TIN TÀI TRỢ.

Trường Lomnoxop năm học 2008-2009

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.8K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 248 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthanhlovemamy Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình có con vừa mới thi đợt bổ sung vào trường này, mình vẫn đang con phân vân không biết có nên cho con vào học ở trường này không. Vì:
    - Thứ nhất là: mình thấy điểm chuẩn lấy vào trường hơi thấp, thì 3 môn tổng cộng dưới 15 điểm cũng đỗ mà đề bài thi thì cũng không khó. Như vậy mình cũng không biết là chất lượng học sinh ở đây có thực sự là toàn các cháu học tốt không.
    - Thứ hài là: hôm đưa con đi thi, mình có thăm quan trường thấy cơ sở vật chất có vẻ dường như là xuống cấp. VD như khu vệ sinh thì cũng không được sạch sẽ lắm. cửa phòng thì hỏng.
    Mình rất mong các mẹ cho mình lời khuyên vì đến ngày 30/8 này là hết hạn đăng ký học cho con ở trường này.
    Em không rõ chị định đăng kí cho bé nhà chị học lớp nào . Em gái em học lớp Anh - Nhật lớp 20 người và phòng điều hòa. Học phí và cả ăn là 1.050.000/tháng thì em thấy điều kiện cơ sở vật chất tương đối tốt chị ạ . Giáo viên dạy có chất lượng . Trường này rất chú trọng về ngoại ngữ. Nếu có điều kiện chị nên đăng kí cho cháu học lớp 20 người Anh - Nhật hoặc Anh - Sing .thì điều kiện về cơ sở vật chất , chất lượng giáo dục chị hoàn toàn có thể yên tâm.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 144 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhthanhlovemamy Xem bài viết
    Chào các mẹ, mình có con vừa mới thi đợt bổ sung vào trường này, mình vẫn đang con phân vân không biết có nên cho con vào học ở trường này không. Vì:
    - Thứ nhất là: mình thấy điểm chuẩn lấy vào trường hơi thấp, thì 3 môn tổng cộng dưới 15 điểm cũng đỗ mà đề bài thi thì cũng không khó. Như vậy mình cũng không biết là chất lượng học sinh ở đây có thực sự là toàn các cháu học tốt không.
    - Thứ hài là: hôm đưa con đi thi, mình có thăm quan trường thấy cơ sở vật chất có vẻ dường như là xuống cấp. VD như khu vệ sinh thì cũng không được sạch sẽ lắm. cửa phòng thì hỏng.
    Mình rất mong các mẹ cho mình lời khuyên vì đến ngày 30/8 này là hết hạn đăng ký học cho con ở trường này.
    Chào bạn,

Thú thật ban đầu mình cũng có ấn tượng hệt như bạn, tuy nhiên sau 1 tháng học CLB hè và hiện nay con trai mình đã học hè tại trường thì mình thấy yên tâm với chất lượng của trường, cháu rất thích học vì chương trình học không thực sự nặng nề và cách học cũng rất thú vị, tuy nhiên chất lượng phòng học và khu vệ sinh của trường vấn là vấn đề, thấy bảo nhà trường có chủ trương sửa chữa trong năm nay đấy, không biết có đúng không. Hy vọng những ý kiến của mình sẽ giúp bạn có quyết định cho con, mình thấy sinh hoạt như các lớp Anh - Sing là tương đối đấy. Thân:Rose:
    • 176 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ Nuoc và mẹ Dung Nhi đã cung cấp thông tin, làm mình thấy cũng yên tâm.
    Mình cũng đã đăng ký cho con gái vao học tại trường. Mình đăng ký cho con học vào lớp chuyên Anh 20 người. Hy vong con gái thích học tại trường này, và học tốt hơn trường cũ.
    Rất vui được trao đổi với các mẹ thông tin học hành của các con tại trường này.
    Xin cảm ơn và hẹn gặp lại!!!!!!
    Cún, Tôm yêu mẹ !!!392AC411D2117E240BD3F318208D733C
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 144 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Lâu quá không vào topic, không hiểu độ này các mẹ có còn khúc mắc gì cho các con không. Hôm nay mẹ cháu muốn bàn về vấn đề vệ sinh ơ trong trường, hôm qua thấy một số phụ huynh lớp 6 bàn nhau vào trường để đề nghị sửa chữa nhà vệ sinh, bẩn lắm nhiều khi các con toàn phải nhịn thôi, không dám đi. Không biết các mẹ có con học ở trường có thấy các con về phản ánh gì không, chứ con nhà mình thì kêu nhà VS lắm lắm :Sick: Các con học cả ngày mà tình trạng như thế này thì không ổn rồi. Vấn đề thứ hai là xe tuyến hiện nay khá đông và các bạn gái đanh đá quá toàn tấn công các bạn trai và đùa ầm ĩ trên xe thôi. Mình đã đi theo xe nhiều hôm thấy các cháu gái hơi quá, đùa rồi cấu véo các bạn trai, con trai minh nhiều hôm về sứt hết cả tay mà không dám kêu:Crying::Crying::Crying:. Trên xe chỉ có bác lái xe thôi không thể quản lý nổi các con. Nhìn thấy xe ĐTĐ và LQĐ ngồi rất ngoan trên xe mà thấy thèm. Theo các mẹ có biện pháp nào giải quyết không nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 144 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Sao các bố, mẹ có con học Lomonoxop đâu rồi nhỉ, chẳng thấy bàn luận gì thế nhỉ, mình có nhiều vấn đề muốn chia sẻ quá, mong mọi người.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,915 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medungnhi Xem bài viết
    Sao các bố, mẹ có con học Lomonoxop đâu rồi nhỉ, chẳng thấy bàn luận gì thế nhỉ, mình có nhiều vấn đề muốn chia sẻ quá, mong mọi người.
    Bạn ơi, có gì thì chia sẻ đi. Mình cũng mới cho con chuyển trường đang muốn biết thêm thông tin đây!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 144 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Việc đầu tiên là đến bây giờ chưa biết học phí của năm nay thế nào nhỉ, con mình tham gia học hè từ tháng 6 và bản thân nó thì có vẻ rất thích học ở trường này. Cuối tuần vừa rồi thì thấy mang quyển sổ ghi chép và nội qui của trường thì rất nghiêm túc, nhưng mình cũng không biết mức độ nghiêm túc đến nhường nào, có lẽ phải đợi thời gian thôi.

Việc thứ hai là mình băn khoăn không biết có nên cho con mang tiền đến trường không, các con đi học quá sớm, ăn sáng sớm cũng rất khó, mà cho con tiền vào trường ăn thì cũng không đảm bảo vệ sinh, và sợ nhất có thói quen tiêu tiền thì cũng không tốt, rồi mang tiền đến lớp rồi lấy của nhau rất phiền phức. Nếu nhà trường bố trí ăn sáng luôn cho các con và phụ huynh trực tiếp đóng góp hàng tháng thì tốt quá, vì phần lớn các con đều phải đi học sớm cả.

Điều băn khoăn lớn nhất của mình như trên đã trình bày là khu vệ sinh quá bẩn, hồi đầu hè có cô Konika là giáo viên trong trường có nói nhà trường có chủ trương sửa chữa và các con quá nghịch, nhưng đến bây giờ vào năm học rồi mà cũng vẫn "Y NGUYÊN", còn các con nghịch là chuyện đương nhiên rồi nhưng ví dụ như trường cấp I con mình học khu vệ sinh vẫn sạch sẽ và đảm bảo, còn LMNX mình chắc chắn là chưa quan tâm thực sự đến việc này. Các con kêu nhiều lắm, không cẩn thận lại sinh bệnh thì khổ.

Mong các bố mẹ cùng chia sẻ và đưa ra các ý kiến nhất định để cải thiện tình hình. Tất cả vì con em chúng ta mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,915 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medungnhi Xem bài viết
    Việc đầu tiên là đến bây giờ chưa biết học phí của năm nay thế nào nhỉ, con mình tham gia học hè từ tháng 6 và bản thân nó thì có vẻ rất thích học ở trường này. Cuối tuần vừa rồi thì thấy mang quyển sổ ghi chép và nội qui của trường thì rất nghiêm túc, nhưng mình cũng không biết mức độ nghiêm túc đến nhường nào, có lẽ phải đợi thời gian thôi.

Việc thứ hai là mình băn khoăn không biết có nên cho con mang tiền đến trường không, các con đi học quá sớm, ăn sáng sớm cũng rất khó, mà cho con tiền vào trường ăn thì cũng không đảm bảo vệ sinh, và sợ nhất có thói quen tiêu tiền thì cũng không tốt, rồi mang tiền đến lớp rồi lấy của nhau rất phiền phức. Nếu nhà trường bố trí ăn sáng luôn cho các con và phụ huynh trực tiếp đóng góp hàng tháng thì tốt quá, vì phần lớn các con đều phải đi học sớm cả.

Điều băn khoăn lớn nhất của mình như trên đã trình bày là khu vệ sinh quá bẩn, hồi đầu hè có cô Konika là giáo viên trong trường có nói nhà trường có chủ trương sửa chữa và các con quá nghịch, nhưng đến bây giờ vào năm học rồi mà cũng vẫn "Y NGUYÊN", còn các con nghịch là chuyện đương nhiên rồi nhưng ví dụ như trường cấp I con mình học khu vệ sinh vẫn sạch sẽ và đảm bảo, còn LMNX mình chắc chắn là chưa quan tâm thực sự đến việc này. Các con kêu nhiều lắm, không cẩn thận lại sinh bệnh thì khổ.

Mong các bố mẹ cùng chia sẻ và đưa ra các ý kiến nhất định để cải thiện tình hình. Tất cả vì con em chúng ta mà.
    Nếu như tin "vỉa hè" của mình ko nhầm thì năm nay học phí sẽ tăng. Vì lúc đầu mình định cho con vào lớp anh-sing. Nhưng mình nghe nói học phí sẽ là 120$ + 700K (năm ngoái là 70$ và 900k) thế là mình chạy.
    Con mình mới học nhưng khen các thầy cô dạy hay hơn trường cũ của bé, trừ môn địa lý, vì dạy sơ sài. Có thể cô giáo để cho học sinh học theo kiểu tự lập. Mình thấy vui vì con mình thích thầy cô, thích trường và có bạn mới.
    Theo mình nghĩ thì mẹ bé nên làm đồ ăn sáng cho bé, rồi cho vào hộp mang tới trường ăn, thì sẽ vệ sinh hơn và an toàn hơn cho tiền. Mình có cho con 20k để phòng thân, nhưng mình bảo con chi gì thì phải "khai báo". Rồi mới cho tiếp! Con mình dậy hơi sớm, và kịp ăn sang ở nhà (5.30). Nhưng mùa đông sẽ gay go đây, mình có thể sẽ chuẩn bị hộp đồ ăn cho con ăn trên xe bus.
    Mình hỏi ax nhà mình về khu vệ sinh. Anh xã bảo sạch sẽ đấy chứ! Có thể có chỗ bẩn vì học sinh ko giữ được vệ sinh, mà kể cả người lớn mình cũng có phải ai cũng có ý tứ đâu. Nên cũng khó trách lắm. Vài bạn đi trước mà vô ý thì các bạn đi sau lĩnh hậu quả ngay. Nhưng dù sao nếu bạn đến lần nwax mà vẫn thấy bẩn thì góp ý với nhà trường đi nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Em có tới 2 đứa đang học ở Lomo, con bé chị học lớp 11 và thằng em học lớp 6, tuần trước (thứ ba thì phải) - vì thứ 4 em đã ko có nhà rồi - con bé chị về bảo con nghe cô nói là học phí tháng 8 đóng 600,000 với tiền ăn 330,000 nữa, tiền xe thì chưa rõ nhưng khoảng 450,000 (đắt quá không nhỉ) - thấy hai chị em nó xì xầm bàn nhau hay là mai xuống tham quan căng tin thử, vì nếu tính ra mỗi bữa trưa 20,000 mà thức ăn thì không có gì. Nghe con nói là muốn mang cơm đi ăn ở trường thì phải làm đơn đề nghị với lý do là đang phải ăn theo khẩu phần riêng (ăn kiêng chẳng hạn).
    Thằng em học lớp 6 thì về nhà có vẻ lo lắng việc học với thày cô giáo nước ngoài, nó bảo con chi hiểu được chừng 5% thôi, Medungnhi tim hieu con xem viec nay co gi kho khan voi con khong nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,915 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhbo Xem bài viết
    Em có tới 2 đứa đang học ở Lomo, con bé chị học lớp 11 và thằng em học lớp 6, tuần trước (thứ ba thì phải) - vì thứ 4 em đã ko có nhà rồi - con bé chị về bảo con nghe cô nói là học phí tháng 8 đóng 600,000 với tiền ăn 330,000 nữa, tiền xe thì chưa rõ nhưng khoảng 450,000 (đắt quá không nhỉ) - thấy hai chị em nó xì xầm bàn nhau hay là mai xuống tham quan căng tin thử, vì nếu tính ra mỗi bữa trưa 20,000 mà thức ăn thì không có gì. Nghe con nói là muốn mang cơm đi ăn ở trường thì phải làm đơn đề nghị với lý do là đang phải ăn theo khẩu phần riêng (ăn kiêng chẳng hạn).
    Thằng em học lớp 6 thì về nhà có vẻ lo lắng việc học với thày cô giáo nước ngoài, nó bảo con chi hiểu được chừng 5% thôi, Medungnhi tim hieu con xem viec nay co gi kho khan voi con khong nhe.
    Bé nhà mình thì vốn dĩ rất thích ăn cơm hộp. Thậm chí đi về quê chị ta cứ gạ đi tàu ngày để được ăn cơm tàu, loại cơm mà dân tình nhà mình kêu khủng khiếp ấy. Thế mà 2 bố con nhà mình xới hết 3 hộp ngon lành (mới biết trình độ mẹ bé nấu ăn cỡ nào :Laughing.
    Cho nên bé đi học tuần vừa rồi cũng về khen cơm ngon, nhưng thấy bé tả cơm đơn sơ lắm. Cũng có 1 hôm bé ko ăn được vì cơm chán quá! Hôm đó bé bị đói. Giá cả leo thang thế nay, nên suất sơm 20k chắc cũng chả ra gì. Nhưng mang đồ ăn đi thì nguội cũng khó ăn. Mà ăn đồ "tây" thì ko ăn mãi được.
    Mình thấy trước đây tiền xe là 300k, nhưng bây giờ xăng lên thế thì cũng phải tăng thôi, nhưng tăng gấp rưỡi thì đắt quá nhỉ!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 144 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các bố mẹ ạ, mẹ cháu đã thăm quan nhà vệ sinh rồi, cửa rả thì trống huê, trống hoắc (điểm này là mình không ưng ý nhất của trường thôi), một số mẹ hôm mình gặp ở trường cũng đồng quan điểm, nói chung là bẩn. Chắc phải đợi đến khi họp phụ huynh đầu năm mới có cơ hội góp ý nhỉ.

Còn về bữa ăn ở trường, thực sự mình không biết là giá VND 20.000 cho một bữa ăn, nếu thế thì hơi đắt vì theo như các cháu về báo cáo thì ăn cũng bình thường thôi, so với mức ăn hồi trường cấp I thì không được "ngon " bằng. Cũng khó so sánh vì bản thân các bố mẹ cũng không được trực tiếp thưởng thức. Tuy nhiên thấy con trai mình không phàn nàn gì lắm, chứ mang đồ ăn sáng đi thì được chứ cả ăn trưa thì không đảm bảo. Thức ăn ở trường không ngon nhưng cũng còn đảm bảo vệ sinh hơn là đồ mình chuẩn bị cho con mẹ anhbo ạ.

Còn tiền xăng thì VND 450.000 thì hơi đắt so với chất lượng xe nhỉ, tuyến con nhà mình xe cũng bình thường thôi và cũng khá đông, nhiều khi con trai bảo xuống đã hết chỗ rồi, phần lớn phải đứng vì các anh chị lớn có kinh nghiệm hơn thường xuống trước để xí chỗ.

Con trai mình học lớp A-S cháu bảo giờ A-S có cả trợ giảng, cũng không phàn nàn là không nghe được vì thằng cu nhà mình nghe cũng tốt tuy nhiên hôm nay mình sẽ interview lại xem thế nào vì ở lớp A-S một số môn như toán, văn học .. là học bằng tiếng Anh đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các Bố,Mẹ nhé .Mình năm nay có cho cháu vào lớp 1 Lomo đây ,có nhiều cái ko biết quá ,rất mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm .Lên cho cháu học lớp nào ? sắp tới có thêm học ỏ phòng lab <học theo phương pháp của nước ngoài 30/08/08 họp phụ huyng sẽ biết cụ thể> Vậy chất lượng học ở lớp này như thế nào ? ngoài học ở lớp về nhà cần lưu ý bảo thêm cháu học môn gì ? hay cấp 1 có nhược điểm và ưu điểm gì ? .. v v .Rất mong được nhận được sự chia sẻ của các Mẹ nhé .Cảm ơn nhiều nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 144 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HTrang08 Xem bài viết
    Chào các Bố,Mẹ nhé .Mình năm nay có cho cháu vào lớp 1 Lomo đây ,có nhiều cái ko biết quá ,rất mong các bạn chia sẻ kinh nghiệm .Lên cho cháu học lớp nào ? sắp tới có thêm học ỏ phòng lab <học theo phương pháp của nước ngoài 30/08/08 họp phụ huyng sẽ biết cụ thể> Vậy chất lượng học ở lớp này như thế nào ? ngoài học ở lớp về nhà cần lưu ý bảo thêm cháu học môn gì ? hay cấp 1 có nhược điểm và ưu điểm gì ? .. v v .Rất mong được nhận được sự chia sẻ của các Mẹ nhé .Cảm ơn nhiều nhiều
    Chào bạn, rất tiếc bọn mình toàn có con học cấp II LMNX thôi, nên không có kinh nghiệm gì về cấp I, mà cấp I cũng ở địa điểm khác, mong mẹ nó tìm đúng topic để có nhiều kinh nghiệm hơn nhé, nếu cần thì mở một topic mới đi, chúc thành công
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 144 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HTrang08 Xem bài viết
    Bạn ơi mình thấy bên tiểu học có topic mà bạn muốn trao đổi đấy, qua đấy tìm hiểu xem thế nào nhé, chắc có nhiều điều bạn thắc mắc sẽ được giải đáp đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,915 Được cảm ơn

Medungnhi và các mẹ khác có con học lớp 6 nên chắc là có nhiều cái mới phải thích nghi!
    Còn bé nhà mình thì thích nghi một cách nhanh chóng, thích học và thấy nhàn quá! Bé rất sung sướng vì ko fải đi học thêm. Nhưng bé mách mẹ là: mẹ ơi, các bạn học giỏi lớp con vẫn học thêm đấy :Surprise:. hihihi.
    Mẹ dungnhi đã đi họp phụ huynh về chưa? có gì mới không?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 144 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

chủ nhật tuần này mới họp phụ huynh, không biết có gì không, cũng hồi hộp vì từ ngày con vào trường học bây giờ mới họp chính thức, nói chung các con cũng có đủ thời gian thích nghi rồi mẹ yellowtea ạ, con tham gia học từ tháng 6 cơ. Nói chung mình cũng thấy yên tâm vì trường quản lý khá tốt và các con vui vẻ đi học tuy nhiên với sức học con nhà mình thì không biết tương lai như thế nào, có lẽ sau buổi họp phụ huynh gặp gỡ cô giáo chủ nhiệm để tìm hiểu thêm xem thế nào Mà thực sự tình trạng học thêm vẫn là mối quan tâm chung, mình vẫn cho con đi học thêm tiếng Anh. Đúng như mẹ Yellowtea các con cần phải thích nghi cách học từ cấp 1 sang cấp 2 , cũng hơi mệt đấy. Mong các con trường LMNX học càng ngày càng tiến bộ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mẹ trong đây thật là nhiệt tình Cảm ơn thật nhiều .
    Chúc cả nhà kỳ nghỉ vui vẻ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 144 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Lâu không vào topic, thấy các bố, mẹ im lìm quá. Sau khi họp phụ huynh và sau một thời gian các con chính thức vào học, thực sự mình cũng rất lăn tăn một số vấn đề. Con mình học lớp A-S học phí năm nay là $100/tháng thu một lần. Tiền sách học khoảng $130. Mình đã đóng học phí cho con nhưng nghe nói một số phụ huynh lớp 7 có con học A-S đang cự nự lại chuyện tăng học phí và thu toàn bộ học phí năm học /một lấn. Tiền học phí A-S năm ngoái là $70, theo như thông tin bên trung tâm liên kết thì họ nói họ không hề tăng học phí, thế thì thế nào nhỉ. Theo mình nhà trường nên thu 3 tháng một thì họp lý hơn chứ như thế này thì "chiếm dụng" vốn quá.:Crying::Crying::Crying:

Một việc nữa là theo người phụ trách chương trình A-S thì có 1 giáo viên người Mỹ, hai giáo viên người Philipin nhưng hình như không đúng như "quảng cáo", các con về phản ánh, giáo viên về nước hết rồi, thay đổi giáo viên thường xuyên, thầy giáo dạy toán cứ tưởng là người nước ngoài hóa ra là đến từ Cần thơ, nói tiếng Việt soen soét, mình đang định kiểm chứng và vào trường để kiểm tra xem thế nào, nếu đúng như vậy thì không ổn, thu tiền học cao mà làm thế thì không thể chấp nhận được:mad:,:mad::mad: vấn đề này cần kiểm chứng cẩn thận để loại trừ con trẻ đưa thông tin thiếu chính xác.:Thinking:

Vậy các bố mẹ nào biết thêm thông tin thì chia sẻ nhé. Thanks:Rose:
    • Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 1,528 Bài viết

• 22,697 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    . Theo mình nhà trường nên thu 3 tháng một thì họp lý hơn chứ như thế này thì "chiếm dụng" vốn quá.:Crying::Crying::Crying:

Ha ha.... Trường phải nắm đằng chuôi chứ.Nhiều nhà con ko theo được 3 tháng rồi bỏ thì lớp tan,ảnh hưởng tới các bạn vẫn muốn học tiếp.
    laidaboxgd@yahoo.com
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà hàng xóm đang gặp chuyện buồn. Xin các mẹ đừng cười to la lớn như vậy... Ít nhất là trong lúc này. Tks
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6