Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Thực phẩm chứa canxi dễ hấp thu nhất

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.38K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,538 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Can xi được tìm thấy có nhiều ở rau cần tây, lúa mạch, và sữa. Nhưng cơ thể người không thể hấp thụ được can xi trong rau cần tây. Sữa và lúa mạch được coi là thực phẩm mà ở đó can xi dễ dàng hấp thu vào cơ thể người nhất. Bổ sung từ 2-3 ly sữa mỗi ngaỳ là đủ lượng canxi cần thiết cho cơ thể. Khi con người càng lớn tuổi nhu cầu can xi càng cao

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nếu có điều kiện thì uống sữa mỗi ngày để bổ sung canxi tăng cường đề kháng còn không thì sang tuổi 30 ta nên bổ sung canxi là hợp lý. có rất nhiều loại sữa dành cho người lớn tuổi, nhà mình cũng đang dùng sữa supe prevent của vinamilk mẹ nó ah, bổ sung canxi cho người già rất tốt nhé
    • 3,183 Bài viết

• 1,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vinamilk mới ra loại sữa mới là CanxiPro bổ sung canxi dành cho người từ 30t trở lên đó bạn. Chỉ cần uống 2-3 ly sữa mỗi ngày giúp sụn tăng độ đàn hồi và dẻo dai, ngừa thái hóa khớp hiệu quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chính vì người lớn tuổi có nhu cầu canxi cao nên mình thấy rằng cho các cụ uống sữa đều đặn mỗi ngày là nguồn cung cấp canxi rất tốt cho cơ thể, ngoài ra sữa còn chứa các nguồn dưỡng chất khác để bổ sung cho cơ thể của người cao tuổi. Nên trước đây, rất ít người lớn tuổi chịu uống sữa, bây giờ các cụ xem tivi và biết được tác dụng của sữa và đã chịu uống lên nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5,348 Bài viết

• 1,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy bố mẹ mình và bố mẹ chồng đều chịu khó uống sữa mỗi ngày và sức khỏe của các cụ mỗi ngày được cải thiện nên thấy rất vui. Chính vì vậy mà mấy chị em chúng mình cứ mua sữa biếu bố mẹ định kì để bố mẹ uống sữa đều đặn mỗi ngày, nhất là sản phẩm Sure Prevent giúp tăng cường canxi một cách hiệu quả!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 180 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thq. Xem bài viết
    Mình thấy bố mẹ mình và bố mẹ chồng đều chịu khó uống sữa mỗi ngày và sức khỏe của các cụ mỗi ngày được cải thiện nên thấy rất vui. Chính vì vậy mà mấy chị em chúng mình cứ mua sữa biếu bố mẹ định kì để bố mẹ uống sữa đều đặn mỗi ngày, nhất là sản phẩm Sure Prevent giúp tăng cường canxi một cách hiệu quả!
    Nhà mình thì ông bà tiết kiệm không dám mua sữa uống mặc dù mấy con gửi tiền về biếu ông bà, thế là mình trích ra 1 phần mình nhờ đại lý sữa ngoài quê cứ mỗi tháng mang xuống cho ông bà mấy hộp để ông bà uống. Giờ mình cũng chuyển qua Sure Prevent của vinamilk cho ông bà uống, ông bà khen ngon và thích uống rồi, mình cũng mừng lắm.
    • 9,729 Bài viết

• 9,721 Được cảm ơn

thật ra bổ sung cãni qua thực phẩm không đáng kể đâu, uống sữa mới bổ sung được nhiều đ1 ạ nên các mẹ đừng ngần ngại uống sữa, nhiều chị trong cơ quan mình sứ sợ uống sữa mập nên ko dám uống nhưng nếu thiếu canxi thì về già sẽ gây ra nhiều chứng bệnh nữa. Sữa này cũng ko làm mình béo nên mình cứ uống hằng ngày thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,538 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecusing270708 Xem bài viết
    Vinamilk mới ra loại sữa mới là CanxiPro bổ sung canxi dành cho người từ 30t trở lên đó bạn. Chỉ cần uống 2-3 ly sữa mỗi ngày giúp sụn tăng độ đàn hồi và dẻo dai, ngừa thái hóa khớp hiệu quả.
    Mấy bữa nay mình có hiện tượng đau khớp nè. Có khi mua CanxiPro uống thử. Không biết có dạng gói không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,538 Bài viết

• 1,865 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    thật ra bổ sung cãni qua thực phẩm không đáng kể đâu, uống sữa mới bổ sung được nhiều đ1 ạ nên các mẹ đừng ngần ngại uống sữa, nhiều chị trong cơ quan mình sứ sợ uống sữa mập nên ko dám uống nhưng nếu thiếu canxi thì về già sẽ gây ra nhiều chứng bệnh nữa. Sữa này cũng ko làm mình béo nên mình cứ uống hằng ngày thôi
    Uống sữa mà béo lên mình cũng sợ. Nhưng nếu thay bằng một bữa ăn thì sao nhỉ, cũng đỡ béo mà vẫn đủ chất nhỉ
    • 6,735 Bài viết

• 9,271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đọc và thấy canxi từ sữa là dễ hấp thu nhất. Chúng ta cứ ăn uống như bình thường hằng ngày, cộng với uống 2 ly sữa nữa là đủ cho nhu cầu canxi trong ngày. Uống lâu dài thì tốt hơn!
    • 1,326 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lượng can xi từ sữa tươi cao lại dễ hấp thu nhưng đối với người già thì sữa tươi có vẻ khó uống nên Sure Prevent là lựa chọn hợp lí nhất đó các mom nhé!