TIN TÀI TRỢ.

Tâm sự về trường THCS Đống Đa - HN

• 2 Lượt chia sẻ
  • 33.8K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ nào có con đang học lớp 6 hoặc chuẩn bị vào lớp 6 trường THCS Đống Đa - HN xin mời vào đây cùng tâm sự

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình rất muốn tìm hiểu về lớp chọn Anh văn của trường THCS Đống Đa, mẹ nào biết thì giúp mình chút thông tin.
    Mình xin cảm ơn trước
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 296 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ. Con trai em năm nay mới học lớp 4 thôi dưng mà em hay lo xa cũng đã nghĩ đến việc chọn trường nào cho con học cấp II. Trường Đống Đa ở gần nhà em nhưng không phải đúng tuyến.Em cũng muốn cho cho con vào học trường này cho gần nhà. Em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ làm thế nào để vào được trường, khi vào trường thì học lớp nào là tốt nhất? Em nghe bảo là trường cũng có cả lớp chọn Toán, Văn và Tiếng Anh. Không biết nhà trường có tổ chức thi vào lớp chọn không nhỉ?
    Rất mong nhận được ý kiến chỉ giáo của các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 890 Bài viết

• 3,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CuBitsut Xem bài viết
    Chào các mẹ. Con trai em năm nay mới học lớp 4 thôi dưng mà em hay lo xa cũng đã nghĩ đến việc chọn trường nào cho con học cấp II. Trường Đống Đa ở gần nhà em nhưng không phải đúng tuyến.Em cũng muốn cho cho con vào học trường này cho gần nhà. Em muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ làm thế nào để vào được trường, khi vào trường thì học lớp nào là tốt nhất? Em nghe bảo là trường cũng có cả lớp chọn Toán, Văn và Tiếng Anh. Không biết nhà trường có tổ chức thi vào lớp chọn không nhỉ?
    Rất mong nhận được ý kiến chỉ giáo của các mẹ.
    Trường có lớp chọn Toán, văn và Anh đấy bạn ạ. Nói chung, tùy theo khả năng của bé mà chọn lớp cho phù hợp. Theo mọi người nói thì lớp chọn Toán là tốt nhất. Để vào trường, trái tuyến mà không phải chạy chọt, tốt nhất là kiếm 1 cái giải HSG Quận năm lớp 5. Trường nhận ngay! Thi vào lớp chọn thường tổ chức vào tháng 7.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 296 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn mẹ Banhgao đã cho em thông tin. Nhưng mà giành được giải quận thì có vẻ khó với con nhà em nhưng em sẽ cố gắng động viên con học vậy. Còn việc xin trái tuyến thì có khó lắm không ạ? Mẹ nào đã có con vào trường rồi cho em em xin ít kinh nghiệm với.
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Banhgao Xem bài viết
    Trường có lớp chọn Toán, văn và Anh đấy bạn ạ. Nói chung, tùy theo khả năng của bé mà chọn lớp cho phù hợp. Theo mọi người nói thì lớp chọn Toán là tốt nhất. Để vào trường, trái tuyến mà không phải chạy chọt, tốt nhất là kiếm 1 cái giải HSG Quận năm lớp 5. Trường nhận ngay! Thi vào lớp chọn thường tổ chức vào tháng 7.
    Mẹ Banhgao ơi cho em hỏi thi vào lớp chọn tiếng Anh thi 3 môn toán, văn Anh có đúng ko ạ. đề thi có khó không ạ, có phải đến trường luyện thi ko ạ. nếu có giải quận năm lớp 4 có được không ạ. Mẹ Banhgao cho em xin chút thong tin nhé. Em xin cám ơn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 890 Bài viết

• 3,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happymonkey Xem bài viết
    Mẹ Banhgao ơi cho em hỏi thi vào lớp chọn tiếng Anh thi 3 môn toán, văn Anh có đúng ko ạ. đề thi có khó không ạ, có phải đến trường luyện thi ko ạ. nếu có giải quận năm lớp 4 có được không ạ. Mẹ Banhgao cho em xin chút thong tin nhé. Em xin cám ơn nhiều
    Đúng là thi vào trường có Toán, Văn, Anh. Đề thi không khó. Khoảng tháng 6, trường có mở lớp ôn thi , học trong 2 tuần (khoảng 10 buổi) để làm quen với cô giáo, bạn bè và dạng bài thi. Với các cháu đã học chắc rồi thì không cần dự lớp này cũng được. Chỉ học có mấy buổi, kiến thức nâng lên có được mấy đâu. Con nhà mình khi học chuẩn bị thi cũng nghỉ mất mấy buổi vì bận đi nghỉ mát.
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đúng là thi vào trường có Toán, Văn, Anh. Đề thi không khó. Khoảng tháng 6, trường có mở lớp ôn thi , học trong 2 tuần (khoảng 10 buổi) để làm quen với cô giáo, bạn bè và dạng bài thi. Với các cháu đã học chắc rồi thì không cần dự lớp này cũng được. Chỉ học có mấy buổi, kiến thức nâng lên có được mấy đâu. Con nhà mình khi học chuẩn bị thi cũng nghỉ mất mấy buổi vì bận đi nghỉ mát.
    Cám ơn mẹ Banhgao đã chia sẻ thông tin. Bé nhà chị chắc học giỏi lắm, cháu đang học chuyên toán, văn hay Anh ạ. sau 1 năm học chị cảm nhận môi trường học tập ở đây thế nào ạ. Cám ơn chị nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 890 Bài viết

• 3,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happymonkey Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Banhgao đã chia sẻ thông tin. Bé nhà chị chắc học giỏi lắm, cháu đang học chuyên toán, văn hay Anh ạ. sau 1 năm học chị cảm nhận môi trường học tập ở đây thế nào ạ. Cám ơn chị nhiều
    Con nhà mình tự đi học, tự về. Mình không có thời gian đưa đón và giao tiếp nhiều với phụ huynh và học sinh của trường nên nhận xét có thể thiếu chính xác. Cảm nhận về trường là : cảnh quan cơ sở vật chất tương đối tốt. Trường ở gần chợ nên cũng không tránh khỏi chút xô bồ. Có những cháu tan học cũng ăn quà vặt và ngồi hàng nước. Các cô giáo thì có nhiều cô cũng nhẹ nhàng. Mình không thích nhất là hầu như các cháu đều phải đi học thêm. Đấy là thực trạng chung của các trường công lập. Các phong trào khác của trường cũng bình thường, không có gì đặc biệt nổi bật. Trong lớp con mình, các cháu đều có ý thức học tập. Bố mẹ và cô giáo nhìn chung là quan tâm đến con nên thấy ổn. Con mình học không giỏi đâu, chỉ ở mức độ khá, cháu sẽ tiếp tục học ở đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con nhà mình tự đi học, tự về. Mình không có thời gian đưa đón và giao tiếp nhiều với phụ huynh và học sinh của trường nên nhận xét có thể thiếu chính xác. Cảm nhận về trường là : cảnh quan cơ sở vật chất tương đối tốt. Trường ở gần chợ nên cũng không tránh khỏi chút xô bồ. Có những cháu tan học cũng ăn quà vặt và ngồi hàng nước. Các cô giáo thì có nhiều cô cũng nhẹ nhàng. Mình không thích nhất là hầu như các cháu đều phải đi học thêm. Đấy là thực trạng chung của các trường công lập. Các phong trào khác của trường cũng bình thường, không có gì đặc biệt nổi bật. Trong lớp con mình, các cháu đều có ý thức học tập. Bố mẹ và cô giáo nhìn chung là quan tâm đến con nên thấy ổn. Con mình học không giỏi đâu, chỉ ở mức độ khá, cháu sẽ tiếp tục học ở đây.
    Mẹ Banhgao nói đúng đấy, các con phải đi học thêm là đương nhiên mà nhưng em nghe nói lớp chọn trường Đống Đa có đầu ra tốt, đa số các con thi đỗ vào các trường chuyên, trường điểm của thành phố thế là ổn phải không ạ. Mong rằng Banhgao nhà chị lên cấp 3 sẽ vào được trường như ý. :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Muốn vào lơp chọn hay chuyên của trường này thì có 2 cách:
    C1: Thi để vào 3 lớp chuyên của trường : A1, A2,A3 ( thường áp dụng cho người đúng tuyến )
    C2: Quen biết 1 giáo viên trong trường để ng ta xin suất cho vào rồi đưa bản thành tích 5 năm hs giỏi ( hay nói cách khác là phải 10 hk giỏi or xuất săc) cho ng ta xem, cũng phải tốn ít tiền đấy. Nêu có cháu nào bị 1 học kỳ tiên tiến thì phải có từ 2 đến 3 giáo viên để xin vào lớp chon này không thì sẽ tốn nhiều tiền đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cácmẹ,
    Con mình sang năm cũng đang muốn xin vào lớp chọn trường Đống đa, muốn vào lớp chuyên Anh. Bạn nào có thông tin về cô giáo dạy chuyên Anh tốt và địa chỉ để ôn luyện vào trường này giới thiệu giúp mình với. Cám ơn các mẹ nhiều!
    • 256 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Cho em hỏi thông tin về lớp tiếng Đức của trường Đống Đa với ạ. Xin các mẹ tư vấn giúp.
    Tại......................................
    Con bướm vàng có cánh nó bay.
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ đã, đang và sẽ có con học Đống Đa ơi, minh up topic này đi.
    Năm nay trường có Hiệu trưởng mới rồi, ko bit chính sách có gì thay đổi ko???
    À mà có mẹ nào biết thầy hiệu phó tên gì ko nhỉ. Mẹ nào có thông tin gì thì cùng share nhé.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mọi người ơi em có em trai năm nay vào Đống Đa, mọi người update topic này bàn luận đi ^^
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đang chờ đến thứ năm để xem danh sách lớp 6 đây. Sốt ruột quá.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con mình vào lớp 6a1-lớp anh - đức, cô Lợi (dạy lý) chủ nhiệm, cô Thiên Hương dạy toán, cô Hoài dạy văn, cô lan Phương dạy tiếng Anh. Các mẹ nào có thông tin về các cô không cho mình biết với
    Cám ơn nhiều nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 59 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhphuctinhyeu Xem bài viết
    con mình vào lớp 6a1-lớp anh - đức, cô Lợi (dạy lý) chủ nhiệm, cô Thiên Hương dạy toán, cô Hoài dạy văn, cô lan Phương dạy tiếng Anh. Các mẹ nào có thông tin về các cô không cho mình biết với
    Cám ơn nhiều nhiều
    Năm nay thấy mọi người nói Đống Đa có 4 lớp chọn tính điểm từ trên cao xuống, 2 lớp tiếng Đức không cần tính điểm mà chỉ cần đăng ký, 1 lớp tạo nguôn (mũi nhọn) nghe nói lớp tạo nguồn naỳ năm nay là lớp "sạch", điểm thi cao và có giải của lớp 5.
    Lớp A1 thì toàn con cháu giáo viên tốt quá còn gì bạn ơi, yên tâm là đội ngũ phải đỉnh rồi (nghe tây đồn là con Ht học lớp này), yên tâm rồi bạn nhé. Mà mình tưởng cô Thiên Hương dạy văn cơ mà nhỉ ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 59 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comthiu_2000 Xem bài viết
    Các mẹ đã, đang và sẽ có con học Đống Đa ơi, minh up topic này đi.
    Năm nay trường có Hiệu trưởng mới rồi, ko bit chính sách có gì thay đổi ko???
    À mà có mẹ nào biết thầy hiệu phó tên gì ko nhỉ. Mẹ nào có thông tin gì thì cùng share nhé.
    Thầy Hiệu Phó tên Đại bạn nhé.
    Bé nhà bạn học lớp 6A mấy vậy ?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keomut Xem bài viết
    Năm nay thấy mọi người nói Đống Đa có 4 lớp chọn tính điểm từ trên cao xuống, 2 lớp tiếng Đức không cần tính điểm mà chỉ cần đăng ký, 1 lớp tạo nguôn (mũi nhọn) nghe nói lớp tạo nguồn naỳ năm nay là lớp "sạch", điểm thi cao và có giải của lớp 5.
    Lớp A1 thì toàn con cháu giáo viên tốt quá còn gì bạn ơi, yên tâm là đội ngũ phải đỉnh rồi (nghe tây đồn là con Ht học lớp này), yên tâm rồi bạn nhé. Mà mình tưởng cô Thiên Hương dạy văn cơ mà nhỉ ?
    Cám ơn bạn, đúng là mình nhầm, cô Thiên Hương dạy văn, cô Thanh Hương dạy toán.
    Bé nhà mình học tiếng Anh tốt, và mình muốn con tiếp cận cách dạy mới ở môn tiếng Đức. Hôm nay con học buổi đầu, về thấy vui vẻ, líu lo lắm.
    cám ơn bạn nhiều nha
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6