, con mình gửi ở đây được 3 tháng, đứa đầu, giờ mình thấy mình thật có lỗi với con khi đã gửi ở đây.
    chỉ nói đúng 1 câu, giáo viên ở đây không có tâm, và đóng kịch giỏi.
    và xin lỗi không có ý kỳ thị, bản thân mình cũng là người Bắc, nhưng mình sẽ cẩn thận hơn khi gửi con vào trường mà người Bắc là hiệu trưởng.
    moi cac me xem trong hinh
    https://www.flickr.com/photos/23906004@N04/

mình là mẹ bêbê a.

eNortjKzUjI0tDSyNFayBlwwFY8C1g,,23
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chieu nay don con thay chau dang choi bong ro, phong hoc con minh nay rong va dep qua! Thay con choi vui ve ben cac ban minh vui ghe. Nam hoc nay nha truong mo rong san choi cho cac chau minh cung yen tam. Con minh ve khoe duoc an buffet ngon nhung het nhanh qua!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 21 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Năm hoc mới nhà trường mở rộng sân chơi, phòng ốc đẹp và khang trang hơn rất nhiều. Năm nào trường cũng tổ chức học hè, như vậy ba mẹ cũng yên tâm đi làm.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình cũng đang gửi ở đây. Dạo đầu thấy mấy cô còn niềm nở với bé và ba mẹ. Nhưng gần đây lại có thái độ rất khác. Bé mới 26 tháng và là bé trai nên rất hiếu động. Vậy mà hầu như chiều nào khi em gái mình đi đón bé, cô cũng than là bé quậy quá, hay ị đùn này nọ. Mình cũng hiểu mấy cô vất vả khi phải chăm sóc một lúc mười mấy bé trong ngày. Tuy nhiên, việc mấy bé hiếu động hay chưa biết vệ sinh cá nhân cũng là đương nhiên khi ở tuổi này. Nói thêm là bé nhà mình khi ở nhà đã biết gọi ba mẹ mỗi khi có nhu cầu vệ sinh riêng.
    Thực sự là vợ chồng mình đang suy xét lại và có thể sẽ chuyển trường cho bé. Chứ để vậy có lẽ không yên tâm.
    Nhà mình ở khu dân cư Trung Sơn, có mẹ nào có thể gợi ý giúp mình với.
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 606 Bài viết

• 702 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi memapmo Xem bài viết
    Con mình cũng đang gửi ở đây. Dạo đầu thấy mấy cô còn niềm nở với bé và ba mẹ. Nhưng gần đây lại có thái độ rất khác. Bé mới 26 tháng và là bé trai nên rất hiếu động. Vậy mà hầu như chiều nào khi em gái mình đi đón bé, cô cũng than là bé quậy quá, hay ị đùn này nọ. Mình cũng hiểu mấy cô vất vả khi phải chăm sóc một lúc mười mấy bé trong ngày. Tuy nhiên, việc mấy bé hiếu động hay chưa biết vệ sinh cá nhân cũng là đương nhiên khi ở tuổi này. Nói thêm là bé nhà mình khi ở nhà đã biết gọi ba mẹ mỗi khi có nhu cầu vệ sinh riêng.
    Thực sự là vợ chồng mình đang suy xét lại và có thể sẽ chuyển trường cho bé. Chứ để vậy có lẽ không yên tâm.
    Nhà mình ở khu dân cư Trung Sơn, có mẹ nào có thể gợi ý giúp mình với.
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Nhà ngoại bé nhà mình cũng ở Trung Sơn nè, cũng có tìm hiểu thêm trường Hươu Sao ở Số 5, Đường 22 Khu Him Lam 6A, nhưng thấy trường là dạng nhà biệt thự rồi làm thành trường nên thấy chật hẹp quá, mẹ nó có thể qua hỏi thăm thử. Bây giờ mình đang cho bé học bên trường Khánh Hội q4.
    • 422 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Ôi mình đang định gửi ở đây! Sao nghe mọi ng nhận xét xong thấy sợ quá!
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình đang chuẩn bị chuyển về gần đây, đang sửa nhà, cuối tháng mới xong . Vợ chồng mình cũng đi một số trường , nhưng thấy bạn của ông xã đang có con học ở đây thì lại khen cô giáo lắm. 2 cháu nhà mình tương đối khó ăn, chẳng biết có dễ thích nghi không nữa. Mức phí theo như người quen đang gởi thì ok rồi. Mình định cứ gởi thử 1 tháng rồi tính nè.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình học ở đây hai đứa, thật sự lúc đầu cho con đi mình cũng chưa yên tâm cho lắm. Bây giờ bé lớn đã học được 3 năm và chuẩn bị mình cho bé em đi. Thật ra bà xã mình đã đi rất nhiều trường, con mình trước khi học ở đây cũng đã học ở một trường chất lượng cao bên PMH được 2 tháng. Sau 3 năm đứa lớn học ở đây mình nhận xét rất khách quan nè; con mình nói chung là an toàn , vui vẻ, bé phát triển tốt (mình đăng ký ăn tối luôn) mà , vợ chồng mình bận đi làm về trễ. Tiếng Anh trường này dạy cho bé rất kỹ nhé , (bà xã mình cũng dân Tiếng Anh hiện đang dạy cho một trường Quốc Tế nên cái này mình nói hoàn toàn có minh chứng hẳn hoi) Bé nhà mình đã nhận biết được khoảng bốn chủ đề : màu sắc, động vật, đồ vật và phương tiện giao thông. Ngoài ra còn thuộc một số bài Thơ và bài hát nữa. Con mình đang học lớp chồi (từ nhà trẻ lên) .Theo bà xã mình nhận xét thì nếu đà này bé sẽ rất ok nếu học tăng cường Tiếng Anh ở trường công hoặc trường Quốc tế sau khi hoàn tất lớp lá. Hai cô một lớp, tất cả đều là giáo viên.mình thấy tư thục như vậy là cũng tạm ổn Mình thấy trường cũng tương đối thoáng mát,, sân chơi lót cỏ sạch sẽ . Trong khu vực này trường này lúc nào cũng đông học sinh nhất, các mẹ nên đến thăm quan, hỏi thăm thêm những PH khác giờ đón trẻ sẽ khách quan hơn nha.
    • 44 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

thế trường này học phí hiện nay là bao nhiêu vậy các mẹ? Nếu có người quen giới thiệu thì học phí rẻ hơn phải không mẹ kimthuong81?
    All for my family
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Học phí hiện nay là 3.300.000 đ /bé /tháng (do mình gửi bé cả ngày Thứ 7, nếu không gửi Thứ 7 thì được giảm trừ). Lúc nhập học sẽ đóng tiền cơ sở vật chất 1.500.000đ. Mẹ nên đến trực tiếp cho rõ nhé.
    Cuối tháng 5 rồi trường có lễ tổng kết, có chị phụ huynh lên phát biểu xúc động lắm, mình thấy rất yên tâm.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2