TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non cho con tại khu dân cư Nam Long - q7

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.47K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới mua một căn hộ chung cư Ehome 5- Khu dân cư Nam Long - Trần Trọng Cung - Q7 dự kiến tháng 12-2014 se ve nha moi. Cho em hỏi có anh, chị nào biết trường mầm non nào tốt, giá cả phải chăng để em đăng ký học được không ? Xin cám ơn !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có tham khảo một số trường mầm non gần nhà trước khi gửi bé khủng long của mình vào trường Nam Long cơ sở 5. Bé đang học lớp Gấu Bông. Địa chỉ Số 72 đường số 10 khu dân cư Nam Long rất gần chung cư của bạn. Cơ sở vật chất rất tốt, mới, hiện đại. Giá cả rất hợp lý. Cô hiệu trưởng rất dễ mến, giới thiệu rất nhiệt tình vui vẻ. Bé khủng long gửi được hai tuần rồi các cô rất yêu bé. Mình rất hài lòng, nhiều hôm về trễ hơn 6h tối chỉ một mình con mình với cô giáo mà vẫn vui vẻ là mình cảm thấy hài lòng rồi. Bạn cứ thử ghé đến tham quan xem sao. Hay lên Youtobe đánh chữ MN NAM LONG 2 là thấy liền hà. Cô hiệu trưởng mới gửi cho mình cái đĩa CD giới thiệu về trường xong. Chúc bạn chọn được trường ưng ý nhé
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trường mẹ nó giới thiệu có rộng rãi và Có sân chơi không? Mấy nay em cũng tìm trường để qua Tết gửi cô Nàng 39 tháng của em. Thú thực con em tính cách hơi ngộ một chút, rất khó chịu, Em cũng đã gửi hết 4 trường rồi. Trường nào cũng học được 1-2 tuần là nàng kiếm cớ nhất định không đi học. Hỏi tại sao thì bạn chỉ nói Chán lắm.

Ngày trước em ở Quận 1, gửi ở trường trên hẻm Hai bà trưng. Chương trình học ở đó rất hay và hấp dẫn, nên con đi học hứng thú và vui lắm. Từ ngày chuyển về Nam Long mới 5 tháng mà nàng đã chuyển hết 4 trường rồi. Đau đầu quá mẹ ạ. Em định cho nàng nghỉ ngơi qua Tết, tinh thần thoải mái sẽ cho nàng đi học.

Các Mẹ có biết lớp ngoại khóa nào ở quận 7 giới thiệu em với, trong thời gian này em tranh thủ cho con học các khóa ngắn đã.

Trích dẫn Nguyên văn bởi khunglong239 Xem bài viết
    Mình có tham khảo một số trường mầm non gần nhà trước khi gửi bé khủng long của mình vào trường Nam Long cơ sở 5. Bé đang học lớp Gấu Bông. Địa chỉ Số 72 đường số 10 khu dân cư Nam Long rất gần chung cư của bạn. Cơ sở vật chất rất tốt, mới, hiện đại. Giá cả rất hợp lý. Cô hiệu trưởng rất dễ mến, giới thiệu rất nhiệt tình vui vẻ. Bé khủng long gửi được hai tuần rồi các cô rất yêu bé. Mình rất hài lòng, nhiều hôm về trễ hơn 6h tối chỉ một mình con mình với cô giáo mà vẫn vui vẻ là mình cảm thấy hài lòng rồi. Bạn cứ thử ghé đến tham quan xem sao. Hay lên Youtobe đánh chữ MN NAM LONG 2 là thấy liền hà. Cô hiệu trưởng mới gửi cho mình cái đĩa CD giới thiệu về trường xong. Chúc bạn chọn được trường ưng ý nhé
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, mẹ phải hỏi kỹ bé nguyên nhân tại sao chứ. Có khi nào bé vướng mắc tâm lý gì không? Mẹ nên chịu khó choi cùng con nhiều vào. Các bé nhạy cảm lắm, chắc chắn phải có vẫn đề mới tự nhiên không thích đi học đó. Con em trước kia cũng vậy, không thích đi học đâu. Em đã rất đau đầu và mệt mỏi. bây giờ nàng ở nhà với Ông bà ngoại. Tối nào mẹ đi làm về cũng phải chơi với bé gần như hết buổi tối. Được cái bé rất thích làm những thứ tỉ mỉ nên em cho bé chơi với màu với giấy rất nhiều. Trộm vía, gần đây có vẻ muốn đi học lại hay sao ấy. Em cũng định ra Tết cho bé đi học lại.

Con mẹ thích môn gì ? thấy có mẹ giới thiệu chương trình Fastrackids mới mở bên quận 7 đó mẹ. bé được học thử 1 buổi miễn phí. mẹ search thông tin và đăng ký thử xem. Con em thì cho học vẽ và tạo hình của một nhóm dạy vẽ ở Nguyễn Văn Linh, học cuối tuần. Nếu mẹ hứng thú em nhắn địa chỉ cho.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nên đến tham quan trực tiếp tại trường đi số 72 đương số 10 KDC Nam Long TTCung. Đây là cơ sở 5 mới thành lập. Trường có sân chơi ngoài trời đươc trải cỏ nhân tạo, còn trong nha có sân vận động với trò chơi leo núi. À nếu không có nhiều thời gian mẹ lên youtube xem video của trường cũng đươc rất đầy đủ và mẹ nhớ tìm tên: " MN NAM LONG 2" nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cảm ơn bạn Khunglong239 nhiều nhiều nhé,mình mới chuyển nhà đến Q.7,nhờ đọc hướng dẫn của bạn mình đã gửi cả 2 bé vào Trường mầm non Nam Long 2,Bé lớn 5 tuổi thì thích thú ngay khi thấy không gian ở trường,bé nhỏ 2 tuổi thì mới bắt đầu đi học nên còn khóc nhè chưa theo cô,nhưng cô Hiệu Trưởng rất quan tâm và biết lắng nghe nguyện vọng cũng như sự góp ý của mình.Ông xã mình lại thường xuyên đi công tác nước ngoài nên có thể gặp con qua camera trực tuyến.Đặc biệt mình thấy vị trí trường có không khí đối lưu tốt có lợi cho sức khoe của các con, cảm ơn bạn lần nữa nhé,chúc ngày tốt lành!
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, Trường này học phí tầm bi nhiêu vậy? sao search hoài trên web mà chẳng thấy cập nhật gì cả. Em ở bên Era town có tiện không? Con em đang gửi bên Cánh Diều, 288 Nguyễn Văn Linh. Bé cũng quen trường lớp nhưng ngặt nỗi trường xa quá mà con còn bé đi tội con. Khu bên Huỳnh Tấn Phát Nam Long còn trường nào hay các mẹ giới thiệu giúp em.
    • 18 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em cũng đang tìm trường khu này, cũng giống mẹ Kimanhphung thích Cánh Diều mà con nhỏ nên chưa gửi. Chắc đợi con 3 tuổi đủ tuổi cho bé học chương trình Fastarckids rồi gửi luôn.
    • 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trường mầm non Bách Việt star ở Bùi Văn Ba cơ sở VC to và đồ chơi đẹp như cái lâu đài ý, có hồ bơi nước tràn nữa đó. search trên mạng là ra ngay à. HP rất ok. bận lắm nhưng mình cũng thích bon chen chia sẻ vài dòng với các mẹ.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cung ở era nè mẹ
    • kimanhphung9999. bây giờ mình cho con học ở lê văn lương bên này nhiều trường lắm. mẹ qua thử xem.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ở đây nhiều trường lớn lăm. có sân chơi nưa, giờ mình cho bé học ở MN CẦU VỒNG trong KDC Phước Kiển A Đó trường k lớn lắm nhưng đầy đủ tiện nghi bé nhà cũng thích. với mình thấy bên này có nhiều trường quốc tế, vì chi phí bên này cũng tầm 3 đến 4 triệu thôi. chứ qua q7 có những trường mang tiếng lớn dạy k ok lắm nhung học phí lại lên đến 5-7 triệu .