TIN TÀI TRỢ.

Trường Lương Thế Vinh và Trường Nguyễn Tất Thành cấp II (HN)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25.6K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 593 Bài viết

• 1,102 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Năm nay con mình sẽ học xong tiểu học. Mình đang tìm hiểu một số trường để cho con thi vào cấp II, trong đó có Trường Lương Thế Vinh và Trường Nguyễn Tất Thành. Mình không có nhiều thông tin về 2 trường này. Mẹ nào có thông tin gì thì làm ơn cho mình biết với nhé. Cám ơn nhiều nhiều!!!
    4boDoJJ4boDp7
    NB: 3.5 kg - 1M: 4.4 kg - 2M: 5.5 kg - 3M: 6.3kg - 4M: 7.0 kg - 5M: 7.6kg - 6M: 8.1kg - 7M: 8.6kg - 8M: 8.9kg - 9M: 9.2kg - 10M: 9.6kg dài 75cm - 11M: 9.5kg

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi. Trường bán công Nguyễn Tất Thành chuyên đủ các môn, có phong trào thể thao rất mạnh (sân cầu lông, bóng rổ , bóng bàn...); các GV bên trường ĐH SP giảng dạy. Trường Lương Thế Vinh thì mạnh về ngoại ngữ hơn, học chuyên Anh ở đó tốt, nhưng học phí trường LTV khá cao vì là trường dân lập :Smiling:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 1,528 Bài viết

• 22,697 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [quote=nguyenduongftu;2321681]Hi. Trường bán công Nguyễn Tất Thành chuyên đủ các môn, có phong trào thể thao rất mạnh (sân cầu lông, bóng rổ , bóng bàn...); các GV bên trường ĐH SP giảng dạy.

Đầu vào trường này thế nào bác ơi!
    Mấy lớp 6,có lớp tăng cường toán ko?Có học bán trú ko? có cần phải học thêm như các trường khác ko?
    Bác nào biết trả lời giúp em nhé!
    laidaboxgd@yahoo.com
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có lớp 6 bán trú học cả ngày. đầu vào cũng khá cao
    http://www.hnue.edu.vn/portal/page/p...tth/t_thpt_ntt
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 316 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Bạn cho mình hỏi trường NT Thành này có xe đưa đón học sinh không ?
    Mình cũng đã nghe nói trường này rất tốt, nhưng nhà mình xa quá, lại không tiện đường.
    Cảm ơn bạn trước nhé!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hiện trường NTT chưa có xe riêng đưa đón HS đâu.hay thử cho bé bắt bus thử xem, cho năng động nhìu HS ở tận Trôi, Hoài Đức vẫn bắt xe 20 đi hơn 15km đi học mà :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,073 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Minh cung nghe noi truong Nguyen Tat Thanh tot, khong biet dia chi o dau ha cac me? Thi dau vao co kho khong?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trường Nguyễn Tất Thành thuộc Trường ĐHSP Hà Nội, 136 đường Xuân Thuỷ, Cầu Giấy.
    đầu vào mấy năm gần đây cũng cao hơn trc, cho bé thi thử sức cũng ok mà
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

- Trường Nguyễn Tất Thành được bảo trợ bởi trường ĐHSP HN, chứ ko thuộc đâu nhé, cũng như trước đây trường Lô mô nô xốp và Đoàn Thị Điểm được trường ĐHNN bảo trợ
    - Không phải tất cả các giáo viên đều từ trường ĐHSP HN.
    - Trường Lương Thế Vinh do MR Văn Như Cương lập ra, trước đây Mr Cương giảng dạy ở trường ĐHSP HN.
    - Có thể nói chất lượng giáo viên của hai trường là ok.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,073 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi mình nghe nói trường Nguyễn Tất Thành học cũng được nhưng mà con trai hay đánh nhau lắm, ko biết có đúng không nhỉ?
    • 210 Bài viết

• 1,750 Được cảm ơn

Tôi cũng xin góp ý với các bố, các mẹ thế này. Để chọn một trường cho con học thì cần các tiêu chí sau:
    1) môi trường trong trường học tốt: chẳng hạn như các cháu học ở đấy đa số là ngoan, điều kiện đào tạo toàn diện như thể thao, nhạc họa, phòng thí nghiệm đầy đủ... Xung quanh trường không có nhiều hiểm họa như quán điện tử, cafe ôm, ...
    2) đội ngũ thầy cô giáo có chuyên môn tốt và tâm huyết với nghề.
    3) có lớp học phù hợp với khả năng của con em mình: không nên bắt con mình nó học lớp chọn nếu nó không thể theo được.
    4) điều kiện đi lại dễ dàng: như gần nhà, đi lại thuận tiện.

Bạn homesick có hỏi thông tin về hai trường này, tôi xin đưa thêm 1 số thông tin bổ sung sau:
    1) trường NTT thực chất do đhsp lập ra để làm môi trường thực tập sư phạm, nên lúc đầu nó có cái tên là trường sư phạm thực hành. Song vì lo ngại nên tên này không được dùng nữa. Có một số thầy giáo vốn là giảng viên đhsphn sang dạy học nhưng đấy là những người ở các môn "phụ", họ sang để có thêm thu nhập, khả năng sư phạm so với các thầy cô cấp 3 khác chưa chắc đã hơn. Trường này chỉ có ưu điểm ở các lớp chọn và lớp chất lượng cao của họ. Các cháu học sinh các lớp khác rất thường, và thậm chí rất hư.
    Giáo viên ở đây có ưu điểm là nghiêm túc, sát sao với học sinh.
    Về môi trường học thì theo tôi là khá tốt.
    Một ưu điểm là các giáo viên dạy các môn KHTN ở đây có chuyên môn tốt, vì có sự giúp đỡ của nhiều thầy cô có kinh nghiệm bên trường chuyên SPHN sang và ở các khoa của trường SPHN.

Tuy nhiên mỗi lớp học ở đây sỹ số thường là từ 40-55 cháu/ lớp, hơi đông.

2) Trường LTV: đây là trường mà cấp 3 của họ cũng có nhiều người là giảng viên của khoa Toán hoặc các khoa khác của SPHN sang dạy, vì hiệu trưởng là ông VNC vốn là người của trường SP. Tuy nhiên cấp 2 thì không bằng. Ưu điểm lớn nhất của họ là các lớp học được quản lý chặt, phụ huynh ở đây rất nhiều thành phần là đại gia, các lớp học có ít học sinh (chỉ khoảng 30 cháu/lớp), học phí đóng góp cũng khá cao.

Vài dòng vậy thôi, các bố và các mẹ cùng tham khảo vậy nha
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,073 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn bạn chongngoanthaygioi nhé.

Cho mình hỏi thêm tí với. Thế NTT lớp chọn thì thi vào hay là quen biết xin vào đây? Thi vào thì có khó không, tiêu chuẩn thi thế nào đấy?
    • 210 Bài viết

• 1,750 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ech con Xem bài viết
    Cám ơn bạn chongngoanthaygioi nhé.

Cho mình hỏi thêm tí với. Thế NTT lớp chọn thì thi vào hay là quen biết xin vào đây? Thi vào thì có khó không, tiêu chuẩn thi thế nào đấy?
    À mình xin trả lời bạn như sau: Để vào được các lớp 6 của trường NTT thì phải thi đầu vào. Có Hai môn thi phải thi là Toán và Văn. Sau đó sẽ sắp điểm từ cao xuống thấp, rồi xếp lớp. Mình tin rằng nếu không phải là quen biết giáo viên trong trường thì không có chuyện xin vào được đâu. Đề thi theo tôi đánh giá là bình thường, các cháu học chắc chắn ở lớp 5 là rất dễ vào được lớp chọn.Trường NTT cũng có thi tổ chức thi đầu vào cấp 3 đó. Trong đó nhằm thu hút học sinh giỏi, những cháu thi trượt trường chuyên SPHN (ở ngay gần đó) mà có số điểm tốt đều được tuyển thẳng vào các lớp chất lượng cao và chuyên toán bên ấy. Nói là lớp chuyên chọn thôi nhưng theo tôi đánh giá trường đó lớp A1 và lớp chất lượng cao là 2 lớp tốt nhất, các lớp A2,A3 tạm được, còn từ A4 trở đi thì cũng nhiều cháu nghịch ngợm, hiếu động lắm.Mình có một góp ý cho những bố và mẹ đang có con theo học cấp 2. Theo mình lên cấp 3 lên hướng các cháu vào học các trường chuyên chọn như trường Chuyên KHTN Hà Nội, Khối Chuyên ĐHSP Hà Nội, Trường chuyên Amsterdam. Do đó việc chọn trường cấp 2 cũng rất quan trọng. Theo tôi biết thì những cháu ở Hà Nội mà là học sinh của các trường chuyên trên đa số học ở cấp 2 các trường như Lê quý đôn, Nguyễn Trường Tộ, Giảng Võ, Trưng Vương, Amsterdam, Chu văn an. Các bạn còn thắc mắc gì cứ hỏi, các thông tin trên mình xin đảm bảo là chính xác hoặc gần chính xác .
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 1,528 Bài viết

• 22,697 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bác cho em hỏi về trường cấp 2 Nguyễn Tất Thành:
    -có mấy lớp 6
    -Học cả ngày hay 1 buổi
    -Học ở đây ko thôi có đủ ko hay vẫn phải đi học thêm như các trường công lập khác
    -Có lớp Toán (năng khiếu) ko?
    Bác trả lời giúp em nhé vì nhà em rất gần trường này,
    laidaboxgd@yahoo.com
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,073 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chongngoanthaygioi Xem bài viết
    Theo tôi biết thì những cháu ở Hà Nội mà là học sinh của các trường chuyên trên đa số học ở cấp 2 các trường như Lê quý đôn, Nguyễn Trường Tộ, Giảng Võ, Trưng Vương, Amsterdam, Chu văn an. Các bạn còn thắc mắc gì cứ hỏi, các thông tin trên mình xin đảm bảo là chính xác hoặc gần chính xác .
    Chị ơi trường Lê Quý Đôn là trường nào ở đâu đấy ạ?
    • 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chongngoanthaygioi Xem bài viết
    Theo tôi biết thì những cháu ở Hà Nội mà là học sinh của các trường chuyên trên đa số học ở cấp 2 các trường như Lê quý đôn, Nguyễn Trường Tộ, Giảng Võ, Trưng Vương, Amsterdam, Chu văn an. Các bạn còn thắc mắc gì cứ hỏi, các thông tin trên mình xin đảm bảo là chính xác hoặc gần chính xác .
    Bác ơi em đang tìm hiểu về cấp 2 Lê Quý Đôn của Q.Cầu Giấy gần bảo tàng Dân tộc học. Bác có thông tin gì về trường này không.Có lớp chuyên toán hay dạy song ngữ gì đấy có phải không ạ. Cháu nhà em năm nay học lớp 4 nên định cấp 2 thi vào LQD cho gần nhà, vả lại thấy cũng có khen có chê nên em muốn tham khảo tý chút.Em cũng muốn hỏi bác luôn thi đầu vào cấp 2 LQD có khó không ạ lấy số lượng thế nào? Bác có thông tin gì thì giúp em với nhé. Many thank:Rose:.
    • 210 Bài viết

• 1,750 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laida Xem bài viết
    Bác cho em hỏi về trường cấp 2 Nguyễn Tất Thành:
    -có mấy lớp 6
    -Học cả ngày hay 1 buổi
    -Học ở đây ko thôi có đủ ko hay vẫn phải đi học thêm như các trường công lập khác
    -Có lớp Toán (năng khiếu) ko?
    Bác trả lời giúp em nhé vì nhà em rất gần trường này,

Về câu hỏi này tôi xin được trả lời như sau: Thời gian nhận hồ sơ tuyển sinh vào lớp 6 sẽ là vào đầu tháng sáu hàng năm, trường nhận hồ sơ tuyển sinh với yêu cầu các cháu là học sinh tiên tiến trở lên. Thi hai môn là Toán và Văn. Theo tôi biết thì hàng năm trường chỉ tuyển không quá 4 lớp (có năm ít hơn), mỗi lớp trung bình có khoảng từ 40-45 học sinh. Riêng cấp 2 thì trường không có lớp năng khiếu về Toán mà hướng đến đào tạo toàn diện, chỉ có một lớp là lớp Chất Lượng Cao. Lớp CLC chỉ có khoảng 30 cháu trở lại. Các cháu học theo hình thức bán trú, có nghĩa là cả sáng và chiều, chỉ riêng thứ 7 là không học cả ngày. Theo đánh giá của mình nếu học tốt trên lớp thì các cháu có đủ kiến thức không cần đi học thêm. Về đội ngũ thầy cô dạy cấp hai, thì mình không rõ lắm, nhưng mình có biết hai ba thầy cô chuyên phục trách dạy các lớp Chất lượng cao về Toán, năng lực và kinh nghiệm của họ tốt, vì thế các lớp cấp 2 của trường theo mình đánh giá là ổn. Nếu bạn cần thông tin gì thêm có thể đến hỏi trực tiếp nhà trường thì tốt hơn.

@ Gửi bạn Ech con: trường THCS Lê quý đôn ở ngay bên cạnh bảo tàng dân tộc học đó, đối diện công viên Nghĩa Đô.
    @ Gửi bạn mybaby2110: Tôi không rõ về trường này có lớp song ngữ không, nhưng trường có những lớp chuyên đặc biệt là chuyên toán rất mạnh. Tuy nhiên các lớp chuyên Toán học rất nặng, bạn nên cân nhắc xem khả năng của con bạn có theo được không. Tôi có cháu đang học lớp 7 chuyên Toán ở đó, bài tập cô giáo cho về nhà là rất nhiều và khó(đây là đánh giá của cá nhân tôi). Đội ngũ giáo viên dạy ở đây nói chung là có chuyên môn tốt.</p>
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 344 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Trong Thành phố HCM mà có người trả lời nhửng thắc mắc về trường cấp II như thế này thì tốt quá.
    Tặng Bác : chongngoanthaygioi. :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cám ơn bác chongngoanthaygioi nhiều nhé. Tiện đây bác cho em hỏi ké cẩm tý bác có địa chỉ nào luyện toán hay để thi vào LQD không cho em tý thông tin với. Chắc bác cũng trong ngành giáo dục nhỉ? Cháu nhà em hiện cũng đang học lớp chọn toán nên khả năng về toán cũng khá ổn.Bác có con đã vào LQD chắc chắn có kinh nghiệm, bác vui lòng truyền đạt cho em với. Cám ơn bác rất nhiều.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2