TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non Chim cánh cụt, khu Nam Long, Quận 7

• 6 Lượt chia sẻ
  • 18.6K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang gửi con ở ở Trường Mầm non chim cánh cụt, Q.7. Có mẹ nào gửi con không?. Sáng nay đưa con đi học, 1 lớp có 10 bé. 5 bé cũ và 5 bé mới. các bé mới gào khóc quá trời( trong đó có con mình). Có 5 cô dỗ 5 cháu...nhìn thương lắm.
    Con mình nhút nhát và khó tính, nên đi học khóc lắm. Mình đang rất lo lắng. mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện đưa con đi học thì chia sẻ nha. Cám ơn nhìu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng vậy nè, gởi con cũng được 3 buổi rồi mà cứ vào gần đến trường là bé khóc rồi. Con mình ở nhà khó ăn nên hi vọng vô trường cô giáo cho ăn cho dễ chút, nguyên buổi sáng chỉ ăn được có 3 muỗng súp thôi. Mình cũng rầu lắm. Con của mẹ cũng gởi tầng trệt phải không?
    • 186 Bài viết

• 1,268 Được cảm ơn

Ôi, Chim Cánh Cụt mới thông báo tăng học phí kìa các mẹ. Tăng đến hơn 60% mà chẳng giải thích hay họp phụ huynh gì cả, chỉ đưa mỗi tờ thông báo. Sáng nay mình đưa con đến lớp thấy nhiều phụ huynh bức xúc, họ nói sẽ cho con chuyển trường khác. Mình cũng đang tìm trường mới cho con đây vì với mức học phí >4tr/tháng (bao gồm ăn bữa chiều) thì chất lượng của trường chưa tương xứng.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng vừa mới gửi bé ở Chim Cánh Cụt được 1 tháng thì nhận được tờ thông báo trường sẽ tăng học phí vào đầu tháng 8, bức xúc thiệt đó. Mình có lên gặp Cô An - hiệu phó - để trao đổi và cũng đòi chuyển trường cho bé, nhưng không thấy giảm học phí, mặc dù các lớp lớn hơn được giảm 300k học phí. Bé mình 14 tháng, học lớp Kitty. Vì mình đang chờ xin vào trường 19/5 nên ráng gửi bé ở đây thêm 1 tháng nữa. Lúc trước lớp 13 bé, 4 cô. Nay chỉ còn 5 bé với 4 cô, hehehehe. Bé mới đi học được 1 tháng thì cũng bị viêm họng rồi viêm phế quản 1 tháng, đến nay vẫn chưa hết, sụt hơn 0,5kg, mặc dù từ lúc sinh ra đến giờ bé chưa bao giờ bị bệnh. Bé đi chơi cả tuần, đi từ miền tây đến miền trung mà vẫn khỏe ru. Mẹ tập cho ăn dặm kiểu Nhật nên đi chơi mẹ rất khỏe, không phải lo chuyện ăn uống của bé, người lớn ăn gì thì bé ăn đó, chỉ mang theo sữa và dầu ăn thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,171 Bài viết

• 969 Được cảm ơn

Nếu bây giờ nghỉ thì coi như mất luôn tiền cơ sở vật chất nhỉ. Hic, may quá. Hồi giữa tháng 7 mình cũng đi tham khảo Chim Cánh Cụt, lúc đó hnhu khoảng 2,9 tr - 3tr thôi (gửi muộn + ăn tối luôn), nhưng mình không ưng lắm nên đã chọn trường khác rồi. Chứ học có nửa tháng mà sau đó tăng học phí lên thì thực sự là bực lắm.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=mimi1981;5100023]Em chưa gửi bé ở đây, nhưng có bé con nhà hàng xóm đi học trường này khoảng 1 tuần thì bị muỗi cắn và viêm họng liên tục. Ý kiến của 1 số phụ huynh khác:
    - không gian của trường kín quá, nên ko ngăn được mùi thức ăn từ trong nhà bếp.
    - bé đi học bị các bé khác đánh hoặc cắn vào tay.
    - có lúc thấy các bé ở trong lớp chơi 1 một, không thấy cô đâu.
    - đội ngũ giáo viên ko ổn định[/QUO

Đúng vậy đó trường mầm non chim cánh cụt luôn thay đổi nhân viên ,nhu vậy thì mình cũng không thích ,mình đua con vào đây học được 1 tháng thấy nhân viên cũng nhiet tình,mà nghe các cô nói là nhân viên nào làm lâu đạt mức lương cao thì sẽ bị kiếm cớ cho nghỉ việc như vậy thì mình không yên tâm lắm với trường này .trường này có chi nhánh bên quận tân bình ,trường sân chơi thì bé tí,ko được sạnh sẽ lắm đi đâu cũng thấy bụi,chả thấy lao công đâu,đồ ăn của bé thi 20 chục bé mà có 100g thịt bằm.tăng học phí thì không họp phụ huynh thăng gần 80%,phụ huynh phản ánh thì lại gửi đơn phúc đáp giảm lại học phí,thật nực cười như vậy khi tăng xong giảm thì liệu con mình có được chăm sóc tốt không?mình thấy vậy nên cho bé chuyển trường ngay ,minh ko thích cô chủ trường ở đây làm việc không nguyên tắc.
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trường này trong khu Nam Long đúng không mẹ? Hôm bữa tìm trường cho con em cũng đến trường này xem thử. Thấy học phí không và cơ sở vật chất hơi bị khập khiễng. Bé học phải lên lầu cao. WC thì thông thẳng vào trong phòng chỗ bé học, ngủ, ăn không được hợp vệ sinh lắm. Đồ chơi thì kém chất lượng. Hic...Bây giờ đi tìm trường cho con khó thật. Trường ưng ý thì quá mắc, trường tầm 4-5 triệu thì chương trình học chẳng có gì hay.

Cám mẹ có kinh nghiêm cho em xin thông tin về trường ở quận 7 với. Quanh khu Phú mỹ Hưng, lân cận cũng được. Em đi một vòng mà chưa tìm được trường nào ưng ý hết.

cám ơn các mẹ nhiều lắm
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị hai mình cũng ý kiến vái lần với cô V.A nhưng cuối cùng cũng rút. Còn mẹ ngoclong8888 chắc qua chủ đề bên kia mình có post, thông tin về chương trình fastrackids hay đa giác quan mà bạn mình giới thiệu ấy.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2