Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đánh giá các trường mầm non KV Q7, Nhà Bè (Nam Sài Gòn)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 27.6K Lượt đọc
  • 67 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em lập topic này để cho các mẹ có thông tin tham khảo khi chọn trường cho con, vì chỉ cần chọn nhầm là vừa mất tiền, ảnh hưởng tới con lại vừa bực mình tại khu vực Q7, Nhà Bè nói chung là Nam Sài Gòn. Những trường em review là những trường em đã từng cho con học

1. Hồi bé nhà em 18 tháng là Ngôi Sao Nhỏ ở Phạm Hữu Lầu, Q7 trường này nằm ở mặt đường, khuôn viên nhỏ hẹp không có không gian cho bé chơi đùa, diện tích lớp học nhỏ sĩ số đông lớp Mầm lại liền kề ngay bếp nên nóng nực. Hồi con em học không biết có phải do lớp đông quá cô không trông xuể hay không mà thường xuyên bị bạn đánh, cào xước mặt, biết là không thể tránh nhưng 1, 2 lần thì không sao đây là thường xuyên nên đành bye bye.

2. Trường Blue Sky - Bầu trời xanh ở trong CC Belleza Cơ sở vật chất OK, tầng trệt cho lớp mầm mát nhưng lầu 1 khá nóng và bí, trần thấp do chỉ là tầng lửng và không có cửa sổ thông ra ngoài, lúc chiều đón con cô tắt điều hòa nhìn các bé mướt mát nhìn rất thương. Cô giáo thì thay đổi liên xoành xoạnh, nhiều cô trẻ có cảm giác không gắn bó. Ưu điểm ở trong khuôn viện chung cư nên khá sạch

Các mẹ đã có con học trường nào thì vào đây review để co thêm thông tin chọn trường cho con nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình 25 tháng, đang học thử 1 tuần ở trường mầm non Hoa Hướng Dương - khu biệt thự Ngân Long nhà bè. Mình thấy trường này rộng rãi, cơ sở vật chất ổn, nhưng thấy cô giáo ít quan tâm đến bé mình quá, không biết có phải đang học thử và có người nhà đi cùng không. Học cả buổi chả thấy cô đoái hoài gì. Mà theo mình quan sát thấy có 1 số bé đi học cả tháng trời, cứ khóc cả ngày cũng chẳng cô nào đến động viên thăm hỏi. Nhưng cũng có 1 số bé được cô chăm sóc rất đặc biệt, ngồi đút cho ăn hết cả tô cháo mới chuyển sang đút cho các bé khác. Không biết có phải các bé ấy được ba mẹ gửi gắm gì đấy cho cô không nhỉ?
    :Smiling:Chupachip:Battin ey:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Khu nhà bè tìm trường thật khó khăn. Bé nhà mình loay hoay tìm trường mấy tháng nay mà vẫn chưa tìm được trường nào ưng ý đe gửi. Trường ưng về cơ sơ vật chất như bông hoa nhỏ thì học phí quá cao, ngoài sức của vợ chồng minh. Trường có chương trình học hấp dẫn, học phí vừa phải như cánh diều thì đi lại xa. Haiz
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ khu này đa gửi con rồi giúp mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 48 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã gửi bé ở trường Nam Sài Gòn cho mình review được không?
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đã tìm hiểu trường này khá kỹ. Trường cơ sở vật chất tốt, nhưng lớp sĩ số đông lắm. Đọc phí và các khoản lặt vặt học thêm nếm cũng kg rẻ. Thêm khoản xin vào phải chạy tiền là không ham rồi. Co hiệu trưởng thì khinh người thoi rồi. Mẹ mà muốn gặp để xin học cho con thi sẽ bị hỏi chị là ai mà muốn gặp tôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamabull Xem bài viết
    Có mẹ nào đã gửi bé ở trường Nam Sài Gòn cho mình review được không?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé mình đang học tại Mầm non Con Mèo Vàng ở Q7, mình có vào tham quan trường, cơ sở vật chất ở đây khá tốt, phòng ốc mát mẻ, trang thiết bị cũng hiện đại, lại có khuôn viên cho bé vui chơi. Bé đi học về rất vui vẻ, lại ngoan hẳn ra ^^.. Chị có thể tham khảo thêm trường này nhé
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em quần nát khu này rồi. Chịu khó đi xa lên phố thôi

Trích dẫn Nguyên văn bởi mattrang387 Xem bài viết
    Em lập topic này để cho các mẹ có thông tin tham khảo khi chọn trường cho con, vì chỉ cần chọn nhầm là vừa mất tiền, ảnh hưởng tới con lại vừa bực mình tại khu vực Q7, Nhà Bè nói chung là Nam Sài Gòn. Những trường em review là những trường em đã từng cho con học

1. Hồi bé nhà em 18 tháng là Ngôi Sao Nhỏ ở Phạm Hữu Lầu, Q7 trường này nằm ở mặt đường, khuôn viên nhỏ hẹp không có không gian cho bé chơi đùa, diện tích lớp học nhỏ sĩ số đông lớp Mầm lại liền kề ngay bếp nên nóng nực. Hồi con em học không biết có phải do lớp đông quá cô không trông xuể hay không mà thường xuyên bị bạn đánh, cào xước mặt, biết là không thể tránh nhưng 1, 2 lần thì không sao đây là thường xuyên nên đành bye bye.

2. Trường Blue Sky - Bầu trời xanh ở trong CC Belleza Cơ sở vật chất OK, tầng trệt cho lớp mầm mát nhưng lầu 1 khá nóng và bí, trần thấp do chỉ là tầng lửng và không có cửa sổ thông ra ngoài, lúc chiều đón con cô tắt điều hòa nhìn các bé mướt mát nhìn rất thương. Cô giáo thì thay đổi liên xoành xoạnh, nhiều cô trẻ có cảm giác không gắn bó. Ưu điểm ở trong khuôn viện chung cư nên khá sạch

Các mẹ đã có con học trường nào thì vào đây review để co thêm thông tin chọn trường cho con nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 223 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình cũng đang tìm trường cho con ở khu vục Lê Văn Lương, Phước Kiển, Nhà Bè. CCo mẹ nào đang cho con học ở trường Mầm Non Vành Khuyên - 433 Đào Sư Tích, Nhà Bè ko? Thấy trường đạt chuẩn quốc gia này nọ mà ko biết ra sao? Cho mình review với? Thanks các mẹ ạ.
    http://www.nhabe.hochiminhcity.gov.v...ID=1823&Mode=1
    • 479 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Nếu ở khu Phước Kiểng Nhà Bè bạn thử vào trường mầm non Happy Kids trong chung cư Hoàng Anh An Tiến xem sao, khá là ok
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 223 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mon-and-Mi Xem bài viết
    Nếu ở khu Phước Kiểng Nhà Bè bạn thử vào trường mầm non Happy Kids trong chung cư Hoàng Anh An Tiến xem sao, khá là ok
    Cám ơn mẹ Mon and Mi, trường đó như thế nào ạ, cơ sở vật chất, cô giáo ra sao? mẹ nó đang gửi bé ở đó hả?
    • 7 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

mẹ nào biết thông tin về trường Nam SG chia sẻ cho m với, m định cho bé học ở đây ạ
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Khu nhà bè có trường nào chương trình dạy hay không mẹ. Các trường mẹ nói đa phần giữ trẻ dạy theo chương trình của bộ. Mèo Vàng thì xa quá vì em ở bên Nguyễn Hữu Thọ lần. Hoa hướng dương cơ sở vật chất cũng ổn nhưng chương trình học chưa hấp dẫn.
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình cũng đang đi tìm một vòng các trường ở khu vực này. Thấy có trường Neverland cũng hay.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh cung dang tim truong mam non cho con o khu vuc thi tran Nha Be, co mom nao bit truong o khu vuc nay ko?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường Hoa Hướng Dương có website không vậy Chupachip?
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bajn cho mình hỏi học phí là bao nhiêu vậy b
    comment by WTT mobile view
    • 142 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi các mẹ, sau 1 thời gian lặn lội khắp khu lê Văn Lương, Nhà Bè (từ HAGL An Tiến trở lên), mình có các thông tin như sau:

Lưu ý: các trường đều ăn tương tự nhau: ăn sáng-uống sữa-ăn trưa-ăn xế.

Little Star - HAGL An Tiến - 3tr9/tháng (CSVC 1tr5/nam, free năm đầu) - Học T2-T7 (7h-17h15)
    Ưu Điểm: Trường sạch đẹp, gọn gàng, xung quanh không có tiếng ồn, mọi thứ đều còn rất mới sạch, giáo viên tương đối gọn gàng. Các môn năng khiếu đã bao gồm trong học phí.
    Nhược điểm: Hơi thiếu ánh sáng mặt trời do không gian thấp, có Tiếng Anh nhưng không có Montessori.

Dream House - HAGL An Tiến - 2tr9/tháng - Học T2-T7 (7h-16h45) - Anh văn ILA 2 lần/tuần: 350k, hội họa: 50k, múa hiện đại: Free
    Ưu điểm: Sạch sẽ, giáo viên hiền, sạch sẽ
    Nhược điểm: Lớp mầm ngay mặt tiền trường, các em đứng sau hàng rào với ra được, lớp rộng nên người ngoài ẵm bé đi rất dễ (Khi mình tới chỉ có 1 cô trong lớp, cổ nói chờ cổ chút cổ ra coi văn phòng còn làm việc không. Mình đứng kế 1 đám bé không còn cô nào, tự hỏi mình với tay ẳm 2,3 đứa đi là chuyện rất dễ dàng). Lớp mầm và văn phòng, các lớp khác cách xa nhau (do trường mướn được căn hộ nào thì làm lớp căn hộ đó nên ko phải là 1 trường liền mạch). Dạy chương trình của Bộ GDDT, không có montessori.

Happy Kids: HAGL An Tiến - 3tr2/tháng đã bao gồm 3 buổi tiếng Anh và 2 buổi aerobic/tuần. Tiền ăn tính riêng là 50,000/ngày (trường này mình mới chat qua Facebook biết thế này thôi, các mẹ thông cảm). Có montessori.

Blue Sky - Chung Cư Hưng Phát - khoảng 3tr5/tháng (lứa 3 tuổi) bao gồm 5 buổi tiếng anh và 1 môn tự chọn
    Ưu điểm: Sạch, sáng sủa, có montessori, cô giáo cũng tương đối OK. Có montessori.
    Nhược Điểm: Sân chơi trong nhà

Anh Quốc UKIS- Lê Văn Lương - khoảng 3tr3/tháng bao gồm 5 buổi tiếng Anh và năng khiếu
    Ưu điểm: có sân chơi ngoài trời
    Nhược điểm: Từng lớp khá bít bùng (như 1 dãy nhà trọ ấy), lớp lót gạch bông nên sẽ khá trơn, các cô bề ngoài không tươm tất lắm (mình tới 2,3 lần, gặp mấy cô mang dép lào, quần xệ, đầu tóc nhuộm, ngồi xuống thấy hết cả....). Trường này khuôn viên ngoài được nhất nhưng các chi tiết lại không bằng các trường khác, gọi là trường Song ngữ nhưng nhìn sao giống trường truyền thống quá, có khi không bằng).http://www.ukisvietnam.com/chung-toi/truong-hoc/ (Sao thấy trên web các chi nhánh các quận khác đẹp lung linh thế kia huhu)

Hoa Hướng Dương - Khu Biệt Thự Ngân Long Nguyễn Hữu Thọ - 4tr1
    Ưu điểm: Gì cũng được
    Nhược điểm: giá cao, hix hix. Gần đường lớn và 1 chiều nên khá khó đi. Web http://sunflowerkids.edu.vn/gioi-thieu.html

Alliance 6: Lên Văn Lương - có 2 lựa chọn, 1 là song ngữ như các trường khác có bổ sung Anh Văn (giáo viên Philippines), 2 là quốc tế (giáo viên nước ngoài không phải Philippines đứng lớp suốt), khoảng 4tr và 6tr
    Ưu điểm: khuôn viên rộng (mình đi cuối tuần không có giáo viên nên không biết)
    Nhược điểm: Gọi là trường quốc tế và giá có cao hơn nhưng sao cơ sở vật chất không được như mấy trường trên, hix. Lại còn không có camera trực tuyến nữa. Web: http://alliance6school.com/?page_id=105&lang=vi

Các trường công lập nhỏ lẻ: ôi thôi, dơ lắm, không như các trường công các quận trung tâm đâu, các mẹ bỏ qua đi. Có 1 trường công rất được mà em quên tên rồi, chiều nay ghé ngang em coi cho nhé. Ghi trước ưu nhược điểm:

Ưu Điểm: Khuôn viên rộng, các lớp đều hướng ra sân chơi, không có lầu. Giáo viên có tuổi và ra vẻ rất phụ nữ có gia đình. Nói chuyện mình rất thích và tin tưởng hơn các cô giáo trẻ mấy trường dân lập khác
    Nhược điểm: Trường công nên đồ chơi và các thứ không được như trường tư.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocnhi.hoanghai Xem bài viết
    Khu nhà bè tìm trường thật khó khăn. Bé nhà mình loay hoay tìm trường mấy tháng nay mà vẫn chưa tìm được trường nào ưng ý đe gửi. Trường ưng về cơ sơ vật chất như bông hoa nhỏ thì học phí quá cao, ngoài sức của vợ chồng minh. Trường có chương trình học hấp dẫn, học phí vừa phải như cánh diều thì đi lại xa. Haiz
    Bữa mình cũng cho bé học Cánh Diều lớp Fastrackid, sau này mình chuyển về Trường Cầu Vồng cũng dạy theo PP đa giác quan, nhưng HP lại giảm còn 1/2 ^^.. khá là hài lòng, bé mình hiện gần 4t, biết số và chữ , thích đi học. Bạn đến tham khảo thử nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhnguyen123 Xem bài viết
    Hi các mẹ, sau 1 thời gian lặn lội khắp khu lê Văn Lương, Nhà Bè (từ HAGL An Tiến trở lên), mình có các thông tin như sau:

Lưu ý: các trường đều ăn tương tự nhau: ăn sáng-uống sữa-ăn trưa-ăn xế.

Little Star - HAGL An Tiến - 3tr9/tháng (CSVC 1tr5/nam, free năm đầu) - Học T2-T7 (7h-17h15)
    Ưu Điểm: Trường sạch đẹp, gọn gàng, xung quanh không có tiếng ồn, mọi thứ đều còn rất mới sạch, giáo viên tương đối gọn gàng. Các môn năng khiếu đã bao gồm trong học phí.
    Nhược điểm: Hơi thiếu ánh sáng mặt trời do không gian thấp, có Tiếng Anh nhưng không có Montessori.

Dream House - HAGL An Tiến - 2tr9/tháng - Học T2-T7 (7h-16h45) - Anh văn ILA 2 lần/tuần: 350k, hội họa: 50k, múa hiện đại: Free
    Ưu điểm: Sạch sẽ, giáo viên hiền, sạch sẽ
    Nhược điểm: Lớp mầm ngay mặt tiền trường, các em đứng sau hàng rào với ra được, lớp rộng nên người ngoài ẵm bé đi rất dễ (Khi mình tới chỉ có 1 cô trong lớp, cổ nói chờ cổ chút cổ ra coi văn phòng còn làm việc không. Mình đứng kế 1 đám bé không còn cô nào, tự hỏi mình với tay ẳm 2,3 đứa đi là chuyện rất dễ dàng). Lớp mầm và văn phòng, các lớp khác cách xa nhau (do trường mướn được căn hộ nào thì làm lớp căn hộ đó nên ko phải là 1 trường liền mạch). Dạy chương trình của Bộ GDDT, không có montessori.

Happy Kids: HAGL An Tiến - 3tr2/tháng đã bao gồm 3 buổi tiếng Anh và 2 buổi aerobic/tuần. Tiền ăn tính riêng là 50,000/ngày (trường này mình mới chat qua Facebook biết thế này thôi, các mẹ thông cảm). Có montessori.

Blue Sky - Chung Cư Hưng Phát - khoảng 3tr5/tháng (lứa 3 tuổi) bao gồm 5 buổi tiếng anh và 1 môn tự chọn
    Ưu điểm: Sạch, sáng sủa, có montessori, cô giáo cũng tương đối OK. Có montessori.
    Nhược Điểm: Sân chơi trong nhà

Anh Quốc UKIS- Lê Văn Lương - khoảng 3tr3/tháng bao gồm 5 buổi tiếng Anh và năng khiếu
    Ưu điểm: có sân chơi ngoài trời
    Nhược điểm: Từng lớp khá bít bùng (như 1 dãy nhà trọ ấy), lớp lót gạch bông nên sẽ khá trơn, các cô bề ngoài không tươm tất lắm (mình tới 2,3 lần, gặp mấy cô mang dép lào, quần xệ, đầu tóc nhuộm, ngồi xuống thấy hết cả....). Trường này khuôn viên ngoài được nhất nhưng các chi tiết lại không bằng các trường khác, gọi là trường Song ngữ nhưng nhìn sao giống trường truyền thống quá, có khi không bằng).http://www.ukisvietnam.com/chung-toi/truong-hoc/ (Sao thấy trên web các chi nhánh các quận khác đẹp lung linh thế kia huhu)

Hoa Hướng Dương - Khu Biệt Thự Ngân Long Nguyễn Hữu Thọ - 4tr1
    Ưu điểm: Gì cũng được
    Nhược điểm: giá cao, hix hix. Gần đường lớn và 1 chiều nên khá khó đi. Web http://sunflowerkids.edu.vn/gioi-thieu.html

Alliance 6: Lên Văn Lương - có 2 lựa chọn, 1 là song ngữ như các trường khác có bổ sung Anh Văn (giáo viên Philippines), 2 là quốc tế (giáo viên nước ngoài không phải Philippines đứng lớp suốt), khoảng 4tr và 6tr
    Ưu điểm: khuôn viên rộng (mình đi cuối tuần không có giáo viên nên không biết)
    Nhược điểm: Gọi là trường quốc tế và giá có cao hơn nhưng sao cơ sở vật chất không được như mấy trường trên, hix. Lại còn không có camera trực tuyến nữa. Web: http://alliance6school.com/?page_id=105&lang=vi

Các trường công lập nhỏ lẻ: ôi thôi, dơ lắm, không như các trường công các quận trung tâm đâu, các mẹ bỏ qua đi. Có 1 trường công rất được mà em quên tên rồi, chiều nay ghé ngang em coi cho nhé. Ghi trước ưu nhược điểm:

Ưu Điểm: Khuôn viên rộng, các lớp đều hướng ra sân chơi, không có lầu. Giáo viên có tuổi và ra vẻ rất phụ nữ có gia đình. Nói chuyện mình rất thích và tin tưởng hơn các cô giáo trẻ mấy trường dân lập khác
    Nhược điểm: Trường công nên đồ chơi và các thứ không được như trường tư.
    Mấy trường kia mình chưa tham khảo , nhưng bên Blue Sky vẫn còn cho bé xem tivi khá là nhiều . Mình quan trọng phát triển thể chất nên muốn bé hoạt động, vui chơi nhiều hơn là ngồi 1 chỗ. Bé nhà mình đang học tại trường Cầu Vồng, ngay khu dân cư Phước Kiển, sạch sẽ, thoáng mát ^^
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4