Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào biết về trương Lomonoxop không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.4K Lượt đọc
  • 155 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình tình cờ khi đang băn khoăn tìm hiểu thì Search được các nội dung trao đổi thật bổ ích trên diễn đàn này. Là Bố nhưng mình rất quan tâm đến việc định hướng học tập cho con (con mình thằng lớn mới đang học lớp 4) và phải tính ngay từ bây giờ là vừa. Cám ơn các Bạn:- Bạn Laida về các bài phân tích rất tỷ mỷ thật đúng là một người Mẹ mẫu mực, mình rất ngưỡng mộ và học hỏi được nhiều từ Bạn về cách kèm cặp con cái- Bạn Konika về thông tin về Trường Lômônôxốp và các giải đáp đầy đủ với vai trò là người Giáo Viên với lương tâm nghề nghiệp giúp các phụ huynh thực sự an lòng khi gửi gắm con.- Bạn Minhtiensinh về thực trạng việc học hành hiện nay, dưới lăng kính là người mới trải qua môi trường trường lớp. Bạn đã nêu được cái gốc mà nền giáo dục nước nhà còn phải làm nhiều điều lắm, bởi vì cái đích cuối cùng của việc học tập là sản sinh ra những con người phát triển cân bằng và sẵn sàng cho mọi cuộc chơi chứ không phải là những rôbốt được nhào nặn dập khuôn từ những ganh đua & áp đặt của một môi trường giáo dục hiện nay mà chính chúng ta vừa là nạn nhân nhưng cũng vừa là người tiếp tay.- Bạn Tom_cat về bài viết về phương pháp cho con học ngoại ngữ tối ưu giúp cho các bậc phụ huynh lâu nay rất lo lắng vì đầu tư cho con học thêm rất tốn kém mà trình độ không cải thiện được bao nhiêu- ... và các Bài viết khác của các Bạn tham gia diễn đàn giúp cho Tôi và các Bậc phụ huynh có một cái nhìn toàn diện hơn về định hướng học tập lâu dài cho con cái từ Cấp 1 -> Cấp 3. Tôi hy vọng có được nhiều dịp trao đổi thêm cùng các Bạn về đề tài này. Regards. ================================================== ============Đầu tư con cái nên người là giải pháp an toàn và khôn ngoan nhất cho tương lai của chính Chúng ta
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào giúp đỡ giải thích giùm bài báo này không?
    Con mình nó không dám kể về bữa ăn, Vệ sinh của trường vì sợ bố mẹ hay đấu tranh thì con biết tránh đâu? Còn việc nộp tiền học AS 100USD/tháng là đúng , tôi vẫn đang cầm phiếu thu 10 tháng tiền học AS ở đây (1000USD). Vậy mà hôm qua (20/10 ) con mới cầm về tờ thông báo của trung tâm RV có 90USD/Tháng. Việc này là sao nhỉ ? Có mẹ nào là giáo viên Lomnoxop giải thích hộ không?
    Xin cảm ơn.
    Trích

Trường THCS dân lập Lômônôxốp: Thu tiền tràn lan, chất lượng không đảm bảo

Lao Động số 243 Ngày 21/10/2008 Cập nhật: 8:41 PM, 20/10/2008
    (LĐ) - Nhiều phụ huynh có con đang học tại Trường THCS dân lập Lômônôxốp đang khá bức xúc về các khoản thu bất hợp lý ở trường này, khi bị áp đặt các khoản thu vào đầu năm học và phụ huynh học sinh không thể không nộp.
    Phụ huynh kêu trời

Bức xúc nhất là việc thu tiền học tiếng Anh - Singapore của 4 lớp 7 của trường. Chị L có con đang học ở lớp này than phiền: "Năm ngoái, tôi quyết định cho con vào học lớp 6 của trường Lômônôxốp với kỳ vọng là có lớp dạy tiếng Anh - Singapore, do giáo viên nước ngoài giảng dạy với mức đóng là 70USD/tháng và mua 1 bộ sách giáo khoa giá 950.000đ.

Năm nay, lên lớp 7, vào đầu năm học, nhà trường thông báo mức học phí này tăng lên 100USD/tháng và bộ sách giáo khoa tăng lên 1.900.000đ và còn buộc HS phải mua sách chứ không được phép photocopy. Việc tăng giá này không hề có một văn bản chính thức nào thông báo đến từng phụ huynh, mà chỉ là thông báo bằng miệng cho HS để về nói với cha mẹ.

Tôi và các phụ huynh của lớp rất bất ngờ trước việc làm tuỳ tiện này và đã có ý kiến lên nhà trường, thì nhà trường đổ tại Trung tâm tiếng Anh R.V.Centre Hà Nội... thông báo tăng giá, nhà trường chỉ thu hộ (!?). Mang thắc mắc này hỏi đại diện Trung tâm R.V.Centre Hà Nội thì lại được trả lời giá học phí do nhà trường quy định... Chính vì vậy, nhiều phụ huynh đã phản đối không nộp tiền, chờ đợi sự giải thích hợp lý từ phía nhà trường".

Một số phụ huynh khác có con học tại trường này đều bức xúc về việc tăng mức học phí, bán trú, tiền xe ôtô quá cao. Cụ thể là học phí tăng từ 630.000-720.000đ/tháng, tiền xe ôtô đưa đón HS tăng từ 290.000- 400.000đ/tháng, riêng tiền bán trú lại thêm một khoản thu là đồ dùng bán trú: 70.000đ/tháng. Rất nhiều phụ huynh thắc mắc, các con ăn cả bát, đũa hay sao mà tháng nào cũng phải đóng tiền dụng cụ bán trú?

Tiền tăng - chất lượng không tăng

Hai vấn đề mà Trường THCS Lômônôxốp "nợ" HS suốt hai năm học qua vẫn chưa được giải quyết, đó là chuyện bữa ăn và chuyện xe cộ. Với mức đóng là 20.000đ/bữa ăn trưa + bữa ăn phụ buổi chiều cho mỗi HS, nhưng chất lượng bữa ăn quá kém, không đủ dinh dưỡng. Việc bỏ thừa cơm, canh của HS diễn ra thường ngày. Nhà trường sau nhiều lần cam kết sẽ cải thiện bữa ăn cho HS, song đến nay vẫn không có gì thay đổi. Các gia đình có con gầy yếu, khảnh ăn, không ăn nổi suất cơm của trường, đều phải cho con mang thêm đồ ăn đến trường để "chống đói".

Chuyện HS chen chúc lên xe vào buổi sáng và buổi chiều cũng thật thảm hại. HS đón ở bến cuối đứng chen chúc nhau. Buổi chiều tan học là chạy hộc tốc ra xe để có được chỗ ngồi, nếu ra chậm thì lại đứng và có khi bị rớt lại. Vấn nạn nhà vệ sinh cũng khủng khiếp không kém: Luôn bốc mùi khai, thiếu nước, lối ra vào bẩn thỉu.

"Phải đóng đủ các khoản, mỗi tháng gần 2 triệu đồng mà con mình vẫn khổ sở. Chúng tôi chấp nhận đóng các khoản tiền cao hơn so với các trường công lập, để mong con mình có điều kiện học tập, ăn nghỉ tốt hơn; chứ như thế này thì thất vọng quá..." - anh M có con đang học lớp 8 tại đây than thở.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 144 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thutabidv Xem bài viết
    Có mẹ nào giúp đỡ giải thích giùm bài báo này không?
    Con mình nó không dám kể về bữa ăn, Vệ sinh của trường vì sợ bố mẹ hay đấu tranh thì con biết tránh đâu? Còn việc nộp tiền học AS 100USD/tháng là đúng , tôi vẫn đang cầm phiếu thu 10 tháng tiền học AS ở đây (1000USD). Vậy mà hôm qua (20/10 ) con mới cầm về tờ thông báo của trung tâm RV có 90USD/Tháng. Việc này là sao nhỉ ? Có mẹ nào là giáo viên Lomnoxop giải thích hộ không?
    Xin cảm ơn.
    Trích

Trường THCS dân lập Lômônôxốp: Thu tiền tràn lan, chất lượng không đảm bảo

Lao Động số 243 Ngày 21/10/2008 Cập nhật: 8:41 PM, 20/10/2008
    (LĐ) - Nhiều phụ huynh có con đang học tại Trường THCS dân lập Lômônôxốp đang khá bức xúc về các khoản thu bất hợp lý ở trường này, khi bị áp đặt các khoản thu vào đầu năm học và phụ huynh học sinh không thể không nộp.
    Phụ huynh kêu trời

Bức xúc nhất là việc thu tiền học tiếng Anh - Singapore của 4 lớp 7 của trường. Chị L có con đang học ở lớp này than phiền: "Năm ngoái, tôi quyết định cho con vào học lớp 6 của trường Lômônôxốp với kỳ vọng là có lớp dạy tiếng Anh - Singapore, do giáo viên nước ngoài giảng dạy với mức đóng là 70USD/tháng và mua 1 bộ sách giáo khoa giá 950.000đ.

Năm nay, lên lớp 7, vào đầu năm học, nhà trường thông báo mức học phí này tăng lên 100USD/tháng và bộ sách giáo khoa tăng lên 1.900.000đ và còn buộc HS phải mua sách chứ không được phép photocopy. Việc tăng giá này không hề có một văn bản chính thức nào thông báo đến từng phụ huynh, mà chỉ là thông báo bằng miệng cho HS để về nói với cha mẹ.

Tôi và các phụ huynh của lớp rất bất ngờ trước việc làm tuỳ tiện này và đã có ý kiến lên nhà trường, thì nhà trường đổ tại Trung tâm tiếng Anh R.V.Centre Hà Nội... thông báo tăng giá, nhà trường chỉ thu hộ (!?). Mang thắc mắc này hỏi đại diện Trung tâm R.V.Centre Hà Nội thì lại được trả lời giá học phí do nhà trường quy định... Chính vì vậy, nhiều phụ huynh đã phản đối không nộp tiền, chờ đợi sự giải thích hợp lý từ phía nhà trường".

Một số phụ huynh khác có con học tại trường này đều bức xúc về việc tăng mức học phí, bán trú, tiền xe ôtô quá cao. Cụ thể là học phí tăng từ 630.000-720.000đ/tháng, tiền xe ôtô đưa đón HS tăng từ 290.000- 400.000đ/tháng, riêng tiền bán trú lại thêm một khoản thu là đồ dùng bán trú: 70.000đ/tháng. Rất nhiều phụ huynh thắc mắc, các con ăn cả bát, đũa hay sao mà tháng nào cũng phải đóng tiền dụng cụ bán trú?

Tiền tăng - chất lượng không tăng

Hai vấn đề mà Trường THCS Lômônôxốp "nợ" HS suốt hai năm học qua vẫn chưa được giải quyết, đó là chuyện bữa ăn và chuyện xe cộ. Với mức đóng là 20.000đ/bữa ăn trưa + bữa ăn phụ buổi chiều cho mỗi HS, nhưng chất lượng bữa ăn quá kém, không đủ dinh dưỡng. Việc bỏ thừa cơm, canh của HS diễn ra thường ngày. Nhà trường sau nhiều lần cam kết sẽ cải thiện bữa ăn cho HS, song đến nay vẫn không có gì thay đổi. Các gia đình có con gầy yếu, khảnh ăn, không ăn nổi suất cơm của trường, đều phải cho con mang thêm đồ ăn đến trường để "chống đói".

Chuyện HS chen chúc lên xe vào buổi sáng và buổi chiều cũng thật thảm hại. HS đón ở bến cuối đứng chen chúc nhau. Buổi chiều tan học là chạy hộc tốc ra xe để có được chỗ ngồi, nếu ra chậm thì lại đứng và có khi bị rớt lại. Vấn nạn nhà vệ sinh cũng khủng khiếp không kém: Luôn bốc mùi khai, thiếu nước, lối ra vào bẩn thỉu.

"Phải đóng đủ các khoản, mỗi tháng gần 2 triệu đồng mà con mình vẫn khổ sở. Chúng tôi chấp nhận đóng các khoản tiền cao hơn so với các trường công lập, để mong con mình có điều kiện học tập, ăn nghỉ tốt hơn; chứ như thế này thì thất vọng quá..." - anh M có con đang học lớp 8 tại đây than thở.
    Chào bạn,

Không biết con bạn học lớp mấy nhỉ. Mình thì chưa thấy con đưa thông báo về việc giảm học phí xuống còn $90 như mẹ nói, hy vọng là đúng.

Còn về bữa ăn thì có thể con bạn hơi khó ăn đấy, chứ mình đã trực tiếp vào trường nhiều lần để kiểm tra bữa ăn rồi, không kinh khủng như con nói đâu, bữa ăn chấp nhận được tuy không thể ngon như ở nhà được. Đa phần thì con trai ăn hết suất ăn còn con gái thì hay bỏ thừa, cũng có thể không hoàn toàn hợp khẩu vị và ăn yếu, chứ suất ăn ở trường thực sự cũng tương đối đây.

Nhà vệ sinh thì bẩn thực sự, các con phàn nàn nhiều lắm nhưng chưa thấy nhà trường sửa chữa nhưng có một điều các bố mẹ cũng nên hiểu và thông cảm là ý thức của các con cũng chưa phải là tốt đâu, nhiều khi cũng ảnh hưởng đến vệ sinh chung. Trong buổi họp phụ huynh nhiều phụ huynh cũng phản ánh nhưng chưa có kết quả. Mong rằng cô KONIKA giáo viên của trường cũng góp tiếng nói với trường để cải thiện thêm tình hình.

Mình thấy bạn cũng rất bức xúc và lo lắng tình hình cho các con nhưng mình thấy phản ánh như bài báo vừa rồi thì không đúng sự thật nhiều phần.

Còn về vấn đề xe cộ thì tình trạng chen lấn là có ở trong hè (vì có ít xe) và ở một số tuyến quá đông thôi còn như tuyễn con nhà mình số 9 thì các con đều có chỗ cả, không phải chen lấn gì đâu. Việc tăng giá xe là đương nhiên vì xăng dầu bây giờ thì như bạn biết đấy. Còn tuyến xa nhất của trường là VND 450,000 chứ không phải VND 400,000 đâu, tuy nhiên so với DTD và LQD vẫn thấp hơn vì xe của các trường đó "xịn" hơn

Bạn nên động viên con về bữa ăn tại trường, cũng khó đấy nhưng theo mình thì với giá cả bây giờ và mức ăn của trường là tạm chấp nhận được
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 335 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Cũng muốn giải thích với các mẹ một chút nhưng năm nay mình lại chẳng chủ nhiệm lớp Anh _Sing nên không biết nhiều thông tin. Tuy nhiên hôm qua hỏi các con lớp 8A1 _AS thì các con nói là học phí 90$ (đầu năm thông báo là 100$, khi đến nộp thì thu 90$, ai trót nộp từ đầu năm thì đến lấy lại tiền). Mình chỉ biết có thế thôi.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em vào xin khởi động lại các thông tin Lomô 2 để các chị em tiếp tục chia sẻ, điển hình như :

- lớp Anh 20 bạn: chất lượng thực sự ntn, con sau khi học c2 hoặc c3 có thể sang học bên Sing đc khg? có phải đi học thêm VH hoặc Anh ngữ bên ngoài?
    - Chất lượng về đào tạo, văn hóa hay anh ngữ giữa lớp 20 và 30 có thực sự vượt trội?
    - Chất lượng HS năm vừa rồi ntn (vì nhưgx năm trc rất nhiều thông tin kh tốt về sự đua đòi, ăn chơi của các cháu, kể cả t.tin của hs cũ từ trường posted ở trên)
    - Lớp Anh 20 bạn đóng 100$/tháng : thì cách đóng là đóng theo tháng hay theo cả kỳ? nếu đóng cả kỳ hay cả năm thì đúng thật là bất tiện, vì dịch vụ chưa phát sinh

- ngoài ra: xxx

vậy các bà mẹ đã có con học năm gần đây và các mẹ đang, sẽ cho con vào lớp 20 Anh cùng chia sẻ nhé, vì đến hết ngày 29/6 này là hạn chót nộp hsơ và fix lớp rồi

Brgs/YN
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

không có mẹ nào cho con học Lomo à?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 5,512 Bài viết

• 10,925 Được cảm ơn

Mình từng cho con học ở đây! Thấy rất hài lòng.
    Còn giờ trường có một số mâu thuẫn giữa thầy hiệu trưởng tên Dũng (hình như bị truát quyền hay sao ý) với ban giám hiệu và hội đồng quản trị, hixx.
    Nhưng đội ngũ giáo viên thì mình thấy được lắm.
    Ko biết giờ có thay đổi nhiều ko? so với 2 năm trước con mình học?
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea Xem bài viết
    Mình từng cho con học ở đây! Thấy rất hài lòng.
    Còn giờ trường có một số mâu thuẫn giữa thầy hiệu trưởng tên Dũng (hình như bị truát quyền hay sao ý) với ban giám hiệu và hội đồng quản trị, hixx.
    Nhưng đội ngũ giáo viên thì mình thấy được lắm.
    Ko biết giờ có thay đổi nhiều ko? so với 2 năm trước con mình học?
    Những thông tin lình xình của thầy Ht và HDQT thì có trên web rồi, nhưng không biết có ảnh hưởng nhiều đến chất luwongj giáo dục, chất lg nhà trg không, nhưng riêng chuyện lắp điều hòa thấy bầu ra ban Điều hòa ...đọc thấy buồn buồn, tuy rằng mình muốn cao thì bỏ tiền, nhưng việc xây dựng trường của các trường Dân lập buồn cười quá, PHHS cứ đóng hết năm này qua năm khac thôi
    • 59 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con mình đang học ở đây.Mình thấy chất lượng cấp 2 rất tốt,các thầy cô rất nhiệt tình.Vấn đề giữa HĐQT với HT thì vẫn chưa dứt điểm nhưng cũng không ảnh hưởng gì tới chất lượng dậy và học
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phonghoavtc Xem bài viết
    Con mình đang học ở đây.Mình thấy chất lượng cấp 2 rất tốt,các thầy cô rất nhiệt tình.Vấn đề giữa HĐQT với HT thì vẫn chưa dứt điểm nhưng cũng không ảnh hưởng gì tới chất lượng dậy và học
    cảm ơn chị, nahf em đã quyết định cho con ở lớp 30 thôi, khg vào 20 nữa, hình như năm nay 58 điểm trở lên cũng có lớp chọn - có mẹ nào rõ thông tin này khg?
    • 59 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Theo như mình biết thì có ba lớp chọn (một lớp học thêm tiếng Nhật,một lớp học thêm tiếng Đức và một lớp tăng cường thêm tiếng Anh ngoài ngoại ngữ chính là tiếng Anh)những học sinh có điểm thi đầu vào cao sẽ được xếp vào ba lớp này tất nhiên phụ huynh phải đóng thêm kinh phí.Con mình cũng học lớp 30
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con năm nay vào cấp 2 đang rất khó trong chọn trường , Lomonoxop năm nay yêu cầu đang ký nhập học han cuối là 15/6/2013 sao sớm quá vậy nhỉ ? nêú nộp h/s rồi có rút được không ? vì cũng muốn cho thử sức thi trường khác . Mong ai có kinh nghiệm hướng dẫn chút cảm ơn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 516 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Mình đọc hết comment của các mẹ nhưng đều là nhận xét của các mẹ từ nhiều năm trước. Mình muốn tham khảo về chất lượng trường và mức học phí hiện tại. Mẹ nào đang cho con học ở đây giúp mình với nhé. Con mình giờ đang học lớp 3, mình cũng đang muốn chọn trước trường cấp 2 cho con để con có đích phấn đấu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 969 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Mình cũng vậy! Ai có thông tin gì mới về trường Lomonoxop thì up lên cho mình tham khảo với nhé! Cám ơn các bạn!
    Ước mơ 48kg còn xa hay ko là do nghị lực của mình! Phải quyết tâm vì mùa hè thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ nào có con đang học cấp II Lomo , chia sẻ cho mình xin chút thông tin về trường với , cám ơn các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 172 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có mẹ nào có thông tin về trường này nữa không, trường Mễ Trì với trường Mỹ Đình trường nào tốt, thấy trường Mỹ ĐÌnh liên thông từ cấp 1-cấp 2, vậy trường mễ Trì thì liên thông lên cấp 2 là trường nào vậy?
    Nhím của bố mẹ ngoan lắm này, yêu con hơn all.
    t44Qikzt44Qm8
    Còn Gấu nhỏ của bố mẹ nữa, cũng phải ngoan nhé con.
    YbGHp7
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8