TIN TÀI TRỢ.

Trường THCS Ngô Sỹ Liên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 48.5K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ hà linh Xem bài viết
    Nhưng bạn đang hỏi về trường Ngô Sĩ Liên ở Hà Nội hay ở Thành phố Hồ Chí Minh thì mọi người mới tư vấn được
    minh muon hoi cach thuc xin cho con vao hoc o truong NGO SI LIEN o ha noi. cac me giup minh nhe

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Xin lỗi các mẹ nhiều nhé, mình quên không nói rõ, mình muốn xin cho con vào trường cấp II Ngô Sỹ Liên ở Hà Nội. Mong thông tin của các mẹ.
    • 206 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ hà linh Xem bài viết
    Nhưng bạn đang hỏi về trường Ngô Sĩ Liên ở Hà Nội hay ở Thành phố Hồ Chí Minh thì mọi người mới tư vấn được
    Mẹ Hà Linh ơi, mình muốn xin tư vấn của bạn về việc xin cho con trai vào lớp chuyên Anh trường cấp II Ngô Sỹ Liên Hà Nội. Con trai mình trái tuyến, ngoan ngoãn, tiếng Anh khá nhưng sức khỏe yếu, cháu học ở đó có áp lực lắm không bạn? Cảm ơn mẹ HL nhiều nhé.:Rose:
    • 128 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi, thường thi vào lớp chọn của cấp II có thi toán nâng cao nhiều không, tiếng Việt thì thi cái gì? Lớp chọn Anh của NSL Hà Nội thì thi và tính điểm thế nào ạ? Mình vẫn còn ú ớ vụ cấp II này quá. Mong các mẹ share cho ít kinh nghiệm quý báu. Cám ơn các mẹ nhiều!
    :Yêu BongBo nhất trần đời :LoveStruc::Smiling::LoveStruc:
    • 128 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi học Ngô Sỹ Liên thì hộ khẩu phường nào Quận HBT là đúng tuyến? Cám ơn các mẹ
    :Yêu BongBo nhất trần đời :LoveStruc::Smiling::LoveStruc:
    • 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

NSL thuoc quan Hoan Kiem ban a
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình đang muốn xin cho đứa cháu vào trường Ngô Sĩ Liên - phố Hàm Long, Hoàn Kiếm nhưng ko biết các thầy cô ở đó dạy thế nào, chất lượng học tập của học sinh ra sao . Có bố mẹ nào biết thông tin nào về Ngô Sĩ Liên thì chia sẻ cho mình với. Nếu có tên các thầy cô dạy giỏi các bộ môn chính nữa thì cành tốt vì mình muốn xin cho con đi học thêm mà. Thanks các bố mẹ nhiều! chúc Giáng Sinh và năm mới an lành, hạnh phúc !
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hihi, các mẹ ơi năm nay em có con vào lớp 6 đây, muốn cho con vào Ngô Sỹ Liên mà khó quá vì trái tuyến, các mẹ mách em với. Con em học cũng khá cháu được giải nhất cấp quận lớp 5.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Bé nhà mình năm nay lên cấp 2 mà mình đang băn khoăn nên xin cho bé vào Trưng Vương hoặc Ngô Sỹ Liên. Bé nhà mình được giải học sinh giỏi quận HBT nhưng hộ khẩu ở Hoàng Mai thì có được chọn thẳng vào NS.Liên kô?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng có con vào lớp 6 năm nay, cũng đang xin NSL mà chưa được. Vẫn đang nín thở đợi kết quả .....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Kô có mẹ nào giúp được mình ah?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic. Em cũng như mẹ tdang đây. Mẹ nào biết, gỡ rối cho em với..
    • 365 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Chị ơi để được tuyển thẳng vào trường thì phải là học sinh giỏi cấp Thành phố, học sinh giỏi cấp quận chưa được đâu. Nếu không có giải thì chỉ có một là có hộ khẩu ở phường nơi trường đang đặt cơ sở, hai là phải quen biết mới được vào, mà cũng phải quen biết ở một mức độ nào đấy chứ nhiều người quen vẫn chưa được vào đâu. Không biết chị xin cho bé từ bao giờ nhưng em nghĩ giờ thì trường khóa sổ để chọn học sinh rồi vì em nhớ tầm tháng 7 là có danh sách rồi. Về phía bé thì phải được 5 năm học sinh giỏi, hồi trước có thi tốt nghiệp tiểu học thì phải trên 18 điểm, giờ bỏ thi tốt nghiệp thì em đoán là lớp 5 điểm Toán Văn phải trên 9 hết. Vào trường sẽ có bài kiểm tra để xếp lớp chuyên Toán Văn Anh, chọn và thường, ngoài ra còn có lớp bán trú. Chút thông tin em biết, mong giúp được các chị.
    :LoveStruc:LOVE YOU AND LOVE ME:LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 22 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thế thì gay nhờ!!! chịp chịp :Nottalkin:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 201 Bài viết

• 1,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kalenteeny Xem bài viết
    Chị ơi để được tuyển thẳng vào trường thì phải là học sinh giỏi cấp Thành phố, học sinh giỏi cấp quận chưa được đâu. Nếu không có giải thì chỉ có một là có hộ khẩu ở phường nơi trường đang đặt cơ sở, hai là phải quen biết mới được vào, mà cũng phải quen biết ở một mức độ nào đấy chứ nhiều người quen vẫn chưa được vào đâu. Không biết chị xin cho bé từ bao giờ nhưng em nghĩ giờ thì trường khóa sổ để chọn học sinh rồi vì em nhớ tầm tháng 7 là có danh sách rồi. Về phía bé thì phải được 5 năm học sinh giỏi, hồi trước có thi tốt nghiệp tiểu học thì phải trên 18 điểm, giờ bỏ thi tốt nghiệp thì em đoán là lớp 5 điểm Toán Văn phải trên 9 hết. Vào trường sẽ có bài kiểm tra để xếp lớp chuyên Toán Văn Anh, chọn và thường, ngoài ra còn có lớp bán trú. Chút thông tin em biết, mong giúp được các chị.
    Cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin!
    Con mình năm nay cũng lên lớp 6, mình cũng đang tìm hiểu về Ngô Sỹ Liên, cho mình hỏi con mình được giải ba thi Olympic tiếng Anh cấp thành phố (do Langualink phối hợp với sở GD đào tạo tổ chức), giải nhì tiếng Anh và giải khuyến khích tin học cấp quận (quận Đống Đa), 5 năm học sinh giỏi và thi cuối kỳ trên 19 điểm thì liệu có được vào thẳng trường không nhỉ.
    Rất mong thông tin của các mẹ đi trước về chuyện thi tuyển và chất lượng học của Ngô Sỹ Liên.
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    • 107 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kalenteeny Xem bài viết
    1. Trường NSL năm nay tuyển đặc cách cho các cháu giải nhất trong kì thi hs giỏi cấp quận vừa rồi ở hai môn Toán và TViệt
    2. Hs tiểu học chỉ có kì thì hs giỏi cấp Quận hai môn Toán và TViệt, không có kì thi hs giỏi cấp TP hai môn này.
    3. Vì hs giải TAnh rất nhiều nên nhà trường hình như đang cân nhắc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 107 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methobo Xem bài viết
    Con mình năm nay cũng lên lớp 6, mình cũng đang tìm hiểu về Ngô Sỹ Liên, cho mình hỏi con mình được giải ba thi Olympic tiếng Anh cấp thành phố (do Langualink phối hợp với sở GD đào tạo tổ chức), giải nhì tiếng Anh và giải khuyến khích tin học cấp quận (quận Đống Đa), 5 năm học sinh giỏi và thi cuối kỳ trên 19 điểm thì liệu có được vào thẳng trường không nhỉ.
    Bé nhà bạn được nhiều giải nhỉ, con học trường nào vậy?
    Bé nhà mình cũng lên lớp 6, vừa rồi cũng thi hs giỏi ở quận Đống Đa chỉ được giải nhì, không thuộc diện được tuyển thẳng vào NSL :Crying:
    • 365 Bài viết

• 721 Được cảm ơn

Dạ, tại em ra trường mấy năm rồi nên chắc luật cũng thay đổi, nhưng ngày xưa có vụ thi học sinh giỏi cấp Thành phố thật chị ạ, mấy năm gần đây thì em không rõ, em còn nhớ hôm tập trung, nhà trường còn tuyên dương mấy bạn đó, 2 hay 3 bạn gì đó thôi, ít lắm, còn hồi em học tiểu học cũng có thi học sinh giỏi cấp Thành phố mà nhưng em ngu si nên không đi thi, hix. Còn chị methobo, bé nhà chị giỏi quá, em nghĩ chắc là bé được nhận thôi nhưng chị cứ thử vào trường, lân la hỏi chuyện mấy thầy cô là biết ngay, với cả chị cứ thử nộp hồ sơ thêm cả trường Nguyễn Trường Tộ với Trưng Vương xem ạ, hai trường này cũng rất tốt và có chính sách tuyển thẳng với các cháu giỏi, mình cứ tính nhiều phương án cho chắc chị ạ. Chúc các bé sớm được nhận vào trường.
    :LoveStruc:LOVE YOU AND LOVE ME:LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 201 Bài viết

• 1,534 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mocxitmeomoi Xem bài viết
    Bé nhà bạn được nhiều giải nhỉ, con học trường nào vậy?
    Bé nhà mình cũng lên lớp 6, vừa rồi cũng thi hs giỏi ở quận Đống Đa chỉ được giải nhì, không thuộc diện được tuyển thẳng vào NSL :Crying:
    Con nhà mình học Kim Liên. Con nhà bạn giải nhì môn gì đấy. Năm nay bạn dự định cho bé vào trường nào vậy?
    @Kalenteenny: Cam ơn em đã chia sẻ thông tin, bé nhà chị chỉ giỏi tiếng Anh thôi, mà giải tiếng Anh có vẻ không được ưu tiên lắm, nên bây giờ chị vẫn chưa biết bé sẽ học trường nào. Nguyễn Trường Tộ thì chị không thích lắm vì nhiều lý do, còn Trưng Vương thì chắc là càng khó rồi mà giờ này chắc chả còn nơi nào có thể nhờ được.
    Chị thấy trường Ngô Sỹ Liên tiếng Anh rất tốt và môi trường học cũng được nhiều người khen nên mon men xem con có được không, nếu được thì tốt còn nếu không thì lại tính mấy trường trong quận Đống Đa vậy.
    • 107 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Con minh chi dat giai nhi Toan thoi. Minh dang can nhac giua NTT quan ĐĐ va NSL. NTT thi chau duoc tuyen vi co giai, NSL thi phai xin.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5