TIN TÀI TRỢ.

Trường Việt Úc (VAS)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.48K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 905 Bài viết

• 790 Được cảm ơn

Các bố mẹ ơi,
    Bim nhà mình năm nay vào lớp 6. Nhà mình băn khoăn về việc chọn trường cho cháu quá. Không biết có bố mẹ nào có con đang học ở Trường Việt Úc ko? Giúp mình thông tin với. Trường hình như mới mở năm ngoái. Ko biết chương trình học, giáo viên, phương pháp giảng dạy, các hoạt động bổ trợ kiến thức xã hội v.v có tốt ko? Thi tuyển đầu vào thế nào/ .v.v

Giúp mình với nhé. Xin cám ơn nhiều

:Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trường Việt Úc nằm tại khu đô thị Mỹ Đình I, giáp với Đoàn Thị Điểm (THCS và THPT, ĐTĐ tiểu học bên MĐ II), học phí 6.000 USD/năm; xe đưa đón tận nhà, xịn, khoảng 500 USD/năm); Hầu như giảng dạy bằng tiếng Anh, sau khi học hết cấp II, có thể chuyển sang Úc học ngay cấp III được. Đó là tuyên truyền của nhà trường, còn thực tế chưa biết ra sao, vì trường bắt đầu mở vào năm học 2007~2008. Hi vọng, "tiền nào của nấy".
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 255 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Đúng là Việt Úc ở đấy ạ, vì hình như là chung với Lê Quí Đôn. E thì chả nghĩ con e có điều kiện học ở đấy đâu vì nghe nói là đắt lắm ( tính bằng đô - nếu e mà có tiền e cho học trường quốc tế còn hơn - nó ở chỗ Liễu Giai ấy ạ). E thì nghĩ là chỉ có con nhà giàu mới học ở đấy - con nhà giàu không phải đứa naò cũng ngoan và chẳng phải đứa nào cũng hư . Cái chính là con mình phải kiên định và có ý chí- Nếu không có thì không nên thử.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 250 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

bạn vào trang http://www.vashanoi.edu.vn mà tham khảo. Các thông tin mọi người cấp trên không chuẩn lắm. Đúng như bạn gì nói: "con nhà giàu không phải đứa nào cũng ngoan và chẳng phải đứa nào cũng hư" nhưng phải có lập trường kiên định, nhất là bố mẹ phải thực sự xao xát với con, đặc biệt là cái tuổi đang "tập làm người lớn" này, bố mẹ phải bám sát tâm lý để uốn nắn con, đây là cái quyết định nhiều nhất cho "dáng cây" sau này. Một năm đầu chưa thể nói được gì nhiều nhất là trường mới thành lập nhưng với số lượng lớp học khoảng 20 cháu một lớp chắc chắn cô sẽ giám sát các con được nhiều hơn về việc học, cũng như kỷ luật, tâm lý... Trường cũng áp dụng nhiều hình thức kỷ luật như thẻ xanh, thẻ vàng...(hình thức kỷ luật áp dụng có gửi đến cho bố mẹ xem và ký để phối hợp giáo dục). Con mình mới học lớp 6 nên mình rất mong được chăm sóc, uốn nắn kịp thời. Với số lượng học sinh trong một lớp ít như vậy là rất tốt. Con ở trong môi trường đa số bố mẹ có điều kiện, nhưng có bố mẹ quan tâm chu đáo tới con, có bố mẹ quá bận rộn, ít để ý tới con (bao gồm cả bố mẹ có địa vị trong xã hội và bố mẹ làm thương gia, buôn bán...). Đây cũng là mặt khó khăn với nhà trường trong công tác phối hợp giáo dục. Môi trường các gia đình phần lớn điều kiện kinh tế khá cũng có mặt mạnh, cũng có mặt xấu của nó. Cho con học ở đây cũng khá ổn về cơ sở vật chất, còn chất lượng giảng dạy cơ bản là được, nhưng tỷ lệ chất lượng so với giá trị bỏ ra thì phải chờ thời gian để phán xét. Môi trường bạn bè thì phải theo sát để điều chỉnh, tránh sự đua đòi chúng bạn. Vì là năm đầu nên xem ra việc lựa chọn đầu vào của trường còn mở quá. Để hài lòng với kết quả học của con đòi hỏi bố mẹ cũng phải giành thời gian theo sát con thường xuyên. Nói tóm lại, muốn con tốt, giỏi thì bố mẹ cũng phải tốt với con theo nhiều nghĩa. Chúc các mẹ lựa chọn đúng.