Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào biết về trương Lomonoxop không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.4K Lượt đọc
  • 155 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 335 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ hà linh
    Cám ơn Konika nhìu nhìu.
    Mình đã đăng ký để cháu thi tuyển vào trường, trong đơn đăng ký mình đã đăng ký lớp 20 học sinh và lớp liên kết cho cháu học nếu cháu thi vào được.
    Hiện nay cháu đang sinh hoạt câu lạc bộ hè trong trường, mình thấy cháu có vẻ thích cách học trong đó, mình nghĩ học ở trường bạn dậy sẽ không bị áp lực và căng thẳng như một số trường công ở ngoài này vì mình cũng ngại cho cháu đi học thêm lắm, nếu cháu thi được vào và học đúng lớp bạn dạy thì vui quá vì mình sẽ có dịp được gặp nhau.
    - Mình muốn cháu học lớp 20 học sinh vì nghĩ rằng lớp vắng các cháu sẽ được quản lý chặt chẽ hơn mà tuổi của các cháu cũng là lứa tuổi bắt đầu phát triển, sẽ có nhiều thay đổi về mặt tâm lý nên các cháu cũng cần được quan tâm sát sao hơn.
    - Lớp chọn là lớp có bao nhiêu học sinh vậy, và tiêu chuẩn để vào lớp chọn là ntn? Theo như bạn nói ở trên thì lớp 20 hs là lớp xếp theo đăng ký của phụ huynh nên cũng không biết chất lượng như thế nào phải không? Theo bạn nên đăng ký lớp ntn bạn cho mình biết nhé. Cám ơn bạn nhiều.
    Lớp chọn thường là lớp 30 hs. Học sinh muốn vào lớp chọn phải có điểm đầu vào cao ,thành tích học tập ở tiểu học phải nổi trội một chút (thông thường lớp chọn Toán thì học sinh ít nhất phải có điểm Toán tối đa ) , có vài lớp được gọi là lớp chọn nhưng trong đó chỉ có một lớp trọng điểm

Ở trường e lớp 30 hs cũng rất tốt , nhưng theo kinh nghiệm của e thì chỉ sau khi nhập học một thời gian thì mới có thể biết được lớp nào là tốt vì chất lượng GV ở trường khá đồng đều nên chỉ đợi chất lượng học sinh nữa thôi. Nếu các cháu có một tập thể ngoan và chăm học thì các cháu sẽ coi lớp học như tổ ấm và thi đua nhau học , còn nếu ngược lại thì...
    Cháu đang ôn ở lớp nào vậy chị?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 414 Bài viết

• 955 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi konika
    Lớp chọn thường là lớp 30 hs. Học sinh muốn vào lớp chọn phải có điểm đầu vào cao ,thành tích học tập ở tiểu học phải nổi trội một chút (thông thường lớp chọn Toán thì học sinh ít nhất phải có điểm Toán tối đa ) , có vài lớp được gọi là lớp chọn nhưng trong đó chỉ có một lớp trọng điểm

Ở trường e lớp 30 hs cũng rất tốt , nhưng theo kinh nghiệm của e thì chỉ sau khi nhập học một thời gian thì mới có thể biết được lớp nào là tốt vì chất lượng GV ở trường khá đồng đều nên chỉ đợi chất lượng học sinh nữa thôi. Nếu các cháu có một tập thể ngoan và chăm học thì các cháu sẽ coi lớp học như tổ ấm và thi đua nhau học , còn nếu ngược lại thì...
    Cháu đang ôn ở lớp nào vậy chị?
    Con trai mình đang học lớp 6A1, bạn cho mình hỏi là lớp 20 học sinh có tốt không, nếu cháu thi được vào nhờ bạn chỉ dẫn cho mình nhé. Và mình muốn hỏi bạn là trường Marie Curie ntn, về chất lượng dạy, môi trường học tập và quản lý học sinh. Nếu bạn biết gì về trường này thì cho mình biết với. cám ơn bạn nhiều.
    • 168 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình có hai đứa cháu vừa mởi ở bên Úc về muốn xin vào trường Lomônoxop nhưng ở đó người ta tuyển sinh xong rồi, có mẹ nào có người quen giúp đỡ được không? Chúng nó tiếng Anh xịn lắm, ở bên Úc 3 năm, về thì thành tích của trường sẽ lại lên cao thôi...
    Giúp đỡ với, sẽ cám ơn và hậu tạ :1:
    • 72 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Hồi em vào cũng là xin vào. Cô cứ nói thẳng vấn đề với thầy hiệu trưởng, vì lợi ích của trường chắc thầy sẽ cho vào thôi.
    • 72 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nêu không được cô báo lại em tìm cách cho. Nhưng thế thì phải có hậu tạ không nhỏ đâu
    • 168 Bài viết

• 558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtiensinh
    Hồi em vào cũng là xin vào. Cô cứ nói thẳng vấn đề với thầy hiệu trưởng, vì lợi ích của trường chắc thầy sẽ cho vào thôi.
    Cám ơn minhtiensinh nhé, cô sẽ thử đến gặp thầy Hiệu trưởng trước xem sao, có gì sẽ nhờ minhtiensinh sau nhé, thankyou heaps!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào chị! Dạo này đi dạy rồi nên chẳng có thời gian vào đây nữa. Vấn đề chị hỏi e xin trả lời như sau:
    - Hiện giờ thi vào trường k khó như ngày xưa vì trường tuyển sinh nhiều , chỉ quan trọng là phải đủ điểm để vào lớp chọn.Nếu cháu thật sự có năng lực thì k cần hộc thêm ở đâu cả
    - Chương trình ôn hè học 8 tiết toán 1 tuần trong đó có 2 tiết chơi trò chơi toán học
    - Chị có thể đăng kí lớp Singapo cho cháu ngay sau khi cháu đỗ vào trường. Sau đó phía Sing sẽ tổ chức thi kiểm tra trình độ tiếng Anh của các cháu. Theo e thì cũng k có gì cao siêu lắm vì sau khi đỗ vào lớp Sing thì các cháu sẽ được học thêm tiếng Anh đến khi đủ trình độ yêu cầu.
    - Trong hợp đồng với trường phía bạn có yêu cầu về cơ sở vật chất nên tất nhiên các cháu được học trong phòng điều hoà và còn hơn thế nữa.
    - Về lớp 20 hs nếu chị có ý định cho con vào thì 50% e sẽ là GVCN của con chị nhưng có điều này e muốn nhấn mạnh với chị LỚP 20 HS KHÔNG PHẢI LÀ LỚP CHỌN nên chất lượng của lớp phụ thuộc rất nhiều vào trình độ của học sinh đầu vào
    - Mô hình lớp liên kết với Sing có từ cuối học kì 1 năm học vừa rồi nên khi đó minhtiéninh đã ra trường , e ấy k thể cung cấp thông tin cho chị được.
    -

Chào mẹ cháu KONIKA
    Con nhà em đã được vào trường Lomônôxop rồi, nhưng hiện bây giờ chỉ học có nửa ngày thôi cũng hơi bí về thời gian quản lý, không biết vào năm học mới có học bán trú không mẹ cháu nhỉ, và thấy mẹ cháu nói ở trường có cả lớp liên kết là thế nào nhỉ? Hiện giờ con nhà mình học lớp A12 lớp 30 hs không rõ là chất lượng học thế nào? vì thấy cháu viết chữ quá xấu hỏi ra thì cháu bảo bây giờ ở trường các cô đọc nhanh lắm nếu không viết nhanh thì không kịp.
    Nhưng mình cũng tham khảo ở trường NS thì các cô cũng nói là lên C2 là các con phải viết nhanh nhưng tốc độ cung phải từ từ vì các con đang ở C1 viết chậm, nhưng thấy cháu về bả nếu ko viết nhanh thì cô chuyển sang bài khác, mẹ cháu cũng thấy lo ngại về chữ của các con quá. Có gì nhừo chị tư vấn giúp nhé, nó là tâm lý của những người mẹ mà.
    • 14 năm
    • 335 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hien'smom
    Chào mẹ cháu KONIKA
    Con nhà em đã được vào trường Lomônôxop rồi, nhưng hiện bây giờ chỉ học có nửa ngày thôi cũng hơi bí về thời gian quản lý, không biết vào năm học mới có học bán trú không mẹ cháu nhỉ, và thấy mẹ cháu nói ở trường có cả lớp liên kết là thế nào nhỉ? Hiện giờ con nhà mình học lớp A12 lớp 30 hs không rõ là chất lượng học thế nào? vì thấy cháu viết chữ quá xấu hỏi ra thì cháu bảo bây giờ ở trường các cô đọc nhanh lắm nếu không viết nhanh thì không kịp.
    Nhưng mình cũng tham khảo ở trường NS thì các cô cũng nói là lên C2 là các con phải viết nhanh nhưng tốc độ cung phải từ từ vì các con đang ở C1 viết chậm, nhưng thấy cháu về bả nếu ko viết nhanh thì cô chuyển sang bài khác, mẹ cháu cũng thấy lo ngại về chữ của các con quá. Có gì nhừo chị tư vấn giúp nhé, nó là tâm lý của những người mẹ mà.
    Chào mẹ Hiền!
    Có lẽ học kì 1 năm lớp 6 là giai đoạn khó khăn nhất đối với các cháu đấy, các cháu phải thay đổi tất cả từ trường lớp thầy cô,cách học , và nhất là tốc độ học. Các cháu sẽ phải học 12 môn chính và phụ mà chẳng có môn nào được xem nhẹ. việc đầu tiên là các cháu phải thích nghi với cách tự ghi bài theo lời giảng của cô (khác với việc đọc chép ở cấp 1). Tất nhiên vài buooir đầu có thể đề nghị cô đọc châm nhưng việc này k kéo dài được vì như thế cô giáo sẽ phạm qui chế (không đọc- chép, không chép -chép nghĩa là cô giáo k được viết lên bảng cho hs chép). bây giờ ng ta bắt dạy theo phương pháp mới rồi, hs là trung tâm, gv chỉ là ng định hướng. Theo tôi bạn nên động viên để cháu cố gắng một thời gian sẽ quen thôi ,k sợ chữ xấu đi đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào mẹ Hiền!
    Có lẽ học kì 1 năm lớp 6 là giai đoạn khó khăn nhất đối với các cháu đấy, các cháu phải thay đổi tất cả từ trường lớp thầy cô,cách học , và nhất là tốc độ học. Các cháu sẽ phải học 12 môn chính và phụ mà chẳng có môn nào được xem nhẹ. việc đầu tiên là các cháu phải thích nghi với cách tự ghi bài theo lời giảng của cô (khác với việc đọc chép ở cấp 1). Tất nhiên vài buooir đầu có thể đề nghị cô đọc châm nhưng việc này k kéo dài được vì như thế cô giáo sẽ phạm qui chế (không đọc- chép, không chép -chép nghĩa là cô giáo k được viết lên bảng cho hs chép). bây giờ ng ta bắt dạy theo phương pháp mới rồi, hs là trung tâm, gv chỉ là ng định hướng. Theo tôi bạn nên động viên để cháu cố gắng một thời gian sẽ quen thôi ,k sợ chữ xấu đi đâu.
    :4: Chào mẹ cháu KONIKA
    Xin cảm ơn mẹ cháu nhiều nhé, qua đây mẹ cháu được bây giờ các con học theo phương pháp mới chứ ko phải như trước là cô đọc trò chép bài mà có nghĩa các con hiểu đến đâu thì ghi bài đến đó ạ, thế thì đầu năm các con cũng khó đấy. Mẹ cháu sẽ cố gắng về nhà tạo thành thói quen cho con vậy, mà cho mẹ cháu hỏi thêm là ở trường mình đã thi chon lớp chuyên chưa nhỉ? Có gì mẹ Ốc nhắn lại cho nhé, cảm ơn mẹ cháu Ốc nhiều.
    • 14 năm
    • 335 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

:4: Chào mẹ cháu KONIKA
    Xin cảm ơn mẹ cháu nhiều nhé, qua đây mẹ cháu được bây giờ các con học theo phương pháp mới chứ ko phải như trước là cô đọc trò chép bài mà có nghĩa các con hiểu đến đâu thì ghi bài đến đó ạ, thế thì đầu năm các con cũng khó đấy. Mẹ cháu sẽ cố gắng về nhà tạo thành thói quen cho con vậy, mà cho mẹ cháu hỏi thêm là ở trường mình đã thi chon lớp chuyên chưa nhỉ? Có gì mẹ Ốc nhắn lại cho nhé, cảm ơn mẹ cháu Ốc nhiều.
    Lớp chọn là lớp 6A4 đấy , k cần thi chọn gì cả mà chỉ cần điểm đầu vào cao ( hình như từ 51 điểm trở lên ).
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Lớp chọn là lớp 6A4 đấy , k cần thi chọn gì cả mà chỉ cần điểm đầu vào cao ( hình như từ 51 điểm trở lên ).
    Chào mẹ KONIKA nhé!
    Cảm ơn mẹ cháu nhiều nhiều, va mẹ cháu cầu kỳ quá đã xây dựng cả hệ thống ảnh đẹp quá, mẹ cháu nhìn thấy mà ngưỡng mộ quá hehhe
    • 460 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Mẹ konica ơi,
    Thế Mẹ Konica dạy môn gì ở trường đấy? Có dạy lớp 6A1 không? Cho mình làm quen để hỏi han tình hình học tập của các con với
    • 72 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cô konica lại đi mách cô liên làm hôm nọ đến thăm nhà cô bị cô dợt cho một trận. Rõ ràng là em nhận xét rất khách quan và chính xác, không những thế đó lại là ý kiến của cả các cô giáo trong trường nữa. Ai cũng phải công nhận là sau khoá em thì càng ngày càng tệ. Tuy nhiên là trường ngày càng phát triển, nhận xét sơ bộ cho thấy khoá năm nay có vẻ khá(hôm nọ vừa về trường khai giảng). Nhưng cô nói thế nào để co Liên nói em quá
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hè này chị cho cháu đén sinh hoạt hè ở trường đi.Trường LMNx có các lớp Anh, Pháp, Trung, Nhật nhưng hay nhất vẫn là cho học lớp Anh, sau đến lớp Pháp.Có loại lớp 20 hs thì học sinh đựoc học trong phòng điều hoà,lớp 30 hs,lớp 45 hs.Giáo viên có nhiều người hiện đang dạy ở trường chuyên ngữ,Am,chuyên toán sư phạm.Nhà trường còn có lớp liên kết với singapo học phí 70 USD 1 tháng,1 tuần 3 buổi mỗi buổi 3 tiết do gv singapo dạy,học các môn khoa học = tiếng Anh...mô hình này hiện đang thu hút rất nhiều phụ huynh nhất là những người có ý định sau này cho con đi du học.Nhà trường còn đang kết nghĩa với 1 trường bên Mỹ và hàng năm có trao đổi học sinh.Tại thời điểm này thầy hiệu trưởng đang dẫn 1 đoàn học sinh sang Mỹ (phụ huynh tự lo tiền vé máy bay,ăn ở phía Mỹ lo,đi trong 1 tháng).Ở trường này học sinh đủ điều kiện (tiếng Anh,kinh tế ) có nhiều cơ hội đi Mỹ và Thuỵ Sĩ (năm nào cũng có đoàn đi).Học sinh cấp 2 mỗi tuần được học 8 tiết toán, 8 tiết văn ,8 tiết ngoại ngữ trong đó 1 tiết do người Mỹ dạy.Trường có ô tô đưa đón hs nhưng chất lượng ôtô k được tốt lắm (otô cũ, chỗ ngồi hơi chật chội).Học sinh học 2 buổi :sáng 5 tiết,chiều 2 tiết học nâng cao.Thứ 7 chỉ học buổi sáng.Học phí rẻ hơn so với các trường tương đương.Chị có thể hỏi chi tieets tại số điện thoại 7870353 (số văv phònh) 7870352 (số hiệu trưởng)
    Mẹ Konika ơi, mình mới vào topic này vì mình cũng có con sang năm sẽ lên lớp 6. Hiện giờ mình đang lúng túng quá không biết chọn trường nào cho con. Theo như bạn mô tả thì cách giảng dạy của trường có vẻ hợp với tính cách của con trai mình. Bạn làm ơn cho biết trường nhận hồ sơ xin học từ tháng mấy, thủ tục xin vào câu lạc bộ hè ntn, muốn thi vào trường có phải đi học thêm không?

Bạn tư vấn giúp với nhé, mình cảm ơn rất nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 373 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi garfieldgamgu
    Mẹ konica ơi,
    Thế Mẹ Konica dạy môn gì ở trường đấy? Có dạy lớp 6A1 không? Cho mình làm quen để hỏi han tình hình học tập của các con với
    mẹ cháu hỏi đúng rồi đấy, hiện tại mẹ KONICA dạy toán và chủ nhiệm chính lớp con bạn đấy, con mình học 6A12 mà.
    • 460 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

mẹ cháu hỏi đúng rồi đấy, hiện tại mẹ KONICA dạy toán và chủ nhiệm chính lớp con bạn đấy, con mình học 6A12 mà.
    @ Me KONIKA: Hoá ra mẹ KONIKA là cô Thu Hương à? Hôm trước gọi điện di động của cô để xin phép cho cháu nghỉ mà gọi mãi không được. Hôm sau nghe con trai bảo là cô bị mất điện thoại. Thế mẹ KONIKA đã thay điện thoại mới chưa? Nếu số có thay đổi thì thông báo cho các phụ huynh biết với nhé. Có gì sơ sót thì mẹ KONIKA thông cảm nhé.
    • 72 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Không biết cô hương có dạy em bao giờ chưa nhỉ, cô vào trương năm nào vậy
    • V&L
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rophi
    Mẹ Trayce ơi, trường lý thái tổ có phải là trường của Vinaconex không? Em cũng đang tìm trường cho con em học lớp 1 đây ạ (mặc dù cháu 2008 mới đi học). Chị có thể cho em xin thông tin về trường Lý Thái Tổ được không ạ (Học phí, địa chỉ, chương trình học tập, thái độ thầy cô.....). Em cảm ơn chị rất nhiều.
    Em sợ các trường công lập của mình lắm rùi nên em hiện giờ cực kỳ quan tâm tới việc tìm 1 trường dân lập nào đấy chất lượng giáo dục tốt, thầy cô ok, không phải học thêm học nếm gì cả và đặc biệt là cái vụ giao quá nhiều bài tập về nhà là em kinh nhất đấy ạ.
    Me Ro phi oi, Trưòng Lý Thái Tổ năm nay tuyển sinh đầu vào lại hơn 30 cháu/ 1lớp rồi lại không như cam kết ban đầu. Mà hiệu trưỏng cũ bên í không bằng hiệu trưởng của trường Lê Quí Đôn đâu. Hiệu trưởng của Lê Quí Đôn là cô An Thị Nội - hiệu trưởng cũ của Chu Văn An cơ. Bên Lê Quí Đôn họ liên kết với trưòng tiểu học PLC của Úc. Con tôi đang học khoá đầu ở đấy. Không chê vào đâu được. Chắc chắn họ sẽ vượt qua Đoàn Thị Điểm vì trường sau mà lại ngay cạnh Đoàn Thị Điểm nên họ sẽ luôn phải cố gắng. năm nay con đang học chung với Mầm non đoàn Thị điểm mà đã xịn lắm rồi. Năm sau bắt đầu sang trường mới xây còn có cả nội trú cơ. Trong lớp có camera theo dõi, để cô hiệu trưởng có thể theo sát tình hình dạy và học của từng lớp. Chỗ ngủ riêng để các con ko phải ngủ trên bàn. Trong tương lai các bậc cha mẹ có thể theo dõi con quan mạng giao thức IP trên internet. Mỗi cô phụ trách một môn để đảm bảo giáo dục toàn diện, cái này hơn trường công, và lên cấp 2 các con sẽ ko bị bỡ ngỡ với việc có nhiều cô dạy trong 1 lớp. các con 1 tuần lên phòng máy làm quen với thiết bị hiện đại, máy tính, projector để học tiếng Anh và sắp tới học các môn khác qua máy. 1tuần có 2 tiết diễn thuyết bằng tiếng Anh hoặc tiếng Việt. Mới có 1 tháng mà cu cậu nhà tôi tự tin và nhanh nhẹn hẳn dù trước đây ở mẫu giáo chẳng bao giờ chơi vơi ai, cứ ngôi góc lớp. Các con trong lớp đoàn kết và rất quí nhau, yêu cô giáo. Điều này làm tôi mừng vô cùng. Cô thì cực kỳ nhiệt tình, mộc mạc, yêu trẻ. Con thứ 2, tôi cũng sẽ cho học trường này thôi. Chúc mẹ nó có quyết định đúng đắn.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,046 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Chào mẹ konika, mẹ cho mình hỏi 1 chút nhé. Con gái mình đang học lớp 6 ở trường cấp II Nghĩa Tân, năm tới mình muốn xin chuyển cho cháu sang trường Lomonoxop, vậy mình muốn hỏi điều kiện để có thể xin vào trường như thế nào? và có thể xin ngang đuowcj không? thi tuyển? Cám ơn mẹ konika trước nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ konika ơi!
    Mình ở Hải Phòng, có con trai năm nay vào lớp 10. Mình muốn cho con thi vào trường Lomnoxop, nhưng lo không biết tỷ lệ đỗ vào các trường đại học của trường như thế nào? nhà trường có tổ chức ôn tập cho các cháu không ? Vì cháu nếu lên Hà Nội học cháu sẽ phải xa mẹ (ở với dì) nên mình lo lắm.
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8