TIN TÀI TRỢ.

Tâm sự về trường THCS Đống Đa - HN

• 2 Lượt chia sẻ
  • 33.9K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 39 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

@keomut có biết gì về lớp A3 ko? Lớp do cô Thiên Hương dạy Văn, cô Thu dạy Anh và cô Nga dạy Toán? Có thông tin gì thì share cho mình nhé

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 59 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEMITBI Xem bài viết
    @keomut có biết gì về lớp A3 ko? Lớp do cô Thiên Hương dạy Văn, cô Thu dạy Anh và cô Nga dạy Toán? Có thông tin gì thì share cho mình nhé
    Bạn ơi, cô Thiên Hương dạy văn hay lắm, cô Nga cũng thế, cô Thiên Hương rất hay được chủ nhiệm lớp chọn đấy.
    @bebe012009, chính vì hiểu thế nên mình mới thầy buồn cười. Càng ngày càng phải học thêm nhiều khái niêm mới, rau sạch, sữa sạch, thịt sạch và bây giờ lớp chọn sạch. Nhưng mình đảm bảo là ở VN chả có cái gì là "sạch" đúng nghĩa hết .
    • N&M
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 16 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,492 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Con mình nói trường Đống Đa có làm sổ liên lạc điện tử, thấy bảo mỗi bạn đóng 35k/tháng. Mình chưa hiểu sổ liên lạc điện tử thế nào , cứ nghĩ chắc các bố mẹ sẽ nhận được qua email cơ thì nhận được tin nhắn qua điện thoại : "ngày hôm nay con được 10 điểm môn nhạc, phụ phuynh nhắc con học bài..." thật sự thấy vui quá. Hình thức sổ liên lạc điện tử thế này hay thật ý các mẹ nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEMITBI Xem bài viết
    Cháu biết cô Thu dạy Anh, cô này dạy cũng được, nói chung là ko phải là kém đâu. Cô Thiên Hương thì dạy văn cực hay, nhẹ nhàng lắm, còn cô Nga dạy toán thì có phải cô Phạm Nga ko ạ? Nếu là cô Phạm Nga thì khá yên tâm.

@MEMITBI: Cô ơi học ở HM bh cho em cháu vào có bị lỡ nhiều ko cô? học tuần mấy buổi ạ, giờ học là buổi sáng hay chiều?

@N&M: Sổ điện từ là thế đấy ạ. Bắt đầu từ năm ngoái các trường đều phải có trò này hay sao ý ạ. Năm ngoái trường cháu cũng bắt phụ huynh đăng kí cái này. Tuần nào cũng thông báo các e có mắc lỗi j của trường ko. Ngoài ra gvcn có j thì sẽ thôg báo riêng, như điểm của hs, vi phạm j ko, hay thông báo họp, thông báo nghỉ học,... nói chung cái này mà vào cô cn nào nhiệt tình quá như cô giáo cháu năm ngoái thì phụ huynh cũng mệt vì ngày nào cũng có tn ò í e còn ko thì cũng hay vì năm bắt tình hình các em thường xuyên. Vì cô CN lớp cháu nhiệt tình quá nên các bạn toàn đk dịch vụ chặn tin nhắn=))
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • N&M
    • 16 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,492 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

@asdisney, cô thích cách liên lạc này lắm, ngày nào có tin nhắn cũng được mặc dù em nhà cô mặc dù là con trai nhưng rất hay kể với mẹ kể cả em ý bị điểm xấu :LoveStruc:.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 39 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

@asdisney: Con cô học được 2 tháng rồi, nếu bạn nào mới đăng ký, trung tâm sẽ cho làm 1 bài kiểm tra đầu vào khoảng 30p rồi phân lớp theo trình độ. Có nhiều lớp học để theo lắm cháu không đáng ngại đâu. Lớp 6 học thêm buổi tối, toán 2b/tuần, văn: 1buổi, T.A: 1 buổi, Lý: 1 buổi. Tùy mình thích học môn gì thì đăng ký.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 39 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

@asdisney: Cháu có bt cô Thu - trưởng bộ môn T.A dạy tn ko? Cô dạy có hay và giao nhiều BT nâng cao ko?
    • 19 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Con mình học lớp 6A4 do cô Nhung dạy môn Anh chủ nhiệm, thầy Huy dạy toán. Mẹ nào bít thông tin về 2 thầy cô này chia sẻ cho mình biết với. Về lớp chọn của trường năm nay, theo mình được biết: lớp A0 là lớp chọn sạch, phải học giỏi thật sự mới vào được. Lớp A1, A3 và A12 là lớp chọn, có bộ giáo viên tốt, nhưng có mối quan hệ là xin vào được 3 lớp này. Còn lớp A4, A5 người thì bảo lớp chọn, người bảo không, chẳng biết thế nào nữa. Mẹ nào có thông tin gì chia sẻ nhé! Cảm ơn các mẹ.
    =================
    Con trai mình cũng đang học lớp 6a4 (cô Nhung). Con bạn tên là gì vậy. Thấy con về bảo lớp có 19 bạn nam, còn lại là nữ.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Huy Linh Xem bài viết
    Chào các mẹ! Con mình học lớp 6A4 do cô Nhung dạy môn Anh chủ nhiệm, thầy Huy dạy toán. Mẹ nào bít thông tin về 2 thầy cô này chia sẻ cho mình biết với. Về lớp chọn của trường năm nay, theo mình được biết: lớp A0 là lớp chọn sạch, phải học giỏi thật sự mới vào được. Lớp A1, A3 và A12 là lớp chọn, có bộ giáo viên tốt, nhưng có mối quan hệ là xin vào được 3 lớp này. Còn lớp A4, A5 người thì bảo lớp chọn, người bảo không, chẳng biết thế nào nữa. Mẹ nào có thông tin gì chia sẻ nhé! Cảm ơn các mẹ.
    =================
    Con trai mình cũng đang học lớp 6a4 (cô Nhung). Con bạn tên là gì vậy. Thấy con về bảo lớp có 19 bạn nam, còn lại là nữ.
    Thông tin của mẹ Huy Linh thật mới mẻ. Mình không thấy con nói chuyện lớp có quá nhiều bạn nữ như vậy. Sĩ số lớp là 58 em mà có 19 nam - mất cân bằng quá! Mới đầu năm học nên chưa biết thế nào, nhưng cũng hy vọng đây là môi trường tốt chon con, mẹ Huy Linh nhỉ.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ, đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con...
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:: :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:: Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ro se::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

@MEMITBI: Cháu chỉ biết ở trường có 1 cô Thu dạy Anh còn ko biết có phải là trưởng bộ môn ko. Nếu đúng là cô Thu cháu biết thì cô ấy dạy cũng được cô ạ. Bài tập nâng cao thì chỉ đi học thêm mới cho thôi, cái đấy là tình trạng chung của các bộ môn mà. Ở trên lớp có 45' thôi nên ko đủ. btvn thì chỉ cho trong sách bt, chỉ có đi học thêm các cô mới cho bt nâng cao thôi cô ạ.

@All: Có mẹ nào có thông tin về lớp A11 ko ạ? Khổ quá, em cháu về bị bạn vẽ hết lên cặp sách, nó bảo bạn ý lần sau đừng thế nữa thì bạn kia kêu: "cứ liệu hồn"
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi asdisney Xem bài viết
    @MEMITBI: Cháu chỉ biết ở trường có 1 cô Thu dạy Anh còn ko biết có phải là trưởng bộ môn ko. Nếu đúng là cô Thu cháu biết thì cô ấy dạy cũng được cô ạ. Bài tập nâng cao thì chỉ đi học thêm mới cho thôi, cái đấy là tình trạng chung của các bộ môn mà. Ở trên lớp có 45' thôi nên ko đủ. btvn thì chỉ cho trong sách bt, chỉ có đi học thêm các cô mới cho bt nâng cao thôi cô ạ.

@All: Có mẹ nào có thông tin về lớp A11 ko ạ? Khổ quá, em cháu về bị bạn vẽ hết lên cặp sách, nó bảo bạn ý lần sau đừng thế nữa thì bạn kia kêu: "cứ liệu hồn"
    Thôi chết, vừa mới vào trường mà đã thế rồi à. Mẹ nào có kinh nghiệm xử lý vụ này thì mách cho asdisney đi.

Các mẹ ơi, việc đi học thêm là do nhà trường tổ chức hay tuy theo GVCN lớp? Vì mình nghe nói tất cả các con đều phải làm đơn tự nguyện.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

@comthiu_2000: Là do lớp tổ chức cô ạ nhưng mà gv bắt học sinh làm đơn, nói rằng có nhu cầu học nên cô mới dạy. Haizzz
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Hôm nay mình mới vào diễn đàn để xem Trường ĐĐ nghe các mẹ tâm sự mình cũng muốn hỏi đôi điều.
    Con mình năm nay cũng vào trường, cháu đang học lớp 6A3, nhưng thông tin và các thầy cô ít quá, mình cũng muốn hỏi xem vào năm học các con có học bán chú ko?
    Các mẹ nào có ĐT của cô Thiên Hương ko? cho mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 296 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @All: Có mẹ nào có thông tin về lớp A11 ko ạ? Khổ quá, em cháu về bị bạn vẽ hết lên cặp sách, nó bảo bạn ý lần sau đừng thế nữa thì bạn kia kêu: "cứ liệu hồn"[/QUOTE]
    Trường ĐĐ thường có 1, 2 lớp là các lớp dành cho các bạn đúng tuyến mà thi kiểm tra đầu vào điểm thấp hoặc "ko xin" (cái này thì mình ko chắc lắm). Những lớp này thường ít bạn thôi nhưng có nhiều "cao thủ" nghịch đấy. Có lẽ bạn asdisney nên tìm cách xin chuyển cho em sang lớp khác đi. Hoặc phải trao đổi với cô giáo chủ nhiệm xem nêu tiếp tục xảy ra tình trạng như vậy. Thật ra thì lớp nào cũng sẽ có những bạn cá biệt, hay nói chuyện, nghịch ngợm... Với những trường hợp như vậy nếu được cô giáo chủ nhiệm cao tay thì cũng có cách điều trị được đấy.
    @ Còn việc học thêm thì là tự nguyên nhưng gần như là bắt buộc. Trường ko tổ chức bán trú vì lớp 8,9 học sáng còn lớp 6,7 học chiều, nhưng có lớp các cô có tổ chức cho ăn bán trú ở chỗ học thêm hôm nào con học thêm. nếu bạn nào muốn ăn luôn ở đấy rồi đi học ở trường luôn thì đăng kí với cô.
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thế này thì các lớp chắc giống nhau thôi các mẹ nhỉ. Đợi xem hôm họp phụ huynh cô chủ nhiệm thông báo vậy.
    Tuần trước khi nghỉ, lớp con nhà mình đã làm đc 2 bài ktra 15' rồi, văn & toán.
    Và tuần vừa rồi thì liên tục nhận đc tin nhắn tbao về tập trung khai giảng.
    Mình chỉ thik nhận tin về tình hình trên lớp của con thôi.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lớp bé nhà mình chưa thấy một dòng thông báo từ lớp, từ cô, dù sổ lien lạc mỗi ngày con đều mang đi hoc. Đành chờ đến hôm họp phụ huynh thế nào mới biết được các mẹ ah.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ, đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con...
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:: :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:: Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Ro se::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 59 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình liên tục nhận được tin nhắn của lớp : hôm nay có điểm 10, ngày mai nhớ ôn bài để kiểm tra 15 phút (mình tưởng kiểm tra 15' thì không báo trước nhỉ ) v..v. Con mình được mấy điểm 9, 10 rồi, đến 4-5 điểm ý, toàn sinh, nhạc, sử .
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hic, thik nhỉ, lớp con nhà tớ cô giáo cũng dặn tuần sau ktra 15', nhưng ko có tin nhắn. Ko bit la việc nhắn tin là qui định chung của trường hay tuy từng GV các mẹ nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 890 Bài viết

• 3,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comthiu_2000 Xem bài viết
    Hic, thik nhỉ, lớp con nhà tớ cô giáo cũng dặn tuần sau ktra 15', nhưng ko có tin nhắn. Ko bit la việc nhắn tin là qui định chung của trường hay tuy từng GV các mẹ nhỉ.
    Theo tớ biết thì nhận được tin nhắn (thường xuyên) là do đăng ký “Sổ liên lạc điện tử” với nhà trường. VD hôm nay tớ được nhắn là: GVCN lớp…TB: ngày 8/9 trả bài KTCL Toán, Văn; bài thảo luận môn Văn và KT15’ môn Địa.

Từ đầu năm tới giờ tớ nhân được 3 lần rồi: Đại loại là: Ngày… các con tập khai giảng từ A.. đến B..h. Bố mẹ nhớ quản lý, đưa đón con. Ngày… các con học bình thường từ… A.. đến B..h.
    • N&M
    • 16 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,492 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Mình tưởng lớp nào cũng dùng cái sổ đó chứ nhỉ ? Mỗi tháng đóng 35K mà. Hay con bạn không ghi điện thoại di động của bạn mà ghi số điện thoại nhà ?. Mình thì liên tục nhận được từ tuần trước tới giờ, chỉ sau khi nhập học khoảng 1 tuần gì đó.
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6