TIN TÀI TRỢ.

Trường Ha Nội - Ams cấp 2 thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.72K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào mọi người! Mình có con năm học 2008 - 2009 này vào lớp 6 HN-Ams. Mình rất băn khoăn về nhiều vấn đề. Cách dạy, học như thế nào? Mình nghe tin vỉa hè nói các cháu học thêm kinh khủng lắm, không phải do các cô gợi ý như ở trường thường mà là tự kéo nhau đi. Con mình từ hôm biết đỗ đến giờ xả hơi, chơi suốt. Trường không tập trung sớm như trường khác mà học đúng tháng 9, còn tất nhiên ở trung tâm bồi dưỡng tại trường thì liên tiếp không ngừng nghỉ. Mình đang định cho con tiếp tục cuộc trường chinh học thêm buổi tối ở đó từ tháng 8, chơi nhiều chỉ lo vào học không theo kịp các bạn thôi. Mình cũng không có địa chỉ tốt nào khác. Bạn nào có chút kinh nghiệm gì phổ biến với. Thanks!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ Sumo ơi! Con gái mình cũng sẽ vào học lớp 6 năm nay đấy. Bắt tay làm quen trước cái nào :Applause:! Thực sự thì mình cũng chẳng biết gì hơn mẹ nó cả, và con gái mình cũng trong tình trạng "chơi tẹt ga" suốt từ hôm biết kết quả đến giờ. Hôm nay đọc thấy mẹ Sumo có ý định cho con đi học thêm buổi tối làm mình thấy giật mình, vì mình chẳng có ý định cho con đi học gì cả, bởi đã hứa với con là sẽ để con chơi thật thoải mái nếu thi đỗ mà.
    Con nhà mẹ Sumo là trai hay gái đấy? Biết đâu sau này các con chúng mình lại học cùng lớp thì sao. Vì thế, hãy thiết lập quan hệ giữa phụ huynh ngay từ giờ nhé!
    Nếu mẹ Sumo định cho con đi học thêm thì học ở đâu? Bắt đầu từ bao giờ? Thời gian vào lúc nào? Cho mình biết với nhé! Cám ơn mẹ Sumo nhiều nhiều!
    Расстаются друзья.
    Остаётся в сердце нежность…
    Будем песню беречь.
    До свиданья, до новых встреч.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,966 Bài viết

• 3,509 Được cảm ơn

Theo ngu ý của tôi , bạn muốn cho con học thêm thì tới nhà thầy Việt , thầy dậy toán ,là giáo viên của trường AMS , không phải là hợp đồng nhé mà là giáo viên cấp 3 đấy . Có cô Nam dậy văn rất hay . Nhà thầy ở gần trường ,khu TT y tế phố núi trúc ấy .
    còn một nơi nữa là nhà thầy Khôi ở phố hàng bông ,có nhiều môn để học .
    chúc mừng các bạn con đã thi được vào trường .
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cho mình gia nhập cái nào, bé nhà mình năm nay cũng vào học lớp 6 Ams đây (bé nhà mình được 22 điểm - khoe cái hì hì). Mình đang băn khoăn ko biết cho con học thêm ở đâu đây? Chỗ thầy Việt, cô Nam mình cũng nghe nhiều phụ huynh nói nhưng chưa cho con học thử (thấy mọi người khen cô Nam dậy văn nhiều hơn là nghe nói đến thầy Việt dậy toán). Mình hiện giờ đang như thầy bói xem voi ý, ko biết đằng nào mà lần. Chúng mình cùng tìm hiểu rồi post thông tin lên nhé.
    • T&G
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 192 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Hơi lạc đề tý, nhưng vì các mẹ vừa đã có kinh nghiệm rồi nên em vẫn nhao vào hỏi thăm ạ. Năm nay trường có vòng tuyển học bạ thấy bảo rơi rụng nhiều lắm, em đang định cho con thi vào trường năm sau, nhưng đã thấy thế mà nản rồi:Crying:. Cháu nhà em văn có 9 thôi, không biết có đủ tiêu chuẩn không.
    Bây giờ em đang băn khoăn việc học thêm quá, cháu học ở TT thầy Việt, thì cháu nhận xét văn cô Nam dạy rất hay, còn Toán thì thầy Việt chữa bài lâu quá nên phần bài giảng không nhiều. Cháu mới học vài buổi nên không biết thế có đúng không ạ. Lớp lại rất đông. Em muốn hỏi các mẹ cho các cháu học ở các TT không, nếu không thì các mẹ cho con học thế nào để đỗ vào trường Ams:LoveStruc:. Nói tóm lại có kinh nghiệm gì mong các mẹ chỉ bảo giúp với. Và không biết cô Nam dạy văn có lớp riêng ít cháu hơn không hay cô chỉ dạy ở TT này. Tks các chị nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái mình năm nay cũng vào học trường Ams. Cho con chơi suốt mấy tháng hè cũng hơi sốt ruột, nhưng hỏi thăm mấy mẹ quen có con thi đỗ thì thấy mọi người đều cho con chơi cả. Các mẹ đừng lo lắng quá. Để các con ổn định lớp đã rồi cùng tính chuyện học thêm nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,966 Bài viết

• 3,509 Được cảm ơn

Còn có thầy Thoại dạy Toán , Lớp của thầy ngày trước thì vắng hơn lớp thầy Việt , thầy thuê địa điểm ở gần trường 10/10 .
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 256 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi! Làm ơn cho mình hỏi lớp thầy Thoại thì xếp bao nhiêu cháu 1 lớp, mỗi cháu đóng bao nhiêu tiền 1 buổi. Cám ơn các mẹ nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 316 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dragon37 Xem bài viết
    Các mẹ thông thái ơi! Làm ơn cho mình hỏi lớp thầy Thoại thì xếp bao nhiêu cháu 1 lớp, mỗi cháu đóng bao nhiêu tiền 1 buổi. Cám ơn các mẹ nhiều.
    Có 2 loại lớp mẹ nó ạ. Lớp thường thì 30 cháu/ lớp, học phí 45k/buổi. Lớp nhỏ thì 10 cháu/lớp, 120k/buổi (lớp nhỏ là phòng có điều hoà). Nhưng nếu muốn cho con học thì mẹ nó phải đăng ký sớm (từ tháng 4,5,6 cơ), chứ bây giờ thì các con vào học rồi, mình sợ là không đăng ký được nữa. Ở trung tâm đó, mỗi năm chỉ khai giảng lớp 1 lần thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào mẹ haicongchuanho! Sumo là con trai. Mình đang cho con đi chơi suốt. Dự định là giữa tháng tám bắt đầu cho học thêm. Nhưng theo mọi người bàn có lẽ cho xả hơi nốt vậy. Mình cũng nghĩ đến cuộc trường chinh năm rồi học thêm tối suốt mà cũng ngán. Thôi vào năm học mới bắt đầu chắc cũng chưa muộn, cũng phải giữa tháng 8 thì sumô mới xong cuộc đi chơi mà. 3/8 này họp phụ huynh đây, xem xếp lớp thế nào. Liên lạc nhé. Mail của mình hanhvuhong@mail.com.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chao me chongtoantap! Con minh cũng được 22 điểm. Nếu theo tin vỉa hè là xếp lớp theo điểm thì con chúng ta học cùng nhau đấy. Mình cũng mù mờ lắm, nhưng có lẽ chỉ cho con học ở trung tâm ở trường thôi vì các trung tâm khác cũng vậy, cũng thuê giáo viên cả mà lớp lại đông, lớp ít thì lại đắt quá, phân lớp theo khả năng tiền chứ không phải phân theo trình độ. Lớp ở trường chỉ khoảng 30 học sinh thôi. Con mình cũng chỉ ôn ở trung tâm trường khi thi vào đấy. Hy vọng con chúng ta cùng lớp. Mẹ nào có ý hay thì post nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 256 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hant73 Xem bài viết
    Có 2 loại lớp mẹ nó ạ. Lớp thường thì 30 cháu/ lớp, học phí 45k/buổi. Lớp nhỏ thì 10 cháu/lớp, 120k/buổi (lớp nhỏ là phòng có điều hoà). Nhưng nếu muốn cho con học thì mẹ nó phải đăng ký sớm (từ tháng 4,5,6 cơ), chứ bây giờ thì các con vào học rồi, mình sợ là không đăng ký được nữa. Ở trung tâm đó, mỗi năm chỉ khai giảng lớp 1 lần thôi.
    May quá, cám ơn mẹ Hant73 nhé! Mình đang tổ chức 1 lớp 10 cháu, nhưng tí nữa thì trả cho cô ít quá. Tính ra có 45K/ buổi thôi. Hỏi cô mấy lần nhưng cô thấy lớp ít nên cô không cho biết là một buổi là bao nhiêu. Cô bảo tùy mình. Mà mình thì chẳng biết trả thế nào. Lớp này thì không có điều hòa vì mình thuê có 30K/buổi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,175 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Học sinh Việt Nam hiếu học nhỉ học trên lớp chưa "đủ" còn phải học "thêm" nữa
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ Sumomum ơi cho mình hỏi học trung tâm ở trường là do nhà trường tổ chức ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 256 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Me Hant73 cho mình hỏi thêm tẹo nữa. Một buổi là chỉ có học 1 môn hay là 2 môn, và trong bao lâu. 2h/ buổi hay là hơn. Mình cám ơn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 316 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mỗi buổi học 2 môn, 3h bạn ạ (1,5h toán +1,5h tiếng Việt), giữa 2 môn học có 10' nghỉ giải lao.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me chongtoantap Xem bài viết
    Mẹ Sumomum ơi cho mình hỏi học trung tâm ở trường là do nhà trường tổ chức ah?
    Mình không chắc chắn nhưng có lẽ không phải do nhà trường tổ chức. Như hôm các con chuẩn bị thi, thầy hiệu trưởng có nói là cuộc thi thử không phải là nhà trường mà là trung tâm bồi dưỡng văn hóa tổ chức. Có lẽ là mượn địa điểm và tên thôi, giáo viên theo trung tâm nói thì cũng là giáo viên trường Ams cả. Tụ điểm học nào cũng có người nói hay dở nên cứ như đẽo cày giữa đường ấy. Mình quyết định chưa cho con học thêm vội, vất vả suốt rồi vào năm học theo guồng đỡ ngại hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 256 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Mỗi buổi học 2 môn, 3h bạn ạ (1,5h toán +1,5h tiếng Việt), giữa 2 môn học có 10' nghỉ giải lao.

Mình cám ơn mẹ Hant73 nhé! Thế là mình biết làm thế nào để điều chỉnh rồi!
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Sumomum nhiều nhé! Mình cũng định vào năm học mới cho con đi học nhưng cũng phải tìm hiểu dần đi. Ah mình cũng nghe mọi người giới thiệu cả trung tâm của cô Hằng nữa (cô Hằng dậy Toán còn em trai dậy Văn). Trước kia cô dậy ở nhà gần đây mới thành lập Trung tâm bồi dưỡng ở Nguyễn Chí Thanh, thấy mọi người bảo cũng được, một số học sinh Kim Liên học ở chỗ cô điểm đầu vào rất cao. Mọi người cùng tìm hiểu rồi thông báo cho nhau nhé!