TIN TÀI TRỢ.

Trường cấp 2 Lê Quý Đôn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.5K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 194 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ nào đã và đang có con học ở 2 trường này chia sẻ với mẹ cháu với. Mẹ cháu đang phân vân quá không biết cho cháu học trường nào.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 235 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Chị ơi nếu xin vào đc LQĐ thì tốt còn NT cấp 2 cũng bthường thôi. Em thấy một số mẹ có con học C2 LQĐ cùng lớp TA con nhà em nói LQĐ có lớp chọn Toán, Văn , Anh ngày xưa là chuyên của quận CG .Con nhà em lên cấp 2 cũng đang ngấp nghé vào đây nên cũng tìm hiểu tý chút. Con nhà chị vào đc có kinh nghiệm gì thì cho em ké với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,073 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho mình đăng ký một chân ở đây để tìm hiểu thông tin với.

Trường LQD mà học đúng tuyến thì hộ khẩu quận CG là được hay là phải cùng cả phường với trường hả các mẹ ơi? Mà thế thì là phường gì ấy nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 620 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Phường Nghĩa đô mẹ Ếch ơi
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,073 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế à? thế con trai cả nhà bà định học ở đằng kia cả cấp 2 hay có nghiên cứu vào LQD không? Nếu có thì cho tôi các bài về việc xin vào trường với, nhà tôi hộ khẩu Nghĩa Tân!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 620 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ech con Xem bài viết
    Thế à? thế con trai cả nhà bà định học ở đằng kia cả cấp 2 hay có nghiên cứu vào LQD không? Nếu có thì cho tôi các bài về việc xin vào trường với, nhà tôi hộ khẩu Nghĩa Tân!
    Cấp 2 tý nhà tôi sẽ học Lê Quý Đôn bà ạ, nhà tôi đúng tuyến nên không phải xin xỏ gì. Chỉ lo xin vào lớp chọn thôi hehe.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 235 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Ngày trước LQĐ nằm ở phường NT thì con mình còn nhỏ bây giờ đến lúc cần thì lại về NĐ thế là mới chán. Bây giờ muốn học lại phải xin trái tuyến mà không biết có đc không????????
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 194 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bé nhà mình chắc chắn là trái tuyến rồi. Cơ mà mẹ cháu chẳng biết cho cháui học trường nào. Bây giờ cháu đang học Dịch Vọng A, cô chủ nhiệm và một số cô có con học trước rồi thì khuyên là vào NGhĩa Tân, trường này có bán trú và học sinh đều hơn, giáo viên cũng đều hơn. Mẹ cháu định cho cháu học lớp chuyên văn hoặc chuyên Anh nhưng không biết 2 trường thế nào và thể lệ thi ntn. Các mẹ có thông tin chia sẻ nhé. Thanks.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 529 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Con minh nam nay len lop 6.Minh dang phan van xem nen hoc truong nao, cac me tu van cho minh voi. Thanks
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 235 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Con mẹ hello học C1 ĐTĐ không lên tiếp C2 ĐTĐ nữa hay sao. Em thấy trên DD có mục so sánh này rồi thì phải ở đấy có 1 số bài phân tích rõ ưu nhược điểm của hai trường này . Bác vào phần liệt kê ( tất nhiên ở mục cấp 2+3) tất cả chủ đề rồi tìm nó ở khoảng mấy trang đầu em không nhớ lắm vì em cũng mới xem về hai trường này xong .Nghe trong đó bác chongngoanthaygioi phân tích thì bác sẽ có thêm sự lựa chọn. Chúc bác như ý.
    • 210 Bài viết

• 1,750 Được cảm ơn

Em nghe nói trường cấp 2 LQD phần toán dạy khiếp lắm (nhiều lí do chủ yếu là do các thầy cô giáo hay dạy thêm mang bài lớp 7 dạy lớp 6, lớp 8 dạy lớp 7, ... nên trên lớp học hơi khủng ), nếu sức học cháu vừa phải thì trường NTT hợp hơn đấy chị.
    Nếu bài viết của chongngoanthaygioi có ích, thì đừng quên nhấn cảm ơn ở phía góc phải dưới của bài viết nha .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 34 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chongngoanthaygioi Xem bài viết
    Em nghe nói trường cấp 2 LQD phần toán dạy khiếp lắm (nhiều lí do chủ yếu là do các thầy cô giáo hay dạy thêm mang bài lớp 7 dạy lớp 6, lớp 8 dạy lớp 7, ... nên trên lớp học hơi khủng ).
    :Crying::Crying::Crying:
    • 502 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Các bác có thể tham khảo thêm ở topic này về trường NTT:

https://www.webtretho.com/forum/showt...07#post2570907