TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về ôn thi lớp 6 chọn Trường THCS Ngô Gia Tự

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.9K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Con mình đang muốn ôn thi vào lớp 6 trường THCS Ngô Gia Tự. Mẹ nào biết chỉ dẫn địa chỉ giúp mình với. Mình cảm ơn nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

up phụ mẹ nó
    • Đã bị khóa
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 64 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn mình dạy ở đó đây, nếu ko nhầm thì là trường ở phố Bạch Mai đúng ko ợ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em có con học lớp 6 năm nay. Đang muốn thi vào Ngô Gia Tự
    Có mẹ nào quen biết thì ới em 1 tiếng nhá, con em học trái tuyến, bị 1 năm lớp 1 học sinh khá, 4 năm học sinh giỏi, đều làm lớp trưởng lớp phó
    Em vô cùng cảm ơn
    Tel: 0917728686
    Tks các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 196 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bây giờ mới xin chắc muộn rồi mẹ nó ạ. Suốt tháng 6 này mình chạy khắp nơi khổ sở đây này. Chỉ muốn xin con vào trường Tân Định thôi (không nổi tiếng bằng Ngô Gia Tự) nhưng chủ quan do mọi người có con học ở đấy bảo cứ 5 năm hs giỏi là được...vậy mà qua 3,4 người rồi không xin được (trái tuyến và chấp nhận theo luật bất thành văn). Mình loay hoay mãi mới nhờ xin vào Ngô Gia Tự cách đây hai tuần mà nghe bảo là họ đủ rồi không nhận nữa. Bác nhận giúp mình loay hoay mãi mới tạm gọi là ổn (chưa có gì chắc chắn cả) Tất cả hình như đều chờ đến 02/07/2012 các trương mới chính thức thông báo. Mình đang lo lỡ không được thì mất cả cơ hội ở trường khác ấy chứ. Mẹ nó có định cho con vào Tô Hoàng không? Hình như bác giúp mình có suất, nếu có nhu cầu thì pm cho mình, mình sẽ hỏi bác ấy giúp. Còn phần mình phương án 2 là về trường làng luôn. Mình dài dòng để mọi người đừng hiểu nhầm chạy trường này nọ, nhưng mình thấy đúng là bó tay với các loại chạy....chạy trường...chạy việc...chay lên chức....
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 196 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À mẹ gì có bạn dạy ở Ngô Gia Tự làm ơn hỏi giúp chính xác ngày nhà trương thông báo danh sách và nộp các thủ tục với ạ. Vì gđ mình có kê hoạch về Nam gần 02 tuần (vé đã mua trước đó) nên lo lắng không biết thế nào. Cám ơn nhiều.
    Mẹ nào biết thông tin cho mình xin với nhé.
    • 3H
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn đến trường xem thông báo đi, có rồi đấy.
    2/7 phát đơn và bắt đầu nhận hồ sơ.
    Bạn xin được cho cháu rồi à, chúc mừng nhé, mình cũng định xin cho con nhg k được vì hỏi muộn quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3H
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ đã có con học tại trường Ngô gia Tự cho mình hỏi về các lớp chọn của trường gồm những lớp nào? (Toán, Tiếng Việt, Anh)
    Và xét điểm học bạ hay thi tuyển lớp chọn.
    Cám ơn các mẹ nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 562 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Truong NGô Gia tự ở ngõ 300 Bạch Mai, không hiểu việc thi vào lơp chọn của truong diễn ra vào thòi gian nào? và có những lớp chọn j a? Mong các mẹ có con học ở trường này tư vấn giúp.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 552 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Bắt gặp tâm trạng của mình giờ này (không, còn trước cả giờ này chứ giờ naỳ thì ổn rồi) năm ngoái. Thông thường khoảng đầu đến giữa tháng 7 nhà trường lên danh sách học sinh lớp 6, và tổ chức câu lạc bộ hành trang cho các con lớp 6 mới. KHoảng cuối tháng 8 thì tổ chức kiểm tra 3 môn Văn Toán Anh và chia lớp dựa trên điểm kiểm tra này (đấy là về lý thuyết - mình không biết thực tế liệu có trường hợp nào ngoại lệ không). Vài thông tin cho các bố mẹ quan tâm.
    ocf4

08xy
    • 3H
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết đã có kết quả thi chưa các mẹ nhỉ? Sang tuần các con đi học rồi mà vẫn chưa biết con xếp vào lớp nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 196 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chiều nay có ds rồi mẹ nó ạ. Dù thấy lớp 6A1 và 6A5 top đầu có vẻ nhỉnh hơn nhưng 5 lớp 6 lớp nào cũng có các bạn điểm thấp.
    Vậy la không có lớp chọn à các mẹ? Các mẹ xem thử ds rồi ý kiến nhé. Nếu đồng đều thế thì tốt quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 196 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À, mình nhầm. Chia đều chứ không phải đồng đều. Có thời khóa biểu ở bảng thông báo phía trong ấy, mẹ nó nhớ chụp lại rồi về chuẩn bị cho con nhé. Chiều nay mưa to gió lớn mà mình vẫn phi vào trường vì sốt ruột quá. May mà có điểm rồi.
    • 3H
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Như vậy là năm nay k có lớp chọn hả mẹ nó? Năm ngoái mình thấy nói có lớp chọn toán, văn và lớp tiếng anh liên kết. Bé nhà bạn là con trai hay con gái? Học lớp nào? Thông tin về trường này mình cũng k biết nhiều, có gì cùng trao đổi nhé.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

năm nay, mình cũng định cho con học trường Ngô Gia Tự nhưng không biết trường có lớp chọn Toán k nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 109 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Con mình đang học lớp 6 trường NGT đây, không có lớp chọn đâu bạn ạ. Năm học 2012-2013, có 5 lớp 6 đều như nhau cả. Đầu năm học, các con phải thi khảo sát đầu năm sau đó chia lớp, khi mình xem kết quả thì các lớp được phân chia đồng đều, có cả học sinh điểm cao và học sinh điểm TB. Năm nay, mình nghĩ chắc cũng như năm ngoái thôi, không thay đổi.