TIN TÀI TRỢ.

Lớp 11, Có nên chuyển tới trường Lomonoxop

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.53K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cháu nhà em đã học xong lớp 10 ở trường PTTHDL Hồ Xuân Hương (số 1 Nguyên Quý Đức) - cũng thấy được học sinh tiên tiến nhưng kiểm tra kiến thức thì thấy hổng toang hoang, thấy các bạn học cùng thì thích chơi nhiều hơn thích học nên em muốn chuyển con sang trường Lomonoxop từ lớp 11. Đến CN này trường Lomo tổ chức thi tuyển đầu vào cho các lớp bổ sung. Con đang học ban D, em vẫn đang băn khoăn, lớp 11 rồi không biết có nên chuyển trường cho con như thế không, các bác có kinh nghiệm cho em lời khuyên với nhé. Cám ơn các bác.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 331 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Ở hệ trường dân lập cũng khó, những trường quản lý tốt thì không vào được, các trường còn lại thì như nhau,,, đều chán cả. Tôi thấy hs học cấp II Lomonoxop sang cấp III chúng nó chạy vào trường công lập hết. Nhưng vào Lomonoxop cũng được - so với các trường khác thì trường này cũng ổn - tốt hơn Hồ Xuân Hương - nếu anhbo thấy bạn bè của con không được tốt. Theo tôi chỗ nào thì chỗ anhbo phải nắm được lịch học, thời gian học hành của con, cho các cháu thấy là mình luôn để ý nó, thêm nữa chịu đầu tư một chút thuê người kèm con thêm mấy môn yếu - gia sư sinh viên cũng được vì nó đang hổng kiến thức - đã hổng rồi thì học tiếp nó thấy nản lắm, còn học với toàn đứa yếu thì tiên tiến dễ không mà. Chúc bác sớm tìm được nhiều lời khuyên.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cám ơn bác ChipHL nhé, em cũng cho con đi thi hôm CN rồi, con bảo trong 32 bạn cùng thi (lấy 10 bạn) cũng có một số bạn đang học trường chuyên ngữ (ngạc nhiên nhỉ, học chuyên ngữ rồi sao lại phải chuyển đến trường DL). :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 248 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Em khuyên chị không nên cho cháu học cấp 3 lomonoxop . Học cấp 2 ở đây thì rất tốt nhưng cấp 3 thì học sinh lại rất đầu gáu , đua đòi ( tất nhiên không phải tất cả nhưng phần lớn ) .Nhà em ở ngay trong khu đô thị này và em thấy chuyện học sinh cầm dao đâm chém nhau không phải hiếm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Huhu, hôm qua đã hăm hở làm xong thủ tục chuyển trường cho con rồi mẹ Nước ạ. Vì mùng 4/8 là khai giảng vào học chính thức rồi. hôm nay đọc được advice của mẹ Nước thấy hoảng thật đấy, vội vàng đi tìm người nhờ take care. Giờ lại lóe lên vọng sẽ để thằng em lớp 6 take care con chị lớp 11 vậy. Cám ơn mẹ ChIpHL và mẹ Nước đã cho lời khuyên. Em sẽ update tình hình của con lên đây để các mẹ quan tâm được biết.