TIN TÀI TRỢ.

Giảng Võ 2008-2009

• 0 Lượt chia sẻ
  • 978 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi 1 chút về trường Giảng Võ nha ! Con gái mình năm nay thi khảo sát vào Giảng Võ . Nó muốn vào chuyên Anh . Nhưng có khả năng là sẽ chỉ vào được Anh2 . Làm Tiếng Anh tốt nhưng vì tổng điểm chưa đủ vào Anh1 . Tôi muốn hỏi 1 chút về lớp Chuyên Anh của trường Giảng Võ năm 2008-2009 . Nếu năm nay con gái tôi mà vào chuyên Anh 2 thì sẽ học cô nào ? Lớp A mấy ? Liệu có tốt không ? Tôi đang rất lo là Anh2 học kém , không giỏi . Và nếu Anh2 có khác Anh1 nhiều không ? Mọi người có con học ở trường Giảng Võ xin hãy tư vẫn giúp tôi . Tôi đang rất băn khoăn 1 điểm nữa là nếu con tôi học tốt ở Anh2 thì liệu có được chuyển lại lên Anh1 không hay phải xin ? Xin cảm ơn !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên webtretho
    • 11 năm
    • 1,528 Bài viết

• 22,697 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Yummy114 Xem bài viết
    Tôi đang rất lo là Anh2 học kém , không giỏi . Và nếu Anh2 có khác Anh1 nhiều không ? Mọi người có con học ở trường Giảng Võ xin hãy tư vẫn giúp tôi . Tôi đang rất băn khoăn 1 điểm nữa là nếu con tôi học tốt ở Anh2 thì liệu có được chuyển lại lên Anh1 không hay phải xin ? Xin cảm ơn !

Anh2 học kém , không giỏi

Bác này mơ hồ!
    Học trường nào cũng thế thôi,cha mẹ lo cho con là chính,trường chỉ lấy thương hiệu thôi.Con bác có Anh1 hay Anh2 thì cũng phải tìm thày ngon mà học thêm,tìm thày ko đúng trình độ con là dở,lỗi tại mình...Chứ thày cô nào trường nào,kể cả AMS2 cũng thế,mặc nhiên là con đã biết hết.Muốn học đâu thì học,thi HSG có giải thì trường có tiếng thôi.
    Quan trọng là tìm thày cho con học thêm nếu học trường công.
    Hôm nay em ăn phải khoai ngứa!
    laidaboxgd@yahoo.com
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 291 Bài viết

• 937 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Yummy114 Xem bài viết
    Cho mình hỏi 1 chút về trường Giảng Võ nha ! Con gái mình năm nay thi khảo sát vào Giảng Võ . Nó muốn vào chuyên Anh . Nhưng có khả năng là sẽ chỉ vào được Anh2 . Làm Tiếng Anh tốt nhưng vì tổng điểm chưa đủ vào Anh1 . Tôi muốn hỏi 1 chút về lớp Chuyên Anh của trường Giảng Võ năm 2008-2009 . Nếu năm nay con gái tôi mà vào chuyên Anh 2 thì sẽ học cô nào ? Lớp A mấy ? Liệu có tốt không ? Tôi đang rất lo là Anh2 học kém , không giỏi . Và nếu Anh2 có khác Anh1 nhiều không ? Mọi người có con học ở trường Giảng Võ xin hãy tư vẫn giúp tôi . Tôi đang rất băn khoăn 1 điểm nữa là nếu con tôi học tốt ở Anh2 thì liệu có được chuyển lại lên Anh1 không hay phải xin ? Xin cảm ơn !
    Các bạn điểm cao hơn vào Anh1, thấp hơn một chút thì vào Anh 2. Nhưng đấy là lý thuyết. Thực tế rất nhiều bạn vào Anh 1 không căn cứ vào điểm thi, tỷ lệ đó ở Anh2 còn cao hơn. Vì vậy, trình độ chung của các bạn Anh1 cao hơn. Khả năng chuyển lớp là không có trừ khi bạn có quan hệ riêng.
    Tuy nhiên, đúng như mẹ Laida nói, giá trị gia tăng về anh văn từ trường lớp gần như không đáng kể. Kết quả học tập phụ thuộc vào sự cố gắng của các con và sự quan tâm của bố mẹ là chính.
    • 9,096 Bài viết

• 28,529 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mẹ Yummy làm thế nào để biết điểm của con thế? Điểm vào Anh 1 năm nay là bn hả bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Mẹ Yummy làm thế nào để biết điểm của con thế? Điểm vào Anh 1 năm nay là bn hả bạn?
    À ! Thì mình cũng chỉ tính thế thôi . Năm nay chắc lấy khoảng tầm 46