Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có mẹ nào biết về trương Lomonoxop không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.4K Lượt đọc
  • 155 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tôi có con gái 11 tuổi rồi, sang năm sẽ lên cấp II.Toi muốn cho nó vào học ở Lomonoxop vi tôi rất thích mô hình trường dân lập.Co mẹ nào biết về trương này thi cho tôi biết với nhé.
    Cám ơn nhiều.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 178 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehuehip
    Các mẹ ơi tôi có con gái 11 tuổi rồi, sang năm sẽ lên cấp II.Toi muốn cho nó vào học ở Lomonoxop vi tôi rất thích mô hình trường dân lập.Co mẹ nào biết về trương này thi cho tôi biết với nhé.
    Cám ơn nhiều.
    bạn phải gửi bên phần thắc mắc chung chứ sao lại vào mục tâm sự.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesumo
    bạn phải gửi bên phần thắc mắc chung chứ sao lại vào mục tâm sự.
    Hi hi, méumo thong cam nhe,minh moi tham gia nen chua ranh lam
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 335 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Cám ơn nhiều.
    Hè này chị cho cháu đén sinh hoạt hè ở trường đi.Trường LMNx có các lớp Anh, Pháp, Trung, Nhật nhưng hay nhất vẫn là cho học lớp Anh, sau đến lớp Pháp.Có loại lớp 20 hs thì học sinh đựoc học trong phòng điều hoà,lớp 30 hs,lớp 45 hs.Giáo viên có nhiều người hiện đang dạy ở trường chuyên ngữ,Am,chuyên toán sư phạm.Nhà trường còn có lớp liên kết với singapo học phí 70 USD 1 tháng,1 tuần 3 buổi mỗi buổi 3 tiết do gv singapo dạy,học các môn khoa học = tiếng Anh...mô hình này hiện đang thu hút rất nhiều phụ huynh nhất là những người có ý định sau này cho con đi du học.Nhà trường còn đang kết nghĩa với 1 trường bên Mỹ và hàng năm có trao đổi học sinh.Tại thời điểm này thầy hiệu trưởng đang dẫn 1 đoàn học sinh sang Mỹ (phụ huynh tự lo tiền vé máy bay,ăn ở phía Mỹ lo,đi trong 1 tháng).Ở trường này học sinh đủ điều kiện (tiếng Anh,kinh tế ) có nhiều cơ hội đi Mỹ và Thuỵ Sĩ (năm nào cũng có đoàn đi).Học sinh cấp 2 mỗi tuần được học 8 tiết toán, 8 tiết văn ,8 tiết ngoại ngữ trong đó 1 tiết do người Mỹ dạy.Trường có ô tô đưa đón hs nhưng chất lượng ôtô k được tốt lắm (otô cũ, chỗ ngồi hơi chật chội).Học sinh học 2 buổi :sáng 5 tiết,chiều 2 tiết học nâng cao.Thứ 7 chỉ học buổi sáng.Học phí rẻ hơn so với các trường tương đương.Chị có thể hỏi chi tieets tại số điện thoại 7870353 (số văv phònh) 7870352 (số hiệu trưởng)
    • 14 năm
    • 335 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Vì trường Lomonoxop mới đổi tên (tên cũ là TRƯỜNG THPTBC CẤP 2-3 CHUYÊN NGOẠI NGỮ HÀ NỘI). Các mẹ vào đây (http://www.hanoi.gov.vn/hanoiwebs/ad...ruong_thcs.htm) xem thông tin về trường này
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 389 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi konika
    Hè này chị cho cháu đén sinh hoạt hè ở trường đi.Trường LMNx có các lớp Anh, Pháp, Trung, Nhật nhưng hay nhất vẫn là cho học lớp Anh, sau đến lớp Pháp.Có loại lớp 20 hs thì học sinh đựoc học trong phòng điều hoà,lớp 30 hs,lớp 45 hs.Giáo viên có nhiều người hiện đang dạy ở trường chuyên ngữ,Am,chuyên toán sư phạm.Nhà trường còn có lớp liên kết với singapo học phí 70 USD 1 tháng,1 tuần 3 buổi mỗi buổi 3 tiết do gv singapo dạy,học các môn khoa học = tiếng Anh...mô hình này hiện đang thu hút rất nhiều phụ huynh nhất là những người có ý định sau này cho con đi du học.Nhà trường còn đang kết nghĩa với 1 trường bên Mỹ và hàng năm có trao đổi học sinh.Tại thời điểm này thầy hiệu trưởng đang dẫn 1 đoàn học sinh sang Mỹ (phụ huynh tự lo tiền vé máy bay,ăn ở phía Mỹ lo,đi trong 1 tháng).Ở trường này học sinh đủ điều kiện (tiếng Anh,kinh tế ) có nhiều cơ hội đi Mỹ và Thuỵ Sĩ (năm nào cũng có đoàn đi).Học sinh cấp 2 mỗi tuần được học 8 tiết toán, 8 tiết văn ,8 tiết ngoại ngữ trong đó 1 tiết do người Mỹ dạy.Trường có ô tô đưa đón hs nhưng chất lượng ôtô k được tốt lắm (otô cũ, chỗ ngồi hơi chật chội).Học sinh học 2 buổi :sáng 5 tiết,chiều 2 tiết học nâng cao.Thứ 7 chỉ học buổi sáng.Học phí rẻ hơn so với các trường tương đương.Chị có thể hỏi chi tieets tại số điện thoại 7870353 (số văv phònh) 7870352 (số hiệu trưởng)
    Konica ơi, con tớ 2 năm nữa mới học lớp 1 nhưng tớ rất mê mô hình cấp II của trường bạn. Theo bạn thì cấp I con tớ nên học trường nào: Phù Đồng, Đoàn Thị Điểm, Nguyễn Siêu. Hiện tại tớ đang muốn con học Nguyễn Siêu lớp bilangue. Đoàn Thị Điểm thấy ai cũng khen nhưng thấy dạo nào đông quá, chất lượng có vẻ không được như xưa, lớp 40 cháu không phải 20 như Nguyễn Siêu,ngoại ngữ thì không phải toàn giáo viên bản ngữ dạy như Nguyễn Siêu. Còn Phù Đồng thì tớ chưa biết thông tin gì cụ thể. Bạn tư vấn cho mình với!
    Còn một điều nữa tớ băn khoăn: tớ muốn con tớ giỏi ngoại ngữ nhưng học sâu lên về tự nhiên. Trưòng bạn dạy toán có tốt không? Cụ thể là sau khi học hết cấp II trường bạn, lên cấp III thường các con sẽ học tiếp chuyên ngữ, có ai chuyển sang chuyên Toán, Lý, Hoá và sau này thi Đại học được khối A không?
    • 14 năm
    • 335 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mít
    Konica ơi, con tớ 2 năm nữa mới học lớp 1 nhưng tớ rất mê mô hình cấp II của trường bạn. Theo bạn thì cấp I con tớ nên học trường nào: Phù Đồng, Đoàn Thị Điểm, Nguyễn Siêu. Hiện tại tớ đang muốn con học Nguyễn Siêu lớp bilangue. Đoàn Thị Điểm thấy ai cũng khen nhưng thấy dạo nào đông quá, chất lượng có vẻ không được như xưa, lớp 40 cháu không phải 20 như Nguyễn Siêu,ngoại ngữ thì không phải toàn giáo viên bản ngữ dạy như Nguyễn Siêu. Còn Phù Đồng thì tớ chưa biết thông tin gì cụ thể. Bạn tư vấn cho mình với!
    Còn một điều nữa tớ băn khoăn: tớ muốn con tớ giỏi ngoại ngữ nhưng học sâu lên về tự nhiên. Trưòng bạn dạy toán có tốt không? Cụ thể là sau khi học hết cấp II trường bạn, lên cấp III thường các con sẽ học tiếp chuyên ngữ, có ai chuyển sang chuyên Toán, Lý, Hoá và sau này thi Đại học được khối A không?
    E cũng có cách nhìn giống chị về chất lượng hiện nay của DTD , e thì thực sự cũng k biết nhiều về trường N Siêu , còn Phù Đổng thì e nghĩ là k nên vì trường đó e thấy môi trường k được hiện đại lắm (trông giống trường làng ở đầu thế kỉ 19) mặc dù dạy dỗ cũng được.

Trường e mặc dù chuyên ngữ nhưng rất chú trọng đến các môn tự nhiên ( số tiết Toán = số tiết ngoại ngữ , buổi chiều có một số tiết nâng cao Lý , Hoá ).Hs lên lớp 9 ôn thi vào trường chuyên có thầy Tình , thầy Tấn là giáo viên của khối phổ thông chuyên Toán -đại học Sư phạm dạy.Nếu thật sự cháu có hướng thi khối A thì cũng Ok.(cấp 3 trường e có hẳn 1 lớp ôn thi ĐH khối A do thầy Cường trực tiếp dạy đấy ).
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai đang cho con học trường cấp 2 LOMNOXOP kô vây? cho mình xin chút thông tin về trường và kinh nghiêm nhé? Con trai mình học 1 năm nữa là lên cấp 2 rồi (cháu đang học ở trường Lý Thái Tổ), mà giờ này vẫn chưa biết cho cháu vào trường nào cả. Minh kô muốn cho con vào công lập, vì ở đó học áp lực(học thêm suốt ngày) và đặc biệt là phải nịnh thầy cô mệt lắm (học dân lập thì ngược lại lên con mình tu tưởng sảng khoái hơn)

Thân ai.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 101 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mẹ Trayce ơi, trường lý thái tổ có phải là trường của Vinaconex không? Em cũng đang tìm trường cho con em học lớp 1 đây ạ (mặc dù cháu 2008 mới đi học). Chị có thể cho em xin thông tin về trường Lý Thái Tổ được không ạ (Học phí, địa chỉ, chương trình học tập, thái độ thầy cô.....). Em cảm ơn chị rất nhiều.
    Em sợ các trường công lập của mình lắm rùi nên em hiện giờ cực kỳ quan tâm tới việc tìm 1 trường dân lập nào đấy chất lượng giáo dục tốt, thầy cô ok, không phải học thêm học nếm gì cả và đặc biệt là cái vụ giao quá nhiều bài tập về nhà là em kinh nhất đấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi mẹ RoPhi àh địa chỉ tôi kô nhớ nhưng bạn cứ đế khu Trung Hòa hỏi trường cấp 1 Lý Thái Tổ là người ta chỉ ngay.
    Đầu tiên mình nói tới là quang cảnh của Trường Lý Thái Tổ tuyệt vời, lằm giữa những toàn nhà cao ốc của Vinaconex. Vào sân trường mình cứ ngỡ như đang vào 1 trường tại nước nào đó chứ kô phải là VN nữa, trường có sân đá bóng, phòng tập thể chất,phòng học tiện nghi, phòng ăn (vào phòng ăn vào bếp thì các bà mẹ mê luôn), phòng ngủ có điều hòa(hiện tại chỉ khối 1 đc thôi), phòng thư viện, phòng máy tính, mọi thứ đều mới. Sân chơi rỗng rãi, thoáng mát. Hiệu trưởng là cô hiệu trưởng cũ của trường Kim Liên (cô này có tiêng lắm) đội ngũ giáo viên toàn trẻ năng động có nhều giáo viên dạy giỏi. Hiện có 5 lớp 1, 2 lóp 2, 2 lớp 3, 2 lớp 4, 1 lớp 5 (có khoảng 10 học sinh là người Hàn Quốc ) học bán trú.Về vấn đề học tập thì tôi thấy cũng đc chứ kô phải suất sắc, nhưng theo tôi thế là đặt yêu câu (vì trường mới mở có 1 năm ), có các môn ngoại khóa vào cuối tuần. Cô giáo và học sinh rất gần gũi, ân cần, lễ phép (noi chung thái đọ thầy cô rất tối). Nhà trường kô cho giao bài tập về nhà đâu, tuy nhiên học sinh nào yếu thì gia đình xin thì vẫn có. Còn cái nữa cũng rất ân tượng là các con kô bao giờ phải trực nhật vì nhà trường thuê Cty chuyên dọn dẹp vào buổi chiều sau khi các con tan học lên lớp học sạch sẽ vô cùng. (cái mà ngày sưa tôi sợ nhất trong đời học sinh, hihihi). Học phí cũng kô quá cao khoảng 550.000Đ/ Tháng (giá này có thể tăng vào nhưng năm sắp tới). Về tuyển sinh thì tương đối khắt khe đó vì số lượng đăng ký đông lắm (đặc biệt là khối 1) lên hiện nay trường đã ngừng nhận hồ sơ bắt đầu từ hôm kia thì phải (bây giờ vào đc chắc phải có quan hệ đó à). Nói tóm lại là tại HN thì kô có trường tiểu học dân lập nào hơn Trường Lý Thái Tổ cả (tính đến ngày hôm nay nhé).

... phù viết một hồi hoa hết cả mắt...
    • 703 Bài viết

• 1,846 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trayce
    Các mẹ ơi, có ai đang cho con học trường cấp 2 LOMNOXOP kô vây? cho mình xin chút thông tin về trường và kinh nghiêm nhé? Con trai mình học 1 năm nữa là lên cấp 2 rồi (cháu đang học ở trường Lý Thái Tổ), mà giờ này vẫn chưa biết cho cháu vào trường nào cả. Minh kô muốn cho con vào công lập, vì ở đó học áp lực(học thêm suốt ngày) và đặc biệt là phải nịnh thầy cô mệt lắm (học dân lập thì ngược lại lên con mình tu tưởng sảng khoái hơn)

Thân ai.
    Bạn ơi, Lý Thái Tổ có cả Mẫu giáo, Tiểu học, THCS, THPT cơ mà ?
    Bống Bông
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Bông
    Đùng vậy, nhưng cấp 2 của Lý Thái Tổ tôi thất kô tốt bằng cập 1 bạn à. Khi bắt đầu lên cấp 2 tôi muốn con mình học nghiêm tức hơn, lên cần trường có tiếng thực sự nhưng là dân lập. Tôi kô muốn cho con mình vào trường điểm, trường chuyên công lập.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bống Bông
    Trường cấp 2 LMNX có Konica post bài lên rồi đấy vì hôm trước mình cũng hỏi về trường này.Konica nêu khá chi tiết, bạn vào xem ở phần Những vấn để chung ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường cấp 2 LMNX có Konica post bài lên rồi đấy vì hôm trước mình cũng hỏi về trường này.Konica nêu khá chi tiết, bạn vào xem ở phần Những vấn để chung ý.
    Bạn ơi cho tôi xin cái đường link đi... sao tôi tìm hoài mà kô thấy bài đó đâu cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Có ai biết địa chỉ của Trường cấp 2 LOMNOXOP kô? cho em xin với.....
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 99 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ konika ơi,
    Mình cũng rất quan tâm đến trường Lomnoxop. Con minh năm tới vào cấp 2 mà nên mình cũng phân vân chưa biết cho cháu vào học ở đâu cả. Cháu vừa thi đạt giải nhất cuộc thi Olympic tiếng ANh của thành phố HN dành cho hs tiểu học. BẠn cho mình hỏi nếu cháu đạt giải đó thì có được ưu tiên gì khi đăng ký thi vào trương không? (Mình nghe nói những năm trước các cháu đạt giải sẽ được vào thẳng lớp chuyên có đúng không bạn?) Thời gian mua và nộp hồ sơ là bao giờ hả bạn? Có gì tư vấn giúp mình nhé. Mình phân vân không biết nên cho cháu vào chuyên Anh của Amtexda hay Ngô Sĩ Liên hay Trưng Vương... nữa. Bạn có thể cho mình lời khuyên được không?
    Cảm ơn bạn nhiều
    Huyền
    • 14 năm
    • 335 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 011401970
    mẹ konika ơi,
    Mình cũng rất quan tâm đến trường Lomnoxop. Con minh năm tới vào cấp 2 mà nên mình cũng phân vân chưa biết cho cháu vào học ở đâu cả. Cháu vừa thi đạt giải nhất cuộc thi Olympic tiếng ANh của thành phố HN dành cho hs tiểu học. BẠn cho mình hỏi nếu cháu đạt giải đó thì có được ưu tiên gì khi đăng ký thi vào trương không? (Mình nghe nói những năm trước các cháu đạt giải sẽ được vào thẳng lớp chuyên có đúng không bạn?) Thời gian mua và nộp hồ sơ là bao giờ hả bạn? Có gì tư vấn giúp mình nhé. Mình phân vân không biết nên cho cháu vào chuyên Anh của Amtexda hay Ngô Sĩ Liên hay Trưng Vương... nữa. Bạn có thể cho mình lời khuyên được không?
    Cảm ơn bạn nhiều
    Huyền
    nếu cháu đạt giải cao có khả năng sẽ được tuyển thẳng ,chị có thể gọi trực tiếp cho hiệu trưởng ( số Đt e post lên rồi đấy ).

E có một số nhận xét về các trường công như sau:
    - Trường Ams : Number one nhưng khoản đầu vào hơi khó và có nhiều tiêu cực
    - trường Trưng vương : E thấy trường này GV rất mẫu mực và mô phạm , nhưng nói chung thì chương trình học cũng không được nâng cao mấy vì chỉ học có nửa buổi ( VD: lớp chuyên Anh thì toán lại rất thường )
    - Trường Ngô Sỹ Liên :Lớp chuyên Anh của trường này có tiếng lắm nhưng e k thích trường này vì rất thương mại, gv thì bảo thủ và k được đều tay lắm, môn nào cũng cho mình là môn chính, thành tích phần lớn là do hs tự học thêm bên ngoài ( Như cô bé Lê thu Quỳnh năm ngoái đạt giải Bạc trong cuộc thi các môn khoa học = tiếng Anh tổ chức ở Indo là con của ông Lê Dũng - phát ngôn viên bộ ngoại giao , cô bé ấy cũng đi học thêm loạn xị ngậu cả Toán , Văn , anh , lý...) Nếu chị muốn con mình và cả bản thân mình luôn phải chịu sức ép từ việc học hành thì nên chọn trường này.

Tóm lại nếu chị xin được cho cháu vào trường Ams thì tốt , còn k thì vào Trưng Vương _ mình có thể cho con học thêm Toán - trường này học k căng thẳng như Ngô Sỹ Liên.Còn nếu cho học dân lập thì vào trường e hi.. hi...khi nào thi tốy nghiệp tiểu học xong mới bán hồ sơ.
    Học dân lập thì con các chị được nâng như nâng trứng , hứng mhư hứng hoa, còn học trường công kiểu gì cũng phải nịnh các thầy cô giáo
    • 1,997 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @Mẹ Konica thân mến: Theo bạn thì học sinh tốt nghiệp Đoàn thị Điểm thì khả năng theo học được ở Lomonoxop như thế nào. Chắc là ở trường bạn có khá nhiều HS chuyển từ DTD sang, bạn thấy trình độ của các bé đấy ra sao. Muốn theo học được ở Lomo... thì nên học tiểu học ở đâu là tốt nhất, có phải đi học thêm nhiều không. Vài câu hỏi mong Mẹ Konica giải thích giúp nhé. Cám ơn Mẹ Konica nhiều.
    • 14 năm
    • 335 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trayce
    Các mẹ ơi. Có ai biết địa chỉ của Trường cấp 2 LOMNOXOP kô? cho em xin với.....
    Chị sang Vấn đề chung đi, e post bài ngay trang đầu mà.Trường LMNX cạnh trường DTĐ đó ,đều ở khu Mỹ Đình 2 Gần sân vận độnh Mỹ đình đấy.
    • 14 năm
    • 335 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Yểng
    @Mẹ Konica thân mến: Theo bạn thì học sinh tốt nghiệp Đoàn thị Điểm thì khả năng theo học được ở Lomonoxop như thế nào. Chắc là ở trường bạn có khá nhiều HS chuyển từ DTD sang, bạn thấy trình độ của các bé đấy ra sao. Muốn theo học được ở Lomo... thì nên học tiểu học ở đâu là tốt nhất, có phải đi học thêm nhiều không. Vài câu hỏi mong Mẹ Konica giải thích giúp nhé. Cám ơn Mẹ Konica nhiều.
    Trước đây khi trường DTĐ chưa có cấp 2 thì phần lớn hs DTĐ đều học lên LMNX , trong số đó có những học sinh học rất tốt nhưng cũng có những cháu học yếu,một số hs đến từ các trường k chuyên ngữ lại học rất giỏi.Nói chung thì học tiểu học ở đâu cũng thi vào LMNX được vì có phải LMNX chỉ học mỗi tiếng Anh đâu,Kể cả hs học DTĐ ra cũng chưa chắc đã học giỏi tiếng Anh đâu chị ạ
    Năm nay k biết thế nào chứ năm ngoái e nghe các cháu nói đề thi tiêng Anh vào LMNX hơi dễ???
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8