TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non Chim cánh cụt, khu Nam Long, Quận 7

• 6 Lượt chia sẻ
  • 18.6K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 231 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Có Mẹ nào gởi con ở đây không vào đây trao đổi nhé.
    Bé nhà em học ở đây được một tháng rồi, nhìn chugn CSVC thì Ok, giáo viên trẻ và tận tình, không biết lúc không có mình thì thế nào. Ăn uống vệ sinh, sạch sẽ,thay đổi món, nhưng không biết có đủ dinh dưỡng không nữa, em sợ thiếu đạm bé sẽ không lớn.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em chưa gửi bé ở đây, nhưng có bé con nhà hàng xóm đi học trường này khoảng 1 tuần thì bị muỗi cắn và viêm họng liên tục. Ý kiến của 1 số phụ huynh khác:
    - không gian của trường kín quá, nên ko ngăn được mùi thức ăn từ trong nhà bếp.
    - bé đi học bị các bé khác đánh hoặc cắn vào tay.
    - có lúc thấy các bé ở trong lớp chơi 1 một, không thấy cô đâu.
    - đội ngũ giáo viên ko ổn định
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 149 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

nhà e ở đối diện trường nè. Tuy nhiên, e cũng ko thích trường này đâu, không gian chật hẹp, lúc nào cũng nghe mùi đồ ăn, ko có khu vực chơi thoải mái cho bé, giá học phí cũng đâu có rẻ. 1tr/tháng + 600k tiền ăn cho trẻ lứa tuổi từ 18-24 tháng.
    Em cho bé học bên trường mầm non chuyện nhỏ ở phía sau coopmart phú mỹ hưng đó, tất cả cũng khoảng 2 tr/tháng, e yên tâm hơn nhiều, 1 lớp tối đa 12 bé, có 3 cô chính, 1 cô trợ lý, không gian cũng yên tĩnh và thoáng đãng vì năm trong khuôn viên PMH đó, mẹ nó thử đến xem đi.
    Có vợ dù dữ dù hiền , bạn đều có lợi
    _ Nếu vợ hiền, bạn sẽ là người đàn ông sung sướng
    _ Nếu vợ dữ, bạn sẽ thành ... triết gia !
    Bergson
    • 446 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi jennychanh Xem bài viết
    nhà e ở đối diện trường nè. Tuy nhiên, e cũng ko thích trường này đâu, không gian chật hẹp, lúc nào cũng nghe mùi đồ ăn, ko có khu vực chơi thoải mái cho bé, giá học phí cũng đâu có rẻ. 1tr/tháng + 600k tiền ăn cho trẻ lứa tuổi từ 18-24 tháng.
    Em cho bé học bên trường mầm non chuyện nhỏ ở phía sau coopmart phú mỹ hưng đó, tất cả cũng khoảng 2 tr/tháng, e yên tâm hơn nhiều, 1 lớp tối đa 12 bé, có 3 cô chính, 1 cô trợ lý, không gian cũng yên tĩnh và thoáng đãng vì năm trong khuôn viên PMH đó, mẹ nó thử đến xem đi.
    Ủa, mẹ ơi, sao mình gọi đến trường Chuyện nhỏ gặp cô Thủy bảo là 1 lớp 14 bé, chỉ có 2 cô giáo thôi, ngoài ra không có bảo mẫu gì hết áh.
    Nghe nhiều PH khen trường chuyện nhỏ lắm, mà mình nghe nói cô T nói thế thành ra tì lệ 1 cô chăm 7 bé nên cũng hơi ngại. Mình chưa tham quan không biết thế nào ?
    • 149 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

đâu có mẹ nó, mình đang gửi con nè, bé học lớp cơm nát. Lớp bé nhà mình đang hiện là 11 bé, có 3 cô chính, 1 cô trợ lý. Mà cô nói là lớp này tối đa chỉ 12 bé, trên 12 bé thì ko nhận, vì sợ chăm con ko tốt. các cô cũng rất dịu dàng. Con mình hiếu động nên mình đi kiếm trường kỹ lắm. Bạn ghé thử xem có vừa ý ko.
    Có vợ dù dữ dù hiền , bạn đều có lợi
    _ Nếu vợ hiền, bạn sẽ là người đàn ông sung sướng
    _ Nếu vợ dữ, bạn sẽ thành ... triết gia !
    Bergson
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 288 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

không biêt trường Chim Cánh Cụt nhận trẻ từ máy tháng nhỉ, mình ở gần nên muốn gởi con ở đây cho tiện
    Góc dành cho bé với nhiều videos dễ thương và hữu ích:
    www.youtube.com/c/RubidoChannel
    • 122 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cho mình hỏi trường Chuyện nhỏ học phí bnh tháng hả mẹ nó, bé bạn học có lên kg và có thích đi học không, khi nào trường nhận hồ sơ. cảm ơn bạn nhé
    • 24 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Minh da tung gui con o truong Chuyen Nho, lop cua con minh 20 thang tro xuong, lop 2 co, 1 lop toi da 12 be. Cac co cham soc tot, co phuong phap su pham (vi me minh tung dao tao giao vien mam non ma).

Nhung vi chuyen noi cong tac, nen gio minh gui be o truong Mam Non Ngoi Sao Viet, duong so 32, Khu Dinh cu Tan Quy Dong - Sadesco. Truong nay Co Hieu Truong o day thuong xuyen, hon 7g la co da co mat roi.

Cac co o day cham soc rat ky, con minh thuoc dang kho an, khong thich uong sua, di hoc duoc 1 thang da an uong tot (trom via nhe), 1 ngay uong den 3 lan sua day.

Me nao can thong tin them, lien lac voi minh nhe: 0913.14.14.33

Truoc khi gui con, minh da chay khap cac truong khu vuc PMH roi day.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 288 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Đến cuối tháng 8 nhóc nhà mình mới gần chứ chưa đủ 10th mà bà ngoại phải về quê ròi. KHông biết trường có nhận ko ha? Nếu ko chắc phải xin nghỉ làm rồi chăm bé cho đủ ngày. Hic
    Góc dành cho bé với nhiều videos dễ thương và hữu ích:
    www.youtube.com/c/RubidoChannel
    • 277 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

trường CHuyện nhỏ này ở đâu vậy các mẹ ? mình đi tìm theo địa chỉ ở Mỹ Kim thì chỉ gặp trường Ngôi Nhà Nhỏ thôi !
    bé nhà mình ở q4, qua bên Chuyện nhỏ chắc cũng hơi xa !
    Các mẹ có bé học ở đó cho em hỏi là học phí ntn ? Chế độ ăn uống có đầy đủ k ? 1 lớp tối đa mấy bé ? 1 cô trông bao nhiêu bé ?
    cám ơn các mẹ nhiều !
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy hài lòng về trường Chim Cánh Cụt. Mình đã cho cả 2 cháu nhà mình học ở đây, và cũng thấy nhiều mẹ
    cũng gửi cả 2 con giống mình. Cô Oanh chủ trường có chuyên môn cao lại thêm cô Lưu nguyên hiệu trưởng của 19/5
    về làm hiệu trưởng nên mình yên tâm về chất lượng giáo dục. các mẹ có thể thao khảo rồi chia sẻ với mình. Trường
    nhận trẻ từ 11 tháng các mẹ ạ.
    • 277 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Con mẹ nó là bé gái hay trai vậy ?
    Mình cũng đã đến tham quan trường chuyện nhỏ, học phí tăng 2t5 rùi mẹ nó à ( đó là chưa bao sữa và chỉ học đến t6 thôi đấy ).. Bé nhà mình 20 tháng hơn, mình tính tháng 10 này cho bé đi học !
    Theo nhận xét của mình thì trường đc nhiều mẹ khen là cô giáo tận tình, thương các bé ... Nhưng mà mình thấy phòng học của các con hơi chật, bí, và hơi nóng ( dù có máy lạnh nhưng cô chỉ mở quạt thôi ).. Có lẽ vì diện tích hơi nhỏ nên các cô tận dụng phòng học + phòng ăn + phòng ngủ là 1 luôn thì phải ?
    Mức học phí 2tr5 nhưng quan sát thấy đồ chơi cho các con quá ít và đơn điệu ? Mẹ nó có đồng ý kiến với mình k ???
    à, cho mình hỏi nữa, con mẹ nó học ở đó có tăng kg đều k ? Thời gian đầu mới đi học bé có khóc nhiều k ?? Cám ơn mẹ nó nhìu nhé !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa chuyển về phường 12, quận tân bình. Thấy trường mầm non bambi quảng cáo trên web trẻ thơ , bố mẹ có ghé đến tham quan và gởi con được 2 tháng nhưng cứ mỗi lần đưa cháu đến trường thì rất buồn và nói : " Con van xin mẹ đừng đưa con đến trường cũ, con sợ cô giáo lắm ". Cháu thì rất độc lập tự nhỏ nhưng cách đây 1 tháng cháu thay đổi khác thường, rụt rè và rất sợ đến lớp. Ông bà và bố mẹ rất lo lắng , gia đình cho cháu nghỉ học được 20 ngày và đi tìm trường cho cháu. Tình cờ thấy băngron chim cánh cụt quảng cáo ở nguyễn thái bình, ghé vào tham quan và nhận thấy cơ sở vật chất tốt, lớp ít bé, có sân chơi ngoài trời nên mình quyết định cho con học ở đây. Cháu học được 10 ngày nhưng thấy cháu rất thích đi học, về nhà cứ kể líu lo các bạn và cô giáo. Gia đình rất mừng và yên tâm. Mẹ nào có rãnh thì tham quan thử xem. Chúc các mẹ tìm được trường và cô giáo tốt gởi con để yên tâm đi làm.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 288 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Bé mình đang học ở Chim Cánh Cụt. Ăn được, mến cô, thích đến lớp. Nhưng tuần vừa rồi mới bị bạn đánh xước mặt, hix.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình chưa có em bé nhưng có đi làm bảo mẫu nên xin góp 1 số ý kiến sau:
    - Chọn trường ko nên quá coi trọng vào bề nổi như cơ sở vật chất quá, nên chọn trường gần nhà,đi lại thuận tiện.
    - Lớp học ít sĩ số( ví dụ 1 lớp khoảng 12 bé/ 1 cô-1 bảo mẫu) thì việc chăm sóc cháu sẽ dễ dàng hơn
    - Trước khi cho bé đi học cũng ko cần chuẩn bị cho bé ăn sáng vì làm như vậy bé đến lớp sẽ ko ăn được ji và các cô phải ép ăn rất khổ sở cho bé và cô.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con em giờ cũng 8 tháng rồi. Bà trong bé vừa xin nghỉ nên giờ cũng ko giúp trong bé. HÔm rài 2 vợ chồng thay nhau nghỉ phép để trong bé. Em đang định tìm cho bé 1 nhà trẻ. Em bên Q7. Hiên tại có xem trường Chim Cánh CỤt và Nam Long. Em dự định chọn trường Nam Long vì gần nhà nhất nhưng lại ko hiểu biết về trường này lắm. Lại xem thì thấy cơ sở vật chất cũng tốt nhưng còn thái độ của các cô thì em chưa rõ. Mong các mẹ tư vấn giúp....
    iP9riP9rp7

a5KcDoOa5Kcp7
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đang tìm hiểu trường mầm non Chim Cánh Cụt ở quận Tân Bình. Mong các mẹ tư vấn giúp.
    Một lớp bao nhiêu bé, mấy cô giáo quản 1 lớp, vệ sinh, ăn uống, học phí? Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 196 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trường chim cánh cụt này có cùng chủ với trường Chim cánh cụt ở Garden Home Thủ Đức không nhỉ?
    • 263 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

bé bạn học lớp nào thế? Bé nhà mình cũng học ở đó, lớp Marsu của cô Hiếu í. Ko biết có học chung ko nhỉ???
    • 263 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meberuby Xem bài viết
    Bé mình đang học ở Chim Cánh Cụt. Ăn được, mến cô, thích đến lớp. Nhưng tuần vừa rồi mới bị bạn đánh xước mặt, hix.
    bé bạn học lớp nào thế? Bé nhà mình cũng học ở đó, lớp Marsu của cô Hiếu í. Ko biết có học chung ko nhỉ???
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2