TIN TÀI TRỢ.

Trường THCS DL Đoàn Thị Điểm

• 1 Lượt chia sẻ
  • 73.5K Lượt đọc
  • 180 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 54 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các bố mẹ ơi là bé nhà mình đã đỗ chuyên văn và được xếp vào lớp 6AV rồi, tuần sau mình sẽ đi làm thủ tục nhập học cho con. Theo như bảng điểm năm nay của các con thi thì mình thấy điểm không được cao lắm không hiểu bài khó hay do sức học của các con. Con nhà mình ở trường ngoài vào thi nên không được điểm ưu tiên như các bạn tiểu học DTD và tiếng Anh cũng không bằng các bạn ấy do con chưa từng đi học thêm bao giờ chỉ đến khi trường tổ chức ôn thì mới bắt đầu làm quen với các kiểu bài của trường may mà vẫn đỗ, bây giờ bố mẹ chỉ gò lưng ra mà lo tiền đóng học cho con thôi. Tính ra ngay từ đầu năm con đã phải đóng tất tần tật gần 9tr rồi. Mong là con học giỏi để không phụ lòng các bố mẹ đã tin tưởng cho con chọn trường này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 137 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Con gái mình ở trường ngoài vào thi cũng đỗ chuyên anh nhưng cháu sang trường khác,Năm nay đề các môn chuyên của trường ra cũng khá khó so với các con nên điểm kô cao lắm,nếu con mẹ mà vào chuyên văn thì ko sao nhưng nếu con mẹ nào mà vào chuyên anh ,nhất là trường ngoài vào thì nên để ý tiếng anh cho con nhé,vì lớp chuyến anh chủ yếu các bạn DTĐ lên nên cơ bản tiếng anh rất tốt.Chúc mừng mẹ con nhà yennhi2000 nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 104 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanquoccuong Xem bài viết
    Con gái mình ở trường ngoài vào thi cũng đỗ chuyên anh nhưng cháu sang trường khác
    Bạn ơi, mình đã đọc chia sẻ của bạn từ cả 2 topic trường Cầu Giấy và trường ĐTĐ, cảm ơn bạn rất nhiều vì những thông tin thiết thực.

Bạn có thể cho mình biết là bạn chọn trường Cầu Giấy thay vì ĐTĐ, ngoài lý do lo là ĐTĐ có thể sẽ chuyển lên Nhổn, còn lý do nào khác nữa không? Con gái mình trước học trường công, giờ đỗ CG và lớp chuyên Anh ĐTĐ, mình đang rất băn khoăn giữa 2 trường này. Thực ra mình đã định cho con học ĐTĐ, nhưng thấy bạn đã có 1 cháu lớn học ĐTĐ nhưng lại không chọn ĐTĐ cho cháu bé, có phải vì bạn thấy ĐTĐ có gì không ổn, hay bạn thấy Cầu Giấy có điểm gì hơn hẳn?
    Cảm ơn bạn nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 101 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me TuMi Xem bài viết
    Bạn ơi, mình đã đọc chia sẻ của bạn từ cả 2 topic trường Cầu Giấy và trường ĐTĐ, cảm ơn bạn rất nhiều vì những thông tin thiết thực.

Bạn có thể cho mình biết là bạn chọn trường Cầu Giấy thay vì ĐTĐ, ngoài lý do lo là ĐTĐ có thể sẽ chuyển lên Nhổn, còn lý do nào khác nữa không? Con gái mình trước học trường công, giờ đỗ CG và lớp chuyên Anh ĐTĐ, mình đang rất băn khoăn giữa 2 trường này. Thực ra mình đã định cho con học ĐTĐ, nhưng thấy bạn đã có 1 cháu lớn học ĐTĐ nhưng lại không chọn ĐTĐ cho cháu bé, có phải vì bạn thấy ĐTĐ có gì không ổn, hay bạn thấy Cầu Giấy có điểm gì hơn hẳn?
    Cảm ơn bạn nhiều.
    Tôi trả lời giúp nhé vì bạn con tôi học lớp chuyên anh 6c2 năm nay lên lớp 7:
    - Nếu cấp 3 bạn định hướng cho cháu vào chuyên ngữ, chuyên anh ams thì nên cho cháu học chuyên anh DTD. Lớp chuyên anh học 1 tuần 8 tiết TA (trong khi lớp anh thường học 6 tiết), 1 tháng có thêm 4 tiết học TA bổ trợ ngoài số tiết quy định nói trên.
    - Nếu con được vào đội tuyển HSG Anh thì 1 tuần còn được học thêm 2 tiết TA nâng cao nữa.
    - Theo chị bạn tôi nói hết lớp 8 là các con học xong toàn bộ chương trình TA THCS lớp 9 chỉ ôn luyện thi vào chuyên anh cấp 3 và học các giáo trình TA nâng cao thôi.
    - Bạn không có ý định cho con học chuyên ngữ thì nên lựa chọn trường bạn thấy phù hợp nhất với con mình
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đồng ý với mẹ zinzin_03, nhưng bổ sung thêm:
    - trường công hay trường dân lập thì đã có topic trao đổi rất hào hứng rồi. Tuy nhiên sau khi cho con mình thi các trường, cũng như "hóng hớt" từ những người bạn có con thi vào lớp 6 vừa rồi thì mình thấy quan trọng là bản thân con học thế nào thôi. Tất nhiên, thi cử cũng chưa phản ánh được gì nhiều vì học tài thi phận, vì con bị tâm lý...nhưng mình thấy có con một đứa bạn, học vào loại học sinh tiêu biểu của ĐTĐ, có năm được học bổng mà thi mấy trường đều trượt (kết quả thi các trường điểm số đều sàn sàn như nhau- chứng tỏ sức học của cháu), tiếng Anh thi MC cũng không đủ vào lớp E.
    - trường DTĐ cấp I, hay NS đều được đầu tư về tiếng Anh tốt, nhưng Toán, Văn thì bình thường. ĐTĐ còn chú ý đội tuyển thi học sinh giỏi hơn NS, chịu khó chọn các cháu học giỏi để luyện gà nòi, nhưng nếu các cháu này không phải thật xuất sắc và không luyện đúng trung tâm hay thày cô ở ngoài thì thi vào lớp chuyên chọn cũng khó đỗ. Trong khi đó, các bạn ở trường công lập thi đỗ chuyên chọn rất nhiều.
    Đấy là vài suy nghĩ của riêng mình.
    • 54 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Con nhà bác mình cũng học ở trường này cấp 2 rồi thì phản hồi lại là ổn nên mình vẫn quyết định cho con học ở đây. Sức học của cháu cũng bình thường nên mình cũng không ham hố thi trường chuyên ở bên ngoài mặc dù mình cũng có xuất vào cấp 2 Giảng võ. Theo mình đánh giá hiện nay so với các trường dân lập khác trong thành phố thì trường DTD có sự quản lý học sinh chặt chẽ, cơ sở vật chất tốt và cơ bản mình thấy có cảm tình từ nhân viên khối văn phòng đến các thầy cô khi mình tiếp xúc để làm thủ tục cho cháu như thế thì chắc con mình cũng được đối xử tử tế trong quá trình học chứ không như trường công bên ngoài.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 623 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yennhi2000 Xem bài viết
    ..... chắc con mình cũng được đối xử tử tế trong quá trình học chứ không như trường công bên ngoài.
    Câu này rất đúng nha :Smiling: :Smiling: :Smiling:
    • 137 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều.
    Thấy các mẹ băn khoăn về 2 trường Cầu Giấy Và DTĐ quá,theo mình thì chọn trường nào cũng chỉ tương đối thôi các mẹ a.Ở DTĐ thì đúng là con được đối xử rất tốt nhưng tốt quá thì mình lại thấy lo.Những bạn khá hẳn ko nói làm gì còn nữa 1 số bạn cũng là HS giỏi thật nhưng mình thú thực luôn là ra ngoài thì tiếng anh cũng kô hơn nhiều so với nhiều bạn trường công trong khi học phí tăng từng năm và mình thấy nó kô tỷ lệ thuận lắm và vì các con toàn là gia đình có ĐK khá giả nên...lý do thì khó nói lắm,vì có mẹ thì thấy BT có mẹ lại thấy kô ổn.Con mình thì lớp chọn Lê Quý Đôn,Nguyễn Tất Thành,Cầu giấy ...đều thuộc diện vào thẳng nên mình chỉ thi mỗi DTĐ thôi,trong khi mọi người ai cũng bảo sao kô thi am vì nếu thi con sẽ được ưu tiên điểm mà trường am thêm được điểm ưu tiên là rât khó,vậy nên mỗi mẹ sẽ có 1 lý do riêng để chọn trường cho con,với lại các mẹ đừng cười là mình hơi cổ 1 chút là quan niệm học ở đâu mà muốn chuyên hay chọn thì lên cấp 2 vẫn phải luyện ngoài hết,đó là suy nghĩ của mình,các mẹ đừng ném đá nhé .Đến mình nộp xong cho con vào cầu giấy đến giờ vẫn còn lo lo vì là trường mới chưa biết thế nào :Laughing:trong khi DTĐ lại thuộc như lòng bàn tay.Vậy nên mong cho tất cả các bà mẹ chúng ta đều hài lòng với sự lựa chọn của mình,mong cho các con vào trường mới với nhiều niềm vui là các mẹ chúng ta thành công rùi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

[QUOTE=phanquoccuong;18982984]Thấy các mẹ băn khoăn về 2 trường Cầu Giấy Và DTĐ quá, Mình thực sự kính nể sự quan tâm của Bac Cường với thế hệ con cháu chúng ta. Rất cảm ơn bác về các chia sẻ hữu ích , hẹn gặp lại Bác về các mục chia sẻ trong năm học mới cũng như trong quá trình học của các" chủ nhân tương lai của đất nước"
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 104 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zinzin_03 Xem bài viết
    Tôi trả lời giúp nhé vì bạn con tôi học lớp chuyên anh 6c2 năm nay lên lớp 7:
    - Nếu cấp 3 bạn định hướng cho cháu vào chuyên ngữ, chuyên anh ams thì nên cho cháu học chuyên anh DTD. Lớp chuyên anh học 1 tuần 8 tiết TA (trong khi lớp anh thường học 6 tiết), 1 tháng có thêm 4 tiết học TA bổ trợ ngoài số tiết quy định nói trên.
    - Nếu con được vào đội tuyển HSG Anh thì 1 tuần còn được học thêm 2 tiết TA nâng cao nữa.
    - Theo chị bạn tôi nói hết lớp 8 là các con học xong toàn bộ chương trình TA THCS lớp 9 chỉ ôn luyện thi vào chuyên anh cấp 3 và học các giáo trình TA nâng cao thôi.
    - Bạn không có ý định cho con học chuyên ngữ thì nên lựa chọn trường bạn thấy phù hợp nhất với con mình
    Cảm ơn mẹ zinzin. Thông tin của bạn giúp mình hình dung được rõ hơn rồi, chắc mình sẽ cho con gái học chuyên Anh ĐTĐ. Mong bạn tiếp tục chia sẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 104 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Vậy nên mong cho tất cả các bà mẹ chúng ta đều hài lòng với sự lựa chọn của mình,mong cho các con vào trường mới với nhiều niềm vui là các mẹ chúng ta thành công rùi.
    Đúng thế chị ạ (chị có con lớn thế chắc hơn tuổi em rồi :Smiling. So sánh chỉ là tương đối. Chỉ có mình mới biết con mình thiếu gì, cần bổ sung gì.
    Ví dụ con nhà em, học với thầy cô cởi mở thì rất tự tin, vui vẻ; nhưng nếu gặp thầy cô quá cứng nhắc thì sẽ thu mình lại, nhút nhát, không bao giờ dám có ý kiến gì, kể cả bị cô mắng oan. Mấy hôm đi thi ĐTĐ về cô nàng đã thích trường này. Thế nên em mới nghiêng về ĐTĐ.
    Nếu có nhóm học văn hay toán chị cho em gửi con gái em với, dù chắc là con em không học Cầu Giấy, chị nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 623 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Năm nay con nhà tớ cũng bắt đầu học THCS ĐTĐ đây. Hy vọng trong môi trường giáo viên thân thiện - học sinh ngoan ngoãn này bạn ý sẽ cởi mở và tự tin hơn. Học ở trường công bạn ý dát lắm, chả dám nói một chính kiến nào trước mặt giáo viên cả.:Thinking:
    • 137 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Nếu có nhóm học văn hay toán chị cho em gửi con gái em với, dù chắc là con em không học Cầu Giấy, chị nhé!
    Tại nhà mình đag có 1 nhóm của các con gái đầu bên DTĐ học tuần 3 buổi tại nhà mình,lần này mình quyết tâm đem con đi gửi nơi khác.Dưng mà phụ huynh của nhóm này có 4 em năm nay cũng vào chuyên anh DTĐ, cứ rủ mình lập nhóm mới cho các con cho tiện (nhà mình ngay cổng trường DTĐ)(Ghi chú:là chỉ đóng tiền học cho con,con mình cũng đóng như thê còn mình Free hết nhé kô lại tưởng mẹ cháu chuyên lập lớp thì chết),mình cũng đang tính gửi vào đâu vì nhiều mẹ rủ quá.Có gì mình sẽ thông tin các mẹ kể cả nhóm DTĐ hay Cầu Giấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 104 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Có gì mình sẽ thông tin các mẹ kể cả nhóm DTĐ hay Cầu Giấy.
    Cảm ơn chị, chị nhớ thông tin nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Tất nhiên là DTĐ cấp 1 môn tiếng anh là lợi thê của các con nhưng cũng chỉ được 1 số bạn xuất sắc hơn còn phần đông mình cũng kô thấy sự vượt trội quá. Giờ con đang học lớp chọn anh ở DTĐ,cũng là 1 thành viên đội tuyển ,nhưng mình cho ra ngoài học thấy cũng ko giỏi hơn các bạn nhiều lắm.Các môn khác như lý hóa rất non,thậm chí thay giáo viên giữa chừng, ko theo suốt năm nên các con rất khó...
    Me Phanquoccuong oi, lại phải nhờ mẹ tư vấn ở topic này đây... Như mẹ có nói thì có cháu đầu đang học chuyên Anh DTD thì toán văn ở DTD thế nào, me có cho đi học thêm toán văn không, và học từ lớp mấy? Có lẽ nhà trường không chú trọng các môn như lý hóa nên bị học lệch so với ngoại ngữ chăng? Chỉ mấy ngày nữa là hết hạn đăng ký chuyên anh DTD nên mình đang lăn tăn quá... Cám ơn mẹ nhiều!
    • 137 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Mình vừa đi nghỉ mát về.Hôm nay chắc các mẹ đã nộp hs cho con xong rùi,mình cũng thấy bên trường DTĐ gọi cho mình hỏi về việc con có vào chuyên anh kô.Thực ra mình cũng rất thích DTĐ vì xét tổng thể trường là 1 trường khá ổn cho con,tuy nhiên vì nhiều lý do khác mình cho con về CG thôi.Mình kể 1 chuyện thật từ con gái mình cho các mẹ nghe xem như chia sẻ 1 chút nhé.Năm con gái mình thi vào cao nhất môn tiếng anh vào trường,sau đó vào trường lọc đội tuyển con cũng nhất đội tuyển năm đó.2 mẹ con cứ ung dung và an tâm vì con là dân trường ngoài thi vào kết quả thế là OK và cũng kô hề đi học thêm nữa,vì mình cũng giống hầu hết các mẹ là kô cho con học thêm với suy nghĩ học làm cái gì cao siêu sao mà phải khổ như vậy hơn nữa đã vào lớp chuyên rồi còn gì,đến năm lớp 7 khi lọc lại đội tuyển ko những kô có vị trí mà con rơi thẳng cắng luôn.Việc này làm 2 mẹ con bừng tỉnh mạnh vì các bạn đi học thêm hết và luyện ngoài kha khá, nhờ ngoại giao mình xin được bảo lãnh cho con vẫn ở đội tuyển và cam kết nếu con ko theo được mình sẽ xin cho con ra chứ cũng kô ép và ơn trời là con đã lấy lại được phong độ của mình.Vì vậy mình nghĩ là có thể tư tưởng mình thì kô cần nhưng theo cơ chế giáo dục của mình khó mà kô đi học thêm đươc,mình kô đi con mẹ khác cũng đi.Con mình đến lớp 7 nhờ có vụ đó nên mới biết đi học thêm và làm mẹ thay đổi quan niệm nếu kô giờ ra ngoài mà muốn luyện thi chuyên hay vào cấp 3 những trường có tiếng e là hơi khó.Cô con gái thứ 2 này của mình cấp 1 cũng kô hề học thêm văn và toán nhưng lên lớp 6 rút kinh nghiệm từ cô chị mình sẽ quyết tâm tìm lớp cho con từ đầu dù 1 tuần chỉ cần 1 buổi học thêm thôi cũng được:Laughing::Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 137 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chauvh Xem bài viết
    Me Phanquoccuong oi, lại phải nhờ mẹ tư vấn ở topic này đây... Như mẹ có nói thì có cháu đầu đang học chuyên Anh DTD thì toán văn ở DTD thế nào, me có cho đi học thêm toán văn không, và học từ lớp mấy? Có lẽ nhà trường không chú trọng các môn như lý hóa nên bị học lệch so với ngoại ngữ chăng? Chỉ mấy ngày nữa là hết hạn đăng ký chuyên anh DTD nên mình đang lăn tăn quá... Cám ơn mẹ nhiều!
    Thực ra kô hiểu có phải do con mình học non quá hay kô thì mình ko rõ nhưng nói thật theo cảm nhận của mình là lý hóa của DTĐ thì các mẹ phải chấp nhận là kô thể tốt như các trường khác.Con gái mình lơ ngơ lắm,và điều này trong kỳ họp phụ huynh vừa rồi cũng có quá nhiều phụ huynh lên tiếng(Trừ 1 số bạn xác định du học,mấy bạn nam ,và 1 số bạn học thêm ngoài).Con mình cũng kô học thêm lý hóa do con xác định kô theo khối A.Đây cũng là 1 lý do để mình đưa con gái thứ 2 ra trường ngoài vì con khả năng toán tốt dù tiếng anh cũng là mặt mạnh của con.Mình cũng kô yêu cầu cao nhưng muốn con đều hơn 1 chút chứ lơ ngơ như con đầu đến lúc buổi tối giảng bài SGK cho con mà 2VC muốn "phát điên"luôn:Laughing::Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 256 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Thực ra kô hiểu có phải do con mình học non quá hay kô thì mình ko rõ nhưng nói thật theo cảm nhận của mình là lý hóa của DTĐ thì các mẹ phải chấp nhận là kô thể tốt như các trường khác.Con gái mình lơ ngơ lắm,và điều này trong kỳ họp phụ huynh vừa rồi cũng có quá nhiều phụ huynh lên tiếng(Trừ 1 số bạn xác định du học,mấy bạn nam ,và 1 số bạn học thêm ngoài).Con mình cũng kô học thêm lý hóa do con xác định kô theo khối A.Đây cũng là 1 lý do để mình đưa con gái thứ 2 ra trường ngoài vì con khả năng toán tốt dù tiếng anh cũng là mặt mạnh của con.Mình cũng kô yêu cầu cao nhưng muốn con đều hơn 1 chút chứ lơ ngơ như con đầu đến lúc buổi tối giảng bài SGK cho con mà 2VC muốn "phát điên"luôn:Laughing::Laughing:
    Mình đồng ý với mẹ này. Vì các bố mẹ khác vẫn cho con đi học thêm mà mình không cho đi dẫn đến con sẽ tụt hậu và tự ti. Trong khi con đã dành hết thời gian ở trường (vì bán trú cả ngày rồi) thời gian đâu để học thêm nữa. Nếu học cả cuối tuần thì suốt ngày con phải đi học cũng rất khổ thân con. Nhà mình con cũng đỗ DTD, vào thẳng chất lượng cao Cầu Giấy, nhưng mình phải đưa con ra trường GV để con học có nửa buổi thôi, thời gian còn lại có thể tha hồ sắp xếp. Nếu con chỉ ở trong trường, ko cần đi học thêm nữa thì quá lý tưởng, mình sẽ cho con học DTD ngay vì nhà mình cũng giống nhà mẹ Phanquoccuong, con chỉ cần đi bộ là sang đến trường. Niềm mơ ước của mình là con tự đi học, nên chuyển cho con về Mỹ Đình chỉ để con đi bộ đi học ở LQD, nhưng con học hết năm lớp 1, lại chuyển ra Thành Công B, bây giờ đang đi tìm nhà gần GV đây.
    • 137 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

[QUOTE=dragon37;19097942.Nếu con chỉ ở trong trường, ko cần đi học thêm nữa thì quá lý tưởng, mình sẽ cho con học DTD ngay vì nhà mình cũng giống nhà mẹ Phanquoccuong, con chỉ cần đi bộ là sang đến trường. Niềm mơ ước của mình là con tự đi học, nên chuyển cho con về Mỹ Đình chỉ để con đi bộ đi học ở LQD, nhưng con học hết năm lớp 1, lại chuyển ra Thành Công B, bây giờ đang đi tìm nhà gần GV đây.[/QUOTE]
    Nhà mẹ dragon37 giống mình quá.Con gái của mình cũng học LQĐ nhưng được 3 tháng mình xin chuyển luôn đưa về trường làng - Do ở mỹ đình kô có nhiều trường công lập tốt.Lý do:Kô có tiền nộp học nên trường cho chuyển luôn hic hic,giờ cả mẹ và con đều thấy đã QĐ đúng.Cấp 1 thì ko sao chứ cấp 2 mà kô học thêm tý nào e là kô ổn lắm.May mà con gái thi DTĐ cũng OK,lại vào thẳng cầu giấy nên bớt 1 nỗi lo.Cả nhà cũng đang rục rịch tìm nhà ở khu vực trường CG.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 101 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Cám ơn bác phanquoccuong đọc các bài viết của bác em lại thấy lo lo vì từ trước tới giờ con em chẳng đi học thêm ở đâu cả, mọi chuyện học hành của con đều học theo chương trình của trường và các phiếu bổ trợ hàng tuần của trường thôi.
    Em có hỏi cháu về tình hình học thêm của lớp cháu có nói đúng như bác phanquoccuong lớp cháu có nhiều bạn học thêm nhưng cháu nói các bạn học thêm chưa chắc đã giỏi vì khi thi chọn đội tuyển HSG các bạn đi học thêm điểm không cao bằng các bạn không học thêm thậm chí còn không được vào đội tuyển. Cháu nói tiếp: Chỉ cần học thật chắc kiến thức cơ bản trong sách giáo khoa, làm hết bài tập trong SGK và phiếu bổ trợ hàng tuần, mỗi ngày cố gắng bỏ ra 1 tiếng làm thêm các bài tập nâng cao trong sách tham khảo bài nào không hiểu, không làm được là con gọi ngay cho cô giáo dạy nhờ cô giảng giúp vì các cô nhiệt tình lắm, học thêm làm gì cho tốn tiền và mất thời gian đưa đón của bố mẹ (điều này có thể không đúng vì có thể cháu sợ tốn tiền của bố mẹ:Laughing.
    Dù sao cũng rất cám ơn bác phamquoccuong vì những thông tin rất bổ ích. Có kinh nghiệm gì mong bác chia sẻ để bọn em học hỏi nhé.