TIN TÀI TRỢ.

Thi vào lớp chuyên trường Trưng vương

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.49K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,095 Bài viết

• 28,523 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ nào có con đã thi vào các lớp chuyên trường Trưng vương làm ơn chỉ giúp mình là đầu vào đòi hỏi thi mấy môn, là những môn gì, và có khó như thi tuyển vào chuyên Ams không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 52 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Có mẹ nào có con đã thi vào các lớp chuyên trường Trưng vương làm ơn chỉ giúp mình là đầu vào đòi hỏi thi mấy môn, là những môn gì, và có khó như thi tuyển vào chuyên Ams không ạ?
    Quan trọng là con bạn thi vào lớp chuyên gì, cách đây 3 năm con gái mình cũng vào Trưng Vương nhưng mình cho cháu thi vào lớp chất lượng cao thôi. Lớp chất lượng cao thi 3 môn Toán, văn, Anh.
    Hình như các lớp chuyên cũng thi vậy nhưng chuyên môn nào thì nhân đôi điểm môn ấy thì phải và cũng khó ra phết đấy, nếu chỉ là học sinh giỏi bình thường ở trường cấp I thì ít có khả năng lắm, vì đề thi toàn là kiến thức nâng cao thôi.
    Chúc con bạn được vào lớp chuyên như ý.
    • 1,338 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Vào trường TRưng Vương thì con các mẹ phải là học sinh TV trước đã, sau khi đã có đơn nhập học ( 2 diện: Đúng tuyến và Trái tuyến) thì nhà trường sẽ tổ chức khảo sát các lớp CLC : Toán có 2 lớp H1, H2, Anh có 2 lớp K1 ( Anh truyền thống), K2 (Anh tăng cường song ngữ, Văn 1 lớp và 2 lớp Chọn A1, A2, Lớp I là lớp Tiếng Pháp...

Nói chung là cứ vào được trường đã hãy nghĩ đến vào lớp nào.