Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non Nam Mỹ-Đỗ Xuân Hợp, Quận 9

• 4 Lượt chia sẻ
  • 18.8K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 180 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

thấy các mẹ khen Nam Mỹ nên mình cũng tham gia, mình chưa tham quan bên trong nên chưa thật sự ấn tượng như các mẹ khen. Mình chỉ chạy ngang vì trên đường về nhà mừ, thấy có vài bé học. Vì trường không có website, không thấy mục tiêu giảng dạy, thực đơn cho các bé thế nào? thế nen lúc đầu mình chạy ngang nên chạy luôn, thấy giông giống kiểu nhóm trẻ gia đình. Các mẹ đã gửi con ở đây cho mình thêm thông tin nhé
    2mJAp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết năm nay học phí trường Nam Mỹ này thế nào vậy các mẹ. Cở sở vật chất và việc dạy học ở trường này có còn tốt không. Mình có con nhỏ sắp được 18 tháng định cho đi học trường này mà vẫn đang còn phân vân. Mong các bạn vào giúp mình với nhé. Cảm ơn nhiều nhiều
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi votanlam Xem bài viết
    Không biết năm nay học phí trường Nam Mỹ này thế nào vậy các mẹ. Cở sở vật chất và việc dạy học ở trường này có còn tốt không. Mình có con nhỏ sắp được 18 tháng định cho đi học trường này mà vẫn đang còn phân vân. Mong các bạn vào giúp mình với nhé. Cảm ơn nhiều nhiều
    Gần nhà mình Thủ Thiêm Star cũng đang mở chi nhánh trường Mầm Non Nam Mỹ nè. Có camera quan sát 24/24. Hình như là cuối tháng khai trương.Không biết bạn đã tìm được trường cho con chưa? Có mẹ nào cho con học trường Nam Mỹ rồi thì tư vấn cho mình chút xíu nha. Tks rất nhiều.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào hoaibao62,
    Trường của ban đang đề cập có phải là: Cơ sở 5 : 270A Đỗ Xuân Hợp, phường Phước Long A, Q9? Trường này có camera k vậy bạn

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 72 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình đã đăng ký cho con học tại cơ sở Thủ Thiêm Star vì ngay dưới nhà mình đưa con đi học cho tiện nhưng mà cũng phải xem xét chất lượng thế nào đã.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bên chung cư 10 Mẫu, chiều nào cũng đưa con qua đó chơi, mình đã mua hồ sơ nhưng chưa nộp. Đang lăn tăn tính chờ thử 16/6 xem các bé học như thế nào nè Trancy. Mà sao mình vô tham quan phòng học thấy hơi bí không khí và các cô giáo không được nhiệt tình lắm thì phải (trừ cô Hiệu trưởng). Còn bạn Trancy thì thấy thế nào cho mình chút ý kiến nha. Tks
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vừa mua hồ sơ cho con, chi nhánh mới bên Thủ Thiêm star. Mẹ nào gửi ở đây rồi kô cho mình chút ý kiến. Con mình 19 tháng, bảo là lớp giờ là 13 bé, 3 cô
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình tính đầu tháng 09 cho con học trường MN Hạnh Phúc Thủ Đức, nhưng nghe các mẹ khen trường Nam Mỹ mình cũng muốn tìm hiểu để cho con đi học. vì trường HP học phí hơi cao, các mẹ nào đang có con học trường NM thì cho mình nhận xét và ý kiến với, con các mẹ có lên cân đều ko? tại bé nhà mình lười ăn quá, nên mình hơi lo
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đã gửi được 3 tuần, lên cân 3 lạng, rất ngoan, moi ngày về thuộc 1 bài hát nha, chi nhánh Thu Thiêm star 3 cô đề hiền. Mình thích o day vì mới, sạch sẽ, toilet mở, phòng học rất rộng có sàn gỗ các con chơi có té cũng đỡ sợ.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

https://www.facebook.com/groups/2811...07731/?fref=ts

Moi nguoi tham gia, có gì chia se cùng nhau de lai kinh nghiệm cho các bạn o Q2 Q9 tìm hieu truong hoc cho con nha
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình nghe các mẹ khen trường mn NAM MỸ nên cũng muốn tới trường tìm hiểu để gởi con đi trẻ, không biết các mẹ gởi con ở các cơ sở khác thì như thế nào, còn mình đến cơ sỡ trên đường ĐỖ XUÂN HỢP thì thấy ko có ấn tượng tốt nào để lại cho mình, Đúng như có mẹ nói là trường này cô giáo không thân thiện với trẻ với phụ huynh gì hết (dạy mần non mà thiếu sự quan tâm thì ko còn gì để nói nữa). dẫn con đến trường làm quen nhưng khi cô giáo gặp bé cũng chẳng hỏi 1 câu nào, cứ tưởng là ko có sự có mặt của mẹ con mình nữa, sau đó có anh bảo vệ lại nói "chị dẫn bé về đi cho e đóng cổng" phòng thì bí, ko thoáng. Trước khi dẫn con đến thì mình cũng có đến trường những chỉ đến vào ngày chủ nhật và gặp cô làm văn phòng để trao đổi với cô, mình cũng làm hồ sơ cho con rồi, tính cho con đi làm quen ít hôm rồi gởi con học luôn, nhưng đên 1 buổi sáng thôi là mình đã thay đổi ý định liền, thế là hành trình đi tìm trường khác gởi con học thôi.
    • 22 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

trường này nằm ở tầng trệt của CC Thủ Thiêm Star ngay gần nhà minh. Cũng đang tính nghiên cứu cho ku con đi học ở đây cho gần nhà. ko biết trường có website giới thiệu không các mẹ ơi?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang tìm trường cho bé nhà mình gần 16 tháng, các mẹ biết trường nào trên đường Đỗ Xuân Hợp -Q9, hoặc khu hàng xanh thì chỉ giúp mình với ạ, thanks rất nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trancy Xem bài viết
    Mình đã đăng ký cho con học tại cơ sở Thủ Thiêm Star vì ngay dưới nhà mình đưa con đi học cho tiện nhưng mà cũng phải xem xét chất lượng thế nào đã.
    Bạn Trancy cho con học ở trường Nam Mỹ có tốt không? Bé nhà mình hơn 3 tuổi, năm tới định chuyển trường cho bé, thấy trường này gần nhà mình nên tìm hiểu thử.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường Nam Mỹ có nguyên hệ thống, các mẹ tham khảo thêm ở đây nè: http://mamnonnammy.edu.vn/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 72 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình đã chuyển trường cho bé sau gần 1 năm học bởi vì trường không có chương trình học rõ ràng, cô hiệu trưởng thường hứa cho có, thường quanh co và không cam kết những gì đã hứa. Phòng học thì bí, thường đóng kín cửa. Bé nhà mình thường hay kể chuyện đi học, thì câu chuyện hàng ngày của bé về kể chỉ là ăn xong, ngồi gốc xoài (đề can dán trên tường) và xem ti vi ==)), thỉnh thoảng mới có tiết mục tô màu và học hát. Camera thì cô hiệu trưởng hứa từ đầu năm đến cuối năm chưa thấy

Các cô giáo thì nhìn chung hiền lành, dễ thương. Nếu bé nhỏ tuổi thì cho học tạm cho gần nhà cũng được. Bé nhà mình học lúc đó là gần 3 tuổi. Lớp lớn thì hình như cũng có học chút chút, mình không thấy dán chương trình học hàng ngày cụ thể nên cũng không nắm rõ. Ưu điểm nữa của trường Nam Mỹ là các chương trình văn nghệ của trường, thường tất cả các bé sẽ được tham gia và các bé tập Areobic rất đều và đẹp Buổi sáng các bé được tập thể dục theo nhạc cũng rất vui. Nếu các mẹ ai muốn tham quan thì đến trường tầm 8h kém 20 sẽ xem được các bé tập thể dục.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ trên topic này!
    Tình hình là e mới cho bé nhà e vào học tại tr mầm non NM này vì gần nhà, e nghĩ gần để đỡ nắng gió, mà
    comment by WTT mobile view
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ trên topic này!
    E vừa mới cho bé nhà e học tại trường này vì gần nhà, cơ sở vật chất tạm ổn, nhưng em thấy lịch ăn không ổn lắm các mẹ ạ. Sáng e có hỏi cô giáo của bé (bé nhà e 22tháng), cô nói lịch ăn mà e hoảng quá
    7-8h: ăn sáng
    8-8h30: uống sữa
    10h20: ăn trưa
    2h20: ăn xế
    Chiều mẹ đón về ăn tối

Giờ ăn sáng và giờ uống sữa quá cận kề nhau, như vậy bé tiêu hóa ko kịp được, e có thắc mắc thì cô giáo nói ở trường ko có thời gian nên mấy bé phải ăn uống như vậy chứ ko đợi canh giờ như ở nhà được (ở nhà mỗi bữa cách 2h)
    Em nghĩ tới cảnh con vừa ăn xong bị nhồi ngay sữa mà hoảng quá, bé nhà e lại dễ ói nữa chứ...hix
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường Bình Minh gửi tệ lắm hả bạn, tệ như nào bạn nói mình rõ hơn được k bạn. Mình định gửi con ở BÌnh Minh cho gần nhà. Cám ơn bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chào các bạn,

Cho phép mình đào mộ cái topic này lên vì mình có bé hơn 20 tháng tuổi rồi và chuẩn bị cho con đi mầm non. Không biết hiện tại chất lượng của trường này có thay đổi gì không? Các bạn đã và đang cho con học ở trường này cho mình xin ý kiến với ạ.

Cám ơn.

NTĐức