Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên cho bé học trường mầm non CON MÈO VÀNG không?

• 15 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 170 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mới tan sở, chạy thử qua trường mầm non CON MÈO VÀNG nghía qua 1 cái, xui thật quên mất là giờ đó các bố các mẹ cũng đón con về. Thế là chỉ đứng ngoài nhìn thôi, cuối cùng cũng công cốc chả biết tí gì cả. Nhìn bên ngoài thì thấy cũng được, cơ sở vật chất tốt...nhưng cái vấn đề về chất lượng thì không biết thế nào, các bác có ai cho con học ở đây hay là ở gần khu này hoặc là biết đến cái trường này thì ccho em lời khuyên với. Tại hôm trước có mấy bố mẹ khuyên là cho trẻ đi học ở trường mầm non có dạy tiếng Anh chuyên luôn thì mình đỡ tốn kém về tài chính và thời gian nên mới thử đến xem...

Em cám ơn các bác!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mới nghe một ông bạn giới thiệu trường này, cũng đang định tìm hiểu nghe bố bé nói thế chắc là điều kiện vạt chất bên ngoài của trường này ok lắm đúng ko thế các bố mẹ có thông tin gì thêm về trường này không ông bạn kia nói là tháng 2 này mở cơ sở mới giảm học phí nữa không biết thế nào
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 170 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gatrantruong01 Xem bài viết
    mới nghe một ông bạn giới thiệu trường này, cũng đang định tìm hiểu nghe bố bé nói thế chắc là điều kiện vạt chất bên ngoài của trường này ok lắm đúng ko thế các bố mẹ có thông tin gì thêm về trường này không ông bạn kia nói là tháng 2 này mở cơ sở mới giảm học phí nữa không biết thế nào
    Em cũng mới nhìn sơ sơ từ ngoài thôi bác à, không dám khẳng định đâu...con nhà bác là gái hay trai?mấy tuổi rồi?
    • 170 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nếu bạn của bác biết về trường này mà giới thiệu cho bác sao bác không hỏi kỹ 1 tí? hôm nào uống coffee nói chuyện chơi rồi tiện thể hỏi thăm xem tình hình chăm sóc bọn nhóc thế nào chứ nhỉ?
    em làm cho Công ty cổ phần đào tạo ứng dụng Aprotrain ở số 212 - 214 Nguyễn Đình Chiểu, quận 3 nhưng nhà em thì bên quận 7
    • 170 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Tình hình là có vẻ như không ai biết gì về trường này hoặc là cuối năm mọi người bận quá ko có online...mình thì hết thời kỳ căng thẳng nên quậy phá đc thì phải hia hia
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào bạn ptt_hien!
    Mình cũng đang tham khảo thông tin trường CMV cơ sở 2 bên Q7, về khuôn viên, phòng học, sân chơi ngoài trời rất thoáng và rộng vì trường mới xây dựng chứ không phải thuê nhà rồi cải tạo lại nên mình rất thích, chỉ có điều không biết cách chăm sóc thế nào vì bé nhà mình cũng còn nhỏ. Nay nghe bạn nói thế mình cũng an tâm phần nào khi cho bé học ở CMV. Cám ơn bạn rất nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,121 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Hôm qua mới đi thăm quan cơ sở 2 bên Q7 các mẹ ạ
    Nhìn cơ sở vật chất thì khang trang, khá hài lòng
    Tuy nhiên để xem các cô chăm con thế nào đã
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    9907e118c4

1bf020e662
    • 170 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ptt_hien Xem bài viết
    Chao ban vuhongdang030
    Mình thấy bạn dang rất quyết tâm cho con theo hoc trường mầm non con meo vang , nhưng còn phân vân vì chưa biết nhiều thông tin về trường này. mình có con là cựu tành viên của trường được 2 năm, hiện giờ con mình đã lớn nên chuyển cho con sang truong khác rồi
    mình co 1 số ý kiến như sau: nếu con bạn còn nhò(dưới 3 tuổi ) thì nên cho con theo học tại trường này vì ở đây cơ sở vật chất rất tốt, các cô giáo thì tận tâm, vui vẻ và rất dễ thương, da phần là cô giáo trẻ, năng động và dễ gần. về chăm sóc trẻ thì rất ok, mình hoàn toàn yên tâm
    tuy nhiên có phần bị hạn chế là khuôn viên trường quá nhỏ, k co chỗ để cho con vui chơi, moi truong qua chật hẹp làm cho các bé dễ bị lây bệnh, học ở đây con minh cũng hay bị bệnh vặt, phóng học không được thông thoáng như o truờng công lập, nhưng bù lai thì các bé được chăm sóc tốt. khi con bạn trên 3 tuổi nên cho bé học trường công lập sẽ tốt hơn vì tuổi đó bé đã có thể tự lập. mình chỉ dua ra y kiéá nhân bạn cứ tham khảo và quyết định
    chúc ban có quyết dịnh sáng suốt
    vậy cơ sở bên quận 7 hình như chưa khai trường bác nhỉ? nhưng em thấy học trường công thì nhiều bé quá, mình thấy ngại bác ạ!!!em về ngoài bắc đc 1 tháng nay rùi, thấy ngại mấy cô tre trẻ vì chả bei61t chăm bé lại còn ngại này ngại kia... để e tham khảo thểm rùi bảo chị đưa bé tới đó bác ạ!!!
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

trường này CS 1 thì nhỏ nhưng thấy tiền CSVC cao hơn hẳn so với trường khác, mình tham khảo nhiều trường khác, có trường rất rộng lớn khang trang hơn nhiều nhưng tiền CSVC cao lắm là 2tr/tháng thôi. Tiền HP thì thấy ghi giảm giá nhưng so với % tỉ lệ thì những khoản khác rất cao như tiền ngoài giờ, tiền học t7, tiền đồng phục, mềm gối...rất cao, bù tùm lại thì giá đội lên rất nhiều. Trường cũng không ghi là tiền HP này cam kết giữ bao lâu, chứ con học rồi tăng giá thì cũng rất khó cho PH. Mình có vài dòng nhận xét khách quan qua tìn hiểu thông tin bên ngoài thôi, còn nội dung gửi bé thực tế thế nào thì mình chưa.
    Thấy Pr quảng cáo quá chưa biết chất lượng cô giáo thế nào. Chủ yếu là cô giáo nữa, vì con mình chủ yếu là do cô giáo chăm sóc dạy bảo mà.
    ba mẹ nào có con học rồi thì cm thật để các mẹ khác tham khảo nhé. cảm ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,121 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Mình cho con học bên Cơ sở 2 - Quận 7 được 2 tháng rồi các mẹ
    Đến nay có thể nói là hài lòng, con mình giờ đi học đã ngoan lắm, mẹ rất yên tâm
    Các cô chăm con cũng cẩn thận lắm các mẹ ạ
    Tỷ lệ các cô nhiều, có khi chỉ 1 cô/2 cháu
    Mình thấy các cô nhiệt tình và yêu trẻ
    Các mẹ nên qua tham quan để thấy trực tiếp
    Mình chỉ nói cơ sở bên Q7 thôi nhé, Cơ sở Q10 mình ko biết nên ko có ý kiến
    Cầu mong các con mạnh khỏe, ba mẹ yêu 2 con nhất trên đời :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    9907e118c4

1bf020e662
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chao cac me co con hoc o Con Meo Vang, thang 9 nay minh cho con di hoc o CMV, be nha minh rat kho an, ngu thi nam vong ,nen minh rat lo lang khi cho con di hoc vi khong biet cac co co cham soc con tot ko. Cac me da co con hoc o CMV cho minh y kien nhe. Cam on cac me
    • 33 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Trương này năm khúc nào nhỉ, sao chồng em đi tìm mà k thấy?
    • 170 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

ngay chỗ Nguyễn Ngọc Lộc đó chị gái, có cơ sở bên Phú Mỹ, quận 7 hoành tráng lắm
    • 170 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

tới thử là biết à chị ui
    • 170 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

chỗ nào cũng đc cả đó ạ hia hia hum nào tụ họp các mẹ nhỉ
    • 170 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mẹ của bé đã tự trả lời rồi đó, cái quan trọng là cô giáo như mẹ hiền đấy chị ạ. Em đi tham khảo nhiều trường mà thấy con mình ở trường sợ cô như phù thủy. Các chị phải để ý nếu dọa con ăn cơm mà bảo đi học nó ăn ngày có nghĩa là nó sợ cô áắm còn khi dọa con ăn cơm bằng việc đi học nó lại đòi cô đút cho ăn thì mới là trường tốt. bé nhà em là vậy á, đòi cô đút ko hà và ko chịu về khi ba mẹ tới đón. Con thích ở trường lắm
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trường này dễ thương lắm. Nhưng các mẹ ơi, con em 6 tháng trường có nhận không mẹ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

May me co biet hoc phi o truong CMV, share cho minh voi. Minh dang tinh sang nam se gui con di tre ne, ma khong biet chon truong nao? Minh o quan 7, cac me co y gi hay thi tu van giup m nhe, cam on cac me nhieu.
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

HP tháng thì 5 triệu ( Lớp lớn Song ngữ thì 6 triệu 8, hình như vậy!), CSVC 2 triệu, đồng phục và trọn bộ thì gần 2 triệu 2 ( 2 bộ đồ đi học + 1 quần dài, 6 bộ măc ở trường, 1 bộ học thể dục, ba lô, nón, túi đồ dơ,) , tiền mên gối 450,000đ. Cơ bản là vậy. Học thứ 2 -6. Nhưng bên đây tiền ngoài giờ hơi cao. thứ học là 250,000đ. nếu ĐK trước. ko thì hình như 300,000đ. Ăn chiều nếu báo trc hình như là 50,000đ hay sao ấy ( khoản ăn chiều này mính ko nhớ rõ nữa). Trường này, nếu bé nhỏ thì cô chăm cũng ổn hơn chút, con mình gần 18 tháng cũng đang gửi. Ko biết các mẹ cho con học thấy sao, nhưng theo mình trường nên mở nhạc cho các bé nhỏ nghe nhiều thì vui hơn. Vài dòng chia sẻ cùng các mẹ nhé.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

học phí bao nhiu 1 tháng, tiền csvc đầu năm bao nhiu vậy bạn ơi
    comment by WTT mobile view
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2