TIN TÀI TRỢ.

Trường THCS Ngô Sỹ Liên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 48.3K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cả nhà ơi!
    Cho mẹ cháu xin ý kiến cả nhà nha. Cháu nhà mình học tương đối đều các môn, Nhưng thích nhất vẫn là học toán vì vây cháu muốn thi vào lớp chọn Toán. Vậy theo ý kiến các mẹ nên vào lớp toán nào ạ?(theo mẹ cháu được biết thì có lớp toán 1 và lớp toán 2). Các mẹ nào đã có con đang học tại trường hoặc mẹ nào có cao kiến gì thì tư vấn giúp mẹ cháu với ạ( cũng sắp đến ngày đăng kí tuyển sinh rồi ạ). Mẹ cháu cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Xin lỗi vì trả lời bạn muộn.
    Nhưng bây giờ NSL có 5 lớp chuyên và 4 lớp bán trú. Các lớp còn lại thì chất lượng học kém hơn lớp chuyên (nhiều). Mình nghĩ bạn nên cân nhắc và cố gắng giúp con thi lớp chuyên của NSL hoặc Trưng vương.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongnhitixiu Xem bài viết
    con mình muốn học tiếng Nhật nhưng học lực tiếng Anh chắc ko vào được A2 rùi, vậy sau 5 lớp chuyên chọn đó và trừ lớp bán trú đi thì vào lớp nào có bộ thầy cô tốt nữa hả bạn.
    thanhk bạn nhìu

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 115 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medanchau Xem bài viết
    Xin lỗi vì trả lời bạn muộn.
    Nhưng bây giờ NSL có 5 lớp chuyên và 4 lớp bán trú. Các lớp còn lại thì chất lượng học kém hơn lớp chuyên (nhiều). Mình nghĩ bạn nên cân nhắc và cố gắng giúp con thi lớp chuyên của NSL hoặc Trưng vương.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Bạn ơi, bạn có thể chia sẻ giúp thông tin không? Nếu thi vào lớp chuyên Anh thì Trưng Vương hay Ngô Sỹ Liên tốt hơn? Nhà mình cả hai trường đều trái tuyến. Trưng Vương thì mình có quen giáo viên trong trường nên có chút thông tin. Ngô Sỹ Liên thì mình chả có thông tin mấy. Mình nghe nói Ngô Sỹ Liên học sinh lớp chuyên có phong trào học rất tốt, nhưng lớp rất đông (>60), có đúng không bạn? Nếu xin và thi vào chuyên Ngô Sỹ Liên thì nên học thày cô nào và thời điểm nào bắt đầu học là thích hợp? Bạn giúp mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều .
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNaOi Xem bài viết
    Bạn ơi, bạn có thể chia sẻ giúp thông tin không? Nếu thi vào lớp chuyên Anh thì Trưng Vương hay Ngô Sỹ Liên tốt hơn? Nhà mình cả hai trường đều trái tuyến. Trưng Vương thì mình có quen giáo viên trong trường nên có chút thông tin. Ngô Sỹ Liên thì mình chả có thông tin mấy. Mình nghe nói Ngô Sỹ Liên học sinh lớp chuyên có phong trào học rất tốt, nhưng lớp rất đông (>60), có đúng không bạn? Nếu xin và thi vào chuyên Ngô Sỹ Liên thì nên học thày cô nào và thời điểm nào bắt đầu học là thích hợp? Bạn giúp mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều .
    Vì diện tích trường NSL là rất bé nên họ thường dồn học sinh vào các lớp đông, đa số là khoảng 60 học sinh/lớp. Theo mình, cả hai trường Trưng Vương và Ngô Sĩ Liên đều là những trường tốt của Hà nội.
    Bạn nên cho con học bác Mai (văn), thầy Lộc (toán). Mình không giữ số điện thoại của hai thầy cô này nhưng cá nhân mình thấy thầy Lộc dạy cũng nhiều lứa học sinh nhưng kết quả chưa thực sự tốt.
    Chúc bạn sớm tìm được ra lựa chọn tốt phù hợp nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cháu hiện tại là học sinh lớp 6 lên 7 ở trường Ngô Sĩ Liên . Chau học ở lớp cô Minh được 1 năm rồi , mọi người bảo cô này dạy tốt nhưng cháu thấy ko tốt chút nào . Học phí không đến nỗi nhưng cô giảng rất ko hiểu . Đến lớp chủ yêu là giao lưu bạn bè , nói chuyện nên tốt nhất là cô đừng cho em học .Còn thầy Tôn Thân cháu nghĩ là tốt vì cháu thấy thầy toàn làm chủ biển mấy sách nổi tiếng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 191 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con học bán trú ở Ngô Sĩ Liên chia sẻ được ko ạ, mình đăng kí cho con học bán trú rồi, mai là thi kiểm tra đầu vào lên đây thấy mọi người kể chuyện lại thấy lo lo, con mình học toán cũng được nhưng vì điều kiện bố mẹ không thể đưa đón được nên phải cho cháu bán trú, hôm trước xem danh sách trên trường thấy học sinh đăng kí học bán trú rất đông, mình lại quen 1 cô ở trong trường thì cô nói các cháu học bán trú nhà trường cũng duyệt danh sách rất kĩ, bây giờ lại có mẹ chê học bán trú kém hơn học các lớp chuyên kia nhiều, các thầy cô dạy qua loa hơn làm mình lo quá.
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Năm nay Con mình học NSL Có mẹ nào cho con học lớp bán trú tiếng Anh Cambridge cho Minh hỏi học lớp đó học Phi bao nhiêu /1 tháng?, chất lượng thế nào ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em năm nay cũng vào học trường ngô sỹ liên lớp 6a10. Có mẹ nào có con học lớp này cùng vào diễn đàn trao đổi nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của duyngoan
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 270 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình số điện thoại của thầy cô dạy thêm trường NGô Sỹ Liên với, mình đang muốn cho con ôn thi vào lớp chọn trường này. Tks các mẹ.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuti_06 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình số điện thoại của thầy cô dạy thêm trường NGô Sỹ Liên với, mình đang muốn cho con ôn thi vào lớp chọn trường này. Tks các mẹ.
    Bạn ơi bạn có số các thày cô dạy thi vào lớp chọn Ngô Sỹ Liên ko cho mình nhé? cám ơn bạn nhiều
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ ,Có mẹ nào biết sđt của các thầy cô dạy thêm trường Ngô Sĩ Liên không cho mình xin với. Thanks các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 76 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình cũng hóng vì con năm nay cũng vào nsl lớp 6A2. ko biết học tn cũng hơi lo
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuongbuc Xem bài viết
    mình cũng hóng vì con năm nay cũng vào nsl lớp 6A2. ko biết học tn cũng hơi lo
    con toi nam nay cung vao 6A2, co gi xin trao doi de biet them thong tin
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 200 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ nào có số điện thoại cô dậy Toán, Tiếng Việt, Anh của các thầy cô trường Ngô Sỹ Liên không cho mình xin với. Mình muốn xin cho con học
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 40 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đang cân nhắc cấp 2 cho các bé học trường này mà đọc nhiều cái nghe sợ quá...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào có số đt của cô giáo dạy ôn thi vào chuyên Anh Ngô Sĩ Liên k ah.? Cho em xin với
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5