TIN TÀI TRỢ.

Trường THCS Ngô Sỹ Liên

• 0 Lượt chia sẻ
  • 48.3K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mời các mẹ có con học lớp 7 trường THCS Ngô Sỹ Liên vào đây, chúng mình cùng trao đổi việc học hành của các con :3:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 183 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phốp & Phớ
    Mời các mẹ có con học lớp 7 trường THCS Ngô Sỹ Liên vào đây, chúng mình cùng trao đổi việc học hành của các con :3:
    Có đây, có đây.
    Con nhà mình năm ngoái học lớp cô Lê Mai Anh làm chủ nhiệm. Con gái tên là Lam Phương, lớp trưởng lớp 6A5. Con nhà bạn học lớp nào vậy?

LPNK
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LPNK
    Có đây, có đây.
    Con nhà mình năm ngoái học lớp cô Lê Mai Anh làm chủ nhiệm. Con gái tên là Lam Phương, lớp trưởng lớp 6A5. Con nhà bạn học lớp nào vậy?

LPNK
    Úi giời ơi, mãi mới tìm được một mẹ có con học cùng trường. Con mình học lớp 6A3 cô Minh chủ nhiệm. Cô Mai Anh cũng dạy văn lớp con mình đấy. Hichic thế năm học mới đã chuẩn bị gì chưa? Mà mẹ Lam Phương có cho con học thêm ở đâu không? Còn tui đang đau đầu mấy vụ này quá, không biết cho con học ở đâu nữa, mẹ LP có kinh nghiệm gì chỉ giáo cho xin mấy chiêu nhé.
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Lam Phương ơi, về nhà hỏi con gái mình hoá ra là con mình cũng biết con bạn. Con nhà mình tên là Mỹ Anh - sao đỏ lớp 6A3.
    Mà mấy hôm nay không thấy mẹ LP đâu cả thế?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 969 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Èo ơi, mấy mẹ này có con gái lớn thế nhể đã học lớp 7 rồi à. Cho mình hỏi thăm mẹ phốp phớ & LPLK : Lúc trước các mẹ xin cho con vào trường NSL có khó lắm ko. Mình thấy mọi người khen trường này lắm cũng lăm le chờ con lên cấp 2 thì xin cho con vào học NSL vì cũng gần nhà nhưng hiện tại ko quen ai ở đấy cả. ko biết đến lúc đấy có nhờ được ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 183 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mẹ Lam Phương ơi, về nhà hỏi con gái mình hoá ra là con mình cũng biết con bạn. Con nhà mình tên là Mỹ Anh - sao đỏ lớp 6A3.
    Mà mấy hôm nay không thấy mẹ LP đâu cả thế?
    Đây rồi, đây rồi.
    Mấy hôm nay bận quá không vào đây được. Về vụ học thêm thì con mình mới đi học thêm toán ở lớp thầy Tôn Thân. Tuần 1 buổi từ 6pm đến 7.30pm. Học được 4 buổi rồi. Thầy Thân ngày xưa dạy chuyên toán, sau đó chuyên viết sách. Tớ học xã hội nên không biết tiếng thày này lắm. Nhưng thấy ox và ông anh rể ( cũng cho con học cùng lớp thầy Thân) thì khen lắm. Thầy ấy nổi tiếng từ những năm 1977-78 là thời gian bố các cháu bắt đầu vào ĐH.

Tiếng Anh thì cho học Appolo từ khi mẹ mới đẻ em bé - hè 2003, đến hè năm nay tớ cho nghỉ vì con gái nói học ở đó chán quá. Hai năm đầu thì được, sau đó TT này hay có kiểu câu thời gian. Có những giai đoạn các con đến lớp học toàn học hát, vẽ tranh or chơi trò chơi linh tinh. Con về kêu ầm lên là phí thời gian, chẳng catch được cái gì - thế là tớ cho nghỉ luôn. Bây giờ mình cho bạn ấy luyện dịch chuyện, những chuyện đơn giản của Alan C.McLean viết và Oxford Uni. Press ấn hành. Ngữ pháp thì tự luyện và nói chuyện với bố mẹ hàng ngày vào một lúc nào đó trong ngày.

Văn thì học thêm luôn của cô Mai Anh đấy, cũng một tuần một buooir nếu vào trong năm học.

Mỹ Anh nhà bạn có to lớn không, con gái cao bao nhiêu và nặng bao nhiêu ký, có tự động ăn uống không hay mẹ vẫn phải nhắc. Hôm nào có đieu kiện tổ chức cho 2 bạn gặp nhau ở nhà Lam Phương nhé.
    LPNK
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 183 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cunbe
    Èo ơi, mấy mẹ này có con gái lớn thế nhể đã học lớp 7 rồi à. Cho mình hỏi thăm mẹ phốp phớ & LPLK : Lúc trước các mẹ xin cho con vào trường NSL có khó lắm ko. Mình thấy mọi người khen trường này lắm cũng lăm le chờ con lên cấp 2 thì xin cho con vào học NSL vì cũng gần nhà nhưng hiện tại ko quen ai ở đấy cả. ko biết đến lúc đấy có nhờ được ko.
    Mẹ Cunbe ơi,
    Theo kinh nghiệm của mình nhé - Có thể mỗi người mỗi khác: Thông thường để xin vào một trường nào đó sẽ có 3 đường: hiệu trưởng, phòng giáo dục, UBND quận. Nếu không quen trực tiếp 3 đường trên thì khó hơn một chút vì lại phải qua một cây cầu. Ví dụ bạn quen ai đó ở Sở giáo dục thì từ người này có thể dẫn đến phòng giáo dục cũng được mà. Nói chung là cũng không quá khó đâu.
    Mong bé nhà bạn xin được trường mong muốn khi vào cấp II.

LPNK
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ LP cho con học toán Thày Thân thì tốt quá rồi. Mình cũng nghe tiếng thày từ lâu nhưng không có điều kiện cho con gái theo học. Còn tiếng Anh thì vừa xin đc 1 lớp học đc 2 buổi của cô Phương (mới nghỉ hưu) - giáo viên trường Am. Văn thì cô Mai Anh, mà LP học văn vào thứ mấy? MA thì học vào chiều thứ 7 (4h-5h30).
    Không biết LP có lớn không còn con nhà này cao 1.52 nặng 40kg (hè này đang vỗ béo mà cũng chỉ lên đc tý tẹo) còn vụ ăn uống thì mẹ cháu yêu cầu là tự túc, không ăn thì đói mà đói thì cấm đc kêu (ai bảo không ăn. Hì hì ) vì cũng có em nhưng lớn hơn em của LP, năm nay vào lớp 1 nên mẹ cháu để tự lo là chính. Hôm nào cho các con gặp nhau nhé? Mà nhà LP ở đấu? có gần trường không?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 969 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mẹ Cunbe ơi,
    Theo kinh nghiệm của mình nhé - Có thể mỗi người mỗi khác: Thông thường để xin vào một trường nào đó sẽ có 3 đường: hiệu trưởng, phòng giáo dục, UBND quận. Nếu không quen trực tiếp 3 đường trên thì khó hơn một chút vì lại phải qua một cây cầu. Ví dụ bạn quen ai đó ở Sở giáo dục thì từ người này có thể dẫn đến phòng giáo dục cũng được mà. Nói chung là cũng không quá khó đâu.
    Mong bé nhà bạn xin được trường mong muốn khi vào cấp II.

LPNK
    Ui thế thì nhà mình phải treo biển làm quen với 3 vị trên từ năm nay quá. Mình thấy mọi người khen NSL nên cũng mong cho con được học trường này lắm.Đến khi mình đang cong đuôi xin cho con lên cấp II thì LPNK đã đang chon trường cấp III cho con rồi đấy nhỉ. Cảm ơn nhé.
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ui thế thì nhà mình phải treo biển làm quen với 3 vị trên từ năm nay quá. Mình thấy mọi người khen NSL nên cũng mong cho con được học trường này lắm.Đến khi mình đang cong đuôi xin cho con lên cấp II thì LPNK đã đang chon trường cấp III cho con rồi đấy nhỉ. Cảm ơn nhé.
    Mình thấy Me Cunbe có thể nhờ họ hàng xem co người nhà mà hộ khẩu ở khu vực quanh quanh trường thì chuyển về đấy cho đúng tuyến (nhưng phải trước 2 năm), đến lúc con lên cấp 2 chỉ cần xin vào lớp chọn thôi. Mất công 1 tý nhưng đỡ tốn. :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 969 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình thấy Me Cunbe có thể nhờ họ hàng xem co người nhà mà hộ khẩu ở khu vực quanh quanh trường thì chuyển về đấy cho đúng tuyến (nhưng phải trước 2 năm), đến lúc con lên cấp 2 chỉ cần xin vào lớp chọn thôi. Mất công 1 tý nhưng đỡ tốn. :4:
    Ý kiến quá hay luôn. Nhưng nhà tớ chẳng có ai quen thân đến mức độ nhét tên con mình vào HK nhà người ta được. Hay là tớ thử hỏi quanh đấy xem có anh nào muốn lấy vợ 2 ko thì chơi luôn. 1 công đôi ,ba việc nhể.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 183 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mẹ LP cho con học toán Thày Thân thì tốt quá rồi. Mình cũng nghe tiếng thày từ lâu nhưng không có điều kiện cho con gái theo học. Còn tiếng Anh thì vừa xin đc 1 lớp học đc 2 buổi của cô Phương (mới nghỉ hưu) - giáo viên trường Am. Văn thì cô Mai Anh, mà LP học văn vào thứ mấy? MA thì học vào chiều thứ 7 (4h-5h30).
    Không biết LP có lớn không còn con nhà này cao 1.52 nặng 40kg (hè này đang vỗ béo mà cũng chỉ lên đc tý tẹo) còn vụ ăn uống thì mẹ cháu yêu cầu là tự túc, không ăn thì đói mà đói thì cấm đc kêu (ai bảo không ăn. Hì hì ) vì cũng có em nhưng lớn hơn em của LP, năm nay vào lớp 1 nên mẹ cháu để tự lo là chính. Hôm nào cho các con gặp nhau nhé? Mà nhà LP ở đấu? có gần trường không?
    Vào mạng mãi chờ mẹ MA mà không thấy nên lại phải chui vào đây để ts với nhau

LP chẳng lớn đâu. Có khi là bé hơn MA đấy. Nhà mình ở Hoàng Cầu. Hôm nào cho MA và em bé đến chơi với LP và thằng bé hay gào thét nhà này nhé.

À quên, nếu MA muốn học lớp thầy Thân thì mình xin cho, hiện nay lớp mới có 7 bạn, mà thày nói maximum là 10 bạn cũng được.
    Cô Phương dạy có được không hả mẹ MA, lớp có đông không hả mẹ nó? Lớp văn của cô Mai Anh hiện nay LP học vào chiều thứ 6, không biết vào năm học thì học ngày nào chưa rõ.

Hôm nào hẹn gặp nhau nhé

LPNK
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 183 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Lên cấp III không được chọn trường để xin vào đâu Cunbe ah. Các bạn bé của chúng ta phải cố gắng mà thi thôi

LPNK
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

LP chẳng lớn đâu. Có khi là bé hơn MA đấy. Nhà mình ở Hoàng Cầu. Hôm nào cho MA và em bé đến chơi với LP và thằng bé hay gào thét nhà này nhé.

À quên, nếu MA muốn học lớp thầy Thân thì mình xin cho, hiện nay lớp mới có 7 bạn, mà thày nói maximum là 10 bạn cũng được.
    Cô Phương dạy có được không hả mẹ MA, lớp có đông không hả mẹ nó? Lớp văn của cô Mai Anh hiện nay LP học vào chiều thứ 6, không biết vào năm học thì học ngày nào chưa rõ.

Hôm nào hẹn gặp nhau nhé

LPNK
    Mẹ LP ơi, lớp TA của cô Phương hiện nay có tận 20 bạn(quá đông), mọi người đang kêu ầm ĩ và đang định tách làm 2 lớp nhưng cô giáo chưa có ý kiến. Cô dạy rất hay (theo như nhận xét của các con). Thế lớp Thày Thân học vào thứ mấy? Thấy con gái bảo sang lớp 7 cô Mai Anh lại không dạy văn nữa không hiểu thế nào.
    Bao giờ gặp nhau nhỉ? Mưa gió thế này không biết đến khi nào mới tạnh.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phốp & Phớ Xem bài viết
    Mẹ LP ơi, lớp TA của cô Phương hiện nay có tận 20 bạn(quá đông), mọi người đang kêu ầm ĩ và đang định tách làm 2 lớp nhưng cô giáo chưa có ý kiến. Cô dạy rất hay (theo như nhận xét của các con). Thế lớp Thày Thân học vào thứ mấy? Thấy con gái bảo sang lớp 7 cô Mai Anh lại không dạy văn nữa không hiểu thế nào.
    Bao giờ gặp nhau nhỉ? Mưa gió thế này không biết đến khi nào mới tạnh.
    Này các mẹ có con học trường NSL ơi, mình vừa đọc ở trên mạng là ở trường đấy có đường dây chạy trường, có mẹ mất hẳn 20 triệu mà không giải quyết được việc gì cả, mà người đứng đầu là vợ của anh CA Quận Hoàng Mai các mẹ đọc chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 146 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LPNK Xem bài viết

Hôm nào hẹn gặp nhau nhé

LPNK
    Chào mẹ LP! Con gái mình năm nay cũng học lớp 7. Hiện nay mình đang muốn cho con mình học thêm môn Toán. Đọc được thông tin này của mẹ LP mình mừng quá. Mẹ LP có thể hỏi giúp cho bé nhà mình học lớp thầy Thân với có được không?
    Số ĐT của mình 0913036128
    Cảm ơn mẹ LP rất nhiều!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Con mình sang năm lên cấp II. Mình muốn xin cho cháu vào trường Ngô Sĩ Liên. Mẹ nào biết cách bày cho mình với.
    Mình nghe nhiều luồng thông tin về chạy vào trường mất tiền oan nên hoang mang quá.
    Mong nhận được tin từ các mẹ sớm nhé
    Many thanks.
    • 847 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Chị ơi, có phải chị nói đến trường NSL ở đường Phạm Văn Hai quận Tân Bình??? Nếu đúng là trường đó thì em khuyên chị đừng nên chạy chọt cho con vào đó làm chi cho ân hận. Trường đó mang tiếng là trường điểm, năm nào cũng lấy điểm cao nhưng thực ra nó cũng như các trường khác thôi nếu khong muốn nói là không bằng. Ngày xưa em cũng học trường đó, nó tốt lắm nhưng đó là chuyện xưa rồi. Em có biết mấy cô giáo dạy ở trường đó than dữ lắm, nói học sinh mất dạy không thể tả được, có khi còn cầm dao chém nhau trước cổng trường, thầy cô giáo cũng đầu hàng luôn!!!! Ở trong chăn mới biết chăn có rận chị ah, con em chưa đến tuổi đi học nhưng em không hề có ý định cho con vào trường điểm làm chi, chạy theo thành tích. Thực ra bây giờ em thấy nhiều trường tư thục dạy còn tốt hơn cả trường công nữa ý, không phải quảng cáo đâu như chị cứ tìm hiểu rồi ngẫm ra mà xem.
    • 788 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

NSL học sinh oánh nhau là chuyện từ xưa đã có rồi, mà trường nào chẳng vậy ??? nói chung mình ở trong khu vực thì mình biết thôi, chứ mí trường khác cũng có oánh nhau ầm ầm làm sao mình biết, trường tư thục, bán công và trường quốc tế còn kinh dị hơn đó chứ , chắc chắn luôn

NSL mình học từ hồi cấp 1 lên cấp 2 nè, nhưng mà thấy HS NSL bi giờ đỡ hơn nhiều lắm (ngày nào cũng đi ngang vài lần mà) , vì hồi này nhiều phụ huynh kèm con sát rạt như là đưa đi đón về, chứ còn hồi xưa có phụ huynh nào rước con đâu, tan học là tha hồ tụm nhau đi chơi hay đánh nhau. Nói chung, cho con vào NSL thì yên tâm hơn vào Âu Lạc hay Tân Bình và Á Châu (trong khu vực)

về thành tích, hs tốt nghiệp NSL có chất lượng đầu ra (nói viền kiến thức của hs) thì đa số là khá tốt, bét nhất cũng vào được Lý Tự Trọng, hay Nguyễn thái Bình

@ mẹ Phao: còn về thông tin để chạy vào trường này thì em chịu, không bit, nhưng nếu đúng tuyến từ Lê văn Sỹ hay Tân Sơn nhất hay Nguyễn thanh Tuyền thì đâu cần lo mí chuyện chạy chọt đâu chị ???
    Mùa đông đến rồi, nhòa dấu chân em qua mùa thu - Từng cơn gió lạnh làm sắt se thêm hồn băng giá :Rose:
    Chợt khóe mắt cay - Chợt tim quắt quay - Tình ơi lắt lay, tựa lá úa trên cây buồn xoay... :Rose:
    • 411 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Nhưng bạn đang hỏi về trường Ngô Sĩ Liên ở Hà Nội hay ở Thành phố Hồ Chí Minh thì mọi người mới tư vấn được
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5