TIN TÀI TRỢ.

Trường Lương Thế Vinh và Trường Nguyễn Tất Thành cấp II (HN)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.6K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 1,528 Bài viết

• 22,697 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em cảm ơn bác chongngoanthaygioi! bác đã tận tình trả lời giúp chúng em.
    Bác ơi có phải bác là thầy giáo ở Cầu giấy ko mà bác biết tường tận thế.Em cũng ở cầu giấy nên cũng mong ước con học gần nhà,ko phải đi học thêm.Cũng chỉ nắm cơ bản thôi chứ chuyên thì quá sức.Nên em chỉ dám nhòm NTT thôi,ước vài năm nữa con đựơc vào đó học,chứ chuyên Toán LQD thì con em ko cố được.

Bác Thaygioi ơi thế cháu bác đang học chuyên LQD có học thêm nhiều không.Em thấy bảo LQD nhất quận Cầu giấy.
    laidaboxgd@yahoo.com

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 210 Bài viết

• 1,750 Được cảm ơn

Mọi người hiểu nhầm rồi, cháu đây là cháu họ chứ không phải cháu em. Địa chỉ luyện Toán vào LQD thì tôi không biết, chỉ nghe nói có cô giáo Đan Tâm dạy nổi tiếng ở đấy. Còn học thêm thì là bệnh của mọi trường cấp 2 rồi, ở LQD thì học nặng hơn các trường THCS thường khác. Trước mắt các chị cứ hướng cho con học căn bản thật tốt lớp 5 đi,là thi vào được thôi. Lên khoảng lớp 8 mới nên bắt đầu định hướng cho các cháu, học chuyên nào, hay học toàn diện...Để tôi sẽ hỏi thêm xem sao, nếu có thông tin chi tiết hơn sẽ thông báo cho mọi người.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 1,528 Bài viết

• 22,697 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn bác Chongngoanthaygioi nha! Con em năm nay mới học lớp 1.Em chẳng dám mơ cao ước đầy đâu chỉ muốn con học trường lèng phèng,ko chuyên chọn gì cả,Chỉ cần đạt 2 tiêu chí gần nhà và thày cô ko ép con học thêm.Nhà em đến hai trường bằng nhau.Em chọn NTT.
    laidaboxgd@yahoo.com
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 210 Bài viết

• 1,750 Được cảm ơn

Chị xác định được như vậy thì rất quý, vì nhiều bố mẹ dường như không tính đến khả năng của các cháu, ép theo những lớp vượt quá khả năng của cháu nhỏ. Tuy nhiên nếu có một cách giáo dục đào tạo thích hợp giữa nhà trường và gia đình thì tôi vẫn ủng hộ môi trường chuyên chọn, chí ít vào tình cảnh giáo dục nước nhà hiện nay.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,095 Bài viết

• 1,910 Được cảm ơn

Bác chongngoanthagioi cho em hỏi : bác có biết trường LTV có tuyển bổ sung lớp 9 không nhi? Con nhà em đang học lớp 8 trường công, em muốn chuyển cho cháu học trường dân lập có bán trú, ít phải học thêm.
    Cảm ơn bác.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho hỏi hôm nào thì tổ chức ngày 20/11,tôi là cựu hoc sinh trường ntt..............
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cô ơi! Trường Lương Thế không mạnh về ngoại ngữ đâu ạ!!! trường cháu mạnh về Toán!!!! học phí của trường cháu cũng không cao lắm ạ! hoc phí là 800 ngàn đồng ạ!!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở trường Lương Thế Vinh cấp 2 về kỉ luật rất chặt chẽ ạ!!!!!! Lớp 6 có khoảng 8 lớp ạ, mỗi lớp có khoảng 34 hs!!!! chi phí cũng không cao lăm so với các trường dân lập khác ạ, học phí là 800 ngàn đồng
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi candydzu Xem bài viết
    ở trường Lương Thế Vinh cấp 2 về kỉ luật rất chặt chẽ ạ!!!!!! Lớp 6 có khoảng 8 lớp ạ, mỗi lớp có khoảng 34 hs!!!! chi phí cũng không cao lăm so với các trường dân lập khác ạ, học phí là 800 ngàn đồng
    Ai bảo LTV học phí là 800k? Lạc hậu quá/
    NTT sang năm trở thành trường công lập rồi các bác nhé. Hiệu trưởng trường SP vừa mới bổ nhiệm đã chính thức thông báo thế trong cuộc họp giao ban đầu tiên ngay sau khi nhậm chức.
    Con bác chongngoanthaygioi: Cô giáo dạy toán ở LQD là cô Đan bác ợ, ngày em còn học thì cô mới về trường Dịch vọng, giờ cô chuyển sang CLC Cầu giấy rồi, hơn nữa cô chỉ dạy thêm từ năm lớp 8. Trường LQD được mỗi lớp H thôi, còn các lớp khác " phình phường"
    • 2,020 Bài viết

• 2,053 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    NTT sang năm trở thành trường công lập rồi các bác nhé. Hiệu trưởng trường SP vừa mới bổ nhiệm đã chính thức thông báo thế trong cuộc họp giao ban đầu tiên ngay sau khi nhậm chức.
    Con bác chongngoanthaygioi: Cô giáo dạy toán ở LQD là cô Đan bác ợ, ngày em còn học thì cô mới về trường Dịch vọng, giờ cô chuyển sang CLC Cầu giấy rồi, hơn nữa cô chỉ dạy thêm từ năm lớp 8. Trường LQD được mỗi lớp H thôi, còn các lớp khác " phình phường"
    Bà Vân ơi, năm nay con lớn nhà tôi cũng đang có ý định xin vào LQĐ cùng quận nhưng lại khác phường....mà tôi cũng đang phân vân quá. thế NTT thế nào hả bà? Bà có kinh nghiệm chỉ giáo cho tôi với nhé.
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bon Bim Xem bài viết
    Bà Vân ơi, năm nay con lớn nhà tôi cũng đang có ý định xin vào LQĐ cùng quận nhưng lại khác phường....mà tôi cũng đang phân vân quá. thế NTT thế nào hả bà? Bà có kinh nghiệm chỉ giáo cho tôi với nhé.
    Lúc nào rỗi alo tôi nhé, mà thấy bà đang chinh chiến Topic AMs2 cơ mà?
    • 2,020 Bài viết

• 2,053 Được cảm ơn

Lúc nào rỗi alo tôi nhé, mà thấy bà đang chinh chiến Topic AMs2 cơ mà?
    ok, vì lúc í chưa "cân đo" được học lực của con nên hỏi han về AM tí thôi, mà bà còn lưu đề thi không đấy...
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các trường bán công phải chuyển thành CÔNG LẬP TỰ CHỦ TÀI CHÍNH. Cơ chế vẫn thế thôi k có gì thay đổi. CHỉ có 1 thay đổi duy nhất: trước đa số GV là đi thuê, còn bây giờ phải có 1 bộ khung(thuộc biên chế NN=công chức+viên chức)gồm:
    - BGH (3 người).
    - Mỗi bộ môn: từ 1-2 người
    Tộng cộng : trên 20 người(gọi là cơ hữu), ăn lương theo bảng lương nhà nước+ lậu. Số GV còn lại là đi thuê ngoài, trả lương theo tiết dạy.
    • 429 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Con em năm nay thi vào câp 2 Lương thế Vinh có bác nào có kinh nghiệm gì chỉ em với ạ.
    Hôm nay em mới tìm hiểu xem thủ tục thi, ngày đăng ký...
    Nam mô Quan thế âm bồ tát, Nam mô Dược sư Lưu Ly Quang Vương phật!
    vnq2p7 dEwVp7
    Bố mẹ yêu các con nhiều lắm
    • 4,903 Bài viết

• 2,953 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    So sánh tổng quan giữa LTV và NTT cho các bố mẹ chọn lựa nhé
    1. Cảnh quan: NTT nằm trong khuôn viên ĐHSP nên rộng rãi, thoáng mát hơn LTV một chút ( CS cũ ấy nhé)
    2. Học phí: LTV rẻ hơn NTT lại ko bị đau đầu về khoản ngoại giao với GV, con mình học ở đó mà mình chả biết thày cô nào, tên là gì, số ĐT ra sao và chưa bao giờ gặp mặt. Biết mỗi cô CN là hết
    3. Thi đầu vào: LTV thi dễ hơn NTT
    4. Đội ngũ GV: NTT nhiều GV trẻ, già đến tuổi là về hưu chứ ko như LTV già nhiều hơn trẻ.
    5. Hoạt động ngoại khóa: NTT có nhiều hoạt động hơn
    6. Điểm chung: Cả 2 trường đều phải đi học thêm ( dù học phí cao hơn công lập rất nhiều)
    Chấm hết
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con học Nguyễn Tất Thành gần đây cho em xin ít kinh nghiệm ạ, con nhà em năm nay lên cấp II và em cũng đang có định hướng cho con học THCS Nguyễn Tất Thành đây ạ!
    • 565 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mitxinh2005 Xem bài viết
    Có mẹ nào có con học Nguyễn Tất Thành gần đây cho em xin ít kinh nghiệm ạ, con nhà em năm nay lên cấp II và em cũng đang có định hướng cho con học THCS Nguyễn Tất Thành đây ạ!
    NTT vẫn tốt mà bạn, phòng mình lvc có nhà hai con đều học NTT từ cấp 2 lên cấp 3.
    Mình thì chưa nộp hồ sơ trường nào (cũng chỉ còn vài ngày nữa mà vẫn lăn tăn), LTV thì gần nhà nhưng với cách tính điểm xét tuyển như năm nay thì khả năng vào đc NTT của con cao hơn, tiếc là nhà mình quá xa trường, mà lại không có xe đưa đón. Không biết nếu đc vào trường thì khu vực TX- Hà đông có nhiều bạn không để lập hội thuê xe đưa đón các con.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 725 Bài viết

• 3,893 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu Kéo Xem bài viết
    NTT vẫn tốt mà bạn, phòng mình lvc có nhà hai con đều học NTT từ cấp 2 lên cấp 3.
    Mình thì chưa nộp hồ sơ trường nào (cũng chỉ còn vài ngày nữa mà vẫn lăn tăn), LTV thì gần nhà nhưng với cách tính điểm xét tuyển như năm nay thì khả năng vào đc NTT của con cao hơn, tiếc là nhà mình quá xa trường, mà lại không có xe đưa đón. Không biết nếu đc vào trường thì khu vực TX- Hà đông có nhiều bạn không để lập hội thuê xe đưa đón các con.
    Trường Nguyen Tat Thanh có bán trú từ lớp 6 đến lớp 9 không chị?
    • 565 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngẩn tò te Xem bài viết
    Trường Nguyen Tat Thanh có bán trú từ lớp 6 đến lớp 9 không chị?
    Có bán trú bạn ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 140 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ cu Kéo Xem bài viết
    Có bán trú bạn ạ
    Mẹ nó cho hỏi, bán trú cấp II có bắt buộc hay không? Tức là chỉ học buổi sáng thôi, không học buổi chiều thì có được không? Trẻ con sao mà khổ quá trời khổ, học cả ngày, chả như mình ngày xưa, học có buổi, chiều chơi suốt, thế mới thích.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2