TIN TÀI TRỢ.

Xin tư vấn về cô giáo và các lớp học trường Giảng Võ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.11K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 564 Bài viết

• 3,643 Được cảm ơn

Các mẹ tham khảo thêm những thông tin mình biết về trường GV thế này nhé: những lớp chọn đó là: A11 + A12 = Toán, A13 = Văn, A14= Anh, lớp pháp bilingue gọi là lớp P (chứ không phải là A). Các thày cô dạy toán (lớp chọn): Thày Dân, thày Giao, cô Hoan, cô Nụ, lớp văn có cô Ngọc Anh, lớp tiếng anh có cô Vân Anh.... Các lớp chọn được bố trí các thày cô của các môn rất đồng đều, hầu hết là các thày cô “đầu trường” cả, chỉ có lớp Pháp thì thiệt thòi hơn, các thày cô bộ môn không được tốp đầu như vậy :mad:. Chất lượng của lớp chọn trường GV rất tốt, bằng chứng là các con đỗ vào chuyên Ams và CVA rất cao. Cái vụ mua đơn để vào trường nghe đâu cũng rất khó khăn, các bố mẹ phải bắt đầu từ ngay bây giờ đi nhé. :Rose:

Còn chuyện đồng phục thì theo mình thế này: đừng đặt mua theo nhà trường, vải xấu và may cũng xấu luôn, mình chỉ đặt mua đúng năm đầu sau đó thì mua “logo” của trường, hình như 3K 1 chiếc, rồi ra ngoài may cho con, chỉ cần áo trắng quần xanh tối là được mà, may ở ngoài mình có thể may áo kiểu cách đi một chút vì con nhà mình là con gái mà, miễn là có cái phù hiệu của trường là được, lúc nào cũng có sẵn vài cái logo của trường nên thỉnh thoảng con lại có cái áo mới để mặc mà không cần chờ đợt may của trường, tiện lắm. Trường Ams cũng may đồng phục ở Đức Hạnh đấy nhưng các con không thích, vẫn thích tự may hơn. Thường là khi mới vào trường thì ai ai cũng “vâng lời” trường ghê lắm, hihi, bảo may gì là may ngay nhưng quả là mình tự may thì ưng ý hơn nhiều.

Kỷ luật của trường GV cũng tốt lắm nhé, trong suốt 4 năm con học ở đó mình thấy rất yên tâm, các bác bảo vệ nghiêm ra phết, trong buổi học hầu như các con không được ra ngoài đâu. Tóm lại là mình thấy trường rất tốt, các bố mẹ và các con có điều kiện “thi đấu” thì cứ cố gắng nhé. :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 291 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu các mẹ mua đồng phục ở Hoà Mã (gần ngã tư với phố Huế) thì phù hiệu trường nào họ cũng có, không phải mua ở trường đâu. Chọn xong áo, nói tên trường là họ sẽ gắn phù hiệu của trường vào.
    Hai năm vừa rồi có hơi khác với hồi con mẹ Tomvaolop1 học, lớp chọn toán có 3 lớp: A10, A11 và A12. Trong đó A10 là chọn toán 1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 77 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé cúc cu Xem bài viết
    2. HS lớp chuyên, trường chuyên nói chung thường là nơi hội tụ các "nhân tài" về môn chuyên đó, nên việc các em đầu tư cho các môn này nhiều hơn, đồng thời phải cố gắng giỏi hơn nữa ganh đua nhau là chuyện đương nhiên. Do đó, việc yếu hơn ở các môn khác cũng là điều khó tránh khỏi. Nhưng nếu HS biết xác định học đều các môn (nhất là trong môi trường có nhiều GV giỏi, HS giỏi như trường chuyên) thì ko sợ gì cả.

Điển hình lớp chọn Anh cấp 2, tất cả các HS "tự thi" đều đỗ vào Ams, CVA, Chuyên ngữ, PD Phùng, K Liên, V Đức. Hoặc lớp chuyên Anh cấp 3 của mình, có khoảng 6-7 bạn/ 30 thi ĐH khối A được 28-30/30 điểm.

Nghe nói mà thấy thèm quá cơ.Chỉ mong sao con gái mình chăm ngoan và học giỏi giống bé cúc cu thôi.
    • 486 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lavenders Xem bài viết
    Nghe nói mà thấy thèm quá cơ.Chỉ mong sao con gái mình chăm ngoan và học giỏi giống bé cúc cu thôi.

Chết, em được cái ko ngu lắm nhưng mà lười học kinh khủng. Toàn đội sổ mẹ nó ạ :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 77 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé cúc cu Xem bài viết
    Chết, em được cái ko ngu lắm nhưng mà lười học kinh khủng. Toàn đội sổ mẹ nó ạ :Sad:

:Laughing: :Laughing::Laughing:

Mình không phải dân ngoại ngữ nên muốn hỏi bạn một chút về cách học nngữ sao cho hiểu quả. (Để giúp thêm cho con gái ý mà, hì...)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2