Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nên cho bé 12 tháng học trường Chuyện Nhỏ hay trường Nam Mỹ ở Phũ Mỹ Hưng mấy mẹ ơi, gấp gấp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,252 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

mình đang tìm trường cho bé nhà mình, mình kiếm mấy trường trong PMH , thấy 2 trường này cngx ổn nhưng mình chưa biết chọn trường nào.Nhưng theo quan sát thì mình thích Chuyện nhỏ hơn nhưng trường này lại hơi xa nhà mình. Còn Nam Mỹ thì cơ sở vật chất tốt hơn nhưng chưa biết giáo dục thế nào. Các mẹ giúp mình với, nhanh len nhé vì hôm nay chắc mình cho bé đi học thử ở Nam Mỹ trc, Chuyện nhỏ thì phải nộp hồ sơ mấy ngày mới cho học thủ. Mà mình thì ko xin nghỉ nhiều đc. Còn học phí thì gần tương đương nhau thui. gấp gấp giùm mình nhé mấy mẹ ui
    Facebook của iem là Đinh Khánh An. Các mẹ cứ gọi iemmm là mẹ Bông nhé hehe

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 141 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình cũng đang dự định cho bé nhà mình học ở Nam My ,có phải trường này ờ gần khu Cảnh Viên không hả bạn ? mình tính qua tết thì vào trường này hỏi thăm ,học phí ntn hả bạn ?
    Nếu bạn gửi bé vào trường Nam Mỹ thì nhớ kể lại tình hình cho mình nghe với .
    Xin lỗi không giúp gì được bạn mà còn hỏi ngược lại nữa chứ :Smiling: thông cảm nhé .
    • 1,252 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Mình cho con học ở trường Nam mỹ rùi, cho học từ giờ tới tết đã rùi tính sau, trường đó ở khu cảnh viên Mỹ thái, PMH đó bạn, mình cũng đang trong thời gian theo doi, ko biết sao nữa, có gì mình kể cho bạn nghe típ nhé
    PICT0334

PICT0333

PICT0332
    ngày đầu tiên đi học đây ah, nói chung hôm nay học tất cả đc 4 ngày rùi, thấy bé cũng hào hứng lắm, ko khóc khi cô đón, còn ở đó thấy cô nói là ngoan, ko biết sao. Học phí 1 tháng là 130$ học từ t2-6, sữa mang vô cô cho ăn
    • 141 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Đúng là trường này mình đang ngắm cho cu cậu nhà mình đây ,vì gần nhà ,mình tính qua tết sẽ cho bé đi,bé nhà mình 17 tháng rồi mà chả biết nói câu nào cả ,mình cũng lo lắm nên tính chuyện cho đi nhà trẻ xem bé có tiến bộ hơn không ,bạn gửi bé một thời gian thì cho mình biết tình hình trường thế nào với bạn nhé .
    Àhh mà ngoài tiền học phí thì có đóng thêm tiền gì nữa không vậy ?(cơ sở vật chất gi đó...)
    Một lớp có bao nhiêu bé ?có mấy cô trông bé hả bạn ?
    Hihihihihi ,hỏi nhiều quá nhỉ ,thôi c1o thông tin gì bạn cứ cho mình biết với nhé .
    Cám ơn bạn nhiều lắm.:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 1,252 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

bạn ui, mình cho con học nốt bữa nay rùi cho con nghỉ ko học ở đó nữa. Sợ lắm rùi vì con mình từ hum đi học về quấy lắm.Đã vậy hum qua về thấy khóc sưng mắt luôn, giọng thì lạc đi rùi. Mà con mình từ hùi đi học về cứ như con nhà chết đói ý, về papa nấu cháo cho ăn, chưa kịp đút là khóc om lên. Thôi bạn đừng cho con học trường đó nữa, mình thấy ko ổn .
    • 1,252 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Mình quyết định lại rùi, mình ko cho con chuyển trường các mẹ ah, chắc mấy ngày kia mình lo cho con quá nên đâm suy nghĩ linh tinh. Giờ con mình rất thích đi học luôn , nên tạm thời mình vẫn cho con học trường đó
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,195 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Tình hình em bé của bạn đến đâu rồi, đang ngồi hóng. Cũng đang tính cho con đi học đây
    • 3,184 Bài viết

• 1,437 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cafe_tinhyeu Xem bài viết
    bạn ui, mình cho con học nốt bữa nay rùi cho con nghỉ ko học ở đó nữa. Sợ lắm rùi vì con mình từ hum đi học về quấy lắm.Đã vậy hum qua về thấy khóc sưng mắt luôn, giọng thì lạc đi rùi. Mà con mình từ hùi đi học về cứ như con nhà chết đói ý, về papa nấu cháo cho ăn, chưa kịp đút là khóc om lên. Thôi bạn đừng cho con học trường đó nữa, mình thấy ko ổn .
    bạn cho con đi học trường Nam Mỹ à? không biết trường này có cùng hệ thống với trường ở Huỳnh Tuần Phát và có cơ sở tại khu Trung Sơn không? nếu đúng thì mình cực ghét truwòng này. trường này là do 1 gia đình ở Bắc vào lập nên, chwảng có kiến thức gì cả, rất chi là hình thức và đối phó vbới phụ huynh. cũng có giáo viên nước ngoài đấy nyhưng giáo viên VN thfi toàn lấy con chaú ở quê lên, chẳng có kiến thức gì cả. lớp 19 bé thì có 2 cô và 1 bảo mẫu, nhưng được 2 tháng thì cô chính thì nghỉ, đưa đứa cháu ở quê lên làm cô chính. thế là cả lớp chỉ có 1 cô và 1 bảo mẫu suốt gần 1 năm, lúc mình cho con mình nghỉ chắc vẫn chả tuyển cô nào vào. buổi trưa mình tới, thấy các cháu bị dồn vào 1 góc ngồi, gào khóc ầm ĩ. các bé vừa mới ngủ dậy, lau cho bé bằng cái khăn bẩn thỉu, đen sì. mình đưa khăn mặt riêng mà có bao giờ dùng đâu. trả bình sữa thì bình này cắm với năp kia, loạn cả lên, hôm sau bảo kiếm lại thì chẳng kiếm được. mình bức xúc đang tìm ttrường khác thì con mình đi học bị cào ở mặt và tya tất cả 17 vết cào rớm máu, nói tại sao thế thì cô nhơn nhơn bảo lúc dẫn bé tới đã bị thế rồi. mình hiền thế mà hôm đó om sòm 1 tăng luôn, lúc đó mới xin lỗi, càng nhớ lại càng bực mình. mà học phí kg rẻ đâu nha. cái cơ sở gia đình ở Trung Sơn mà đã 2 tr rồi đó. khong biết chỗ khác tự xưng là quốc tế quốc teo thì học phí lên thế nào? đúng là học phí chẳng đi đôi với chất lượng đâu ạ. a mà ăn đói là chuyện thường ngày của các trường tư thục nha.
    moi cac me xem trong hinh
    https://www.flickr.com/photos/23906004@N04/

mình là mẹ bêbê a.

eNortjKzUjI0tDSyNFayBlwwFY8C1g,,23
    • 1,252 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Mình cho con nghỉ ở trường này lâu lắm rùi . Lí do thì như bạn đấy, ko hài lòng 1 chút nào, học phí thì cao nhưng chăm sóc thì dở. Bé nhà mình giờ học ở trường Mặt trời bé con khu tân quy đông đó bạn.mình thấy cũng đc, bé thích đi học hơn . Học phí ở đây là 2tr, nhưng hàng tháng mình cho mỗi cô 1 chút ít nữa nên thấy cũng tạm ổn. Có mẹ nào cho con học ở đây ko? cùng hàn huyên nhé:Smiling: