TIN TÀI TRỢ.

Có nên cho con học Trường Cấp 2 Bế Văn Đàn - ĐĐ - HN?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 8.35K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 223 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Mình có con trai năm nay đang hoc lớp 5, năm học nào cháu cũng được HS Giỏi, tuy nhiên ko phải là thật xuất sắc. sang năm mình định cho cháu hoc cấp 2 tại Trường Bế Văn Đàn ở quận ĐĐ - HN vì gần nhà tiện đưa đón. Mình có hỏi thăm mấy người thì thấy có người khen, có người chê. Mình thấy cơ sở vật chất ở đây chưa tốt, lớp học cũ. Nghe nói trường đang xây dựng một cơ sở mới nhưng tính ra con minh học hết lớp 6 thì trường mới xây xong. Có ai biết chất lượng dạy dỗ của các thầy cô giáo ở trường đó thế nào ko? Bé nhà mình sưc khỏe yếu. Mình cũng rất muốn cho con theo học các trừong QT hoặc trường điểm nhg sợ áp lực ảnh hưởng đến sức khỏe của cháu. Có ai biết về trường Bế Văn Đàn thì chỉ dẫn giúp mình nhé. Cám ơn mọi ng nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,908 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Con nhà em năm tới cũng lên cấp 2, hộ khẩu ở p Nam Đồng thì có đúng tuyến ko ạ. Các mẹ có con học trường này cho em xin ít thông tin với nhé. Em cảm ơn
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • 2,371 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

Em cũng hóng trường này dù bạn ý mới đang học lớp 3... thấy trường mới xây xong và gần nhà (dù trái tuyến)... chờ thông tin các mẹ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,908 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống & Cún Xem bài viết
    Em cũng hóng trường này dù bạn ý mới đang học lớp 3... thấy trường mới xây xong và gần nhà (dù trái tuyến)... chờ thông tin các mẹ
    Trường mới xây lại à bạn? thế chắc là cơ sở vật chất cũng khang trang rồi nhỉ.
    CÓ mẹ nào biết thông tin về trường này ko cho mình tham khảo với.
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • 38 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em cũng đang nghiên cứu trường này ạ. Có mẹ nào có thể chia sẻ thông tin các lớp cấp 2 được không ạ?

Trường có các lớp chọn không ạ và thi vào lớp chọn có khó không?

Cám ơn cả nhà.
    • 118 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng khỉ đây. Năm tới mình cũng cho con về trường nhà (BVĐ) học vì nhà mình ở Nam Đồng đúng tuyến.

Hàng xóm nhà mình các cháu đều học ở đấy, mình có tham khảo thì được biết trường có các lớp chọn hình như A0, A1 gì đấy và đỉnh nhất là lớp NK. Theo thông tin các phụ huynh trước phổ biến thì tháng đầu sau khi vào nhập học các con sẽ thi để phân loại lớp ạ (thi 3 môn T, TV, A).
    Tình hình học tập thì thấy mọi người khen tốt, cộng với trường mới xây nên CSVC rất tốt, ở trong khu NH và trung cư nên cũng an toàn. Nói chung là khá ổn với gđ mình.
    Có thông tin gì mọi người chia sẻ để cùng định hướng cho các con nhé.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Topic này tốt quá, con mình cũng đang tính xin vào BVD vì gần cơ quan mẹ và gần nhà, cũng tiện đưa đón hoặc có thể đi bộ về (chắc mất 20p).
    Vấn đề là trái tuyến, mình có nhờ 1 chỗ thì báo hết 15 triệu, như vậy có đắt ko các mẹ? mà giá này chỉ là xin vào thôi, còn thi được vào lớp nào thì thi. Con mình học thường thôi, mình lại ko có tgian ép học, để con học tự do theo khả năng nên ko biết đỗ được vào lớp nào nữa...
    Các mẹ có thông tin thì chia sẻ cho mình nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,222 Bài viết

• 2,409 Được cảm ơn

Các mẹ cho em lôi lại topic này lên nhé. Em muốn nhờ các mẹ tư vấn cô giáo nào dậy tốt, quan tâm đến học sinh cho HS lớp 6,con em sức học cũng làng nhàng nên chắc ko vào chuyên gì cả, có cô giáo quan tâm học sinh là đc ạ
    Trân thành cảm ơn các mẹ
    ZChvObfzp7

m5uLRSem5uLp7
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lợn vàng 2018 có mẹ nào có con học trường cấp 2 Bế Văn Đàn ko ahj