TIN TÀI TRỢ.

Tâm sự về trường THCS Đống Đa - HN

• 2 Lượt chia sẻ
  • 34.1K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 59 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Con mình học lớp A12 sao lớp đông thế không biết , những 60 bé , mà có mỗi 28 cái bàn, mấy bàn phải ngồi 3. Có ai biết gì về cô Mai Hương dạy toán không ? Cô Bạch Linh dạy văn nữa ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 39 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các mẹ có biết lớp nào là lớp chọn và lớp chọn gì của trường Đống Đa không? Trường không công bố điểm thi nên nhiều phụ huynh thắc mắc và bức xúc về việc phân chia lớp, chắng có gì là rõ rằng cả...
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 59 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MEMITBI Xem bài viết
    Các mẹ ơi, các mẹ có biết lớp nào là lớp chọn và lớp chọn gì của trường Đống Đa không? Trường không công bố điểm thi nên nhiều phụ huynh thắc mắc và bức xúc về việc phân chia lớp, chắng có gì là rõ rằng cả...
    Nếu bạn thắc mắc thì mình nghĩ sẽ nhận được câu trả lời :"không có lớp chọn trừ lớp A0 và hai lớp tiếng Đức là do nguyện vọng của phụ huynh". Khái niệm lớp chọn chỉ có giáo viên trong trường mới biết được thôi bạn ạ.

Các con đi học thế nào hả các mẹ? Cu cậu nhà mình đi học vê vui lắm, rất thích học tất cả các môn trừ môn Công nghệ .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cu nhà mình đi học về cũng rất vui, chắc là khám phá đc nhiều điều lý thu hơn khi học tiểu học. Nhưng buồn nhất là trường ko công bố điểm ktra. Nhưng ko có phải do tình hình chung ko mà mình thấy trg Trưng Vương, Ngô Sĩ Liên đều chỉ có danh sách lớp mà ko có điểm. Giá như BGH cứ rõ ràng các tiêu chí và điểm số thì phụ huynh chúng mình đỡ phải thắc mắc nhiều nhỉ.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cháu chỉ biết cô Thanh Hương dạy toán rất tốt thôi còn cô Mai Hương thì chưa nghe bh. Có thể là cô giáo mới cũng nên. Còn cô Bạch Linh dạy văn thì hồi cháu học có dạy lớp cháu 1 lần thay cô Hồng, bh là quyền hiệu trưởng đấy ạ. Cô ấy khá nghiêm khắc, chắc là sẽ rèn đc các em nhưng cháu ko đc thích lắm. Dạy văn Đống Đa thì có cô Hoài và cô Thiên Hương là hay thôi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 59 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi asdisney Xem bài viết
    Cháu chỉ biết cô Thanh Hương dạy toán rất tốt thôi còn cô Mai Hương thì chưa nghe bh. Có thể là cô giáo mới cũng nên. Còn cô Bạch Linh dạy văn thì hồi cháu học có dạy lớp cháu 1 lần thay cô Hồng, bh là quyền hiệu trưởng đấy ạ. Cô ấy khá nghiêm khắc, chắc là sẽ rèn đc các em nhưng cháu ko đc thích lắm. Dạy văn Đống Đa thì có cô Hoài và cô Thiên Hương là hay thôi ạ.
    Mình cũng nghe nói cô Thiên Hương dạy văn hay, cô Thanh Hương dạy cũng tốt lắm, hai cô này chuyên dạy lớp chọn (chả thế mà con cô hiệu trưởng học lớp này, lớp 6A1 đấy). Mình cũng thích con học lớp này lắm nhưng lại không muốn con học thêm tiếng Đức vì tự dưng mất thêm mấy buổi học nữa. Dẫu vậy vẫn thấy tiếc lắm ý .
    Cô Mai Hương cũng nhiều tuổi rồi, cũng nghiêm khắc lắm, mà mình cũng nghe nói cô cũng từng dạy lớp chọn. Không biết thế nào nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

@keomut: Em cháu học A11 cũng nói cô dạy toán tên là Hương, ko biết có phải cô Mai Hương ko nhưng chắc chắn ko phải cô Thanh Hương vì em cháu bảo cô trẻ lắm như sv mới ra trường ý. Nhà cháu cũng là trái tuyến xin vào đây. Ban đầu cũng định xin cho em vào lớp Đức mà mẹ cháu cứ sợ là tiếng Anh chưa xong còn thêm tiếng Đức. Cuối cùng bị đẩy xuống lớp A11 đây. biết thế hồi đầu cho luôn vào lớp Đức. Nói là thế chứ học tiếng Đức vào đc thì vào, ko thì thôi, có tính điểm đâu mà sợ, đã thế lại đc gv tốt. còn môn Anh thì đằng nào chẳng phải học thêm nữa. bh ko biết còn chuyển đc ko nhỉ. cháu thấy em về nói lớp còn có chị đúp lớp 7 xuống học cùng, hãi hùng quá:-s
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 59 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi asdisney Xem bài viết
    @keomut: Em cháu học A11 cũng nói cô dạy toán tên là Hương, ko biết có phải cô Mai Hương ko nhưng chắc chắn ko phải cô Thanh Hương vì em cháu bảo cô trẻ lắm như sv mới ra trường ý. Nhà cháu cũng là trái tuyến xin vào đây. Ban đầu cũng định xin cho em vào lớp Đức mà mẹ cháu cứ sợ là tiếng Anh chưa xong còn thêm tiếng Đức. Cuối cùng bị đẩy xuống lớp A11 đây. biết thế hồi đầu cho luôn vào lớp Đức. Nói là thế chứ học tiếng Đức vào đc thì vào, ko thì thôi, có tính điểm đâu mà sợ, đã thế lại đc gv tốt. còn môn Anh thì đằng nào chẳng phải học thêm nữa. bh ko biết còn chuyển đc ko nhỉ. cháu thấy em về nói lớp còn có chị đúp lớp 7 xuống học cùng, hãi hùng quá:-s
    Cô Hương trẻ thì chắc không phải cô Mai Hương rồi, cô Mai Hương hơi cứng tuổi rồi cơ. Lớp có bạn đúp thì gì mà hãi hùng hả cháu , tất nhiên chắc học lớp chọn thì vẫn hơn, nhưng cái chính là do bản thân mình thôi cháu nhỉ. Học trường công thì phải chấp nhận cả những điều đó rồi. Năm nay nhìn bộ giáo viên của các lớp thì có vẻ lớp A1 lại là tốt nhất chứ chưa chắc đã phải A0.
    @ các mẹ, việc trường thành bãi trông xe thì đành vậy thôi, nhưng theo như mình biết thì họ chỉ lấy , cất xe trước giờ bắt đầu vào học và sau giờ tan trường thôi nên chắc cũng đỡ. Trường Đống Đa là hạn chế nhận trông xe rồi đấy, có người nhờ cậy rất ghê mà cũng không được gửi ở đây đâu. Bù lại vào đó là trường có sân đá bóng , không phải nhiều trường ở HN có sân đá bóng đâu các mẹ ạ, tất nhiên trừ mấy trường dân lập, bán công trên mạn Cầu Giấy với Mỹ Đình.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 39 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ có biết tình hình học thêm ở trường ĐĐ thế nào ko? Con E đang học ở trung tâm Học Mãi tuần 2 buổi (4tiết) rồi mà bây giờ phải học thêm ở trường nữa thì khổ thân con quá. Không đi học ở trường thì không biết có ảnh hưởng gì không vì thực sự E muốn giảm tải việc học thêm của con, mà đi học ở trường nữa thì thật sự ko co thời gian nghỉ ngơi. E đang băn khoăn qua, các mẹ tư vấn giúp E nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 59 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Các mẹ có biết tình hình học thêm ở trường ĐĐ thế nào ko? Con E đang học ở trung tâm Học Mãi tuần 2 buổi (4tiết) rồi mà bây giờ phải học thêm ở trường nữa thì khổ thân con quá. Không đi học ở trường thì không biết có ảnh hưởng gì không vì thực sự E muốn giảm tải việc học thêm của con, mà đi học ở trường nữa thì thật sự ko co thời gian nghỉ ngơi. E đang băn khoăn qua, các mẹ tư vấn giúp E nhé
    Học ở trường công thì việc học thêm gần như đương nhiên, gần như ai cũng phải học các môn toán , văn , anh. Tùy từng cô chủ nhiệm còn học thêm hóa , lý (7-8-9). Mình cũng ghét học thêm nhưng chắc phải theo thôi, mình chưa thấy ai không học thêm ở trường hết kể cả lớp chọn. Con nhà bạn học 2 buổi ở Học Mãi tức là tuần 2 buổi vào ngày nghỉ đúng không? Thôi, đành cố vậy chứ biết sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tùy cô CN thôi cô ạ. Khóa cháu cô Thắng Lợi CN. Cô về hưu mất rồi nên tiếc quá vì cô là 1 CN tâm huyết và dạy giỏi, lớp cháu đỗ hết NV1 KL đấy ạ. Vì cô CN như vậy nên việc học thêm cũng tùy tâm thôi, như cháu nguyên lớp 6 là ko ht môn nào hết. Nhưng gv bh đc như thế thì hiếm lắm. cô cứ cho e đi học thêm môn cô CN thôi, văn vs anh thì tùy cô, còn lý thì ko cần đâu ạ, trừ khi CN em dạy lý thì mới phải đi.

@Keomut: Cháu cũng biết là như thế, cái chính là do mình thôi nhưng vẫn lo lắm. Bố mẹ thì giao phó em cho chị, nó thì mới vào cấp 2, mà ko hiểu các cô có nghĩ như cháu ko nhưng cấp 2 còn quan trong hơn cả cấp 3 cơ vì các em thay đổi nhiều nhất là ở cấp 2 mà. Nếu mà ko có bản lĩnh, bị lôi kéo là hỏng luôn. Vì vậy ở một môi trường tốt thì cũng gọi là có lợi thế ban đầu rồi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 39 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cảm ơn @keomut và @asdisney nhé. Thôi chắc là 2 mẹ con mình lại phải đầu tư công sức vào công cuộc học thêm thôi. Chỉ tội nghiệp con không biết có đủ sức khỏe để ht & kịp tiếp thu lượng kthức nhồi nhét nữa ko đây?! Thôi đến đâu tính đến đó vậy. Cám ơn cả nhà nhé
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CuBitsut Xem bài viết
    Chào các mẹ. Con trai em năm nay mới học lớp 4 thôi dưng mà em hay lo xa cũng đã nghĩ đến việc chọn trường nào cho con học cấp II. Trường Đống Đa ở gần nhà em nhưng không phải đúng tuyến.Em cũng muốn cho cho con vào học trường này cho gần nhà. Em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ làm thế nào để vào được trường, khi vào trường thì học lớp nào là tốt nhất? Em nghe bảo là trường cũng có cả lớp chọn Toán, Văn và Tiếng Anh. Không biết nhà trường có tổ chức thi vào lớp chọn không nhỉ?
    Rất mong nhận được ý kiến chỉ giáo của các mẹ.
    Con minh vừa vào lớp 6 xong đấy. Xin vào trường khó hay không tùy mối quan hệ và lượng học sinh từng năm. năm nay có 12 lớp 5 lớp trái tuyến đấy. Mọi năm thì có mấy lớp chọn như mẹ cháu noi, nhưng năm nay không thấy nói đến, mà chỉ có lớp chọn từ 1 - 4 xếp theo điểm 3 môn cộng lại mà xếp từ cao xuống thấp (đó là nghe gv trong trường nói vậy chức trường cũng ko tb công khai là lớp nào thế nào).
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keomut Xem bài viết
    Con mình học lớp A12 sao lớp đông thế không biết , những 60 bé , mà có mỗi 28 cái bàn, mấy bàn phải ngồi 3. Có ai biết gì về cô Mai Hương dạy toán không ? Cô Bạch Linh dạy văn nữa ?
    COn mình cũng vào lớp 6 năm nay, nghe nói lớp nào mà chả 59 - 60 bạn. Mà bàn của các con thấp quá ngồi sợ còng lưng mất thôi, kêu gọi nhà trường cùng gia đình thay bàn ghế cho các con đi. Cứ 2 nhà đầu tư 1 bàn cho con đi. Lớp À là lớp chọn đấy chứ
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 39 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

@yeucon -go: chị có bt lớp chọn từ 1 - 4 xếp theo điểm 3 môn cộng lại là lớp nào không ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 39 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Học mãi dạy tốt lắm, toàn GV trường AMS dạy thôi. Môn Toán 55.000/buổi, còn các môn khác 50.000/buổi. các bé sẽ phải làm bài KT trình độ để phân lớp đầu vào, sau đó cứ 2 tháng lại làm bài KT định kỳ để chia lớp thành các cấp độ tùy vào sự tiếp thu của h/s. Nói chung mình thấy học ở trung tâm này là ổn
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,468 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Học mãi dạy tốt lắm, toàn GV trường AMS dạy thôi. Môn Toán 55.000/buổi, còn các môn khác 50.000/buổi. các bé sẽ phải làm bài KT trình độ để phân lớp đầu vào, sau đó cứ 2 tháng lại làm bài KT định kỳ để chia lớp thành các cấp độ tùy vào sự tiếp thu của h/s. Nói chung mình thấy học ở trung tâm này là ổn
    mẹ nó cho hỏi trung tâm học mãi ở đâu vậy
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Khối 6 gồm có: 6A0, 6A3, 6A12 và hình như 6A4 nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 39 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trung tâm "Học Mãi - Lý Thường Kiệt" Địa chỉ: 104 Nguyễn Khuyến hoặc 85 Nguyễn Thái Học - Hà Nội Điện thoại: (04) 3 747 5561
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 59 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Buồn cười cái khái niệm "lớp chọn sạch " quá. Nhưng mình nghĩ vẫn xin vào tốt tùy theo mối quan hệ của bạn thế nào. Trong mấy lớn chọn mình thích nhất lớp A1, mỗi tội lớp đó học tiếng Đức.
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6